Gấp sao

Hờ hờ, đang có nhu cầu thanh lý sao (10000 cái), giá cả vẫn như trên nhưng hình thức và chất lượng đảm bảo nhé, tự làm mà. Ai mua không.

CHo xin đê ông ơi, người ta gấp sao cốt cái ý nghĩa và để thể hiện tình củm.....
Thứ nhứt: làm vậy là ko tôn trọng đống sao ông gấp hay người khác gấp tặng ông....
Thứ hai: chẳng ai mua vì như thế là ko tôn trọng người mình tặng...
Thứ ba: ngoài lề tí, 2 người này avatar giống hệt nhau, ngu cũng biết có chuyện... :D

Chỉnh sửa lần cuối:
tự gấp hay hơn nhiều chứ, tuy có hơi xâu xấu một tí (do tui làm xấu), nhg mà như thế hay nhất, cái gì mình tự làm cũng có một ý nghĩa đặc biệt mà ko có cái gì hơn được. Về hình thức mà nói thì chắc cũng ko khác nhau mấy, nhg ng nhận là một ng có cảm giác thì chắc chắn sẽ thấy (ko cần nói ra). Ng mình chnj để tặng sao thì chắc là một người như thế chứ. Gấp sao, tuy không đẹp bằng ngoài hang, nhưng những sao ấy là tình cảm cũng như sự kiên nhẫn của bản thân người gấp. Nếu đã có tình cảm thật se ko thấy mất thời gian đâu. Kiểu kinh tế thế kia chỉ là che mắt thui, chắc chắn tình cảm ko bằng được. Tất nhiên ko phải ai gấp ngay cũng đẹp, nhg nếu gấp nhiều thì sẽ quen và sẽ đẹp lên thôi. Đấy ko phụ thuộc vào hoa tay mấy mà cái chính là ở sự tôi luyện và tình cảm chân thành.

Phan Hoai Nam đã viết:
Hờ hờ, đang có nhu cầu thanh lý sao (10000 cái), giá cả vẫn như trên nhưng hình thức và chất lượng đảm bảo nhé, tự làm mà. Ai mua không.
quá lố bịch rồi đấy :nono:

Đúng là lố bịch thật. Tại sao lại có thể đem tình cảm, sự kiên nhẫn, sự tỉ mỉ, sự chu đáo .... của một người khác dành cho mình mà đem bán được nhỉ. Tớ thấy thương cho bạn nào đã tặng sao cho Nam.
[-x

để gấp đc 1000 ngôi sao ko phải dễ đâu cha nội ơi, cũng tốn công, tốn thời gian và tốn cả xiền nũa đấy. tại sao anh Nam lại ko bít tôn trọng nhỉ?

Trần Quỳnh Anh đã viết:
gấp sao hay gấp hạc thì nhanh hơn?
Gấp sao nhanh hơn nhiều em ạ. Mà 1000 ngôi sao có thể để vào 1 lọ chứ 1000 con hạc (đủ bộ phải thêm 1000 sợi dây để treo lên nữa) thì em phải kiếm 1 cái hộp khá vĩ đại để đựng.
Ngày xưa nhìn mấy bé ngồi gấp sao tặng bạn cứ buồn cười sao mấy em viển vông thế, giờ thì bận ngập đầu ngập cổ mà vẫn phải tranh thủ lúc nào rảnh tay là gấp hạc cho đủ 1000 con.:( .

Nhưng bây giờ có những tờ giấy gấp hạc cũng đẹp mà bé lắm mà, với cả theo em gấp sao và gấp hạc tương đương nhau về mặt thời gian.... :) đều lâu, chỉ là Hạc to hơn và cần sự cẩn thận, nhưng nếu gấp sao ko cẩn thận cũng dễ bị hỏng, nói chung ko nên coi thường..... :)

Nguyễn Thúy Hà đã viết:
Trần Quỳnh Anh đã viết:
gấp sao hay gấp hạc thì nhanh hơn?
Gấp sao nhanh hơn nhiều em ạ. Mà 1000 ngôi sao có thể để vào 1 lọ chứ 1000 con hạc (đủ bộ phải thêm 1000 sợi dây để treo lên nữa) thì em phải kiếm 1 cái hộp khá vĩ đại để đựng.
Ngày xưa nhìn mấy bé ngồi gấp sao tặng bạn cứ buồn cười sao mấy em viển vông thế, giờ thì bận ngập đầu ngập cổ mà vẫn phải tranh thủ lúc nào rảnh tay là gấp hạc cho đủ 1000 con.:( .
giờ có ... rùi ha? :)

à mọi người có để ý là mẩu rao vặt rẻ tiền của người mang tên NAM trên kia nói là "10000" sao hay ko?đếm được tròn trĩnhmootj con số như thế thôi cũng đã chết mệt... vẫn là cái lố!
ko biết bao giờ mới hết những kiểu câu bài vớ vẩn thế này?

Re: Sao va hac....nho lai nhung ki niem

Le Thanh Khoa đã viết:
Qua that gap sao va gap hac de tang la mot cach bay to tinh cam that thu vi, va doi voi minh, chi gap sao va hac de tang mot nguoi duy nhat thoi, cho du nguoi do co den voi minh hay 0?...Cai gi lam lan thu 2 cung 0 hay va y nghia nua fai 0?...The cac ban da bao gio gap hac va viet dang sau nhung con hac do nhung loi tam su cua minh, cu ngo nguoi do se 0 bao gio de y va doc duoc chua?...va cuoi cung nguoi do vo tinh da doc duoc, va vo tinh nhung loi tam su ma minh chi muon viet ra nhung 0 muon duoc doc, neu duoc doc thi nguong lam cung da den voi nguoi do...Va cuoi cung nhung uoc mo gui gam sau nhung con hac cua minh cung duoc thanh hien thuc......Va cac ban cung da bao gio gap sao ma to giay gap chi rong co nhieu nhat 2mm chua?....co nguoi nhin vao bao minh vo vo to giay chu 0 fai la sao, roi nhin ki moi nhan ra duoc ngoi sao be ti teo...Neu thay mot co be nao do cung may dua ban than luc nao cung cam mot con dao doc giay( de gap sao nho xiu) va mot tui ni long dung do gap sao thi do chinh la minh day...<---Nhung do cung da cach day 3 nam roi, thoi hoc sinh do that dep....Nho qua'....

chi iu, nghe chuyện of chị cute thế ! Em thì chưa bao giờ gấp nhiều đến vậy cả, chỉ gấp chơi..vì chẳng có ý định tặng ai nên không có ý định gấp tử tế :D nhưng mà tặng sao này cũng có ý nghía ghê :D Chắc phải khi nào có người yêu rùi em sẽ học tập chị :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Thật là quá lố bịch và rẻ tiền ... [-x

Có ai biết gấp sao theo kiểu giấy ribbon ko ???

Đính kèm

20.3 KB · Xem: 53
Chỉnh sửa lần cuối:
to PMN:ờ ... đẹp thật ... nhưng không biết cách gấp :( .... cái sao này chắc đến sinh nhật tao bà Tuyết Băng sẽ gửi về cho đó Ngọc ạ :D

Đính kèm

29.9 KB · Xem: 54
Đẹp vật ạ.... bảo bà ý dạy cách gấp đi xem nào.... mày sướng thế.... có phải cái bà tặng mày quả bóng rổ ko thế....

ờ nhìn hay hay . tự nhiên thấy cái nơ ở giữa .. ngộ thiệt :D
Bà Băng bảo tặng tao nhưng mà đến sinh nhật cơ :(

Ối.... thế thì tận tháng 1 cơ à... chán thế..... đang định gấp tặng con bí sinh nhật..... :(
Gấp sao này khó quá.... :((

Tao nghe bà Băng bảo là gấp không khó ...... chắc là do tui mình chưa bít gấp thui :( mà tao thấy con Bí nó có nhiều lọ sao lắm ..... tặng thêm lọ nữa hình như ko được độc lắm :(

Back
Bên trên