Giá xăng tại VN !!

Đỗ Thanh Hà
(SiR__kInG)

Trời ơi là trời !! Xăng lên quá trời quá đất luôn .
Cứ như thế này thì làm sao mà chịu nổi nhiệt.
Viên chức thì được tăng lương , có thể bù đắp vào đc chứ còn học sinh sinh viên thì tính làm sao ? Không chỉ xăng dầu mà cái gì cũng leo thang , tình hình này là tiêu .. chắc có ngày ko dám đi xe :(

Ai bảo các cô chú cứ xài tay ga lắm vào ;). Hê hê, sinh viên thì còn được chứ học sinh đâu có được phép đi xe máy, than thở làm gì. Đắt quá thì đi xe đạp còn ko thì xe buýt, HN nhỏ bằng cái bàn tay, đi đâu xa đâu mà phải điệu. :)

nước lên thuyền lên, giá ko tăng thì nhà nước phải bù lỗ:D đằng nào dân chả mất tiền:D

huhu đi xe bus giá cũng sắp tăng:D

Các bác giữ mồm giữ miệng đi, chuyện xăng dầu mà bàn luận ở đây, nhẹ thì lock topic, nặng hơn thì cái nick của các bác sẽ ra đi mãi mãi đấy.

Tình hình không quá mức tồi tệ đâu mọi người ạ! Hê hê, xăng tăng giá mà vé tháng xe buýt không tăng gì cả. hê hê. :p

Chỉ sắp tăng giá vé xe buýt thôi mà! Sắp là bao giờ? Người ta có nói cụ thể không? Nếu chưa thì yên tâm rùi! :p

Tăng giá xe bus là đúng rồi, kêu ca gì nữa :D Ai đời đi cả tháng hết có vài chục nghìn, không bằng nổi cốc nước chè trên đỉnh tháp Daewoo

Giá xăng VN như thế là rẻ quá mức, các nước khác giá cũng trên dưới 1€/lít . Chỉ người nào thực sự có nhu cầu mới dám đi xe thôi, ai như các chú, động cái lại dong xe ra, bảo làm sao đường đông với cả lắm tai nạn :p

Giá xăng VN như thế là rẻ quá mức, các nước khác giá cũng trên dưới 1€/lít

Đúng thế ạ, nên tình hình là sẽ còn tăng nữa:D mà dân mình cũng có vẻ ủng hộ thấy ai phàn nàn mấy đâu, em nói thật lúc đầu chưa tăng em thắc mắc mãi ko hiểu sao nước mình vẫn chưa tăng giá:D

Hehe may mà mình ko có xe ga ko thì cũng đến teo :D Trước đi cái xe 2 thì cũng đã choáng lắm rồi, dù hồi đó xăng chưa lên giá $-) Kiểu này khéo phải mua xe đạp đi cho khỏe người :D

Zzang Tran đã viết:
Giá xăng VN như thế là rẻ quá mức, các nước khác giá cũng trên dưới 1€/lít

Đúng thế ạ, nên tình hình là sẽ còn tăng nữa:D mà dân mình cũng có vẻ ủng hộ thấy ai phàn nàn mấy đâu, em nói thật lúc đầu chưa tăng em thắc mắc mãi ko hiểu sao nước mình vẫn chưa tăng giá:D

Nhưng mà sao có thể so sánh như thế !!
Mức sống người ta tính bằng € , tiền kiếm được cũng tính bằng € .
Nếu như chúng ta kiếm được bằng họ thì hãy nói vậy chứ !
Còn kiếm thì VNĐ , tiêu = € thì chịu sao đc :|

hị hị thế nên giá xăng của chúng ta cũng đâu có bằng họ đâu:)

xe bus mới chạy được mấy hôm giờ đã bao nhiêu cái sang số phát là khói đen mù mịt cả đường
vn bao giờ mới vứt hết mấy cái xe xả khói đen kịt thế nhỉ

mấy cái xe đấy là mấy cái xe mua lại của bọn Pháp hay sao í ( VD như 34, 50) thấy trên xe toàn chỉ dẫn tiếng Pháp, mấy xe kiểu đấy đi cũng thấy mệt chứ đừng nói ngửi khói đằng sau:D

pháp đâu mà pháp, toàn mấy cái xe vàng mới đóng ( cái loại xe mà đợt trước phải lấy dây buộc chằng chịt với lại dùng keo con voi dán xe í )
xăng mỗi lần tăng 1000 thấy ít giờ nhìn lại cái hồi 20 đầy bình với bây giờ 30 mới đầy thì cũng hãi phết

Hic, cái vụ này cũng ảnh hưởng đến mình lun, dù ko ở VN. Xăng lên, coi như thu nhập các cụ giảm, muh thu nhập các cụ giảm thì subsidy của các cụ cho sự nghiệp này cũng giảm, muh subsidy giảm có nghĩa phải moi của bọn college nhiều Benjamin Franklin hơn, muốn moi nhiều phải cày trâu hơn...và kết quả là đêm qua là đêm thứ tư thức đến 4h sáng... Damn it!

trời trời
khổ quá, thế thì còn gì là con gái nhà người ta nữa chứ :((

Xe gas mà đi với xăng như bây giờ thì teo !!
hehe , bán nhà đi mà đi chơi !!

Nhưng muh dân đi xe gas thì lại thường là lắm tiền, nên cũng ko đến nỗi :)).
@ Bác Khải: bác có lòng thương đến em thật là cảm động quá :((.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hic,bi h xăng tăng giá từ 7k lên 7,5k rùi ==>cứ mỗi ngày 1 tí ==>đến là khổ cho học sinh,mà ko chỉ học sinh,còn khổ cho tất cả những ai đang sd xe máy nữa chứ :((

8-| Từ 12h trưa ngày hum nay (29/ 03/2005), giá cho xăng 92 đã là 8000 VND/lít và 7800 VND/lít đối với xăng 90 rồi [-( . Híc tình hình này, tonight, chắc phải chong đèn dầu ngồi viết thư chia tay với HoNeY thui :(( , giá xăng đắt thế sao hai đứa đi lượn phố với nhau được cơ chứ??? (Ôi! Lý do thật là thê thảm |-) )
Híc híc lại một cuộc tình tàn =; ...
Hu hu...

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên