Forms U might need for application process

Thank bác Mod :)
Em điền form riêng của trường có câu: "Do you anticipate any difficulties in your ability to work 6-10 hours/w during the âcdemic year or full time during vacation, including summer?" --> điền là No phải không ạ?
Nhân tiện cho em hỏi luôn: các anh chị bên đấy làm việc trung bình bao nhiêu tiếng/tuần ạ? Student's summer earnings thường là bao nhiêu ạ?

Cho em hỏi một câu được không ạ? Em ko apply sang Mỹ, nhưng em nghĩ các nước khác apply cũng giống Mỹ ;;) . Vậy các anh chị cho em hỏi là nếu em tự dịch bảng điểm học kỳ I của em thì em phải xin ở trường cái dấu như thế nào đây ạ? Mà thật ra chính cái bảng điểm gốc nó cũng chả có dấu má gì cả, như vậy em mang đi lên trường photo công chứng được ko?

Phải có dấu chứ em, em mượn học bạ của trường, mang ra công chứng + dịch sang tiếng anh hoặc em tự dịch rồi mang lên cho Mr. Principal ký + đóng dấu. Thế là xong em ạ. À quên nộp sang Mỹ, Anh, Úc, Spore cơ bản thì giống nhau, nhưng khi làm em sẽ thấy có những cái khác nhau đấy :D

Doãn Hoàng Lan đã viết:
Thank bác Mod :)
Em điền form riêng của trường có câu: "Do you anticipate any difficulties in your ability to work 6-10 hours/w during the âcdemic year or full time during vacation, including summer?" --> điền là No phải không ạ?
Nhân tiện cho em hỏi luôn: các anh chị bên đấy làm việc trung bình bao nhiêu tiếng/tuần ạ? Student's summer earnings thường là bao nhiêu ạ?
Ừ, trả lời là No.
Còn max number of hours làm việc phụ thuộc vào cả policy của trường, có trường cho làm 8h là nhiều, có trường cho 20h. Nếu ko phải nghiên cứu, giúp đỡ giáo sư research thì trung bình xê dịch khoảng 6-7 đô/giờ, nhưng hè hoặc break thì được làm full time, cứ thế mà nhân lên, nhưng tuy được làm full time nhưng nhiều khi cũng khó để kiếm đủ giờ vì hầu như sinh viên quốc tế nào cũng lao đi kiếm việc.

hiz cho em hỏi cái câu 14 trong certification of finance: What is the total amount of money you expect to have when you arrive at this institution?
thì phải điền thế nào ah. ?
mà thực ra em cũng ko hiểu câu hỏi lắm?

với cả câu 17: what are the sources and amounts of support available to you during the summer?
nếu câu 15: do u plan to remain in the US during the summer trả lời là ko thì có cần điền câu 17 này nữa ko ah. ?

Đúng roài em ạ, nếu câu 15 em trả lời ko thì câu 17 ko cần điền. Còn câu 14 là 3000$ vì nhà nước mình chỉ cho em mang như thế ra nước ngoài thôi

Certification of finance không phải được nhận vào rùi thì mới gởi sao?

Đâu có đâu nhỉ -> nó bảo tớ đến tháng 5 hả gởi -> gởi cho nó để nó issue I-20 cho tớ!!!

Oạch thế mà tớ gởi luôn...nó nhận được mà chẳng nói gì :D

Một số trường hỏi Certification of Finances đi kèm với International Student Financial Aid form khi apply, nhưng có trường chỉ yêu cầu cái Certification đấy sau khi accepted, có nơi đòi khi apply nhưng đến khi accepted lại hỏi lại cái mới để làm thủ tục nhập học. Nên mới phải check yêu cầu riêng của từng trường. :)
TH

Cho em hỏi một cái này ạ. Đây là bản financial aid cho Sufield Academy (boarding school, ko fai college). Nó hỏi là Do you have aplace to stay during school vacation? Thì mình trả lời thế nào ạ? Bình thường nếu không có chỗ đi thì during vacation mình bị tống đi đâu ạ? (puzzled???)

Đàm Minh Hiếu đã viết:
Đúng roài em ạ, nếu câu 15 em trả lời ko thì câu 17 ko cần điền. Còn câu 14 là 3000$ vì nhà nước mình chỉ cho em mang như thế ra nước ngoài thôi

Ơ, thế nếu em ghi nhiều hơn có sao ko? Vì em tưởng là số tiền mình có cả ở trong credit card, mà có 1 trường em xin contribute ít, nhỡ gửi cho bon nó rồi, mà lại ghi câu đấy nhiều quá :((

Cho em hỏi là cái grading system có phải là do anh Hưng tự làm không??? Tại vì em thấy có mấy cái infor lạ quá :"Tel: (844) 846-3709 * Fax: (844) 846-3666
Email : [email protected]". Với cả cái này sau đó đi lấy chữ kí của hiệu trưởng là xong à???

mọi người ơi cho em hỏi ở trường em kô có counselor thì có thể nhờ ai kí được? còn cái expository prose thì em phải làm thế nào ạ?

Các em 05-08, 06-09 nên xem topic này. Trên VA còn có 1 topic tương tự do chị Thảo Nguyên trả lời.

Back
Bên trên