học bổng asean cho lớp 10

Ngô Ngân Hà
(ngonganha1992)

:) HI bà con ! Tớ đây tài hen sức mọn nhưng rất muốn thử thi giành học bổng.Khổ nỗi mù tịt thông tin :D Bạn nào biết tí gì về học bổng Asean cho lớp 10 thì cho mình biết với .VD như : cái đề thi ấy trông thế nào? có khó như TOEFl không? phần nào dân mình hay ăn điểm nhất?ôn luyện cho kỳ thi ấy thì nên dùng sách j? ai đã có tí kinh nghiệm thì cho mình xin với=:) Thanks in advance ;;) [/SIZE]

Chi vua thi ASEAN day,no chi kho nhat la khau lay form thoai,chu thi ko phai qua kho dau.nhu chi quen biet lay form de chu nhiu nguoi bo ra hon 10tr de mua form.
Thi ASEAN thi co thi toan ,TA va IQ.Toan de,chi can biet 1 luong nho tu co ban la ok.TA co bai doc ko kho lam nhung dien tu thi rat kho,1 bai luan general.IQ 20 phut 60 cau,cung de thoai.Qua vong 1 vao vong 2 phong van tuy hung cai dua hoi minh.Tat ca chi co the.:D.Chuc ku nam sau thi may man nha.
Con sach thi ko can thiet dau,di hoc ong Thuy 2,3 buoi de hoc tu thoai,bai luan thi tu hoc nha cung ok,ko di hoc ong Hai 2,3 buoi cung dc.

thank bà chị nhiều nhiều! nhưng em ko rõ lắm :lấy form là lấy cái j hả chị? mà thang ban em vua roi thi truot ngay tu vong 1. no khuyên em mua toefl ve hoc. mà nhìn vào đống đề thi toel thì chán kinh khủng!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chị Linh cho em hỏi là học bổng ASEAN cho lớp 10 có jống học bổng A-STar không ạ? Em chưa chắc chắn vào khả năng của mình lắm nên năm sau thi thì còn cơ hội không ạ?

học bổng A*STAR là học bổng nào thế :-ss có phải học bổng cho bọn học science siêu khủng không ... ( A*STAR là viện nghiên cứu của Sing mà )
mà có thể thi cả học bổng trường ( VD : NJC) cho 100% học phí, ăn ở tự chi ( 90tr / năm ), không cứ gì là ASEAN ( thằng bạn mình thi bị nhét về Bukit, chả hiểu ăn học kiểu gì nữa :-ss )

Chính xác là thế, làm tn để chuẩn bị tốt cho bài phỏng vấn sắp tới ? Chưa giỏi và thậm chí chưa hề giỏi, nh` cái cơ bản ko hiểu,... nhưng có ước mơ thì có nên thi ko mọi ng ?

lời khuyên của người từng bỏ quá nhiều :
ĐỪNG BỎ LỠ BẤT CỨ CƠ HỘI NÀO, CHO DÙ NÓ CÓ XÁC SUẤT < 1% :)

Em là lính mới vào trường, đang ôn luyện và cũng mong thi thử cái asian xem sao. Vì em mới lên lớp 10(hơi muộn), nhưng nghe nói cần xin cái form ở trên Bộ. Nhưng em ko hiểu form là cái gì? Nó có tác dụng gì? Có nó rồi thì xử lí nó như thế nào?

@bạn Chiến: nói chung là có form thì mới đc thi, ok ?
@Trang: tớ thấy ấy tự tin lắm . Chỉ cần chăm , chuẩn bị kĩ, ấy qua phỏng vấn đc thôi

A.Hung:A Star chinh la cai cua truong nhu NJC ma anh bao y
@cac em ;thi ÁEAN voi A Star do kho nhu nhau thoi,quan trong la ti le nguoi do la ?thi cai nay ko kho lam ,van de la phong van cho tot thoi chu vong 1 qua ko khop dau,chi nghi la cac em da vao dc ams roi thi ko van de gi :D

thảo nào cái SISC của anh nó là do bọn Ministry of Education với A*STAR nó cho tiền =))
cái học bổng A*STAR hình như chỉ cho Tổng hợp thôi thì phải, nhưng mà chả hiểu kiểu gì mà cho cả Amsers vào thi , cướp hết của dân nhà mình :((

anh ơi A*star có 2 đợt em biết
1 đợt em học lớp 9 có NJC thì phải ^^ vào cả nguyễn trường tộ,chu văn anv.v.v.th nữa trường này ko vào ams
2 đợt của ACS có vào ams ^^
các bạn thcs trưng vương thì có thêm đợt của raftles :D ko bik có đúng chính tả ko ^^

raffle ;)) có raffle girl's school là hay thôi =P~ nhiều bạn nữ xinh khiếp hãi =P~
mà học bổng A*STAR là dành cho dân chuyên đi nghiên cứu + không cho tiền ăn ở mà cho học phí thôi thì phải :-w (từng gặp 1 anh được A*STAR, sang làm trùm ở đấy, nghiên cứu về superconductivity :-ss

"không cho tiền ăn ở mà cho học phí thôi thì phải"
em nghe nhiều người bảo ăn ở cũng được lo luôn mà "__"

thế 4-9 thi rồi à
bây h ở trường lấy form ở đâu

bo tay anh Hung:chac anh nham roi,ASTAR nay truong nao cha thi dc mien la co form thoai.ASTAR la de chi hoc bong do cac truong nhu ACS voi NJC cho hoc sinh ma,bao gom tien an hoc.
Cac be thi di nah,chi nghi la ko kho do lam dau

form lấy ở văn phòng? cụ thể chỗ nào ạ? cần đem theo những gì ạ ?

mọi người biết nhiều thật đấy..............nhưng em chẳng hiểu j cả
nếu hết lớp 10 em đi thi thì thi cái j ạ?
có ai có đề thi mẫu nào ko ạ?
ko biết thi toán 9 hay toán lớp 10 nhỉ?
mà bái luận chỉ kể chuyện hay cọn j nữa ko??????????
bài đọc chắc cũng dài tới 2 trang

Back
Bên trên