Giao lưu với thí sinh Miss HAO SBD 22 (Phan Thanh Lê) và SBD 23 (Lê Thu Quỳnh)

iem cám ơn chị QUỳnh ạ :D (vì trả lời câu hỏi )
Em cũng thấy mọi người khen phở cuốn quá nhỉ :x có khi về cũng đú theo cái :biggrin:
Em đi mới , chị có đi ăn rủ em mới cho nó xôm :x

Em hỏi chị tiếp này :x
Sinh Viên Báo Chí đừng để em thất vọng nhé :x
Chị thích nhất là cái gì ?? ( hehe )

Nguyễn Thành Lam đã viết:
Chị Quỳnh trả lời hay thật, em xin hỏi ( đúng hơn là nhờ chị giải quyết 1 vấn đề ) - Ở Việt Nam hiện nay, có thể dễ dàng nhận thấy là đang phổ cập đại học - vậy chị nghĩ gì về vấn đề này. Liệu có phải ( như gia đình em bảo ) - vào đại học là một điều bắt buộc và nhất thiết của mỗi người ?
Nói thật là chị chỉ muốn chia sẻ với em những kinh nghiệm của chị. Chứ còn nhận xét về những vấn đề này, nó mông lung, và dài lắm. Vấn đề giáo dục luôn là vấn đề đau đầu của VN mà ;)

Em trai,

Hồi chị sắp thi như bọn em, chị cũng có cái tâm lý muốn tìm 1 đường lùi cho mình. Chị tự hỏi tại sao cứ phải vào ĐH ? Tại sao mình ko thể học 1 cái nghề nào đó ? Tại sao Cao đẳng ko được coi trọng như ĐH ? (hồi đó chị có cơ hội được vào thẳng 1 trường Cao đẳng nào đó, nhưng chị ko cố gắng, đơn giản vì chị nghĩ vào học CĐ.. thì cũng vứt đi :( ). Chị vẫn thấy vào ĐH là một điều gần như bắt buộc. Quá áp lực phải ko ? :).

Nhưng đến khi chị vào ĐH rồi, thì mọi suy nghĩ đều thay đổi em ạ. ĐH hay CĐ hay các trường dạy nghề... tất cả đều cần những cố gắng như nhau để thành công. Tất nhiên, xã hội ngày nay là xã hội đòi hỏi bằng cấp. Em phải đạt được những tiêu chuẩn nhất định mới có thể có chỗ đứng trong xã hội. Và đó chính là lý do mà bố mẹ, mọi ng tạo áp lực tâm lý cho em

Khi vào ĐH chị hiểu rằng. Chị ko nhất thiết phải đỗ ĐH năm đầu tiên, chị có thể đi học 1 cái nào đó khác. Nhưng để làm được nghề mà chị thích, thì sớm muộn gì chị cũng phải có được những bằng cấp của trường Đại học đó. Giả sử chị có học Ngoại ngữ, nhưng nếu quyết tâm thì chị vẫn có thể viết báo. Nhưng để trở thành 1 nhà báo chuyên nghiệp, thì rồi cuối cùng chị vẫn phải quay trở về học Báo chí :). Thế nên chị cảm thấy may mắn là chị đã cố gắng, phấn đấu ngay từ đầu, để ko phí phạm thời gian cho cuộc đời mình :)

Nếu em thích trở thành 1 Kiến trúc sư, thì với khả năng vẽ thôi chưa đủ. Em cần rất nhiều những thứ khác. Và trường ĐH là nơi em cần đến. Em cố gắng và em làm được :). Vì có những điều ko phải 18 tuổi là ng ta ý thức được. 20 tuổi thì có thể ý thức được những điều khi ta 18 tuổi. Nhưng để ý thức được những điều khi ta 20 tuổi thì lại phải đợi đến năm 22 cơ em ạ ;)

Chúc em thành công trong các kỳ thi tới và cả trong cuộc sống nữa ;) :x

:x

Lê Thu Quỳnh đã viết:
Nói thật là chị chỉ muốn chia sẻ với em những kinh nghiệm của chị. Chứ còn nhận xét về những vấn đề này, nó mông lung, và dài lắm. Vấn đề giáo dục luôn là vấn đề đau đầu của VN mà ;)

Em trai,

Hồi chị sắp thi như bọn em, chị cũng có cái tâm lý muốn tìm 1 đường lùi cho mình. Chị tự hỏi tại sao cứ phải vào ĐH ? Tại sao mình ko thể học 1 cái nghề nào đó ? Tại sao Cao đẳng ko được coi trọng như ĐH ? (hồi đó chị có cơ hội được vào thẳng 1 trường Cao đẳng nào đó, nhưng chị ko cố gắng, đơn giản vì chị nghĩ vào học CĐ.. thì cũng vứt đi :( ). Chị vẫn thấy vào ĐH là một điều gần như bắt buộc. Quá áp lực phải ko ? :).

Nhưng đến khi chị vào ĐH rồi, thì mọi suy nghĩ đều thay đổi em ạ. ĐH hay CĐ hay các trường dạy nghề... tất cả đều cần những cố gắng như nhau để thành công. Tất nhiên, xã hội ngày nay là xã hội đòi hỏi bằng cấp. Em phải đạt được những tiêu chuẩn nhất định mới có thể có chỗ đứng trong xã hội. Và đó chính là lý do mà bố mẹ, mọi ng tạo áp lực tâm lý cho em

Khi vào ĐH chị hiểu rằng. Chị ko nhất thiết phải đỗ ĐH năm đầu tiên, chị có thể đi học 1 cái nào đó khác. Nhưng để làm được nghề mà chị thích, thì sớm muộn gì chị cũng phải có được những bằng cấp của trường Đại học đó. Giả sử chị có học Ngoại ngữ, nhưng nếu quyết tâm thì chị vẫn có thể viết báo. Nhưng để trở thành 1 nhà báo chuyên nghiệp, thì rồi cuối cùng chị vẫn phải quay trở về học Báo chí :). Thế nên chị cảm thấy may mắn là chị đã cố gắng, phấn đấu ngay từ đầu, để ko phí phạm thời gian cho cuộc đời mình :)

Nếu em thích trở thành 1 Kiến trúc sư, thì với khả năng vẽ thôi chưa đủ. Em cần rất nhiều những thứ khác. Và trường ĐH là nơi em cần đến. Em cố gắng và em làm được :). Vì có những điều ko phải 18 tuổi là ng ta ý thức được. 20 tuổi thì có thể ý thức được những điều khi ta 18 tuổi. Nhưng để ý thức được những điều khi ta 20 tuổi thì lại phải đợi đến năm 22 cơ em ạ ;)

Em cảm ơn chị về lời khuyên, em cũng hiểu hơn ai hết là mình phải vào bằng được đại học, nhưng gánh nặng từ gia đình, bạn bè làm em sợ, em không biết mình sẽ phải đối mặt với những gì nếu mình trượt. Có lẽ vì tâm lý này nên em đã định hướng chọn con đường lùi ? Nhưng bây giờ em sẽ cố gắng, em hiểu, ở Việt Nam, bằng cấp hơn cái gì hết, đi đâu người ta cũng hỏi về vấn đề này. Suy nghĩ trước của em là " nếu mình trượt thì không biết mình có dám chat với chị Quỳnh nữa không ?" Ngược lại đó, bây giờ em suy nghĩ khác là " mình sẽ rất tự hào khi mình biết điểm và nói với chị Quỳnh - Em đỗ đại học rồi ". Thanks chị và chúc chị đạt giải.

Phạm Mai Trang đã viết:
iem cám ơn chị QUỳnh ạ :D (vì trả lời câu hỏi )
Em cũng thấy mọi người khen phở cuốn quá nhỉ :x có khi về cũng đú theo cái :biggrin:
Em đi mới , chị có đi ăn rủ em mới cho nó xôm :x

Em hỏi chị tiếp này :x
Sinh Viên Báo Chí đừng để em thất vọng nhé :x
Chị thích nhất là cái gì ?? ( hehe )
Hic, em Trang thân mến, chị sợ là chị làm em thất vọng mất rồi. Vì chị ko hiểu em có ý gì sâu xa ở câu hỏi này ko :(. Mà chị cũng chả hiểu phạm vi "cái gì" của em :p. Bao la bát ngát quá :D.

Thật lòng mà nói chị ko thích 1 cái gì đặc biệt cả. Sở thích của chị thường ko cố định. Có 1 thứ duy nhất mà chị nhìn mãi ko chán, có lẽ là thứ duy nhất là chị tin chắc là ko bao giờ chị hết thích nó :D. Đấy là thích màu hồng em ạ :x :x :x :D. Chị chả hiểu sao, nhưng mà chị bị cuốn hút bởi tất cả những thứ màu hồng :(. Không biết bao nhiêu lần đi trên đường suýt bị đâm xe chỉ vì mải nhìn theo một cái gì đó màu hồng :( :p.

Người ta bảo thích nhiều thứ cũng có nghĩa là ko thích gì cả. Xét ở một khía cạnh nào đó thì có lẽ là cũng đúng :). Chị thích nhiều thứ. Thích tiếng Nga, văn học Nga, nhạc Nga, các món ăn Nga, nhưng ko đủ sự đam mê để tìm hiểu thật sâu về tất cả những thứ đó. Chị thích hoạt động xã hội, thích tổ chức các buổi sinh hoạt, giao lưu, muốn làm những hoạt động có ích, nhưng chẳng bao giờ đủ kiên nhẫn và sự chăm chỉ để làm đến cùng....

Đôi khi cũng thấy chán bản thân vì mình làm việc cảm tính quá. Thế nên vẫn luôn cố gắng hết mình. Quan trọng là ko được vô trách nhiệm với bản thân và mọi người thôi :)

Chẳng biết thế này đã đúng với ý của em chưa :(. Nhưng thật sự là câu hỏi của em khó hiểu lắm :p

À còn vụ phở cuốn thì em yên tâm :x. Nhất định về VN chị Quỳnh dẫn em đi ăn ;) :x

VAnh :x bạn hiền tốt :*:*:*. Nhưng 00-03 đi thi có phải mỗi mình tớ đâu, VAnh cổ vũ mỗi mình Q là ko tốt đâu :). Mà bạn hiền giữ gì sức khỏe nhé ;). Happy birthday sớm :D :D :* :x

Lam: những câu nói của em làm chị vui lắm. Tự nhiên chị cũng cảm thấy mình cần cố gắng nữa ;). Best wishes for you :*

Lý do kĩ thuật :D sẽ post sau

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ được biết đến Quỳnh như một admin của HAO nay lại lại có dịp để giao lưu vói Quỳnh. Tớ cũng như mọi người muốn tìm hiểu them nhiều hơn về các thí sinh đi thi miss-hao
Tớ có một tình huống như sau muốn thăm khảo qua ý kiến của Quỳnh  Hôm nay tớ có nói chuyện với 1 bạn giá rất dễ thương xinh xắn học 00-03 “người mà mọi người ai cũng biết là ai đấy” (khi đang thao thao bất tuyệt về màu hồng yêu quí của mình ) :> ;)
- Bạn ý ngáp dài ngao ngán 1 cái  và bảo Ôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii mình thật mât lịch sự cho tớ xin lỗi tớ không cố ý nhưng tớ không muốn nói chuyện với ấy trong tình trạng như thế này. :-s
Sau khi tớ tỏ ra hơi choáng váng 1 tẹo thì bạn ý bảo
- Úi Mạnh ơi hôm nào mình đi xem phim đi. :)>-
Tớ hơi bất ngờ về lời mời này
Bạn ý nói tiếp :D cho cả 2 đứa em tớ đi cùng nhé :D

Theo Quỳnh bạn gái kia muốn nói gì thế? Và Không hiểu bạn Quỳnh đã bao h ở trong tình huống như trên chưa?Nếu có thể theo Quỳnh tớ có nên đi xem phim kia không?( bạn gái kia mời tớ đi đấy free đấy ) :)>- b-)

Mạnh dốt thế mời free mà còn phải hỏi có nên đi hay không :)) những mà đứa con gái đấy cũng ngộ nghĩnh thật :D hehehehe

à mà nếu nó mang theo hai đứa em thì Mạnh cũng mang theo hai người chị đi cho cân bằng (chị Lan Anh + chị Hằng Nga :x) :))

M kể thiếu, lại bốc phét nữa. Cái đứa đấy nó bảo là đi free bao giờ b-) :D. Nó rủ đi, xong rùi M bảo đồng ý nhé (cái thái độ rõ là hí hửng :)) :D). Thế xong nó mới nói tiếp là "cho cả 2 đứa em đi nữa" :p. M ngố ko chịu được :D

M nên đi xem phim quá đi chứ còn gì. Được đi chơi với bọn trẻ con, lại có chị của bọn trẻ con đi cùng. Còn gì bằng nhỉ ? :D :x :*

Phạm Anh Tuấn đã viết:
Chị Q thích anh hàng xóm nhất:)). j/k
Bi giờ mới để ý câu này của hàng xóm b-). Hàng xóm được lắm nhé b-). Nhưng mà sao anh biết thế 8-| ;;) :-$ :p

question :-/

hihi...hôm nay mới có dịp ghé qua HAO chơi...thấy bạn Quỳnh của tớ nổi quá...;)) một mình độc chiếm một tôpic luôn...bị các anh chị em "tra hỏi" tới số nhưng vẫn trả lời ...ngon ơ :> :)>-
Để xin được góp vui "iem" muốn hỏi "chị"(nghe "chị" cho hoành tráng:p) một câu hỏi (nhỏ thôi nhưng mà..."trí tuệ" :D hehe) là : với cương vị là một sinh viên trường báo chí "chị" nghĩ như thế nào về thế hệ học sinh sinh viên thời nay như thế nào?Có người cho rằng họ sống ngày càng bạc bẽo! Theo "chị" ý kiến đó có đúng không và xin chị cho biết ý kiến của bản thân "chị".....

hehe...câu hỏi khó đây..... :> :-s

Nào nào .......bùm...bùm ...chát ....chát....bùm..... :drummer: :drummer: :drummer: ----> đánh trống cổ vũ bạn Quỳnh của tớ nào... :D :D :D

Ôi bạn Hạnh yêu quý của tớ vì tớ mà xuất đầu lộ diện trên HAO thế này ạ :x :p. Cảm động quá :p. Hehe, bạn gọi luôn anh Hiệp đẹp trai nhà bạn vào đây cổ vũ tớ đi. Trên kia có chị Trần Cẩm Hà thân yêu của tớ là ngưỡng mộ anh Hiệp lắm lắm :p

Hịc bạn Hạnh ạ... :D, Ôi mà tao ko xưng hô mãi thế này đc đâu, giả dối lắm. Thôi để tao trả lời câu hỏi của mày nhé ;)

1. Sinh viên thời nay phảu thừa nhận là năng động và biết quan tâm nhiều. Nhưng mà nói điều này ko biết mọi ng nghĩ thế nào, chứ cái bộ phận quan tâm và hoạt động xã hội (cụ thể ở đây là phong trào Đoàn - Hội) chủ yếu là sinh viên ngoại tỉnh. Còn sinh viên HN thì thờ ơ nhiều quá :(. Cuộc sống đôi khi quá đều đặn và hưởng thụ. Như mọi ng vẫn nói là cuộc sống thời sinh viên là nhàn hạ, vô tư nhất :(.

Nếu nói sinh viên thời nay năng động đi làm, kiếm tiền cũng có. Nhưng mà những ng này lại thờ ơ nhiều trong học hành... Nói chung la ko toàn diện. Vậy thì có đáng khen ko ? Có những SV lại chăm chỉ, nghiên cứu, học hành, nhưng cuối cùng thì kiến thức cuộc sống, kỹ năng giao tiếp, vận dụng vào thực tế là ko có ? Vậy có đáng khen ko ? Sọm viên sống ko toàn diện, lệch lạc trong cách sống lắm :(

Cái này rộng ra là ý thức của giới trẻ mày à. Thật sự tao hoạt động Đoàn nhiều tao biết. Một phần là do VN mình quá cứng nhắc về quan điểm. Một phần là SV quá thờ ơ. Lười nữa. Tao cũng lười thôi. Chưa phải là tốt đẹp lắm đâu. Nhưng tao tự thấy là dù sao tao cũng có ý thức lắm ;). Chứ nhiều ng còn ko được như thế :(

2. Bạc bẽo => tao ko hiểu lắm ý mày muốn nói đến vấn đề gì :(. Tao hiểu nó theo cái nghĩa "thờ ơ" mà tao nói với mày ở trên. Thật ra cũng 1 phần là các hoạt động xã hội ở nước ta (Đoàn + Hội) còn mang nặng tính hình thức => tạo cảm giác xa cách và xa lạ với sinh viên.

Nhưng cũng đồng thời, sinh viên lại quá lười biếng và thụ động. Làm việc gì cũng nghĩ đến cái lợi ích trước mắt của mình đã. Ít khi nghĩ đến lợi ích của mọi người, xã hội và to lớn hơn là lợi ích của đất nước ;)

Có lẽ vì thế mà bị coi là "bạc bẽo" mày nhỉ ? ;) Tao thì mời đến mức lười thôi, chứ tao tin là tao ko bạc bẽo đâu :p :p

Anw, thanks mày vì vào cổ vũ tao. Lâu lắm rồi cũng chẳng gặp mày ;). Take care & have fun :*:*:*

hihi chị Quỳnh
Em cũng chỉ hỏi thế thôi chị ạ . Chứ còn chị trả lời thế nào chả đúng đề ạ :p Đề càng rộng càng dễ mà chị :D

^^ EM rất hài lòng về câu trả lời đấy chứ ạ ;;) Màu hồng mộng mơ lắm đúng ko chị ??

Câu hỏi này dành cho Quỳnh: anh có chụp một số bức ảnh với một người, và cả người và cảnh trong đó đều rất chi là đẹp và rất có ý nghĩa đối với anh. Bây giờ anh muốn có bức ảnh đó (vì là ảnh kỹ thuật số và máy ảnh lại thuộc quyền sở hữu của cô ấy) nhưng cô ấy lại không cho và trả lời rất bướng bỉnh lạ:"Ờ ờ, thế đấy, em thích thế đấy, ờ ờ". Theo em thì anh có quyền có bức ảnh đó không và tại sao.

Tiện thể hỏi luôn một câu nữa: em hiểu từ phản bội là như thế nào (trong tình cảm nhé)

Chào cô Quỳnh, thấy cô nhiệt tình trả lời câu cháu hỏi lâu rồi nhưng bận quá giờ mới ngồi trình bầy với cô được. Chuyện thế này, cháu muốn cô, nếu có thể, thì phân tích giùm 4, 5, 6, 7, 8, 9 lớp nghĩa ẩn ý câu nựng của zai lớp cháu chứ nào bắt cô đưa ra các case study thế đâu :((. (Ý cháu là từ câu ấy suy ra hệ ý thức xã hội về giới ấy cô - kiểu kiểu thế). Nếu có thể (1 lần nữa) cô trình bầy hộ cháu nhá. Tạ cô ạ :p.

buôn 2s, bạn Hiệp của cháu độ rày đang bận đồ án tốt nghiệp, cô đừng bảo em Hạnh bắt bạn ấy vào đây. Mới lại bạn ấy còn cả việc hạnh phúc tương lai nữa, bận lắm, em Hạnh nhờ ;) :D.

Cẩm Hà,

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Cẩm Hà đã viết:
buôn 2s, bạn Hiệp của cháu độ rày đang bận đồ án tốt nghiệp, cô đừng bảo em Hạnh bắt bạn ấy vào đây. Mới lại bạn ấy còn cả việc hạnh phúc tương lai nữa, bận lắm, em Hạnh nhờ ;) :D.

Cẩm Hà,
- Iem chào bác!hihi...chắc bác phải quan tâm đến anh iem lắm thì bác mới biết đến tường tận như thế bác nhêy? iem cảm ơn bác vì đã quan tâm đến anh iem :D
- còn chuyện câu hỏi của tao hỏi mày,Quỳnh ạ, "bạc bẽo" ở đây theo ý của tao là cách đối xử của học sinh, sinh viên thời nay đối với giáo viên, giảng viên, chứ không chỉ đơn thuần là cách đối xử của học sinh sinh viên với nhau. Nói thiệt, tuơng lai về sau của tao là sẽ làm giáo viên lắm nhưng đến khi học nghề sư phạm rùi thì không muốn làm giáo viên một chút nào hết cả ... :( :( :( mà nếu muốn làm giáo viên thì chỉ muốn làm cô giáo học sinh cấp 1 hoặc cấp 2 thui chứ còn cấp 3 với Đại học thì e rằng... :( :-s /:)

Lê Thu Quỳnh đã viết:

Em trai,

nguời già nên nói gì cũng chí lý B-)...sếp nói hay quá :p...em cũng nghĩ như sếp ý :p/.....sếp với em hợp tác có tương lai đấy

Lê Việt Hùng đã viết:
Câu hỏi này dành cho Quỳnh: anh có chụp một số bức ảnh với một người, và cả người và cảnh trong đó đều rất chi là đẹp và rất có ý nghĩa đối với anh. Bây giờ anh muốn có bức ảnh đó (vì là ảnh kỹ thuật số và máy ảnh lại thuộc quyền sở hữu của cô ấy) nhưng cô ấy lại không cho và trả lời rất bướng bỉnh lạ:"Ờ ờ, thế đấy, em thích thế đấy, ờ ờ". Theo em thì anh có quyền có bức ảnh đó không và tại sao.

Tiện thể hỏi luôn một câu nữa: em hiểu từ phản bội là như thế nào (trong tình cảm nhé)
Anh Hùng, em cũng ko nghĩ là anh sẽ hỏi em :)

1. Cái ảnh đấy theo em hiểu là của ng khác chụp. Máy ảnh cũng ko phải của anh. Vậy thì ng ta có quyền đưa hoặc ko đưa cái ảnh đấy cho anh chứ ;). Có thể với anh nó có ý nghĩa, có 1 giá trị nào đó thật. Nhưng việc ng ta ko đưa cho anh thì anh cũng ko có quyền đòi hỏi, và trách ng ta. Có rất nhiều thứ có ý nghĩa với mình, nhưng ng ta vẫn lấy đi mất đấy thôi. Vì thực tế là, cái gì ko phải là của mình thì có thích đến mấy cũng ko giữ được ;) :)

2. Anh ạ, em nghĩ là trong tình yêu ko có từ Phản bội đâu ạ ;)

Bình thường hồi trước thì em nghĩ là anh A đang yêu chị B, rồi tự nhiên anh A, quay sang yêu chị C, thế là phản bội :p

Nhưng thật ra, suy diễn như thế thì áp đặt quá. Ở đây có 3 trường hợp xảy ra.

+ Nếu anh A cảm thấy đó là việc làm có lỗi với ng yêu hiện tại của mình là chị B, và anh A quyết định chấm dứt với chị C, quay về yêu chị B ==> cái này ko gọi là Phản bội rồi

+ Anh A bỏ hẳn chị B, đi yêu chị C. Hành động này có thể khiến cho ng ta chê bai anh A, nói anh A là ng có mới nới cũ, đểu, tồi... Nhưng suy cho cùng, tình cảm là thứ ko thể miễn cưỡng được, và cũng ko thể điều khiển được. Trách ai bây giờ ? ==> Cũng ko gọi là phản bội anh nhỉ :)

+ Anh A chấp nhận yêu cả 2 người, chị B và chị C. Chị B và chị C đều ko biết có sự tồn tại của đối phương. ==> Cái này gọi là lừa dối rồi ;)

Em cảm thấy là trong tình cảm ko có sự phản bội anh ạ. Nếu có thì gọi là lừa dối. Đấy là suy nghĩ của em thế :p. Mà anh Hùng đã bị ai "phản bội" rồi hay sao mà hỏi em câu khó thế ;;) :p

@ Cẩm Hà: em xin lỗi mà em chả hiểu Cẩm Hà định bắt em giải nghĩa cái gì :( :p. Thôi em ứ giải thích đâu :(. Khi nào có thời gian thì Cẩm Hà giải thích hộ em vậy nhé :D :x. Thanks chị yêu ạ :*:*:*

@ Mày: mày ui, đừng bi quan thế mày ạ. Có rất nhiều những giảng viên dạy hay, và được lòng sinh viên lắm. Chỉ cần quan tâm và làm mọi việc bằng cả tấm lòng mình thôi. Như bây giờ trường tao, những giáo viên yêu nghề, nhiệt tình luôn được sinh viên yêu quý. Ngoài ra cách dạy, phương pháp dạy cũng quan trọng. Nếu biết đánh đúng tâm lý sinh viên, đưa ra những cách học phát huy tính sáng tạo của SV => luôn được SV ủng hộ. Hihi, chúc mày sớm trở thành 1 giáo viên tốt để tao còn gửi gắm con tao :D. :x :*

Mà sắp SN mày rùi nhỉ :D. năm nay có gọi bọn lớp mình nữa ko ? Lâu lắm rồi ko gặp nhau :((. À mà bây giờ mới nhớ cái ảnh tao ngồi ở bản học đem dự thi Miss HAO kia, là mày chụp cho tao. Hehe. Thanks mày phát nữa :* :p

@ Kike: lại chê chị già nhá b-). Nhớ đấy b-) :(( :p

Back
Bên trên