Giúp em với, thi chuyển tiếp vào Ams chuyên Văn

Trần Lan Anh
(lanhke21292)

Các anh chị ơi cho em hỏi một chút về cuộc thi chuyển tiếp vào Ams ( tức là ví dụ lớp 10 trường khác mà muốn thi vào 10 Ams chuyên Văn ấy ạ ), có thể nói chi tiết cho em được không ạ? Anh Chị nào mà có đề thì cho em xin, em rất cảm ơn ạ :x Thế có phải thi môn Toán Văn điều kiện không, khi thi có phải hồ sơ và lệ phí không ạ?
Với lại mọi năm thì thi vào tháng mấy, tháng 5 hay là 6 ạ? :D Các anh chị giúp em nhá :x

làm j có em :))
chỉ có lớp 10 trườg khác thi vào lớp 11 Văn năm sau thôi :p
thi cùg đợt chuyển hệ từ hệ 2 ~~~> hệ 1 ( VD : Lý 2 ~~> Lý 1 v..v... )
đ/k thì đặt ra rất phức tạp như là trog top 5 Văn của lớp, rồi đoạt giải Olimpic, cơ mà cái này lúc đầu thế thôi, cứ nộp hồ sơ là đc thi tất ( a thi nên a biết mà, nhiều đứa k đc như mình vẫn thi thoải mái ). Đơn đăng ký thi phải có chữ ký GVCN đương thời xác nhận nữa.
lệ phí thi là 30k hay sao ý, đơn thì 2k/1 tờ
thi tầm vào cuối tháng 8 ( đợt tập trung lớp 10 đầu tiên ý )
và ngay sau đó tầm chưa đến 1 tuần biết luôn kết quả :)) 6 ngày đấy
điểm dán ở bảng tin trường, lên đc hay ko ở đó sẽ có
và sẽ thôg báo về :))
đề thì hầu như ko có đâu :))
lưu truyền vớ vẩn ko trog nội bộ :))
cơ mà cứ ôn hết đi :))
mà nội dug thi Văn ntn a k biết, cơ mà các môn tự nhiên thì ko chỉ trog lớp 10 đâu thôi, sag 1 ít 11 vs 1 ít 12 đấy :-ss
cố mà bảo bạn e ôn nhớ ;)

Bạn em học trường Yên Hòa anh ạ, nó thì không được giải đâu, nhưng mà theo như anh nói thì ... ;)) chắc vẫn được thi. Anh ơi nhưng mà tháng mấy là phải nộp hồ sơ ạ?

tầm đầu tháng 8
năm anh thi là thời gian nộp đơn từ 5 ~~> 10 tháng 8 nộp đơn
xem danh sách tầm 18/8 và thi thì thi sau đó 2 ngày :))
côg bố kết quả của bọn a là hôm 24/8
nói chung kết quả thi có nhanh lắm :)) ko lâu đâu :))
sang năm cũg tầm h đấy thi thôi :)) ko có j ngại cả
cứ đến trườg mình đều đều vào :)) khi nào nó dán thì vào mua đơn luôn
mua ở văn phòg ý :p
cơ mà bảo bạn e cứ đăg ký thi olimpic đi ( cuối tháng 3 đấy ) vì trog hồ sơ nó có hỏi mà >"<
có thì tốt hơn cho mình, kể cả cái giải khuyến khích :))

điều kiện thi chuyển vào Ams ngày xưa chị nhớ ko nhầm là pải có giải thành phố mới đc đăng ký .Nếu vẫn giữ luật này thì h cần 1 cái giải Olympic :D

điều kiện thi chuyển vào Ams ngày xưa chị nhớ ko nhầm là pải có giải thành phố mới đc đăng ký .Nếu vẫn giữ luật này thì h cần 1 cái giải Olympic :D

đúg là thi vào cần đ/k là có cái giải thành phố thật, thế thì năm lớp 10 e hùng hục làm đc cái giải Olimpic. Sau đó thì đăng ký, cơ mà khi xem bản đăng ký dự thi đấy, e thấy nhiều ng` ko đc giải, thậm chí điểm còn bt đằng khác còn đăng ký đc, nên e nghĩ bây h cũng đổi rồi :D

ai bảo em là ko thi nào :)
năm nào trường chẳng tổ chức thi cho 2 khối 10 vs 11 :-j
các trg` đc dự thi theo đội hình bao nhiêu ng` đấy, tuỳ từg trg`, cơ mà vs Ams thì cho thi hết :)) Sân nhà mà. Các trg` khác tạo lập đội tuyển đàg hoàg, ôn rất kỹ, cơ mà giải thì rất ít :| hầu như về Ams hết :| năm ngoái Lý ko chuyên của a có 21 giải thì Ams lấy 18 8-} 3 giải còn lại chia cho 3 trg` : CVA, T.Long vs trg` nào ý :-?? nhiều trg` tham gia thi lắm :-ss cơ mà vs các lớp L1, H1, T1 thì thi vs Sư Phạm và Tổng Hợp 8-} đề do giáo viên 3 trg` cùng tham gia ra đề để mag tính công bằng, đề ko chuyên do 1 mình giáo viên Ams ra :))
thi Olimpic là tổ chức thi 5 môn
sáng thi Toán, Văn ( cùng h )
chiều thi Lý, Hoá, Anh ( cùng h )

đề ko chuyên thì nội dung toàn lớp 10
ko có j phải lo cả :)
Đề đơn giản ý mà, dễ hơn thi học kỳ :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Trường nào thì đăng kí với trường đấy hả anh? Thế nếu trường nó khôn tổ chức thi Olympic thì làm thế nào ạ? Có đến trường mình đăng kí trực tiếp được không anh?

Trường nào thì đăng kí với trường đấy hả anh? Thế nếu trường nó khôn tổ chức thi Olympic thì làm thế nào ạ? Có đến trường mình đăng kí trực tiếp được không anh?

trg` k tổ chức thì k đc thi :)
trg` nào tổ chức thì sẽ tham gia thi :)
chứ trg` khác ko đến Ams đăg ký dự thi đc đâu

Mọi người cho hỏi là thi chuyển tiếp môn anh cũng thế a`?có nhất thiết cần có giải tpho hay olympic j` j` ko ạ ? quan trọng nhất,em/tớ muốn hỏi là nhỡ ko có điểm phẩy anh năm lớp 10 thì có đc thi ko? :|

:))
cái này thì a chịu =))
k có thì a cũg chưa gặp T.Hợp này bao h :-??
mà e học CNN
định thi vào Anh 1 ams à :)

em chỉ cần vào anh 2 thôi.Nói chung là vào chỗ nào học tiếng anh là đc.:D

Back
Bên trên