First-year students, let's rock!

Nguyễn Diệu Hương
(dieuhautotbung)

Thành viên danh dự
Well, đã có vài bài hỏi han về hành trang vào đại học rồi nhưng mà tớ đang hứng chí nên muốn khuấy động mọi người 1 tẹo ;;) Ko biết mọi người có ai over-excited như tớ ko nhỉ? :))

Tiện thể cho tớ hỏi luôn việc chọn lớp đến đâu rồi? Đã ai biết dorm mình ở là cái nào và roomies ra sao chưa?

Any plans for having fun next year? ;)

Hello em Hương, anh mà nhớ không nhầm thì em sắp vào Smith học? Mời em sang Amherst chơi. Tình hình là đứa bạn duy nhất ở cùng Amherst với anh (học UMass) bây giờ đã graduate rồi. không có nó thì tình hình là anh sẽ đói ăn trầm trọng :(( năm sau sẽ phải nhờ đến các chị em ở Smith với MHC giúp đỡ nhiều rồi.

Có cái này nữa, hôm nay anh gọi điện về nhà. ông già anh bảo là: hôm trước có một cô gì bảo là học trường "sờ mít co lịt" ở Mass lên TV nói chuyện ... cô ấy học năm thứ nhất. tình hình là ông già nói tên trường như thế nên anh cũng chẳng biết có phải Smith không. Nhưng nếu mà là Smith thực mà là năm 1 thì không biết có phải là em Hương không nhỉ??

uầy, bạn Hương được lên TV cơ à! ;;) bái phục, bái phục

:D :D :D tớ cũng over-excited lắm. 28 này sẽ lên đường, không biết sang đấy sẽ thế nào. Tớ thì lần này là đi mỹ lần đầu tiên. Tớ nghĩ ấy cũng đi Mỹ năm trước rồi, đúng ko nhể :D
Tớ vẫn còn đang lo đi tiêm mấy cái vaccine hepatis với meningtis gì gì (chắc viết sai, ngại chek lại quá). ấy đã tiêm chưa, cho tớ hỏi tý 2 cái vaccine này là tiêm 1 lần thôi đúng ko, hay phải tiêm cách 3 tháng hay 1 tháng zay :D

plan thì cũng có chút, xmas là sẽ lên NYC hay mấy thành phố lớn chơi!

lookin forward to meeting new people and starting a new life :D

Hurah chị Nguyệt Anh lên TV!!! ;;) Phen này Smith mở mày mở mặt. :)) :))
uh, Xmas tớ cũng có kế hoạch lên NYC đây. Nhưng mà trước Xmas bà con tụ tập ở Northampton đê, có nhiều chỗ hay lắm!!

To anh Long: em nhất định là phải take class ở Amherst rồi :)) :)) hoặc ít ra cũng UMass :)) :))

Urgent: có bạn nào trước năm học mới muốn đi đâu chơi thì lên tiếng nhá! Mà lakeland ở bang nào thế nhỉ?

btw, về chuyện vaccine, tớ tiêm mỗi VGan B. Những cái khác tiêm từ bé rồi chả nhớ (thông cảm, mẹ tớ là bác sỹ :D ) Nói chung trong form của trường ấy thường có hướng dẫn đấy ví dụ cái gì là phải trong vòng 1 năm.... Hồi cuối năm tớ có nhờ mấy bà nurse ở Suffield tiêm cho tất cả những cái còn thiếu là xong.

Chị Nguyệt Ánh trả lời phỏng vấn trong chương trình gì đấy ạ? Tiếc thế em ko xem được, em thấy chị ấy trên TV mỗi chương trình ... Chiếc nón kỳ diệu :D

Năm nay chị Hương học Smith ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Hà tóm được em Nguyệt Minh ở đây rồi nhé, nhìn avatar biết ngay, anh chàng đứng cạnh em có phải là thằng Tùng bao không? Thằng này cùng khóa với anh...

Hóa ra em gái là Nguyệt Minh ở HAO, thế mà bên box English ở TTVNOL nhắn tin hỏi xin tài liệu mãi mà không thấy trả lời, Britney kiêu quá, kiêu quá...

Nếu chưa đọc thì vào đọc lại đi nhớ :D

Tiếc nhỉ, em hô chậm quá làm anh thành 2nd year mất rồi. Nhưng mà em có hô sớm thì cũng chỉ vỗ tay được thôi, 1st year gặm rock mãi gãy hết cả răng rồi :D
Hehe, hội Boston-MA ngày càng đông nhỉ? Nhưng mà bây giờ khỏi phải lặn lội lên đó nữa rồi, tiếc thật :D:D:D:D

Chị Hương học Smith uh ? Cho em đăng ký với :mrgreen: >:) :))

uh Nguyệt anh lên Chiếc nón kì diệu thật :D
anyway, hội Boston-MA chuẩn bị đón em lên chơi cái nhể :D cứ nghỉ là cho em xin đi. khiêp quá ở đây 1 năm rồi vẫn chưa biết mặt mũi cái boston nó ra sao :((

năm sau Smith chắc nhiều người lắm rồi. chắc tuần 3 lần phải sang ăn nhờ... đăng ký với em hương trước phát.
em nào định sang Amherst take class thì bảo với :D take class chung cho vui.

Em là em thích tụ tập ở Northampton đầu tháng 9.
Anh Long đang học grad hả, vậy em sang Amhurse (chị My dạy em từ này) học class của anh cũng được nhẩy? :p
Chị Lan qua chỗ em chơi đi. Vừa có thể đi West Hartford vừa Northampton. :x
Mà chắc em cũng làm Boston 1 chuyến trước năm học, có ai ở đó đi đàn đúm với em ko?

Hullo,
Năm sau chị cũng định đến Smith chơi vì có 1 con bạn cực thân của chị học ở đó. Smith có Tâm với Nguyệt Anh nhỉ? Năm sau thêm em Hương nữa thì làm quả bún chả bún nem là được rồi :D

Đến Smith chơi thì mình ở đâu nhỉ /:) Just wonder. Lần trước có dịp qua Mt. Holyoke nhưng mà cứ thắc mắc ...

hmm, chú Hưng lên đây ngủ phòng anh xong bắt bus sang Smith cũng được :D
tóm lại là các cô các chú sang Five College chơi đê... cho nó xôm vụ. còngg lưng đi làm đê, kiếm xiền, save đấy, Xmas lên NYC chơi :D

mà nghĩ lại, chắc chú chả thích ngủ ở Amherst đâu nhờ. chắc thích sang Smith ngủ... sexy town :D

Hehe... anh Long lôi kéo em Hưng sang chơi Amherst để ngủ cùng nhá, cứ giả vờ đuổi khéo em í sang Smith j/k :))

Chậc, năm ngoái em đã đặt chân đến Smith rồi bác ạ, bụng đã nghĩ là anh hùng sợ gì cửa ải mĩ nhân, cứ a la xô xông vào thôi. Những nghĩ bụng đường đột quá các em cũng ngại, đành tặc lưỡi mà bước đi thôi :((

hehe thế tụ tập ở Five college rồi đi boston nghe cũng được chứ nhỉ? nhưng mà lúc nào nhỉ? Thanksgiving? hay là xmas? xmas em ko muốn đi NYC đâu!!! hehe ai có kinh nghiệm đi west coast? em muốn đi một chuyến vào tháng 1 hoặc là gì đấy :D

Back
Bên trên