Hạnh phúc?!?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Trần Bảo Ngọc
(Trần Bảo Ngọc)

:(( Đã bao giờ bạn cảm thấy rằng mình không hạnh phúc?!?

Người thân của tôi yêu quí tôi và tôi biết điều đó. Bạn nghĩ rằng tôi hạnh phúc nhưng... tại sao tôi không thể hiểu họ? Vậy có phải là hạnh phúc không?:((

Bạn bè của tôi nói rằng họ yêu quí tôi, bạn nghĩ rằng tôi hạnh phúc nhưng...
tại sao tôi luôn băn khoăn tự hỏi liệu họ yêu quí tôi nhiều thế nào khi mà không có tôi họ vẫn sống thậm chí còn vui hơn trước.:((

Có người nói người ta thích tôi và bạn nghĩ tôi hạnh phúc nhưng... cáci cách người ta thể hiện tình cảm với tôi làm tôi cảm thấy sợ. Vậy đó là hạnh phúc sao?:((

Có người bảo tôi luôn hạnh phúc bởi người ta luôn thấy tôi cười và bạn cũng nghĩ tôi hạnh phúc nhưng... có ai hiểu rằng cứ cười là hạnh phúc sao? nhiều khi người ta cười vì không muốn người khác phải suy nghĩ. Vậy đó là hạnh phúc sao?:((

có người đã nói với tôi rằng hạnh phúc khi chỉ cần 1 người yêu quí bạn nhưng sao có quá nhiều người nói yêu quí tôi mà tôi không hề thấy tôi hạnh phúc.

Có phải tôi quá tham lam không?

:(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

ăn được ngủ được ko phải dằn vặt xiem mình cóa hạnh phúc hay ko là một điều hạnh phúc lớn :)) b-)
mày đừng cóa bi quan rứa
cóa thể tau ko hỉu mày lém
nhưng mà mày cứ thử đi bộ ngoài đường 1 hôm xiem :) đi qua các phố
nhìn mọi người :D ng ta còn khổ hơn mình nhìu :D
còn nhìu ng mà cả đời chắc cũng chưa từng đc bạn bè nói là iu quí họ :) còn nhìu ng chưa đc ai bày tỏ tình cảm, còn nhìu người khổ hơn mày :-" bất hạnh hơn mày mà :)
tau thì tau lun trân trọng những j tau cóa :)
bạn bè tau nói là iu quí tau thì tau sẽ nói tau cũng iu quí họ :)
mày đã nói thía chưa :D
mà sao mày lại bit ko cóa mày mọi người còn vui hơn :|

Hình như bạn quá cầu toàn chăng? Hạnh phúc ko thể lúc nào cũng tràn ngập được.Chỉ cần 1 khoảnh khắc bạn thấy hạnh phúc là đã quí lắm rồi. Nếu lúc nào bạn cũng thấy hạnh phúc thì đâu còn là cuộc sống.Buồn bã,thất vọng, cô dơn cũng là 1 phần của cuộc sống mà.Chắc Ngọc hay suy nghĩ quá đây mà:D

Lúc ra sân bay, mẹ tôi khóc, trong tôi cũng khóc, nhưng vì sao tôi khóc, tôi khóc vì buồn khi chia tay hay khóc vì vui mừng khi có những người khóc vì tôi?
Khi lớn lên, nhìn lại quá khứ, tôi biết rằng mình phải trân trọng hiện tại, vì tôi không muốn trong tương lai, tôi lại phải hối tiếc vì quá khứ này.
Khi tôi đi ngủ, tôi lại nghĩ, tôi đã sung sướng hơn biết bao người khi tôi còn có chỗ ngủ, có chăn ấm, đệm êm, mà ngoài kia, bao nhiêu người đang chết cóng.
Tôi trân trọng những lúc tôi buồn, tôi trân trọng những lúc tôi khổ cực, vì đó là những lúc tôi biết rằng mình đã từng hạnh phúc đến nhường nào.
Tôi không quan tâm xem bạn bè tôi đối xử với tôi thế nào, tôi chỉ biết rằng, tôi đã rất may mắn khi tôi có những người bạn mà tôi có thể sẻ chia, và đối với tôi, như thế là đủ.
Tôi không cần biết mọi người đối xử với tôi ra sao (mặc dù thời gian có thể cho tôi thấy), tôi chỉ cần hiểu rằng, nếu tôi chống lại cả thế giới, vẫn sẽ có người sống bên tôi.
------
Cuộc đời luôn có hai mặt, vì vậy hãy hiểu cả 2 mặt và chỉ nhìn một mặt thôi.
Hãy cảm thấy hạnh phúc khi ở nhà, ta có thể mua một cái đĩa giá 8000 đô chỉ với giá 8000 đồng.Hãy cảm thấy hạnh phúc khi ta biết thế nào là "gió lạnh đầu mùa" , khi có hàng ngàn người ở miền Nam chưa biết đến cái rét, hãy cảm thấy hạnh phúc khi ta vẫn đang sống yên ổn, ngày ngày đến học ở ngôi trường tốt nhất Việt Nam, khi ở các nước, học sinh phải đội bom đến trường, hãy cảm thấy hạnh phúc khi bạn được tham gia hội trường, trong khi có những người không thể về chung vui , gặp mặt các thầy cô.
------
(Nhắn riêng Bảo Ngọc, các bạn khác đề nghị không có ý kiến) Cuối cùng, Bảo Ngọc à, mày hãy cảm thấy hạnh phúc vì đã quen được một người....đẹp trai như tao.b-)

Khi nào bạn thực sự tin vào nó và trân trọng nó thì nó sẽ để cho bạn nhìn thấy, nó sẽ để cho bạn có nó
Đôi khi hạnh phúc cũng chỉ là ngồi ăn ngô nướng trước cửa nhà mình dưới trời đông Hà Nội:rolleyes:, thậm chí rửa bát cho mẹ như mình vẫn làm :D hay có thể là...:x

Chỉnh sửa lần cuối:
Hạnh phúc hay ko là tùy vào bản thân nghĩ thế nào về thực tại...
Nghĩ ít hơn có khi sẽ thấy hạnh phúc hơn... :)

Hạnh phúc đối với một số người là một cái gì đó rất khó nắm bắt, có những người có nó ở bên cạnh nhưng ko bít trân trọng nó, hãy tự thấy hạnh phúc vì mình tồn tại trên cõi đời này, hãy luôn hạnh phúc vì ít nhất bên mình luôn có người thân :))
Vui lên mà sống hỡi bạn :))

Hạnh phúc ở ngay bên chúng ta chứ đâu xa , nếu bạn thử sống mà ko có bạn bè , người thân sẽ thấy mình mất đi 1 cái gì đấy to lớn , cái người ta gọi là hạnh phúc .

Trần Thế Phong đã viết:
(Nhắn riêng Bảo Ngọc, các bạn khác đề nghị không có ý kiến) Cuối cùng, Bảo Ngọc à, mày hãy cảm thấy hạnh phúc vì đã quen được một người....đẹp trai như tao.b-)

TP à sao mãi mà mày chẳng thay đổi gì thế hả?
Vẫn thích ăn dưa bở như mọi ngày.

Nếu làm quen với 1 người đẹp trai là hạnh phúc thì chắc tao đã không phải viết những dòng trên

Hạnh phúc là làm được bài thi Học kì Toán hôm nay...
Ít ra không có nguy cơ bị 3 điểm rưỡi như một số bạn lớp mình,...
Ngọc ới Hoài Anh thích Ngọc lắm, vui vui lên nhé

Hạnh phúc đơn giản hơn bạn nghĩ nhiều . Đơn giản chỉ là khi cún yêu nhà tôi bị ốm và khi thấy nó khỏe lại như xưa lại tung tăng bay nhảy . Ngồi nhìn nó như vầy là cảm thấy hạnh phúc lắm rùi khi ko mất đi 1 người bạn đáng yêu như nó ..... Cười lên đi Ngọc , bạn sẽ thấy đời đẹp hơn rất nhiều . Good Luck , Ngọc

Ngày xưa
nghĩ hạnh phúc là được ở bên người mình yêu quý, cùng nhau vui vẻ cười nói, đi chơi hay làm những j mình thik
Bây h
Hạnh phúc là nhìn người mình yêu quý hạnh phúc, từ một góc khuất nào đó, thấy họ cười nói, có 1 jọt nước mắt trong lòng, nhưng cảm thấy an tâm, phải chăng đó là hạnh phúc?
Hạnh phúc bây h là lúc nói chuyện với mẹ, hềnh hệch cười, mẹ cũng cười, là lúc mà mẹ ko còn trách tại sao con gái mình mà chẳng thùy mị nết na như bao nhà, là lúc mẹ yêu con dù con có cư xử khác người thế nào đi nữa
Hạnh phúc là lúc cả nhà ngoại tụ tập ăn uống, rồi ng lớn chơi bài, trẻ con chơi với ông bà..... thấy bà khỏe mạnh nhớ đủ tên con cháu, đấy là thời jan hạnh phúc ấm áp
Hạnh phúc là khi có người quan tâm đến mình, làm bánh, nấu súp và lấp đầy khoảng trống trong trái tim
.....

nhưng thật ra, sâu bên trong thì ko hạnh phúc, ng mình yêu quý dần xa, làm sao mà hạnh phúc được??
Đông thì đang thét gào
cuồng loạn gió
.....

Chị à , lâu rồi không nói chuyện với chị :)
Chắc là em lúc nào cũng thấy hạnh phúc,như mọi người đã nói bên trên ấy .Hạnh phúc giản dị , và rất hạnh phúc :x .Nhưng đôi lúc vẫn có những khoảng trống , có lúc mình biết là mình thật may mắn, hơn rất nhiều người nhưng vẫn thấy buồn :( ( cũng không hiểu nữa:) ). Như thế hạnh phúc có lẽ không phải là hoàn hảo . Biết hài lòng và trân trọng những gì mình có thôi .
Còn thì vẫn luôn xảy ra những điều không vừa ý,có những người làm mình tổn thương, cuộc sống mà . Vui lên vì có cơ hội sống mà gặp những chuyện như thế, những người như thế mới đúng ;)

hạnh phúc là làm gì mình muốn chả ngại gì cả thích gì làm nấy sống như đúng bản thân mình

hạnh phúc là khi thấy ng mình yêu quý hạnh phúc thôi

Hồi trước bi quan... thấy hạnh phúc là thứ j` đó xa vời với mình... nhưng nhận ra, lòng mình cởi mở, thì sẽ hạnh phúc, mọi người sẽ đem đến cho mình hạnh phúc... có thể có những nghi ngờ và giận dỗi, nhưng sau cơn mưa trời lại nắng... lại được vui vẻ bên những người yêu quí nhất. Hạnh phúc thật sự khi bản thân mình cảm thấy bên cạnh mình còn nhiều thật nhiều những yêu thương... khám phá và đừng sợ đau, vì luôn luôn có những liều thuốc cho trái tim... từ những ng thân yêu ấy ;)

Hạnh phúc là người khác để yên cho mình sống.Thế thôi!
Đời lắm lúc cứ thik dằn vặt nhau,làm khổ nhau làm gì???

Như trong HP phần 1(hy vọng mọi người có đọc HP :D), cụ Dum nói :"...người hạnh phúc nhất thế gian này là người có thể sử dụng tấm gương Ảo ảnh như một tấm gương bình thường, nghĩa là anh ta có thể nhìn vào tấm gương và thấy mình đúng y như mình vậy..."
Do vậy chúng ta là người hạnh phúc nhất khi là chính bản thân mình:)), hãy vui lên mà sống hỡi các bạn đang .....chán đời :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên