Giao lưu với thí sinh Miss HAO SBD 22 (Phan Thanh Lê) và SBD 23 (Lê Thu Quỳnh)

Phạm Mai Trang đã viết:
em chào chị Quỳnh ạ !!
Em có một câu hỏi nho nhỏ ;;) câu dễ lắm ạ :D
Vào học báo chí thì phải thi khối C hả chị ?? Thế có những trường nào dạy chuyên nghanhf báo chí hả chị ??
Em chả biết gì nên em hỏi luôn SV báo chí đc ko ạ :D Nếu như viết báo cho báo kinh tế thì học khác mà viết báo cho báo Hạnh phúc Gia đình thì lại học khác hả chị ?? Chắc phải có khoa khác nhau chị nhi? Thế nếu có khoa khác nhau thì đăng kí hay thi thế nào ạ ??

:( em xin lỗi chị :( em hỏi thông tin hơi nhiều !!! Em chúc chị Quỳnh may mắn :D Chị cho em làm quen với chị nhé ^^
Ah chị ơi!!!Thế chị thích ăn nhất là quán nào ở Hà Nội .
Em gái, hiện nay ở Hà Nội có 2 trường dạy chuyên về ngành Báo chí.

+ Phân viện Báo chí và Tuyên truyền, khoa Báo chí. Trong khoa Báo chí này có các lớp Báo hình (truyền hình), báo viết, báo nói (phát thanh), báo điện tử. Chị ko học trường này nên thật ra ko nắm rõ lắm

+ Trường ĐH Khoa học xã hội và Nhân văn - ĐH Quốc gia Hà Nội , khoa Báo chí. Công bằng mà nói khoa BC ở đây nhỏ hơn rất nhiều so với bên Phân viện. Mỗi khoa, mỗi khóa học,chỉ có 1 lớp (có khoảng 80-100 ng). Nhưng chất lượng theo chị thì mỗi bên có 1 thế mạnh riêng. Ko thể nói trường nào hơn trường nào được :p

Ở cả 2 trường trên ko hề có phân ra các chuyên môn mà em phụ trách (kinh tế, giáo dục, thể thao, xã hội...). Ở trường sinh viên sẽ được trang bị các kiến thức về xã hội để có một vốn hiếu biết nhất định. Ví dụ như bọn chị được học về: văn học, xã hội học, tâm lý, marketing, quan hệ quốc tế, lịch sử văn minh thế giới, mỹ học (học về cái đẹp :D),... Tất nhiên những cái này cũng chỉ là kiến thức căn bản thôi. Bản thân mỗi sinh viên phải tự trau dồi và học hỏi thêm. Chú trọng vào những vấn đề, những mặt mà mình cảm thấy phù hợp và thế mạnh ;). Vậy thôi, Không ai dạy nhà báo phải viết về kinh tế thế này, viết về pháp luật thế kia.... ;)

À quên, cả 2 khó Báo chí của 2 trường đều tuyển cả khối C và D. Ở khoa chị thì tuyển cả D1, D2, D3, D4: tức là Văn, toán, và Anh hoặc Nga hoặc Pháp hoặc Trung. Còn bên Phân viện thì chỉ tuyển D1 và D3 (Anh hoặc Pháp). Chị thi khối D2 (tiếng Nga) vào trường ;)

:x

Anh Nam, anh Tuấn, bạn LAnh: giải thưởng cho đội nhất được 6 tr. Nhưng mà cả đội có 2 đứa, nên em chỉ còn có 3 tr thôi :D. Mọi ng cứ đòi em lại quả kiểu này chắc chết quá :(( :( :p.

Nhưng mà em tính thế này ạ :D. Tháng 7 nhận tiền thì nên lùi lại chút sang tháng 8 đợi LAnh và một số ng khác về. Mà đã lùi được sang tháng 8 rồi thì tiện thể lùi thêm chút nữa sang tháng 9 làm sinh nhật em luôn :D :)) :p . Như thế là rất hợp lý đấy ạ :D. Còn em thì dạo này ăn uống đơn giản lắm. Cứ phở cuốn và trà đá thôi :D. Mọi ng chắc cũng thích nhỉ ? Nhất là anh Tuấn SH ý ;;) :p

À đấy nhắc đến ăn mới nhớ còn câu hỏi của em Trang ở trên :D : chị Quỳnh thích ăn phở cuốn em ạ :x. Địa chỉ là số 6 Mạc Đĩnh Chi :p ;)

Anh Nam b-): bon chen vào đây bắt em khao. Nhớ đấy b-) :p :*

Lê Thu Quỳnh đã viết:
Anh Nam, anh Tuấn, bạn LAnh: giải thưởng cho đội nhất được 6 tr. Nhưng mà cả đội có 2 đứa, nên em chỉ còn có 3 tr thôi :D. Mọi ng cứ đòi em lại quả kiểu này chắc chết quá :(( :( :p.

Nhưng mà em tính thế này ạ :D. Tháng 7 nhận tiền thì nên lùi lại chút sang tháng 8 đợi LAnh và một số ng khác về. Mà đã lùi được sang tháng 8 rồi thì tiện thể lùi thêm chút nữa sang tháng 9 làm sinh nhật em luôn :D :)) :p . Như thế là rất hợp lý đấy ạ :D. Còn em thì dạo này ăn uống đơn giản lắm. Cứ phở cuốn và trà đá thôi :D. Mọi ng chắc cũng thích nhỉ ? Nhất là anh Tuấn SH ý ;;) :p

À đấy nhắc đến ăn mới nhớ còn câu hỏi của em Trang ở trên :D : chị Quỳnh thích ăn phở cuốn em ạ :x. Địa chỉ là số 6 Mạc Đĩnh Chi :p ;)

Anh Nam b-): bon chen vào đây bắt em khao. Nhớ đấy b-) :p :*

huhu.. em chưa được ăn phở cuốn bao giờ.. chẳng biết nó hình thừ gì nữa.. :((

em có câu hỏi cho chị Quỳnh (dễ thôi, giao lưu mà ;;) ) nếu tháng 12 em về chị có thể đưa em đi chơi loanh quanh được không ạ? :D (ăn phở cuốn chẳng hạn í ;;) )

một câu nữa: theo chị làm thế nào để khắc phục bản tính tự ti ??

(hic... kiến thức hạn hẹp chỉ nghĩ được 2 câu hỏi thế thui :( :-s )

tiện thể cổ vũ chị Quỳnh phát :x :* =D> :)>- b-)

Phở cuốn là một món ăn đơn giản và rất ngon. Em Hà về VN chị nhất định dẫn em đi ăn ;). hihi, tháng 12 em về chỉ sợ em bận tíu tít ở tận đâu ý chứ, thì giờ đâu mà đi chơi loanh quang với chị. Đùa chứ, đợt đấy là đợt tổ chức kỷ niệm 20 năm thành lập trường. Chắc là sẽ có nhiều việc để làm lắm. Em Hà thích thì tham gia cùng cho vui ;). Hiện nay chị chưa biết là sẽ làm những việc gì, nhưng chị đã kịp tuyển 1 em thư ký vô cùng dễ thương là bé Kike Cẩm Vân :x :*, và 1 anh xe ôm cũng vô cùng đẹp trai là anh Tuấn SH :D :p ;).

Cái câu hỏi để làm thế nào hết tự ti. Nói thật là chị cũng ko biết rõ lắm đâu. Có lúc thì chị thấy chị rất tự tin, và có lúc thì ngược lại, cảm thấy tự ti về bản thân vô cùng :(. Cái câu "Ở đời phải biết mình là ai" :D luôn đúng em ạ ;). Muốn tự tin thì phải tự xét lại mình. Xem khả năng mình có đến đâu. Ví dụ như chị Q đi thi Miss HAO thừa biết khả năng ko có trong Top 3 rồi nên cũng ko bon chen :p. May ra thi chen chân vào được cái Top 10 (nhờ nhiều yếu tố :D) :p.

Sau khi nhìn nhận một cách đúng nhất về bản thân rồi thì cần phát huy những thế mạnh của mình, khắc phục những điểm yếu. Tự tin ko phải là tôi hát chán, nhưng tôi thích hát và tôi "tự tin" lên sân khấu biểu diễn :p. Thế chỉ tổ bị ném cà chua trứng thối vào mặt :p. Tự tin tức là nếu như mình biết làm thơ thì hãy lên đọc thơ của mình ;), dù mọi ng xung quanh đều hát :p. Tự tin ko phải là ng ta nói gì, mình cũng cãi lại cho bằng được, rằng tôi đúng, tôi có chính kiến, có cá tính.... Tự tin là biết nhận mình sai, biết nhìn ra những khuyết điểm và thiếu sót của mình ;)

Hic, em Hà hỏi làm thế nào để hết tự ti, mà chị thì toàn trả lời về tự tin nhỉ ? :). Nhưng thật ra mà nói, bản chất là nó giống nhau em ạ ;) :x. Suy nghĩ của chị nó chỉ đơn giản thế thôi. Nói chung muốn tự tin thì cứ là chính mình cái đã :)

Hì, cuối cùng là chúc Chip thi tốt :*:*:*

Mình là Cầu, mình đến từ Lục Đầu, Hà Bắc. Mình thích màu xanh, yêu hòa bình, ghét chiến tranh. Mình thích ô tô, piano, mô tô, cello. Mình hiện đang công tác tại Phòng bản đồ, viện Khoa học kỹ thuật quân sự kinh tế. Mình tham gia vào đây với tinh thần học hỏi cái hay, cái đẹp của các bạn.

Xin hỏi bạn Thanh Lê và bạn Thu Quỳnh: bạn nghĩ thế nào về câu ca dao "cái đẹp đánh bẹp cái nết"?

Em là Nghé, em đến từ Mũi Né. Em thích màu hồng, yêu sự lãng mạn, ghét sự giả dối. Em mắt một mý, người nhỏ tý giống thiếu nhi. Hiện em đang học khoa Báo chí trường ĐH KHXH&NV. Rất vui được làm quen với bác Cầu :x :D.

Bác Cầu, em trả lời câu hỏi của bác :)

Công bằng mà nói thì em thấy bây giờ ở thời đại hiện nay thì cần phải đẹp cả nết cả người.

Tất nhiên, người may mắn được trời xinh ra có chút sắc đẹp chắc chắn là có lợi thế hơn những người khác rất nhiều. Tâm lý của con người là thích những thứ bắt mắt. Đẹp hơn rõ ràng là dễ được chú ý hơn, có nhiều điều kiện để thể hiện mình hơn. Và do đó có nhiều cơ hội hơn so với người khác. Cơ hội ở đây được hiểu là cơ hội tìm ng yêu (cái này rõ ạ :p), cơ hội kiếm việc làm (ng mẫu, diễn viên, dẫn chương trình,...), cơ hội được tiếp xúc, giao tiếp (trong các buổi tiếp đón, ng ta thường chọn những ng có ngoại hình tốt ;) )....

Nhưng đấy hoàn toàn là điều kiện ban đầu. Những ng có sắc đẹp có nhiều sự lựa chọn và ưu tiên hơn hẳn. Nhưng ko phải ai cũng đủ khả năng để tận dụng những ưu tiên của mình, và có được sự lựa chọn đúng đắn cho mình.

Có cô xinh nhưng dốt. Chẳng biết làm gì ngoài việc sống trên những lời khen ngợi giả tạo hay tự soi gương ngắm mình. Em là em ghét nhất con gái thụ động :). Có cô xinh, cũng có tý trình độ, nhưng tính nết khó ưa, đố kị, thấy ai chê bai mình là y như rằng nhảy dựng lên chửi lại. Cái kiểu tự tin giả tạo này em cũng ko thích ạ :D. Có cô lại xinh mà lười. Hic, lười vừa phải thì còn thương được chứ lười quá thì là ko tốt rồi ;). Có cô xinh, nên mang cái xinh của mình đi lừa lọc ng khác, phục vụ những mục đích xấu, ....

Ngoài ra sự xinh đẹp đôi khi kéo theo sự nổi tiếng một cách quá nhanh chóng và dễ dàng. Mà phàm trên đời cái gì dễ dàng có thì dễ dàng mất :). Cái sắc đẹp ko phải là thước đo hoàn hảo cho 1 con người. Nhưng ng ta lại cứ thích sống trên đó. Và nó dễ làm ng ta sa ngã hơn. Như vụ cái cô ca sĩ Yên Vy gì đấy trong thời gian gần đây. Có sắc, có điều kiện, có sự ưu tiên, nhưng ko biết tận dụng đấy ạ :).

Rồi lùi về mấy năm trước có cô hoa hậu Mai Phương. Cũng xinh, có học thức. Nổi tiếng nhanh quá, trong khi vẫn chỉ là 1 đứa bé 18 tuổi chưa ý thức được vị trí là "người của công chúng", bỏ nhà đi chơi 1 cách quá trẻ con....

Bác ạ, em trả lời bác nên em nói dài thế. Tóm lại thì em kết luận lại là: xinh đẹp thì có nhiều điều kiện, sự lựa chọn và ưu tiên hơn người khác. Nhưng để tận dụng được tất cả những ưu tiên đó, thì còn cần có cả trí tuệ, tính cách và bản lĩnh nữa ;) :), Thế nên cái đẹp ko đè bẹp được cái nết đâu. Cùng lắm là nó được đi trước thôi ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Vào động viên bạn Quỳnh đáng yêu cái nào...

Bạn cố lên nhé, chiến thắng là có quà chuyển phát nhanh đến tận nhà đấy nhé. Bạn cố gắng lên, cả khóa 00-03 đang đứng sau lưng bạn đấy ;).

(Để vào box của khóa gọi anh em ra đây mới được. Còn chị em thì ở nhà chuẩn bị cỗ... đón Quỳnh ... hi hi)

Chị Quỳnh trả lời hay thật, em xin hỏi ( đúng hơn là nhờ chị giải quyết 1 vấn đề ) - Ở Việt Nam hiện nay, có thể dễ dàng nhận thấy là đang phổ cập đại học - vậy chị nghĩ gì về vấn đề này. Liệu có phải ( như gia đình em bảo ) - vào đại học là một điều bắt buộc và nhất thiết của mỗi người ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Em Quỳnh chỉ được mỗi cái xinh, còn đâu trả lời chán quá, hehe ...:D

Lê Thu Quỳnh đã viết:
Em là Nghé, em đến từ Mũi Né. Em thích màu hồng, yêu sự lãng mạn, ghét sự giả dối. Em mắt một mý, người nhỏ tý giống thiếu nhi....

.... xinh đẹp thì có nhiều điều kiện, sự lựa chọn và ưu tiên hơn người khác. Nhưng để tận dụng được tất cả những ưu tiên đó, thì còn cần có cả trí tuệ, tính cách và bản lĩnh nữa...

Chào bạn Nghé mũi né, người nhỏ, tý giống thiếu nhi,

Mình rất ấn tượng vì câu trả lời của bạn, nó gợi nhớ tới 1 câu nói nổi tiếng của 1 bác cũng nổi tiếng: "Thà tốt đều còn hơn xấu lỏi"

Mình xin phép hỏi tiếp:

Giả sử bây giờ bạn đang lăn đùng ra khóc, bỗng Bụt hiện ra và hỏi:

"Con khóc hay lắm, vậy ta cho con lựa chọn 1 trong 3:
1. cái đẹp,
2. cái nết,
3. sở hữu 1 thằng vớ vẩn như kiểu hữu cầu, hoặc tệ hơn nữa: tuanbass"

Vậy bạn định trả lời Bụt ra sao, hay khóc tiếp cho đến khi Bụt đồng ý cho cả 3 thứ?

/tungduong

hịhịhị, xin chào các bác, chào cô Quềnh, chị vửa về đến nhà chưa kịp làm gì, chạy tuột vào đây xem hôm nay cô có đắt sô ko. Câu hỏi, trả lời và lèm bèm bình loạn của bác Cầu, cô và bác Tuấn Tống làm chị nhớ 1 câu zai lớp chị ngày xưa hay nựng gái lớp chị là 'ngu...nhưng xinh', cô thấy trìu mến ko? ;) Được thì phiền cô phân tích luôn giùm ý tứ năm sáu bảy, tám chín đường của độc 3 từ đấy, hả ;). Chờ hồi âm của cô.

bác Dương đã viết:
Chào bạn Nghé mũi né, người nhỏ, tý giống thiếu nhi,

uầy, bác sai rồii, xuống dòng chứ. Mất căn bản từ tiểu học!

hờ, tạm thế, em đi làm ô-sin đã.

Kính. Ngược!

P.S: ấy, đã quay đầu rồi chợt thấy lóe lên dòm lại hóa ra bài bác Dương có tí hơi zai. Câu hỏi của bác cho cô Quềnh, nhưng em cũng lạm bôi ra tẹo hỏi bác chứ sở hữu cái gì của cầu (hoặc tuấn) và giới hạn của cái sự sở hữu trong câu hỏi của bác là ở đâu ạ? (Em nghĩ câu hỏi rõ ràng thời trả lời mới chính xác chứ các Mít đi thi trả nhời lan man, dài dòng ko trúng đích thời mệt cả người nghe lẫn các Mít, thanh sắc phải giữ gìn chứ phải ko ạ ;)). Bác giải thích rõ giùm. Tạ bác! :D

Cẩm Hà,

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Cẩm Hà đã viết:
... giới hạn của cái sự sở hữu trong câu hỏi của bác là ở đâu ạ? ...

Cảm ơn bạn Cẩm Hà đã có những thắc mắc hết sức đáng yêu và chi tiết!
Liên quan đến thắc mắc của bạn, mình xin được phép phản hồi như sau.

Phần giới hạn sở hữu sẽ nằm trong phạm vi thảo luận của bạn Nghé, bạn Nghé sẽ mềm dẻo hơn khi trả lời câu hỏi, ví dụ có thể tranh luận thế này

"Cảm ơn Bụt đã cho con lựa chọn, về phần lựa chọn 3, do không có chi tiết về phần được hưởng cụ thể, con xin phép trình bày giải thuật chọn như sau:

- Nếu giới hạn là ngón chân cái, hoặc cái cùi chỏ thì con chẳng cần.
- Nếu giới hạn là ngón tay út, hoặc cái đầu gối, con cũng chẳng cần.
....
....
- À, mà nếu giới hạn là 8-}, úi trời ơi 8-} , hi hi 8-}, ha ha 8-}, Bụt ơi 8-}, con còn cần 2 cái lựa chọn kia làm mẹ gì nữa hả Bụt?"

Đại loại thế
/tungduong

Uầy, em viết ko có dấu phẩy một cái là các bác cứ tiện tay bỏ dấu linh tinh của em B-)

Thôi kệ các bác, em đi trả lời bụt đã nhé ;)

Bụt ơi, con ứ thích đẹp đâu. Con xinh đẹp rồi nhỡ chẳng may con đi tắm chúng nó cũng vác máy quay vào chúng nó quay trộm thì chết con :((. Bụt mà cho con đẹp thì ngang bằng cho con vào Trung tâm phục hồi nhân phẩm sớm còn hơn :D.

Bụt ơi, con cũng ứ cần nết đâu. Đúng là nhiều khi con còn lười nấu cơm với rửa bát, đúng là đôi khi con còn hay đú đơn ham vui, bon chen, nhưng mà con thề với bụt là con không bao giờ làm chuyện xấu ảnh hưởng đến người khác đâu 8-|. Con còn biết tham gia các hoạt động xã hội có ích nữa cơ. Có chỗ nào xấu thì con sẽ cố gắng sửa đổi, và rèn luyện. Chứ con ứ cần bụt cho con nết đâu :p

Bụt ơi, con thích sở hữu anh Cầu hoặc anh Tuấn cơ. Cả 2 đều tuyệt vời bụt ạ, Nhá.
[font=&quot] Anh Tuấn bass thì phong lưu lãng tử :x. Lúc nào cần lãng mạn thì anh lấy đàn ra vừa đàn vừa hát cho nghe. Lúc nào buồn thì anh kể chuyện cười. Tuyệt thế còn gì nữa ạ. Còn anh Cầu thì nhất rồi :x;;). Lạnh lùng quyến rũ mà tâm lý. Cần lãng mạn, anh làm thơ, khi buồn cần an ủi, anh cũng làm thơ, cần tâm sự, anh lại làm thơ khuyên bảo... Có 1 trong 2 người này ở bên cạnh thì còn gì bằng ạ. Bụt ơi, bụt xem thế nào, bụt cho con sở hữu một trong hai anh đi :x ;;) :*

À nhưng mà bụt ơi, con chỉ lấy về để đấy thôi, còn chồng con thì con ứ chọn 2 anh ý đâu bụt nhé. Chồng con phải là người yêu con và biết làm cho con yêu anh ý tha thiết cơ >:-D< :x

Hị hị, bác Dương, em trả lời xong câu hỏi của bác rồi nhé ;). Cảm ơn bác đã quan tâm hỏi thăm em >:-D<:x

[/font]

Cẩm Hà đã viết:
hịhịhị, xin chào các bác, chào cô Quềnh, chị vửa về đến nhà chưa kịp làm gì, chạy tuột vào đây xem hôm nay cô có đắt sô ko. Câu hỏi, trả lời và lèm bèm bình loạn của bác Cầu, cô và bác Tuấn Tống làm chị nhớ 1 câu zai lớp chị ngày xưa hay nựng gái lớp chị là 'ngu...nhưng xinh', cô thấy trìu mến ko? Được thì phiền cô phân tích luôn giùm ý tứ năm sáu bảy, tám chín đường của độc 3 từ đấy, hả . Chờ hồi âm của cô.
Hic, Cẩm Hà :|. Chị học với các anh trai ý 3-4 năm giời còn chả hiểu ý tứ các anh ý. Tự dưng vác ra đây bắt em giải thích. Em biết đường nào mà lần 8-| /:).

Thật ra em thấy ngu thì cũng ba bảy đường ngu, mà xinh thì cũng từng đấy kiểu xinh. Cẩm Hà thử xem lại xem con gái lớp Cẩm Hà có xinh ko nhé. Nếu mà xấu hết cả, thì chứng tỏ mấy anh giai này mắc bệnh nói ngược rùi. Ko chấp, nhỉ ;).

Còn nếu mà ai cũng xinh như Cấm Hà trở lên thì đích thị là xinh rùi. Mà đã đúng xinh thì chứng tỏ là vế đầu (là "ngu" ý :D) cũng đúng. Thế lại xem ý các anh ý bảo các chị "ngu" kiểu gì nhé ;) :p

Em thử nêu ra 1 số ví dụ để các anh ý bảo các chị "ngu" nhé. Chứ em biết được các giai lớp chị nghĩ gì :D

+, Các anh giai ý rất đẹp giai, tính cũng hay, tóm lại là được cả người cả nết :D. Thế mà các chị cứ đi yêu tận đẩu tận đâu, có khi lại con tơ tưởng sang tận Pháp, tận Mỹ, Anh, Úc, Nhật gì đấy :D => thế là "ngu" quá đi ý chứ lại ;) :p

+, Các anh ý xấu giai, tính lại chán ơi là chán. Xấu cả ng lẫn nết. Thế mà các chị gái xinh tươi lớp chị cứ đâm đầu vào yêu tha thiết. Mắc kệ các anh đẹp giai ở Pháp, ở Mỹ, có khi lại cả Brunei, Campuchia, Thái Lan... đang tấn công, theo đuổi => hehe, thế cũng "ngu" quá đi ý chứ :D

Ngoài ra có thể có 1 số những quan niệm về cái ngu khác mà em ko biết chị ạ :p. Hay chị về chị hỏi lại các anh ý đi :p ;)

Hic, em kiến thức có hạn, hiểu biệt sự đời còn ít. Có gì sai thì Cẩm Hà cũng đứng mắng em. Tội em :D. Nhưng cũng tại Cẩm Hà hỏi khó em cơ /:) :-s :p

Yêu :*

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác Cầu muốn biết chính xác em Quỳnh trả lời thật về câu hỏi cái đẹp đánh chết cái nết thế nào, cứ hỏi em Quỳnh xem em sẽ thích câu khen nào trong 2 câu khen của anh Tuấn sau đây:

- Em Quỳnh được mỗi cái xinh, nhưng trả lời chán quá
- Em Quỳnh trả lời thật là hay, mỗi tội em hơi có nhan sắc của một thằng đàn ông xấu trai...:D

Bác thử hỏi xem em ấy thích câu nào hơn thì biết ngay ý mà :D...

Anh Tuấn :x. Anh đúng là một người vô cùng tốt với em, luôn ưu ái, dành cho em những câu hỏi đặc biệt :p

Anh ạ, em thích câu khen đầu tiên cơ :x. Cũng ko phải chuyện cái nết hay cái đẹp đâu. Nhưng ở câu đầu tiên, thì cái em thiếu xót là câu trả lời chưa hay. Mà cái này thì em có thể về học hỏi thêm. Ví dụ hỏi luôn anh Tuấn xem chưa hay ở chỗ nào để về rút kinh nghiệm, còn thiếu hiểu biết ở chỗ nào thì về nhà đọc thêm.... Đại khái là lần này chưa hay thì lần sau nhất định sẽ hay, ko lần sau thì lần sau nữa ;) :p

Nhưng còn cái câu khen thứ 2 thì ... Công nhận là cũng sướng. Vì mình trả lời được khen là hay. Nhưng bù lại, lại bị chê là xấu :((. Con trai xét về nhan sắc đã ko xinh bằng con gái :D. Lại còn là ng con trai xấu thì hỏi còn gì khủng khiếp bằng :( :p. Mà đã xấu thì làm thế nào để... hết xấu ? Em là em phản đối cái trò thẩm mỹ viện các thứ rồi... Vậy tức là với câu khen thứ 2, em ko có khả năng thay đổi và hoàn thiện mình :( => làm sao em thích được :(

Hehehe, anh Tuấn :x, em trả lời thế còn chán ko ? :D :p

Chỉnh sửa lần cuối:
chán quá chán quá B-)

:p vào bon chen vỗ tay ủng hộ sếp cái...sếp ơi...em thi xong cho em đi họp với nhé :x

Như vậy theo em Quỳnh là cái nết không thể đánh chết cái đẹp, cái nết thua to, nghĩa là cái đẹp theo quanh niệm của em Quỳnh là hoàn toàn đè bẹp cái nết. Ban thư kí và phóng viên lá nho đâu mang giấy bút ra ghi lại điều này :-?

Than ôi, cái nết đẹp của người con gái Việt nam, những thứ như tam tòng tứ đức trung hậu đảm đang, chung thủy kiên chung, những thứ mà đã sống mãi và gắn liền với hình ảnh người phụ nữ Việt nam qua hàng mấy thế kỉ, trong phút chốc đã bị một tay em Quỳnh phủ định sạch trơn, vì em đã coi cái đẹp phù phiếm đánh chết tươi cái nết. Những cái nết của người phụ nữ Việt nam đẹp là thế, vì nó được xây dựng bằng sự hi sinh chịu đựng thầm lặng qua bao nhiêu năm chiến tranh đợi chồng mòn mỏi, qua bao năm nuôi con lên người, hình ảnh đó thật tuỵêt diệu mà không phải người phụ nữ nào trên thế giới cũng có thể sánh được. Em Quỳnh ác quá, em quả là có tội với đồng bào, đi ngược lại với thuần phong mỹ tục coi trọng cái nết của dân tộc Việt nam, đi ngược lại đường lối của Đảng, Nhà nước và chính phủ, em sẽ còn ân hận vì sự lựa chọn này của mình đến suốt đời....

Anh Tuấn đáng yêu thế :x, toàn suy diễn áp đặt linh tinh quá :D.

Ở cái câu khen đầu tiên của anh Em Quỳnh được mỗi cái xinh, nhưng trả lời chán quá. Câu này ko hề nói lên việc em ko có nết. Việc trả lời chán hoàn toàn là do hiểu biết, do kinh nghiệm, vốn sống. Chứ hoàn toàn ko phải là cái "nết". Cái "Công, dung, ngôn, hạnh" hay "Tam tòng tứ đức" như anh nói b-). Anh cứ suy diễn lung tung rồi đổ oan em thế là ko đúng nhá b-) :p

Còn những chuyện khác, em đã giải thích rõ ràng rồi ;)

@ bé Kike :x: bé bon chen nhé b-). Sếp đi thi bao nhiêu lâu rồi mà bây giờ mới vào cổ vũ sếp b-). Đã thế sếp đi chơi, ko cho thư ký đi theo bây giớ b-) :D. Hehe, đùa thôi, cố học thi tốt đi bé ;). Vào ĐH rồi tha hồ mà đi chơi ;)

Back
Bên trên