Hết xăng

Nguyễn Đức Hòa
(Rockboy)

Một chủ nhật đẹp trời,em Thủy sang nhà hàng xóm Dzung hỏi xem Dzung có đi siêu thị ở rất xa thành phố không thì cho Thủy đi nhờ, anh Dzung nhà ta tất nhiên là rất sẵn lòng chở người đẹp đi, sau cả một ngày mua sắm vô cùng vui vẻ thì cuối cùng cũng đến lúc phải về nhà, trước khi ra khỏi khu siêu thị thì em Thủy yêu cầu anh Dzung dừng ở một trạm xăng ven đường và chạy vô mua một can xăng. Lấy làm ngạc nhiên anh Dzung hỏi :
_ Ủa , mua xăng làm chi dzậy?
- Thì đề phòng xe anh hết xăng chớ sao
- Nhưng dọc đường đầy trạm xăng mà- anh Dzung thắc mắc
- Thôi đi,lạ gì đàn ông các ãnh - em Thủy trả lời- Mấy lần trước đi với mấy anh khác, cứ qua đoạn rừng vắng là ảnh lại kêu là "hết xăng"

Em Thủy không được mang chuyện anh ra kể thế chứ :D Hôm đấy hết xăng thật mà

:)), khổ thân em Thủy thế, bây giờ đề phòng vật :)).

tất nhiên rồi... đời sinh ra Hoài Anh đồng nghĩa với việc sinh ra cái sự đề phòng :)|

Thủy ơi :))

Phải dừng lại ở hàng thuốc mà mua "Bê A Ô Cê A Ô Éts U" chứ :)) :)) :D

Mua cái đấy thì cứ thoải mái mà "hết xăng" ;) :))

( Chết cha mình rồi, vừa mới hô hào cải cách VC "trong sáng" hơn, mà lại viết thế :D )

( Thôi, cũng chỉ là lòng thành với bạn Thủy thôi mà :)) )

Phùng Tuấn Đức đã viết:

... hôm nào :eek: .. :eek: :eek::eek: :eek::eek: :eek::eek: :eek::eek: :eek::eek: :eek::eek: :eek:

.. to bốt Hòa : ... dạo này bốt bật GDDH điên cuồng thế à ... :nono: .. cấm tống tiền bằng thủ đoạn lừa bịp thế nhé ... :nono: ...

.. to anh HM : .. chí lý ,... :))

.. to bạn Dương : ... :nono: ... đầu óc phải trong sáng long lanh chứ .. :nono: ... nên học tập tư tưởng ban lãnh đạo VC ... cái gì cũng phải tế nhị .. " dạ , tôi nói thế các đồng chí có nghe thấy gì không " (<--- đi theo con đường của BÁC :) )

thằng Hoàng Cộng kia mất lịch sự thế??? :nono: quá thiếu tế nhị... mày dặn em Thủy thế là quá thừa [-x

Trần Bích Thủy đã viết:
Phùng Tuấn Đức đã viết:

... hôm nào :eek: .. :eek: :eek::eek: :eek::eek: :eek::eek: :eek::eek: :eek::eek: :eek::eek: :eek:

.. to bốt Hòa : ... dạo này bốt bật GDDH điên cuồng thế à ... :nono: .. cấm tống tiền bằng thủ đoạn lừa bịp thế nhé ... :nono: ...

.. to anh HM : .. chí lý ,... :))

.. to bạn Dương : ... :nono: ... đầu óc phải trong sáng long lanh chứ .. :nono: ... nên học tập tư tưởng ban lãnh đạo VC ... cái gì cũng phải tế nhị .. " dạ , tôi nói thế các đồng chí có nghe thấy gì không " (<--- đi theo con đường của BÁC :) )
Đồng chí GDDH nói thế nào ấy chứ...tôi thấy gì nói thế mà :D
(ai bảo không cho ta cái chức nào to to,lại còn cho cái chức "danh dự" nữa chứ [-x [-( không chịu nói rõ...lừa người quá đáng)

Dương ko cần phải nhắc thế đâu !
Thủy nó từng trải lắm ! :p

To em Thủy : hôm đấy ý mà.....Chẳng nhẽ cứ bắt anh kể hết trên này:)) Em chả nói bóng gió với anh Dzung rồi đấy thôi :))

Thằng HM í gì vậy :)), ai đề phòng được? Chú nói thế nào í chứ, anh thấy bọn nó phải đề phòng chú hơn, chứ anh có làm hại ai bao giwof đâu :D, mà chắc chắn là ko bao giờ hết xăng [-x như tên Đức và ông anh Dung ( có khi cả thwngf Hòa và thằng HM nữa )

Chả hiểu cái xe của mình làm sao mà cứ nhè chỗ đường vắng là lại dở chứng nhỉ, lúc thì hết xăng, lúc thì thủng lốp... làm các em gái cứ hiểu lầm :))

Bạn Thủy thì ... gắn sẵn rồi, dek cần đồ dùng một lần rồi vứt đúng ko :D :D :)) :)) :))

Thủy hôm khác đi về nhờ xe của Toàn, đến gần cây xăng THủy chạy vào, lúc sau lấy ra một cái vòi và hút xăng từ xe của Toàn ra. Toàn ngạc nhiên không hiểu THủy định làm gì, nên hỏi: "Em làm gì thế, lỡ hết xằn dọc đường thì sao". THủy hồn nhiên nói :"Em tính rồi, đến đúng khu rừng đằng kia là xe anh sẽ hết xăng" :)>-

Hết xăng....thế lúc xong việc rồi lấy gì mà đi về nhà :-/

chắc là ông Dũng tính trước, thủ sẵn 1 thùng xăng ở ngay gốc cây gần đấy rồi... :)) chu đáo vật ạ...

:)) Chuyện, ai chứ anh Dũng nhà mình thì kinh nghiệm đầy mình B-)

Nếu thiếu thì để bạn Thủy truyền thêm cho

Back
Bên trên