guitar!!

Híc,nhưng đắt quá em không có tiền,mà nghe Đức với Korea thì chắc lại 200 mất:((
Có ai tự làm được không?Em làm rùi nhưng không chặt tiếng cứ rè rè

Hay có ai không dùng nữa,hoặc có cái cũ bán rẻ cho em độ 10.000 đê:D

Híc,vừa thử làm xong.Nghe thì ổn,nhưng mỗi lần muốn đánh thì vất vả lắm,cuốn cuốn buộc buộc.Nhưng liệu lúc không đánh mà cứ để thế thì nó có ảnh hưởng gì không hả các anh?

to Đức: em bảo nhà thầy Hải Thoại ở phố HDD nhưng cụt thể là ở đâu? hôm nay chị đi tìm mà chẳng thấy , phố thì ngắn thôi nhưng ... chắc nhà thầy ở tập thể hả
mà trong nhà văn hóa quận đống đa có thầy Dũng dạy đấy , không biết có hay không nhưng vừa quen 1 chị học lớp đấy bảo thầy dạy cũng được

Thế có ai biết mua cái ống SLICE ở đâu không ? Cái này giá khá rẻ, có loại bằng đồng hoặc thủy tinh nhưng không hiểu sao ở Việt Nam không thấy bán nhỉ.

Nghe nói bác Nhân ở gần nhà cậu có bán loại này đấy :D

Ống đấy để làm gì hả các anh?:D

Hê hê, đáng tiếc là cái bác Nhân dùng lại không phải dạng ống thành ra không dùng được :D
To chú Dũng: Ống đấy dùng để đeo vào ngón tay rồi trượt trên dây đàn tạo ra tiếng giống như tiếng của guitar Hawaii.

Em chả bít tiếng guitar Hawaii nó thế nào cả:D

hình như nghe hơi giống đàn bầu thì phải

Khánh và Dũng có tab cổ điển nào hay không gửi cho tớ với. Ví như quelques notes pour anna, air on G string, silent night... Tìm mãi trên mạng ma` chả co'.

Tớ thật không ngờ sau gần 4 năm lại gặp lại cậu mà lại ở trong box Âm nhạc này :D
Tiếc là tớ không biết email của cậu nên cũng không biết gửi cho cậu thế nào. Nhưng mà tớ có mấy cái link sau hi vọng sẽ giúp cậu tìm tab guitar dễ dàng hơn :)
http://www.mysongbook.com/ (Cái này rất hay và nhớ là download Guitar Pro 4 về trước rồi down tab về mới đọc được)
http://www.tabrobot.com
http://www.tabseek.com (Hai cái sau là tab ở dạng text)
Chúc cậu vui !!! :>

Cám ơn Dũng, tớ cũng đang xài GP4 , hai link cuối tớ chưa biết, cám ơn nhiều nhé :) . Nghe Hiếu nói mấy cậu chơi đàn hay lắm nhưng tiếc chưa là được thưởng thức. Tớ đang lọ mọ tự học, thỉnh thoảng cho học hỏi với nhé. Tớ cũng ko biết email của các cậu . Sơ xuất không viết địa chỉ email cho moi người vậy tớ mới sửa trong profile, hãy xem trong đó nhé. Rất vui nhận được post của cậu.

Hà thích tập cổ điển thì có gì thắc mắc cứ hỏi Hải dớ, Quyên hoặc Bé đĩ nhé, đấy là những nghệ sĩ dắt móng ở ví, chuyên dòng cổ điển.Còn Dũng là guitarist dắt móng ở đít, chuyên dòng Rock thôi :D

Tốt lắm...
Hà em còn nhớ tao ko??
Lớp mình lắm thằng biết guitar thế nhỉ...mai đi mua cây đàn về học thôi...

ai có bít download phần guitartab ở trang nào ko? giúp hộ mìn zoi'

Em cũng đang định đi học guitar, có qua lớp của cái ông Nguyễn Phương Hà gì ý (hay qc trên HHT ý), thấy nhiều đứa bảo học cũng okie

Mà đàn điếc cũng chả biết mua như nào? Có phải xem xét thử thiếc lăng nhăng gì đấy ko ạ? Nếu có thì em chịu luôn :|

Em sẽ học ghita điện, chắc ko muộn đâu nhỉ (em lớp 9). Nhưng mà em cũng chưa biết gì (nhạc cấp 2 em học tàm tạm). Học khoảng bao lâu thì tự chơi đc ạ? Mà sẽ có những kiến thức gì tối thiểu phải có? Em còn chưa rõ giá cả ghita điện và học ở đâu đc:(.

Back
Bên trên