Giá xăng tại VN !!

Bus vớ vẩn lên 5k/lượt hay 100k/tháng thì cũng vỡ mặt :))

Nguyễn Đăng Trung đã viết:
Bus vớ vẩn lên 5k/lượt hay 100k/tháng thì cũng vỡ mặt :))

kể cả là 5k/lượt vẫn là rẻ đi [-x Tính ra bây giờ bỏ ra hơn chục triệu mua cái xe máy thì chảh tiếc trong khi đó tăng tý lên tiền xăng với tiền bus đã tiếc roài. Bao giờ các chú phải tự bỏ tiền ra mua cái xe thì mới thấy tiền xăng chả là cái gì :D

@ Cụt : em nên cám ơn nhà nước đã đầu tư và bù lỗ làm đường bus cho em đi học đi chơi ;)

óe,mình ghét nhất là xe bus,mỗi lần bị nó xả khói thì thôi rồi,kô chịu nổi

Trần Tuấn Anh đã viết:
óe,mình ghét nhất là xe bus,mỗi lần bị nó xả khói thì thôi rồi,kô chịu nổi
Xe buýt ngồi trên thì sướng, đi cạnh nó thì khổ lắm, bọn nó xe to toàn lấn đường, nhiều lúc phải phanh gấp nên bây giờ đi đường phải để ý gần trạm xe buýt thì tránh ra xa trước cho nó lành.

uh,với cả đi sau nó thì thôi rồi,hít tấn bụi nhé

giá xăng khắp thế giới nó tăng hay sao ý...chô em vừa sáng hum qua no' có tâm 45000đ/lit' chiều nay nó lên tầm 50000đ/lit roài.....sợ chưa.....thế này thì tốt nhất là nhờ bạn đèo......:(

giá xăng tăng làm bà host của em kêu quá trời 8-} :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Giá xăng tăng ai cũng kêu
Thế mà hôm qua đi xem pháo hoa, đường tắc tốn xăng có thấy ai nói gì đâu :D

Xin lỗi em Tâm Giao nhá. Không biết em đang ở đâu mà xăng 45-50000đ / lít thế hả? Thế thì có mà đắt gấp 5 lần giá ở VN à? Anh thì đoán là em đang ở Mỹ nên giá khoảng 3-3.5USD/gallon (1 gallon = 4.56lit đại khái). Thế thì tương đương với VN thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ái chà, anh Quang iu quý đấy ah ;;), lên HAO post bài hồi nào thế, em ko bít gì cả ;;).

Ặc ặc, đã cố tình trốn tránh chui vào cái chỗ xa xôi nhất, thỉnh thoảng vài tuần mới ngứa tay post 1 bài mà em Thư cũng tìm ra được. Bó tay :p. Nói chứ xăng lên quá làm tinh thần đi chơi của mình bị lung lay thấy rõ. Định weekend này Labor day chạy xuống chỗ lần đầu mình gặp nhau ấy em à ;). Nhưng phần vì xăng lên quá, và quan trọng hơn là thiếu mất em Thư làm động lực :D(và cũng ko có cả anh B), nên thành ra lại lười ko đi nữa. Cuối cùng lại nằm nhà lên đây post bài thế này đây!!!!

Hix,trước đây 10k là cái xe của em nó lên được đến hơn 2 vạch xăng rùi......nhưng bi h với 10k thì chỉ qua được cái vạch E được có 1 tí :((
Ác mộng!!!!!!! :((
Mặc dù đúng là xăng tăng giá thì vẫn hết nhưng mà thế này thì khổ dân quá!!!!!!! :((

óe oé,sao trong tâm sự vui buồn lại có bàn về giá cả thị trường thế này?!! :-?

Lê Đình Quang đã viết:
Ặc ặc, đã cố tình trốn tránh chui vào cái chỗ xa xôi nhất, thỉnh thoảng vài tuần mới ngứa tay post 1 bài mà em Thư cũng tìm ra được. Bó tay :p. Nói chứ xăng lên quá làm tinh thần đi chơi của mình bị lung lay thấy rõ. Định weekend này Labor day chạy xuống chỗ lần đầu mình gặp nhau ấy em à ;). Nhưng phần vì xăng lên quá, và quan trọng hơn là thiếu mất em Thư làm động lực :D(và cũng ko có cả anh B), nên thành ra lại lười ko đi nữa. Cuối cùng lại nằm nhà lên đây post bài thế này đây!!!!

Anh Quang!!! Anh tệ lắm nhé, hôm mùng 3 vừa rồi là SN anh mà sao sáng nay gọi điện ko nói cho em biết??? /:) Giận quá đi mất X( Nhưng thôi, anh Quang vẫn còn nhớ được "chỗ lần đầu mình gặp nhau" là nghe cảm động rồi ^^ Tha cho anh lần này :)>-. Hôm nào lại gọi cho em nhé ;).

Hic, giá xăng đúng là quá đáng thật, bây giờ em cũng ko biết Thanksgiving này có đi chơi được ko nữa, tất nhiên xa của các anh chị ở đây em ko phải trả tiền xăng nhưng như thế thì áy náy lắm...

ko tiền , ko xe, ko bằng lái......sống 1 cuộc đời ko xăng dầu...xe đạp cúc cu đi trên phố.....:))......ko màng đến giá xăng......;))

ặc , má mì em bảo là xăng sắp tăng lên 15 ....:(( trời , tan tành giấc mộng vi vu xe máy :((

:D
Hình như tăng lên có 14 K thui bạn Châu ạ:D
Nhưng mà nếu giá dầu thế giới lên trên 70$ thì nó mới lên thía
:( Chẳng hiểu từ lúc nào mình chăm xem thời sự thế :( :)

rat vui thong bao voi anh chi em ba con gan xa cuoi pho la co the trong thoi gian rat ngan toi day gia xang se la 15k 1 lit

vo cung vui ve

Back
Bên trên