Hóa 2 Forever !!!!

An nhoi nhanh thế
tớ còn chưa tia được anh nào mới chỉ nghe ngóng thấy mấy bạn gái rất tích cực soi nhau ! Thế là buồn rồi

hehe........chả bù mình........vẫn háo hức.......háo hức.......10/9.......7h30 . hihi :D

Thủy đã viết:
An nhoi nhanh thế
tớ còn chưa tia được anh nào mới...
:)) mày nói như đúng rồi :))

Tuấn Anh đúng là vào Hậu Cần rồi. Hôm gì tớ lên tận Sơn Tây tiễn bạn cũng học Hậu Cần, gặp Tuấn Anh nhà mình trên đấy, áo phông quần hộp phong độ lắm, nổi bật hơn các bạn zai ở đấy sơ mi trắng ngả màu quần tây ống loe đứng với con tông lởm :mrgreen:
nhưng mà, tận mắt nhìn cuộc sống ở đấy mới biết mỗi ng` một số phận. Thiếu thốn đủ thứ, nếu ko muốn nói là khổ cực
Muốn tả nhiều cho mọi người cái việc thiếu thốn vật chất nhưng thấy dài dòng quá lại ngại :mrgreen:

Chỉ có một cảnh làm nhớ mãi
4h chiều . Sơn Tây. Có ba đứa chiều hôm ấy ngồi ở bậc thềm. Ngồi giữa là tớ. Hai bên là Tuấn Anh bạn tớ, và Tuấn Anh lớp mình. Đã ngồi chờ phát quân trang đc gần tiếng từ lúc thu xếp xong chỗ nằm. Chiều ở đây oi bức và mệt mỏi. Phía dưới kia, bên tay phải là đồng lúa, nhìn theo hướng đấy, ko biết đâu là hà nội nữa. Bên tay trái, nói mọi người đừng cười, là một khu tắm lộ thiên. vì tr` này ko tuyển nữ sinh, nên cuộc sống là thế giới ko đàn bà. các anh zai ở đây cứ hồn nhiên như thế mà tắm, mà cười đùa giữa trời. may mà mắt tớ cận gần 5 dp nên cũng ko thấy gì lắm :mrgreen:... Tuấn Anh thì đốt thuốc liên tục, trông dáng bộ đã từng trải lắm rồi. Bạn tớ và tớ, chống cằm ngồi nhìn xa xăm... tớ nhìn khu nhà cấp bốn ấm mốc phía sau, nhìn khu tắm lộ thiên phía trước , nhìn ra xa, quay sang trái, nhìn khói thuốc bay, quay sang phải,nhìn thằng bạn tớ, cái thằng chỉ biết bóng rổ với NBA, h, sống thế này, nó biết làm sao... Bỗng Tuấn Anh quay sang " Tối ngủ phải trông chừng ko mất mát đấy, tối đến, bọn nó còn chùm trăn đánh cho" Cái giọng sượng sượng nghe như quen thuộc lắm rồi .... tớ nghe mà chỉ trực trào nước mắt. phải ở đấy, ngồi ở đấy, cảm nhận không khí ở đấy, và biết những ngày sắp tới bạn mình sống thế nào.... mới thấy thương ko tả hết.
Tuy nhiên đó chỉ là mấy suy nghĩ vẩn vơ của con gái thôi.. Cũng cái cảnh ấy, cái suy nghĩ ấy, lại càng nhận ra, hai thằng bạn mình hiên ngang rắn rỏi đàn ông lạ thường. Cái trước đây chưa bao h nhìn ra... Xe Hà nội lăn bánh rồi, là chúng nó cũng quay đầu đi luôn ko thèm đứng vẫy tay nhìn theo khuất bóng như kiểu trong phim (!?) Quay đầu đi để tiếp tục những ngày gian khổ tiếp theo. Tự nhiên nhớ nhớ một câu " Người ra đi đầu không ngoảnh lại, sau lưng thềm nắng lá rơi đầy" .. :D
dù sao thì tôi luyện gian khổ như thế, ra trường thì thành sĩ quan quân đội cả, tương lai sẽ sáng như sao.

từ hôm đi Sơn Tây về, thỉnh thoảng cứ ngồi so sánh cuộc sống ở trời Tây, ở hà nội, và ở một nơi nào đó.

P/S: hơi tâm trạng tí, mọi ng` thông cảm :mrgreen:

Thế đã có bạn nào sắp đi tập nghĩa vụ quân sự trên Hòa Lạc chưa :D Có sức khỏe mới học được :))>:)

Nói chung là cứ đi tập quân sự ở tỉnh ngoài là khổ rồi :| :(( Ôi...

hehe.........có nhiều bạn phải đi như thế ko...........chả bù trường mình chả phải đi đâu ......:D

Cho tớ hỏi dh TQ khác với TQ ntn?:-/
Có điểm khác a?8-}

năm thứ hai mới đi các tỉnh tập qs một tháng

@An: An hôm nay tao thấy tên mày ngay đầu danh sách lớp tao : Kinh doanh chứng khoán :)) :))... mày vào đấy thì mừng quá, tao có đứa cùng chim nhợn, hôm nay đi nghe " Buổi sinh hoạt công dân sinh viên" từ 1h chiều đến 5h chiều khó đỡ

Ơ sao tao có đi nộp hồ sơ đâu mà có tên nhỉ :| Chẹp, kinh doanh chứng khoán ah :-s Nghe lại thấy tiếc rùi :(( Nhưng mà tại nhà mình các bác nghỉ 2/9 kĩ quá, thành ra đành chấp nhận :( Cái tội cứ thích nc đến chân mới nhảy :((
Mà sao tao chả thấy đứa nào thân quen học Y cả thế này :(( Chán lắm ý :((

Tula oi, tao thay ten may o lop marketing day:D Trung khop ngay sinh luon
May bi danh 1 dau nhan bung hoc :)) kho hieu?

:)) sao ? tao bị đánh dấu bùng học á =)) thích thế :) nghe VIP thế :))
VA xem cho tao luôn lớp đấy tình hình trai gái thế nào đi :p để tao còn tiếc :D

hay thế hay thế :D Nghe các bạn tíu tít tịu trường vui vãi :)) Chả bù tớ bên này mài mặt ra mà học T.T
Chúc mừng các bạn lần nữa nhé ;;)
p/s : trang xú viết bài hay thế :D

hớ hớ cảm ơn huynh huỳnh :mrgreen:

Ơ sao tao có đi nộp hồ sơ đâu mà có tên nhỉ :| Chẹp, kinh doanh chứng khoán ah :-s Nghe lại thấy tiếc rùi :((
chả phải tiếc đâu mày ạ, bao nhiều đứa lớp này đang muốn chuyển lớp đây, nghe mấy ổng bảo mình mới gia nhập WTO thì chứng khoán sáng giá lắm... hớ.. chả biết sáng ai chứ mình thì chả sáng ... mông lung lắm... vào cái Ngân hàng thương mai như Huy fat nhìn là ngon nhất đấy :|

Bây giờ mọi người mới nhập học trong khi tuần sau tớ đã mid term rồi :))

Nguyễn Phượng Thủy đã viết:
:)) sao ? tao bị đánh dấu bùng học á =)) thích thế :) nghe VIP thế :))
VA xem cho tao luôn lớp đấy tình hình trai gái thế nào đi :p để tao còn tiếc :D
:)) Tao thay mung` cho may vi ko hoc i. Ca 6 tiet tao ngoi ngam troi` may ( tai bon no chang dua nao trong on? ca may a:(( ) .
O day Nam Dinh, Nghe An, Hoa Binh, dau cung co:)) , trai doc chieu dai` nuoc Viet. Dan toc thi tao ko ro co du? cac loai tay nung thai' dao mong ko
Dua nao cung hoi tao que o dau:)) nghe da thay nhat nhoa;;)
Con trai thi vua it vua xau vua gia`:(( Thu hoi lam sao co dong luc hoc duoc co chu:((
Ko biet 1 tuan nua tao co dc xach va li ra di ko. Tao muon ra di 1 cach lang le nen chang lam wen dua nao ca.
May nho* mu. Dung day GDCD ko, cai tiet kte chinh tri no khung khiep giong tiet cua mu ay day. Buon den noi co khi ruoi` dau. len mat cung chang them danh':(( :(( :((

----------

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi KT mà còn nt thì ko hiểu Y ntn đây :(( Mệt thế :(
T2 mới đến tâp trung xếp lớp :-? Ko biết đc lớp ntn đây :)|
Mà 1 tuần nữa VA xách vali đi đâu thế :-/

Phạm Anh Vũ đã viết:
Cho tớ hỏi dh TQ khác với TQ ntn?:-/
Có điểm khác a?8-}
:)) :))
Khác ở chỗ nó đi sang đấy rồi,bắt đầu học roài==>dh TQ.........Còn tôi thì mới chuẩn bị sang và chưa bắt đầu học ở cái trường vẹo nào cả nên cứ ghi là TQ thoai!

Hoàng Ngọc An đã viết:
:)|
Mà 1 tuần nữa VA xách vali đi đâu thế :-/
To dang dang ki chuyen khoa. Neu dc se hoc cung khoa voi Duong, khoa do' thieu chi tieu nen tuyen them;;)
An co tin tuc gi cua Thao ko? Tu hom no di mat tich luon, ko hieu bi anh nao hop' hon` roi8-|
To Yen : ba` voi thao? cung di TQ ah:)>-

à tưởng VA đi du học :p Đang háo hức ko bít đi đâu hóa ra chuyển khoa :)) Mà hay nhể :)) ruồi đậu lên mặt cũng ko thèm đánh à :)) đúng là "cú sốc thế kỉ 21" !!! ( chắc cả đời ko quên được câu này 8-|) Để bao giờ thử kể cho bọn tây xem nó có cười ko :))
sang bên này tớ lại tiếp tục học hóa :D Một tuần 5 tiếng lí thuyết 3 tiếng thực hành :D Bài ko khó lắm nhưng nó yêu cầu trình bày cao lắm :| Lớ xớ ko rõ ràng với cả "đúng kiểu" là mất luôn điểm T.T Toán thì tớ đang học toàn kiến thức lớp 12 ở VN :D Lim rồi Ln rồi e các kiểu 8-} Được cái bên này có máy tính vẽ đồ thị hộ nên đỡ mệt ngồi cân đo đong đếm :))

11-15/9 to hoc chinh tri . Hichic ... con lau moi vao hoc nen chua biet the nao , nhung ma nghe tinh hinh co ve the tham qua nhi ? Co gang vao dai hoc la de the nay sao ? huhu

Back
Bên trên