Giao lưu với thí sinh L. Đức Phương, L.Trọng Tú, N.Đăng Linh, Lê Tuấn, N.Tiến Đức

Re: Giao lưu với thí sinh L. Đức Phương, L.Trọng Tú, N.Đăng Linh, Lê Tuấn

Bạn hiền Phương, cho mình xin phép được ấy bạn 1 phát cái nhể: :p:p

Bạn quan niệm thế nào là một người đàn ông chân chính?

:) Hi anh Tuấn, thankx anh vì một bài thơ hay và giàu tình cảm. Tuy nhiên có một số câu thơ khiến em hơi thắc mắc nên mạn phép hỏi anh cho em thêm tỏ tường đường thơ kẽ tứ ạ. :>

1. Câu thơ cuối bài: "Mặt trời hồng thiên niên kỷ thứ ba" nghĩa là gì ạ?

2. Nếu em hiểu không nhầm thì khi anh viết rằng:

Thiếu anh thiếu em con vẫn kiếp sống mòn
Nhưng thiếu H-A-O cuộc đời con chấm hết

Có nghĩa là so với anh em anh thì HAO là quan trọng hơn đối với anh? Và tại sao ạ?

Lê Tuấn đã viết:
H-A-O - Đỉnh cao muôn trượng trí tuệ loài người

Con quỳ gối trước H-A-O vĩ đại
Con nguyện suốt đời quỳ đôi chân không mỏi
Trong tim con phấn chấn vạn bài ca
Cho H-A-O - lịch sử máu và hoa

H-A-O đó đỉnh vút cao muôn trượng
Là bóng cả là suối nguồn độ lượng
Cho lương tri trí tuệ cả loài người
Con vui ngất ngây khi thấy Tố Giao cười

H-A-O đó chính ngọn nguồn cuộc sống
Cho hôm nay và cho cả mai sau
Là anh tình nguyện viên mang bàn phím ngẩng cao đầu
Là chị thành viên nhấn chuột vào bài mới
Ôi có H-A-O cuộc đời con đi tới
Vượt khổ đau vượt trở ngại giặc thù
Không lăn tăn không sợ hãi ngục tù
Dù thịt nát xương tan trái tim này vẫn đỏ
Trái tim lớn cắt chia thành ba nửa
Nửa cho H-A-O, nửa cho Tuệ Minh, và nửa để cho thơ
Ôi nhưng sao có thể tả bằng thơ
Tình con lớn với H-A-O nhường đó
H-A-O của cuộc đời dài gian khổ
H-A-O là lẽ sống của đời con
Thiếu anh thiếu em con vẫn kiếp sống mòn
Nhưng thiếu H-A-O cuộc đời con chấm hết
Con sẽ nằm xuống lạnh lùng chờ cái chết
Và ra đi không một chút tiếc hờn
Ôi H-A-O ý nghĩa của đời con
Có H-A-O trăng đầu tháng cũng tròn
Con ruồi dấm bỗng trở thành bất tử
Bông hoa đá cũng vươn mình vụt nở
Để đón chào chân lý của chúng ta
Mặt trời hồng thiên niên kỷ thứ ba

Sao mọi người lại bỏ rơi thằng ku Đăng Linh thế? Từ đầu thread đến bây giờ chẳng thấy phỏng vấn giao lưu gì với nó cả :(

Em muốn hỏi anh Phương 1 câu: Giả sử anh sắp chuyển nhà, vậy anh sẽ mua cái gì đầu tiên để trang trí cho phòng riêng của mình?? :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Đoàn Trang đã viết:
Bạn hiền Phương, cho mình xin phép được ấy bạn 1 phát cái nhể: :p:p

Bạn quan niệm thế nào là một người đàn ông chân chính?

:-$ :-$ Suỵt suỵt! Có ấy gì thì chúng mình vào cờ lúp nhé, ấy bừa ngoài công cộng thế này các cụ mắng chết! :D :D

Thôi đã chót ấy rồi thì ấy luôn vậy. Người đàn ông chân chính đối với bạn Phương là người không chỉ biết sống cho mình mà còn phải biết sống cho đời.

Chỉnh sửa lần cuối:

Phạm Mai Trang đã viết:
Em muốn hỏi anh Phương 1 câu: Giả sử anh sắp chuyển nhà, vậy anh sẽ mua cái gì đầu tiên để trang trí cho phòng riêng của mình?? :D

Câu này hay nhỉ! Uhm, đầu tiên thì anh chưa mua cái gì vội, tận dụng tất cả những gì sẵn có từ căn phòng cũ. Vì vốn trong căn phòng cũ đã toàn những thứ anh thích, và được anh tuyển rất kĩ rồi. Mình có thể chuyển phòng nhưng đồ dùng trong phòng thì đâu cần thay đổi hết đâu em :p. Từ từ xem cái gì hợp và cần trong căn phòng mới thì mua em ạ. Nhưng chắc chắn đầu tiên anh sẽ mua 1 cái chổi mới để quét dọn phòng cho sạch sẽ đã.

Cảm ơn em :)

bạn hiền Phương đã viết:
Thôi đã chót ấy rồi thì ấy luôn vậy. Người đàn ông chân chính đối với bạn Phương là người không chỉ biết sống cho mình mà còn phải biết sống cho đời.

=D> =D> Hay. Hay. Trả lời hay. Khá khen thay cho ông bạn hiền tôi! :)) :))

Anh đâu đã vợ con nào
Thấy trời nóng bức gió vào chút thôi...

Ý anh là tại ngồi gần em hot quá nên anh phải hạ nhiệt tí thôi ^^. Mà lần sau nhân viên anh đừng bắt anh làm thơ nữa nhé. Hic, trên kia anh Chibem tra tấn anh mệt lắm rồi :D

To Phương:
Trước đến giờ, tớ vẫn hay đọc bài của ấy nhưng cũng chưa có dịp trò chuyện khi nào cả. Coi đây như cơ hội để giao lưu 1 chút :D.
Tớ đã nghe "Tiễn bạn lên đường" , ấy và ĐG hát hay quá :x . Ấy có thể chia sẻ đôi chút cảm xúc, suy nghĩ khi thu bài hát đó ko ?:)

Phùng Thu Thủy đã viết:
To Phương:
Trước đến giờ, tớ vẫn hay đọc bài của ấy nhưng cũng chưa có dịp trò chuyện khi nào cả. Coi đây như cơ hội để giao lưu 1 chút :D.
Tớ đã nghe "Tiễn bạn lên đường" , ấy và ĐG hát hay quá :x . Ấy có thể chia sẻ đôi chút cảm xúc, suy nghĩ khi thu bài hát đó ko ?:)

Thôi chết rồi! Bạn Thủy lại đem đi lăng xê thế này thì chết tớ với Giang còi quá. Hic,1 bài Karaoke đúng nghĩa của nó, bọn mình hứng lên nên nhờ chủ quán thu lại hộ thôi. Hic, đem ra đây người ta cười chết Thủy ơi!

Tuy ko hay nhưng đó là những cảm xúc rất thật. Cảm xúc của ko chỉ 2 người bạn mà còn của tất cả bạn bè khi phải chia tay nhau để tìm cho mình một con đường mới. Hôm đó mọi người cười rất vui, nhưng mình biết là trong mắt mọi người đều phảng phất 1 nỗi buồn khó tả. Đặc biệt là mình, nhân vật chính trong bài hát đó (nhưng ko phải người hát chính ^^). Nhưng cuộc đời là vậy mà, có những niềm vui và có cả nỗi buồn, có lúc chia tay để rồi lại có ngày gặp lại. Quan trọng là trên con đường bước đi, những người bạn tốt luôn nghĩ và cầu chúc cho nhau những điều tốt lành nhất. "Mong ngày nào đó ta gặp nhau..."

Anh Phương hát hay lắm :x nhất là bài Nụ hồng hờ hững ý :p

Hi anh Tuấn!
Nếu anh giành được giải nhất trong cuộc thi này, anh sẽ làm gì với giải thưởng đó???
Một câu hỏi nữa là: lí tưởng sống của anh là gì??? :) :) :)

Hê hê, hóa ra là Đức ở cùng bảng với bạn hiền Phương thảo nào mà chẳng bị ánh hào quang chói lóa của bạn ý lấp mờ đi là phải! :)):p

:smoking: Câu hỏi của trẻ con :)rolleyes:) cho người nhớn :)lol:) nè:

Đức chơi thể thao để thắng hay để vui là chính? ;;)

Lê Đức Phương đã viết:
Thôi chết rồi! Bạn Thủy lại đem đi lăng xê thế này thì chết tớ với Giang còi quá. Hic,1 bài Karaoke đúng nghĩa của nó, bọn mình hứng lên nên nhờ chủ quán thu lại hộ thôi. Hic, đem ra đây người ta cười chết Thủy ơi!

Tuy ko hay nhưng đó là những cảm xúc rất thật. Cảm xúc của ko chỉ 2 người bạn mà còn của tất cả bạn bè khi phải chia tay nhau để tìm cho mình một con đường mới. Hôm đó mọi người cười rất vui, nhưng mình biết là trong mắt mọi người đều phảng phất 1 nỗi buồn khó tả. Đặc biệt là mình, nhân vật chính trong bài hát đó (nhưng ko phải người hát chính ^^). Nhưng cuộc đời là vậy mà, có những niềm vui và có cả nỗi buồn, có lúc chia tay để rồi lại có ngày gặp lại. Quan trọng là trên con đường bước đi, những người bạn tốt luôn nghĩ và cầu chúc cho nhau những điều tốt lành nhất. "Mong ngày nào đó ta gặp nhau..."
Ấy thấy rồi nhé, chẳng ai cười chết cả ;;) , chết rồi thì làm sao mà mọi ng lại có thể ngồi bồi hồi nghĩ lại những ngày tháng trước khi xa mái trường như thế...
Nếu chỉ là hát hay và chuẩn như 1 ca sĩ thực thụ thì cũng ko chắc là sẽ làm đc điều đó đâu... 1 điều đáng tự hào lắm đấy ,đúng ko? :>
Có điều ấy phải vào mà chia sẻ với đồng bào mau lên, nhiệm vụ của tớ chấm hết rồi ;;)

Bạn hiền Phương, câu hỏi mọi người đáng nhẽ phải hỏi mà đã chưa hỏi bạn là gì? ;;) :> :x

Bạn hiền Trang đã viết:
Bạn hiền Phương, câu hỏi mọi người đáng nhẽ phải hỏi mà đã chưa hỏi bạn là gì? ;;) :> :x

Bạn hiền Trang hỏi gì mà khó thế! Khó nhất trong các câu được hỏi đấy! Chọn đại 1 câu thực tế nhất vậy

Hỏi: Hôm qua Phương mơ thấy gì?

Trả lời: Mơ thấy Milu, chú chó già, đệ tử ruột, đồng thời là bạn vong niên. Có điều bị bắt mất cách đây gần 1 năm rồi :( hic hic thương nó cực!

@ Phương em: lăng xê anh vừa thôi không mọi người cười cho thối mũi bây h!/:)

Đoàn Trang đã viết:
Hê hê, hóa ra là Đức ở cùng bảng với bạn hiền Phương thảo nào mà chẳng bị ánh hào quang chói lóa của bạn ý lấp mờ đi là phải! :)):p

:smoking: Câu hỏi của trẻ con :)rolleyes:) cho người nhớn :)lol:) nè:

Đức chơi thể thao để thắng hay để vui là chính? ;;)
ỳ SỨA hỏi gì mà lạ thế, tất nhiên chơi thể thao là để thắng rồi, đó là bản chất của phái mạnh mà, lúc nào cũng muốn đua trạnh để khẳng định mình, nhất là trong những môn sở trường, có thắng thì mới có vui chứ,[-x trẻ con vẫn hoàn trẻ con

>:)>:) Keke, người nhớn rởm kia chuẩn bị lãnh liên hoàn thần công chưởng của chị nha em!:)):)) Này thì người nhớn Này.:argue:

1. Đức nghĩ gì về con gái?

2. Đức sẽ trả lời thế nào khi một người bạn vỗ vào vai Đức nói rằng: "Tuy 2 đứa là anh em sinh đôi nhưng rõ ràng Đạt phong độ hơn Đức cả về mặt hình thức lẫn nội dung đó."?

câu 1 : hơ hơ, tớ nghĩ là con gái........... ko giống con trai, câu hỏi này quá chung chung, rất khó trả lời, bỏ qua:))
câu 2 : lúc đó tớ sẽ rất bất ngờ nên mặt sẽ như thế này :-O vì chưa bao h gặp phải trường hợp này mà:D:))

Back
Bên trên