Giá xăng tại VN !!

Nguyễn Bảo Anh Thư đã viết:
Nhưng muh dân đi xe gas thì lại thường là lắm tiền, nên cũng ko đến nỗi :)).
[-x Chị đi xe gas nhưng mà tiền đâu mà lắm! :-$ Không nên đánh đồng như thế em ạ! ;;)

Anh Hà: Lấy xe đạp ra đi ở cái đường Nguyễn Trãi ấy đồng nghĩa với việc hít khói sau mấy cái xe bus đấy, xem anh Hà khỏe lên được bao nhiêu nào! ;)

Trần Hoàng Anh đã viết:
8-| Từ 12h trưa ngày hum nay (29/ 03/2005), giá cho xăng 92 đã là 8000 VND/lít và 7800 VND/lít đối với xăng 90 rồi [-( . Híc tình hình này, tonight, chắc phải chong đèn dầu ngồi viết thư chia tay với HoNeY thui :(( , giá xăng đắt thế sao hai đứa đi lượn phố với nhau được cơ chứ??? (Ôi! Lý do thật là thê thảm |-) )
Híc híc lại một cuộc tình tàn =; ...
Hu hu...
hehe, hơi giống em 1 tí. Hôm qua nó nghĩ đến việc cứ đi đón là y như rằng hết nửa bình xăng mà nó hãi, bảo em tự về :))
Ô, cái lí do tăng giá xăng. :|
May mà mình chưa sử dụng xe máy, ko thì đến cho cái xe về hưu vì ko đc đổ xăng. :D

giá cả cái gì cũng tăng nhưng mà có thấy lương của ông bà tăng đâu nhỉ?
sắp tới học phí cũng tăng nốt.
hồi trước giá IT và mobile cao chót vót giờ hạ gần 1 nửa mà ko thấy họ kêu ca gì,còn bảo sẽ hạ tiếp.
thế mới bít họ ăn của dân nhiều thế nào?
xe bus cứ kêu lỗ nhưng thấy nhiều xe chật ních (bù cho lúc vắng) và lượt người lên người xuống nhiều thế thì chẳng lỗ được đâu.vả lại họ cứ kêu thế nhưng dân chả ai biết họ lỗ bao nhiêu.chỉ có mấy ông ý biết với nhau thôi.
nếu tăng giá xăng,giá điện và giá nước thì sẽ kéo theo nhiều thứ khác tăng theo.
và đồng VN năm nay sẽ tiếp tục mất giá mạnh. :(

:(( Giờ tiền nước cũng tính theo kiểu tiền điện rồi, theo cấp số nhân ấy chứ... Dùng dưới mức này thì tính theo đơn giá này, nhưng chỉ cần nhỉnh hơn thế 1 đơn vị thôi là giá đã lên gấp đôi...
Híc híc híc, nghĩ đến mà hãi [-( [-( [-(
Con em ruột ngày nào cũng đi từ Láng đến trường ams- Giảng Võ học thì gào ầm lên là giá xe bus tăng từ 2500đ -> 3000đ [-( , có nhiều chuyến là 5000 khìn cơ đấy =; ...
Như thế này thì hỏi tại sao dân ngoài Hà Nội này lập gia đình muộn :-s ? Giá cả sinh hoạt đắt thế cơ mà :(( ? Đến lo cái thân mình chưa xong nói gì đến thuê/ mua nhà v...v... Yêu vợ/ chồng đến mấy thì cũng thà góp gạo thổi cơm chung với papa, mama cho nó... an toàn :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Ặc,hôm trước nhìn vào cái giá xăng còn định làm rõ trắng đen vì tưởng cây xăng dám tự ý tăng giá chứ :-s 8k/lít :(( Kinh khủng :-& Hồi trước 7,5k là đã quá đáng lém rùi==>bi h vì cái cơ sở quái gì mà có thể tăng giá xăng lên từng đấy ko biết nữa /:) Cũng may mình ko còn xe máy để mà đi ==>đỡ tốn tiền :))

8800 1 lít xăng 92
1 ngày đi học cả đi cả về mất 30 cây ( học vãi xa )
đi đến nhà nhạc phụ nhạc mẫu mất 15 cây
đi học đàn sáo anh ngữ tin học mất khoảng 10 cây
tính phụ trội thêm 5 cây nữa !
xem nào
60 cây 1 ngày
chắc 1 ngày 15k tiền xăng !

Xăng mà tăng giá 1 lần nữa là mình k đi xe máy luôn

VỪA MUA VÉ XE BUS MỚI ROÀI...
THÔNG TIN LÊN GIÁ 10K HOÀN ToÀN LÀ SỰ ThẬT...
CHẮC CHẮN SẼ LÊN MỘT LẦN NỮA TRƯỚC TẾT...
MÀ NGHE ĐÂU CÒN LÊN ĐỤNG TRẦN 12K CƠ CÁC HUYNH ƠI :((

Chú này ngây thơ nhỉ? :D làm gì có giá trần mà kêu đụng trân

Giá xăng tăng là chuyện bình thường chứ sao.
Hồi trước có nhà nước bù lỗ nên giá xăng rẻ hơn ...nước khoáng!!!!!! :eek:
Chuyện này thì dân EU chỉ dám mơ /:)
Còn bây giờ thì giấc mơ đã kết thúc

dinh tuong lan đã viết:
Tên em hay quá! :x Họ kép hả em? :)

Đúng đấy ạ
Tại hồi trước chỗ ông nội em ở nhiều họ Trịnh quá nên phải thêm 1 chữ nữa cho đỡ nhầm :D

Theo anh giá xăng ở VN sẽ ổn định ở khoảng 17k / lít và một thời gian nữa sẽ tiến tới thả nổi giá xăng theo thị trường thế giới. Các cô các chú cứ chờ độ 1 năm nữa mà xem :D Mà anh thấy giá xăng tăng là hợp lý, cả giá xe bus tăng lên tý nữa cũng vẫn hợp lý thoai :D

Ah nhưng mà giá xăng dầu tăng thì nước mình được lợi chứ nhỉ? VN mình xuất khẩu dầu nhiều lắm cơ mà???

Còn chú Tú kêu là nhà nước ko phải bù lỗ cho xe bus là hoàn toàn sai đó nha [-x Anh chưa thấy 1 nước nào mà nhà nước ko phải bù lỗ cho giao thông công cộng cả đâu [-x (thường là nhà nước phải bù lỗ 50%, tức là khi bán cho chú cái vé là 3000, thì nhà nước bù lỗ 3000 nữa) Chắc chắn VN cũng ko phải ngoại lệ rồi vì giá vé rẻ thế cơ mà :|

Còn mấy cái xe phụt khó mù mịt vì thứ nhất là cái đợt đấu thầu các bố ký cọt lằng nhằng gì nhập 1 đống xe bãi rác của bọn Tầu về mông má lại, tiền thì thật, xe thì giả, hậu quả là dân phải chịu đi xe lởm, chỉ béo mấy thằng ký :(

17k 1 lít xăng thì mình đi xe đạp
bây h 8,8 k đã choáng vãi cả đái rồi

Mai sắp lên 9,7k/lít đây. Thôi kiểu này năm sau chắc lại cuốc bộ đến trg rồi. :))

mỗi ngày mình đổ 20k vào con dim lởm, trông thía thôi mà cũng xót phết :-s

Bây giờ tăng giá tiếp thì hạn chế thôi chứ dứt khoát ko đổ thêm đâu :)>-

Không hiểu đến lúc thả nổi giá xăng, thậm chí thu thêm thuế xăng dầu thì tình hình thế nào nhỉ? Chắc toàn dân đi xep đạp quá :D

Theo anh giá xăng ở VN sẽ ổn định ở khoảng 17k / lít và một thời gian nữa sẽ tiến tới thả nổi giá xăng theo thị trường thế giới. Các cô các chú cứ chờ độ 1 năm nữa mà xem Mà anh thấy giá xăng tăng là hợp lý, cả giá xe bus tăng lên tý nữa cũng vẫn hợp lý thoai
PHú hào đại tư sản :((
Ah nhưng mà giá xăng dầu tăng thì nước mình được lợi chứ nhỉ? VN mình xuất khẩu dầu nhiều lắm cơ mà???
Mai sắp lên 9,7k/lít đây. Thôi kiểu này năm sau chắc lại cuốc bộ đến trg rồi.
hình như là 10k cơ anh ạ :((
Xuất khẩu đc một nhúm dầu thô thì được mấy xiền :((

Back
Bên trên