Giao lưu với thí sinh N.Hòa Bình, N.Hoài Anh, P.Văn Hưng, V.Việt Anh, P.Anh Tuấn

@anh Hoài Anh
Hỏi câu đơn giản nhất quả đất: ny anh có bít anh tham gia cuộc thì này không :D mà nếu bít thì anh có nhớ câu đầu tiên mà chị ý nói với anh khi bít tin này ko :D nếu anh được giải thì việc đầu tiên anh sẽ làm cho mình và việc đầu tiên anh làm cho ny là gì :D:D ;;);;)

(đấy nhớ ra sớm có phải...:p) đùa chứ bạn Mai cũng có định làm khó j bạn HA đâu, trả lời thế là đúng câu hỏi rồi :D (bạn QA cười nhé, cho đứng mũi chịu sào cùng với bạn HA luôn h :p )
:D

Bắt đầu tham gia trả lời câu hỏi không thì mọi người lại bảo tên mình đây mà không thấy vào giao lưu gì cả:p.

@em Hạnh: hiện giờ thì anh chưa có người yêu.

Còn câu hỏi thứ nhất tuy anh trả lời là chư nhưng cũng trả lời luôn câu hỏi thứ 2 đề phòng sắp tới nhỡ anh có người yêu:p. Anh nghĩ là 99,99% các anh kể cả các chị dù có hay chưa có người đều sẽ trả lời là không và anh cũng không phải ngoại lệ. Đối với anh thì khi yêu anh luôn luôn mong muốn tình yêu của mình sẽ last forever vì anh bị ảnh hưởng khá nặng từ 2 cụ nhà anh :p ( 2 cụ yêu nhau từ năm 14 tuổi đến năm 28 tuổi thì cưới) thế cho nên anh không bao giờ nghĩ đến chuyện "xây dựng hậu phương" để đề phòng mình chia tay cả.

Có thể anh sẽ yêu nhiều lần trong đời vì không ai có thể chắc chắn được điều gì sẽ xảy ra trong cuộc sống, còn khi anh và một ai đó yêu nhau mà trong đầu anh có những ý nghĩ về việc back up để đề phòng mình chia tay thì có lẽ nên chia tay ngay từ lúc đấy vì đấy chắc không phải là tình yêu hoặc đã không còn là tinh yêu nữa. Anh nghĩ rằng tình yêu thực sự không bao giờ có chỗ cho những suy nghĩ về việc chia tay hay có back up cả:p.

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi anh Tuấn :* :* :* :x :x :x ... tinh thần BTC Mr HAO bất diệt ; ))

:(( Lâu lắm mới vào được Hao :p :-? Cứ tượng là chị Hạnh cho em out rồi vì thiếu ảnh ;;) Ai ngờ :p
:(( Ko ai hỏi mình :(( Tủi thân quá ;;)
Trả lời câu hỏi chung :D về chuyện người yêu ;;) Có rùi :p

Nguyễn Hoàng Mai đã viết:
(đấy nhớ ra sớm có phải...:p) đùa chứ bạn Mai cũng có định làm khó j bạn HA đâu, trả lời thế là đúng câu hỏi rồi :D (bạn QA cười nhé, cho đứng mũi chịu sào cùng với bạn HA luôn h :p )
:D

đúng rồi cho đứng mũi chịu sao luôn đi , hehh mình có thể đảm bảo 100% những gi nick PVH viết là ý của nó nhưng mà ai đánh thì kô biết :)) , những gì nick này viết thì cũng kô đảm bảo là QA đâu ;) ( vì thế mới bảo PVH kô mất tích mà :D ) ... bầu sô và thí sinh luôn dính liền như hình với bóng mà :-$

Chỉnh sửa lần cuối:
Hoi may anh cau ne: Nhung khi cac anh thay buon (sad), ko biet li do, anh se lam j?

Em Ngọc Ánh:

Khi anh buồn à cái đầu tiên anh nghĩ tới là đi chơi thể thao hoặc gọi mấy thằng bạn đi bù khú. Không thể quên ngay được nhưng làm cho đầu óc không thể nào nghĩ đến chuyện đấy dù là 1 giây phút.
Nhưng ít khi anh buồn không rõ lí do lắm

He he bon chen phat', lâu lắm rồi ko vào HAO, tự nhiên lai thấy cuộc thi này, mà bảng này lại có 2 ông bạn quý hóa từ ngày xưa, (nhưng PVH thì ít khi nói chuyện Hưng nhỉ^^). To 2 bạn: Miss Hao đã thuộc về 01-04 rồi thì anh em cũng phải cố gắng nhá, hehe:)>-

Anh Hoài Anh đâu không trả lời câu hỏi trên của em ah ;;)
Mà câu của em dành cho tất cả những ai đã có ny rùi ý... anh nào trả lời cũng được :x

@Ngọc Anh: những lúc như thế anh hay ở một mình, chui vào phòng nghe nhạc, xem phim hay làm gì đó hoặc là cắm MP3 vào tai và lang thang ra đường:p. Nhiều khi nghe một bài hát hay ra đường nhìn thấy một cái gì đó lại thây vui vui trở lại. Còn nếu sau một thời gian mà vẫn thấy buồn mà không biết lí do thì anh thường suy nghĩ để tìm ra nguyên nhân vì nếu không tìm được lí do vì sao mình buồn thì chắc khó giải tỏa được lắm.

Cho em hỏi cả 5 thí sinh với nhé: Mọi người nghĩ thế nào về một người con gái cá tính, xinh, bếp núc nội trợ khá, quan tâm đến mọi người, học giỏi, chiều người yêu, nói chung là khá hoàn hảo. Điểm ko hoàn hảo duy nhất (giả định thế) là cô ấy quá giỏi nên đặt mục tiêu rất cao, và rất độc lập đôi khi hơi quá.

Cho chị hỏi em Bình nhé: Vừa rồi em thi đại học thế nào? Dự định của em trong tương lai là gì?

Cho em hỏi anh Bạch Hồng Công tử
;;): Anh nghĩ trong đời mục tiêu quan trọng nhất của một người con trai là gì? Sự nghiệp hay gia đình (cái nào hơn?)

uhm kô phải câu nào đều có thể núp bóng bầu sô đc ;)

@ Ngoc Anh : đôi khi cũng buồn vu vơ (hiếm hoi lắm hehe :)) ), nhưng lúc như thế thích đi dạo ở nhưng nơi yên tĩnh và cảnh đẹp ( ở HN kô có , toàn các đôi ;;) thế thĩ nghĩ đc cái gĩ nữa hehe) ....... cũng là dịp để nhìn lại mình , đã sống và làm đc những gì ....

@Tú : bạn đi thi Miss HAO thì có phải 01-04 có thểm một giải nữa kô :)) , hehe còn việc mấy thằng tụi mình tham dự Mr HAO đơn giản để vui vẻ với bạn bè thôi :D , 01 - 04 có thua nhưng sẽ luôn là người chiến thắng với những ng yêu quỉ các Mr 01 - 04 :x

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Yến : hehe anh cũng đang muốn hỏi chính mình đây :((
uhm , với anh thì đúng là bạn gái cũ anh như vậy ( với anh thôi :x ) .... h thì anh bị cho rơi cũng vì việc bạn gái anh đặt mục tiêu rất cao , nào là phải độc lập kô thể để anh làm hết mọi việc cho mãi đc , nào là phải kiếm nhiều tiền kô để anh khinh thường hehe , rồi học xong đại học , sẽ làm Master , xong rồi thì MBA ........ cho đến khi thành một ng mà anh kô thể chê trách đc cái gì nữa ...... thì sẽ quay lại tìm anh :( hehe bó tay thật , kể cả lúc đấy anh có ng khác rồi thì cũng sẽ kô tha cho anh , thế thì h anh nên thế nào đây :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị HA: Đùa bà chị ác quá :((, đúng lúc em tra lời câu kia rồi thì nhà em bị ngắt điện. Thế mà vẫn không tha cho mình :((, còn gọi đến tận nhà hỏi sao không lên trả lời 8-}, ác vãi hàng. Em đã nói với chị rồi đấy, thứ nhất là nếu bố ngu thì có mẹ thông minh cũng tốt hơn là cả hai bố mẹ đều ngu rồi :D. Và thứ 2, em cũng tính rồi, thế nên mới sang Mĩ học để bớt cái ngu đi, tốn tiền tốn sức học hành bên này cũng chỉ là vì tương lại con em sau này mà :(.
PS: Bà chị té đi chô khác đi cho em nhờ b-(, chị còn muốn có thêm comment blog nữa ko đấy hả chị :(?

Vũ Thu Phương đã viết:
@anh Hoài Anh
Hỏi câu đơn giản nhất quả đất: ny anh có bít anh tham gia cuộc thì này không :D mà nếu bít thì anh có nhớ câu đầu tiên mà chị ý nói với anh khi bít tin này ko :D nếu anh được giải thì việc đầu tiên anh sẽ làm cho mình và việc đầu tiên anh làm cho ny là gì :D:D ;;);;)

em TP :D, sorry vì anh chỉ ol tối hoặc sáng sớm nên ko trả lời sớm hơn được.
Trả lời phát nhẩy :D, ny anh có biết anh tham gia, biết khi nào thì cũng chả nhớ :|. Chỉ nhớ hồi trước nhận được mail MP hỏi là bao giờ thì anh mới gửi ảnh lên để em xem :|?

He he, còn chuyện được giải hả :D, anh thì không tin là sẽ được, nhưng cứ giả sử vậy :D. Nếu được giải gì đó chắc phải đi khao hội tuyển rổ 01-04 (PVH, QA, Tú, Dương) đầu tiên :D. Lúc đầu thì chả ai muốn tham gia, nhưng vì HAO, vì 01-04, cả lũ đã xác định là sẽ cùng nhau tham gia cuộc thi này :D. Còn làm gì cho ny thì anh cũng chịu :(. Chả lẽ cứ phải có giải mới được làm gì cho ny :(?

hehe :)) , đúng vậy , ủng hộ HA thôi ( vì tao đc khao đầu tiên mà ,hehe thằng nào 01-04 thắng cũng bảo khao mình đầu tiên ;;) , bó tay , thế thì biết vận động cho thằng nào bây h :D ) tao đặt cược vào mày đấy , h đang bận thi , kô có khả năng làm gỉ cả thôi thì sẽ vân động cho mày vậy ... :D

nhưng mà hơi bị ghét mày rồi đấy , tao đăng kí đá bóng mà chẳng nói gì cả :(( , hè này kô biết có về đc VN kô nữa

HA HA HA :)) bộ mặt của 01 04

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Hoi may anh cau ne: Nhung khi cac anh thay buon (sad), ko biet li do, anh se lam j?

Câu này nghe thì đơn giản mà khó trả lời quá :(, tại ko rõ là buồn vì cái gì. Nhưng chung chung thì khi hơi chán nản hoặc buồn bã thì anh sẽ bật nhạc lên (ballad hoặc country, mấy loại nhạc nhẹ nhẹ thôi), nằm trên sofa hoặc võng nghĩ về chuyện đó một lúc, rồi sau đó thì |-)

----------

Tao mệt với bọn mày lắm đấy Hưng ạ [-x. Thằng Dương thì bay khắp nơi, tuần sau về 2 ngày rồi lại sang Úc, thế là tao lại phải cố thu xếp xem có làm được 1 trận đá bóng vào tối T2 or T3 để nó được đá. Còn mày thì bao giờ mới chịu về đá cho đội HAO hả [-x

Trả lời em Yến nào :
1- Anh thấy là hiện nay với điều kiện và chất lượng sống đang ngày càng cao thì những cô gái có đặc điểm như Yến miêu tả không phải là hiếm. Trước hết anh nghĩ việc "cô ấy quá giỏi nên đặt mục tiêu rất cao, và rất độc lập đôi khi hơi quá" không phải là một nhược điểm mà có lẽ là hệ quả của việc cô gái này khá hoàn hảo mà thôi. Để đạt được đến mức "khá hoàn hảo" như em nói thì chắc chắn sẽ phải bỏ rất nhiều công sức học tập, cố gắng và nỗ lực, như thế đương nhiên cô gái đó đặt mục tiêu cao cũng là điều dễ hiểu. Anh nhớ có một nhà triết học đã nói là " thế giới phát triển vì con người luôn nhìn về phía trước", nôm na có nghĩa là chúng ta luôn mong muốn vươn tới những mục tiêu cao và xa hơn, trong trường hợp của cô gái hoàn hảo kia thì cũng là logic khi cô ta lựa chọn cho mình những "mục tiêu rất cao".

Ở câu hỏi của em anh cũng không rõ là ý em muốn nói là cô gái đấy đặt mục tiêu cao và độc lập trong tất cả mọi chuyện hay là đặc biệt trong chuyện tình yêu ? Việc đặt mục tiêu cao và độc lập thì có lẽ là việc nên làm cho tất cả mọi người vì có như thế thì mới có nhiều động lực thúc đẩy để vươn lên. Còn nếu trong chuyện tình yêu mà vì mình khá hoàn hảo mà cô gái đó quá "kén cá chọn canh" hoặc đòi hỏi rất nhiều tiêu chuẩn cho người yêu của mình thì chắc là sẽ có ít sự lựa chọn hơn và có lẽ cũng sẽ làm tình yêu ít lãng mạn hơn. Anh luôn nghĩ rằng dù giỏi đến đâu thì giỏi, hoàn hảo thế nào đi chăng nữa thì khi yêu những thứ đó thực sự không phải là điều quyết định. Người mà mình có thể gửi trọn niềm tin và có thể mang đến hạnh phúc cho mình mới thực sự là người yêu lí tưởng, anh ta/cô ta có tài giỏi như mình không không thực sự quan trọng !

2- Giữa gia đình và sự nghiệp thì anh không thể nói cái gì quan trọng hơn. Cả 2 cái đều là những thứ rất quan trong và không thể thiếu trong cuộc đời của một người. Theo anh nghĩ thì tùy giai đoạn mà con trai nên đặt cái gì lên trước. Ví dụ như khoảng từ 18 đến độ 27,28 đến 30 là lúc đang sung sức, cũng là lúc tư duy và đầu óc sáng tạo phát triển mạnh thì người con trai nên cố gắng thiết lập cho mình một sự nghiệp tương đối vững chắc để làm nền tảng cho gia đình sau này. Có thể là hoàn thành một số mục tiêu học tập như làm Master hoặc PhD, hay gây dựng được một gia sản kha khá:p. Việc tạo dựng được một sự nghiệp tốt khi còn trẻ có lẽ sẽ giúp ích cho gia đình sau này vì ví dụ như kinh tế đã ổn định thì khi có gia đình sẽ không phải lo lắng nhiều về chuyện đó, cuộc sống có thể nhẹ nhàng hơn đôi chút:p.

Với bản thân anh thì gia đình là một thứ hết sức quan trọng," hậu phương có vững chắc thì tiền tuyến mới chiến đấu tốt được":p. Việc giành được thành công trong sự nghiệp ngoài việc thỏa mãn nhưng khát vọng và ước mơ của bản thân thì cũng có một phần rất lớn là nỗ lực để xây dựng một cuộc sống gia đình hạnh phúc. Anh sẽ cố gắng kếp hợp thật tốt giữa gia đình và sự nghiệp, cái này sẽ là chỗ dựa và nền tảng cho cái kia:p. Rất khó nhưng mà sẽ quyết tâm thực hiện:D.

@ anh Hoài Anh: trả lời hay thế :x
thế típ câu của chị Ngọc Anh: lúc buồn thì vậy, nhưng lúc anh tức một ai đấy, tức đến lồng lộn ý, anh sẽ làm gì... có trả thù không? 8-|;;)

Back
Bên trên