Frohe Weihnachten und ein gutes neues Jahr!

Trần Hoàng Vân
(vicep)

Hallöchen,
von München... :D wünsch Euch alles Beste zum Weihnachten und Neujahr! :beerchug: :dazzler: :guitar: :drummer:
*Van*
P.s: Sollte jemand Weihnachten oder Silvester in München feiern wollen, ist die/der jenige ganz herzlich willkommen :D
Ansonsten ist n spontaner Vorschlag immer ne feine Sache ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Có vẻ dân tình đi đâu chơi hết rồi sao, lời mời của em Vân hấp dẫn thế này :D. Em Vân thông cảm, em mời muộn quá, anh nghĩ là mình không được mời nên đành chấp nhận lời mời của bọn bạn lên Berlin rồi, có gì hẹn em ở Hà Nội vậy!

Leider kann ich zwischen den Jahren nicht nach München fahren, wie immer. Am Weihnachten besuche ich meine Eltern in Mainz, am Neujahr die meiner Frau in Oberhausen ( NRW ).

Zu Euch allen alles Gute zum Weihnachten und guten Rutsch zum Neujahr !

Ekeke moi ng ko thay la Noel nay co em Thao va ban em Thao tu tan Anh sang München choi a :D Cu tuong la cac anh nha minh phai chay cuong xuong München het ca chu li, ai de... :D

Anh HA lên Berlin đúng đợt đấy à :((. Không gặp. Hix, đã xin lỗi rồi, giờ đọc được bài này của chị Vân lại phải xin lỗi chị Vân lần nữa :)

Uh kho the day em ah, duoi nay co ve xa xoi heo lanh qua nen co khach den la cu mung dien cuong len the day :-s Ko sao, hen em dip khac vay, chi can ca nha biet München luc nao cung rat gastfreundlich la dc ;)

Cả nhà vui wá nhỉ,cho iem hỏi cái: "Wie viel gibt es Amser in Deutschland?".
Ah,natuerlich ungefehr...

Chỉnh sửa lần cuối:
Em vào trang danh sách thành viên HAO ... search những người ở Deutschland ... và sau đó ... mời em cứ tự nhiên zahlen !

Danke schoen...
Thế có hội học sinh trường Ams ở Deutschland kô anh?

Trên danh nghĩa thì có em ạ, chủ tịch hội Trần Hoàng Vân TU Muenchen, phó chủ tịch phụ trách các hoạt động vui chơi và giải trí Đinh Huy Anh Uni Mannheim.... Em đang công tác trong bộ Nội Vụ, tổng cục 2 hay sao mà co vẻ quan tâm thế :)

BÁc Hoàng Anh nói thế làm em ý sợ :)):

Em chỉ muốn có liên lạc với những Amser khi sang ấy thui mà.
Nhân tiện nói luôn,em sắp sang học Ilmeneu của bang Thueringen,lúc ấy còn phải nhờ các anh các chị nhiều.

Hehe cac bac phong chuc CT cho em tu khi nao thie ;;) Nhung ma em dc cai ngoan ngoan de bao, cac bac da day thi em phai nghe chu biet lam sao :D
The cac bac nhau nhet Weihnachten va Silvester nhoe nhoet den dau rui? Ca nha vui ve va "rutschen ins neue Jahr" tot dep ca chu :D Dot Ferien nay em ngoan qua cha di dau ru ru o nha, may ngay 24 voi 31 thi den feier voi "Familie" => ko co ti alkoholisches nao nhe ;;) :D :))
@em Trung Dung: Willkommen em vao box Deutsch nhe, co gi thac mac hoac ko co gi thac mac :D cung xin moi em post tu nhien, neu em dang hoc tieng Duc o GI Hanoi co the lien lac voi Ha Phuong - cuc ki tich cuc nang no va rat am hieu van de du hoc Duc do... :)

Trung Dũng: Học ở Ilmenau thi chắc là sẽ phải lên Nordhausen học Kolleg rồi, hi vọng gặp chú em trước khi anh ra trường.

Chỉnh sửa lần cuối:
Em học ở GI khoảng 2 năm (từ đầu lớp 10-->hết lớp 11),lớp 12 nghỉ ôn thi ĐH.
Em h đang học ở BBI,học ở GI hay,giao tiếp tốt,luyện phản ứng và phát âm,nhưng em thấy ngữ pháp có vẻ kô ổn lắm,nên mới chọn học BBI cho chắc về phần này.

Mình không được cập nhật thông tin cho lắm nên ko biết em Dũng bảo BBI là gì, ở Hà Nội chỉ biết mỗi 2 chỗ học tiếng Đức là Viện Goethe và Trung tâm Việt Đức (VDZ) ở Bách Khoa mà thôi. BBI là viết tắt của cái gì thế ??

Oài lâu lém mới mò vào box nì.
To anh Hoàng Anh:Nói thật em cũng kô nhớ viết tắt của kí rì?:p Nhưng nó ở Bà Triệu.
Chít roài cả nhà ơi,bây giờ bọn ĐSQ Đức lại giở chứng,bắt nộp hồ sơ trong đấy nó đòi Zeunigs của những 2 Semester liền,lệch lạc hết cả kế hoạch roài:(:)(:)(:)((

Thế cũng chưa đến nỗi nào đâu, nếu em chuẩn bị tiếng Đức tốt ở VN rồi hết 2 kì sang đây thi kolleg vào luôn thì vẫn đâu vào đó đấy chứ.
Ah mà em có định học kolleg ko ý nhỉ hay là học DSH? Nếu DSH thì lại càng ko có vấn đề gì, có 2 kì thi xong đc vào uni học luôn.

Em định học kolleg chị ạ,nhưng khổ nỗi học ĐH ở VN bê tha quá nên thêm 1 kì nữa chắc em chết như con rết:(

Back
Bên trên