guitar!!

Lê Thu Hoài
(lehoai)

Liệu bi giờ mới có ý định đi học guitar thì có muộn quá không nhỉ? Mà phải đi học ở đâu bi giờ khi mà mình không hề có 1 chút kiến thức sơ đẳng nào trong đầu đây?

bác ơi em cũng đang học mò đấy. Bác chỉ cần 1 ai đó chơi guitar tốt rồi nhờ chỉ giáo là được thôi

Như thế thì hỏng hết thế tay,với lại hầu như cũng chỉ học bắt chước ngf ta đựơc vài bài thôi,khó có thể tự đánh được,vì cũng phải hiểu 1 ít về nhạc chứ.Tốt nhất là đi tìm 1 thầy dạy riêng.Mà chị muốn học cổ điển,nhạc nhẹ hay điện?

Ai bảo bác hồi cấp hai học nhạc trong trường không cẩn thận cơ?
Tất nhiên cũng có trường coi nhẹ môn này, nhưng nếu học mà để ý một chút thì ai cũng có đủ những kiến thức cơ bản để bắt đầu học bất cứ một loại nhạc cụ nào rồi.
Còn về trường hợp của anh. Tốt nhất là nhờ ai đó chơi tốt, nghiêm túc chỉ bảo trước cho, sau đấy mới tìm thầy mà học. Tìm thầy ngay bây giờ tốn tiền các buổi đầu lắm.

Học để gọi là biết chơi thỉnh thoảng lấy đàn ra tỉa đoạn intro của "2 b a rock n not 2 roll" thì không cần bài bản lắm đâu. Quan trọng nhất là kiếm được một người chơi ok và chịu khó chỉ cho mình. Sau đó cứ thế mà bắt chiếc thôi. Đó là cách nhanh nhất đấy. Dú sao thì học nhạc cụ nào cũng đòi hỏi tính kiên trì vì đừng hy vọng lúc đầu có thể chơi hay ngay đuợc. G'luck!

Em có anh dạy hay lắm,chị Hoai học cùng em không?

Sorry,Chị Hoài

to bác Dũng: thế học lỏm dễ hỏng thế tay lắm hả bác , bạn em bảo phải cụp các ngón lại khi gẩy thế mà em cứ xoè hết cả ra

Đúng đúng,sau không đánh được bài khó đâu:D

You Hoài có thể lên cung Việt Xô, hoặc đến tận nhà thầy Hải Thoại mà học :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Học đông ngf,chán lắm

to anh Hà: thầy Hải Thoại là thầy nào hả anh, dạy có ổn không? , học phí có đắt không? ( vì em phải trốn mẹ đi học mà)

thầy Hải Thoại thì nổi tiếng quá rồi còn gì nữa, có rất nhiều bài nổi tiếng do thầy chuyển soạn nhưng thầy đánh hay thì chưa chắc đã là thầy tốt đâu

haminh noi dung ghe. phuong linh hay cua? phai di hoc tu te thoi

Có ai học ông Nhất chưa?Hay cực kì nhá.$$$$$$$$$$$$$$

Thầy Hải Thoại mà em chưa biết à? Thầy dạy học phí cũng không cao lắm đâu, em đừng sợ:). Học cái môn này chủ yếu là do mình, phải chịu khó tập và đi học thì hỏi thầy thật nhiều vào, vì có thể nếu mình không hỏi thầy cũng "quên" không nói đâu, chỉ là cái mẹo nhỏ anh bày cho em cứ làm theo là được:D

học ông Nhất rồi, suốt ngày luyện ngón,nhưng nói chung là thầy dạy cơ bản và khá tử tế, học phí thì rẻ

Úi giời,em nhìn mặt ông ý toàn thấy đôla.Toàn nhờ ngf khác dạy hộ,ông ý thì suốt ngày ngồi chơi,nghe điện thoại,bán đàn....Thỉnh thoảng mới lởn vởn 1 lúc.Mỗi cái luyện ngón thôi mà mất đến mấy ngày.Nói chung chán không thể tưởng.Lại còn lôi học sinh cũ ra đánh biểu diễn khoe mẽ ta đây dạy giỏi.Thế anh Minh còn học ông ý không.Còn thì em khuyên anh nên đổi ông khác mà học

Đổi thầy khác mà học đi em Mính!
Hoặc học chuyên piano đi.
Em biết piano rồi đấy, học nhạc cụ khác cũng thế thôi, học không cẩn thận từ đầu thì hỏng đấy, dù là học chơi.

Back
Bên trên