guitar!!

Chời, mọi người làm khó quá! Cho biết tên thầy mà lại giấu nhẹm địa chỉ học và mức học phí.
Cái em gì bảo chị không chịu học nhạc cẩn thận ở hồi cấp hai í nhỉ? Chị xin đảm bảo với em, hồi cấp 2 chị rất thích học nhạc và điểm số môn nhạc của chị luôn luôn đạt tối đa (hoặc cũng xấp xỉ tối đa). Nhưng do thời gian và do lão hóa bộ não nên 4 năm qua chị đã quên sạch mọi thứ rồi, nhớ mỗi mấy cái tên nốt nhạc thôi.
À mà đi học guitar thì phải mua đàn như thế nào? ở đâu? bao nhiêu tiền thì vừa hén?

Em bảo đấy, rồi có sao không?

Đi mua đàn bây giờ chỉ cần bỏ túi 300k là đủ chị ạ, kể cả tiền mua vỏ.
Cái chính là cần có người biết chút ít đi cùng.

Còn nếu không, chị mua đàn hiệu ấy, Yamaha chẳng hạn, giá từ 900k đến +8 (nằm ngang)

Nếu hồi cấp hai chị học tốt thế thì bây giờ học đàn nhanh lắm, chị cần ôn lại tí chút thôi.

Chị làm gì thì làm nhanh nhanh lên, từ bao giở bao giờ rồi bây giờ vẫn chưa đi học được.

Có đàn 650 đấy,nhưng không kèm bao,được lắm.Thích em dẫn đi cho:D

650 là đàn gì thế?
Tui biết có một cái Lazer 650k, nhưng mà là dây sắt, cần nhỏ. Người ta lôi hàng ra cái nào cũng rỉ, bầm dập hết đó.

Chắc là chị ý muốn dây nilon cơ.Mà nhìn mấy cái đàn dây săt đẹp hơn

Giời ơi, tụi bay cậy mình biết nên định tung hỏa mù cho chị hử??? Cuối cùng thì đã có đứa nào chịu trả lời hẳn hoi đầy đủ đâu?
To Tran Trung Quan: Chị cũng muốn nhanh lắm nhưng điều kiện không cho phép mờ. Chị vừa mới nhập học xong, phải ổn định rồi muốn làm gì mới làm được chứ.

Thế chị phải nói xem chị có bao nhiu tiền chứ

học ông Vân ở chỗ 63 Ba` Triệu
ở dây dã có ai học ổng chưa?
học phí 10.000 buổi -

ông ý dạy có hay không hả em , chị thấy thầy Trần Thống dạy cũng ổn mà chắc chắn

Nếu chỉ để tập thì mua đàn 80K sài được rồi, ai có tiền thì mua đàn xịn nhưng mà đồ sê-cân-hen (đàn càng lởm về sau càng dễ đánh các loại đàn khác :D). Ai có xu hướng tập nhạc Rock sau này thì nên mua đàn có thêm chỗ khoét để dễ đánh các phím cao hơn 12, giá tầm 150-300k.

Nhưng mà nói chung đàn giá khoảng 300k của bọn miền Nam làm là loại trung bình, chất lượng chấp nhận được. Ngoài ra tốt nhất là mua đàn đặt làm - vừa rẻ lại vừa tốt vừa hợp ý mình.

Còn thầy dạy thì anh thấy việc trước hết là cần phải xem xem nhu cầu mình sẽ tập đàn theo kiểu gì (chuyên nghiệp, cho vui...) từ đó mà tìm thầy có phương pháp dạy tương ứng là hay nhất. :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tốt nhất không nên đến ông Trần Nhất, rõ khỉ, hôm nọ đến hỏi thì ông ý bảo học phí 20'000/buổi, quá học gia sư!!! x-(
Đàn thì bạn Hoài có thể lên nhạc viện mà tìm mua, đủ thể loại và mức giá cả luôn ;)

Tôi thấy học Trần Nhất nhanh đánh được nhiều bài hay lắm.
À, đi học rồi, trông thấy mấy đứa bạn đỉnh guitar chơi thì đừng có nản nhé.
Còn 1 chỗ nữa: trung tâm bồi dưỡng âm nhạc ở Nhạc Viện Hà Nội. Lớp học không chuyên nhưng rất chất lượng, 25k/buổi.

Thầy Hải Thoại dạy hay lắm, nhà ông ở chỗ Hồ Đắc Di ý đến mà học. Thích học bao nhiêu buổi 1 tuần thì tùy, ông ấy chỉ dạy 1 người 1 lần thui. Học được đó. Tui cùng mấy thằng bạn cũng đang học đó.

Học ông Nhất mà nhanh thì cũng lạ thật:(
Ra chỗ nhạc viện bán đàn nhiều lắm,em toàn mua ở chỗ Vạn Xuân

tài năng âm nhạc đâu phải cư thầy hay là giỏi đâu,
à này ai chơi được tay trái giơ tay nào...tui thì phải Left hand rồi,Kurt chính hiệu đấy

kurt_cobain đã viết:
tài năng âm nhạc đâu phải cư thầy hay là giỏi đâu,
à này ai chơi được tay trái giơ tay nào...tui thì phải Left hand rồi,Kurt chính hiệu đấy
Tinh vi. Lead = lưỡi mới zdui. :guitar: Đùa thui, chơi được là giỏi lém rùi,tui đây 2 lần động vào guitar, 1 lần đứt dây đàn, lần sau cẩn thận hơn thì bị mẹ mắng là làm cho mèo đang ngủ cũng phải bỏ chạy. Huhu. nhưng k0 sao, tui chơi organ là được rùi, chả mong hơn.

tui thì không học trường AMS nhưng mà tui quen cái ông Dương Quốc Bình ở Anh 3 2001-2004 ấy, đánh đỉnh phết
nghe nói sếp ấy sang Mĩ đánh guitar được cái giải gì ấy

Có ai biết chỗ nào mua cái chặn dây không (hình như là cái chặn gam).Rẻ rẻ thôi vì ngoài kia toàn gần 100 1 cái.Hoặc có ai có thể tự làm được không?Chỉ cho em với

kurtdonald đã viết:
Có ai biết chỗ nào mua cái chặn dây không (hình như là cái chặn gam).Rẻ rẻ thôi vì ngoài kia toàn gần 100 1 cái.Hoặc có ai có thể tự làm được không?Chỉ cho em với

Đúng là giá cái capo (chặn dây) khá đắt nhưng sử dụng cũng tiện lắm, đỡ đau tay và có thể chơi nhiều bài đúng "giọng" gốc.

Có cửa hàng nhạc cụ ở cạnh siêu thị Tràng Tiền bán loại của Đức và Korea, ko rõ bây giờ giá bao nhiêu.

Back
Bên trên