Forms U might need for application process

Cho em hoi ve cai Certification of Finances:
1) Cau 15: Do U plan to remain in the U.S during the summer? Neu tra loi No thi cau 17: What are the sources and amounts of support available to U during the summer? Em de trong co duoc ko?
2) Cau 18 ho noi se attach a copy of this form Certification of Finances) to Form I-20. Both the form and certificate must be shown to the U.S.Consul
to obtain a visa: ko hieu ho co attach 1 document nao stating the income (cai document ma minh nop) ko? hay chi cai Certification nay (chi states cai annual support, ko states cai household income) voi I-20 thoi? (vi probably em inflate cai income len 1 ty)
Cam on moi nguoi nhe.

Cho em hỏi câu 18, form Internation Student Financial Aid Application, "Do you have a source of emergency fund once you arrive in the United States?" Cái này nghĩa là gì ạ.

cau 15: not applicable
cau 18: theo chi hieu la trong truong hop khan, gia dinh em co nguon qui nao ngoai cac nguon support minh da khai ko. Cha nho nam ngoai minh khai cau nay the nao nua :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Cám ơn chị gái :D.
Btw, Eph là con gì em tra từ điển ko thấy nhỉ.

Eph(raim) Williams :)

Btw, nam nay dien form nao nho copy vao, vi moi nam deu phai renew lai finaid, lai phai gui lai may cai form cua no nay thi phai 8-|

Câu nay có lẽ có người hỏi rồi nhưng em vẫn xiin hỏi lại:
Chứng minh tài chính bao nhiêu thì đủ.......5000, 10 000

tùy trường chứ nhể? í là fu thuộc vào finaid họ cho mình?

Em xin hỏi mấy câu:
1. Trong " international student certification ò finances" - câu 9
official certification ò funds nad amounts
có yêu cầu chữ kí của nhà băng + bố mẹ
Chứ kí của nhà bank thì thay bẳng bank statement được, còn chữ kí bố mẹ thì giả mạo à.

2. tRong " internation financial aid application" có 2 câu em băn khoăn:
Câu 22: Does your family own ít home?
do cái chính sách sổ đỏ lằng nhằng của nhà nươc, nhà em bây giờ chưa sở hữu nó. Có nen giải thích cho bọn nó hiểu không

3. Những thông tin mình điền trong 2 form trên có cần trùng với thông tin khi mình xin visa không?

Ý em nói visa ở đây là hỗi xin J1 và cả F1 sau này nứa.........

trời ơi bi giờ mày mới làm mấy cái này à...mày phải đưa bố mẹ kí rồi gửi sang chứ??

cho em hỏi luôn là bank statement thì mình nói bao nhiêu cho nó có đi có lại một tí ạ? có nên khai thật ko a?

HAnh, mày lo xong cái vụ này rồi à?

UOng Phuong Thao đã viết:
Em xin hỏi mấy câu:
1. Trong " international student certification ò finances" - câu 9
official certification ò funds nad amounts
có yêu cầu chữ kí của nhà băng + bố mẹ
Chứ kí của nhà bank thì thay bẳng bank statement được, còn chữ kí bố mẹ thì giả mạo à.

2. tRong " internation financial aid application" có 2 câu em băn khoăn:
Câu 22: Does your family own ít home?
do cái chính sách sổ đỏ lằng nhằng của nhà nươc, nhà em bây giờ chưa sở hữu nó. Có nen giải thích cho bọn nó hiểu không

3. Những thông tin mình điền trong 2 form trên có cần trùng với thông tin khi mình xin visa không?
1. Chữ ký bố mẹ thì anh không giả mạo, nhưng bạn anh năm ngoái giả không có vấn đề gì nên chắc là được. Nhưng nói chung là không nên.
2. Không cần, bừa đi, chả ai kiểm tra đâu.
3. Khi mình xin visa nó sẽ in trên I20.

Lê Quỳnh Anh đã viết:
cho em hỏi luôn là bank statement thì mình nói bao nhiêu cho nó có đi có lại một tí ạ? có nên khai thật ko a?

HAnh, mày lo xong cái vụ này rồi à?
Không nên khai thật, em nên tùy trường mà khai. Còn xin được rồi thì tất nhiên là phải mặc cả, giống như anh xin thêm được 1500 USD 1 năm

Cho em hỏi về mấy cái Supp:
Supp của mấy trường khó chịu không thể tả, nó bắt em khai la apply những trường nào năm nay. (Mà không phải optional đâu). Không biết là cứ nên thành thật khai (hic hic, em apply 15,16 trường, lấy đâu ra đủ chỗ mà viết nên thành thật lắm thì cũng chỉ kiếm vài cái college cùng hạng điền vào thôi) hay là cứ lờ tịt đi ạ?

Cái chứngs nhận bảng lương có thể từ Tiếng Việt rồi công chứng ra Tiếng Anh có được không

To Trang:
Tớ thấy cậi cứ ghi những cái trường đỉnh nhất cậu apply vào để dọa bọn nó chơi. Cho bọn nó thấy mình rất competitive và risky. (Harvard, Princeton, MIT..) B-)

To Thảo :
Công chứng chắc được tại vì tớ cũng làm thế và gửi hết rồi. :)

Tran Tuan Vinh đã viết:
To Trang:
Tớ thấy cậi cứ ghi những cái trường đỉnh nhất cậu apply vào để dọa bọn nó chơi. Cho bọn nó thấy mình rất competitive và risky. (Harvard, Princeton, MIT..) B-)
CHắc ko. Nếu nó thấy mình thực sự có cơ hội được nhận vào những trường đấy, tức là giảm khả năng mình vào trường nó nếu nó nhận mình, như thế nó chẳng nhận mình nữa, thứ nhất phí chỗ cho học sinh khác, thứ 2 giảm yield của trường nó --> ko có lợi cho bọn nó.
Nhưng cũng có, tại hình như có anh chị nào bảo là nếu cần thì bọn nó vẫn có cách biết được mình apply vào đâu. THế nên ko hiểu câu trả lời của mình có thật sự quan trọng lắm. :-/

:)) Tớ chỉ nọi vui thôi mà. Chú Minh làm gì mà đã bảo là tốn chỗ. :))
Tớ thấy cậu thích ghi trường nào cũng được mà ko ghi cũng ko sao. Theo tớ thì thôi. (Mà trường nào require cái đấy vậy ? )
Cái này có quan trọng gì đâu. Quan trọng là essay hay, GPA , standard test cao... :)

To Kiều Trang:
KT đã viết:
Cho em hỏi về mấy cái Supp:Supp của mấy trường khó chịu không thể tả, nó bắt em khai la apply những trường nào năm nay. (Mà không phải optional đâu). Không biết là cứ nên thành thật khai (hic hic, em apply 15,16 trường, lấy đâu ra đủ chỗ mà viết nên thành thật lắm thì cũng chỉ kiếm vài cái college cùng hạng điền vào thôi) hay là cứ lờ tịt đi ạ?
Trong financial form thì tớ để trống như chị QMy làm, còn trong cái application của 1 số trường, tớ điền tên 3 trường khác với phương châm: 1 trường tương đương, 1 trường thấp hơn chút đỉnh, 1 trường thấp hơn hắn. Ko biết cách này có ổn ko nhưng tớ chưa nghĩ ra phương án nào hơn.

Hồ Lê Việt Hưng đã viết:
3. Khi mình xin visa nó sẽ in trên I20.
Cho em hỏi nó in những khoản tiền gì trên I-20? tiền lương bố mẹ(mà mình khai trong form) có bị attached với I-20 ko? hay chỉ in số tiền trường expect mình contribute thôi? (câu này em đã hỏi 1 lần nhưng ko thấy ai trả lời, mạn phép hỏi lại, mong có ai trả lời giùm. cứu cứu) HELP ME ! ! !

Ở I20 nó chỉ ghi contribute của mình thôi, nhưng nó có mở ngoặc từ nguồn nào. Với lại I20 có cái attachment là cái certificate of finance. Ko biết các trường thế nào chứ trường chị nó gửi về cùng tất cả giấy tờ tài chính chị nộp cùng certificate of finance để CM :)

Chuyện các trường apply thì chị cứ ghi loạn xì ngậu, về sau lúc được nhận nó có cái survey hehe hỏi là đã apply tổng cộng bao nhiêu va được bao nhiêu trường :D

Back
Bên trên