Em mới học lớp 10 thôi nhưng có vài điều cần các anh chi học tiếng Pháp giúp

Thì ý anh là đi học thêm để tự trau dồi ngoài giờ học í mà.
Trong các thể loại du học thì Pháp có vẻ dễ dàng và rẻ nữa.:D

O Phap có mấy trường grandes ecoles rất nổi như HEC, Normale Supérieure, Dauphine... Em có thế xin học 2 năm đầu ở 1 trường ĐH bình thường: Université Rennes 1, Montpélier, Metz, Grenoble, Nantes... o dau em thích. Miễn là 2 năm đầu kq học tập phải thật đỉnh để xin chuyển tiếp vào các grandes ecoles.
Học kinh tế muốn đỉnh thì em nên rèn tốc độ & hiệu quả đọc sách, và cả communication vì học từ bạn & thầy cô cũng rất nhiều. Em lên đây hỏi han là cũng có chí tiến thủ và có hứng thú muốn giao tiếp, đấy đã là khới đầu tốt rồi.
Chị hồi trước sang Pháp chả biết tí tiếng Pháp nào, nhưng được cái chăm chỉ lê la hóng hớt nên học tiếng cũng ko đến nỗi nào. Nhưng chị học kỹ thuật (CNTT ở INSA Rennes) nên cũng ko yêu cầu tiếng Pháp cao. Học kinh tế thì khác.
Nếu giờ em muốn có thêm động lực học tiếng Pháp thì nên đặt quyết tâm hàng năm thi DELF hay DALF hoặc TFI bao nhiêu điểm đấy chẳng hạn.
Ngoải ra tiếng Anh cũng nên có kiến thức cơ bản, ít nhất là về ngữ pháp. Sau này vào ĐH sẽ bồi bổ thêm = việc xem phim :)
Nếu em muốn hỏi thêm gì thì PM cho chị.

Ối dời. Mình bị xếp về tỉnh. Anh thấy học Aix cũng vui ^^ vì đang ở đó. Em có thể chọn Lyon rồi Paris cho nó hoành nhưng cẩn thận k qua đc mấy năm Licence thì phiền to đó. Nghe nói ở mí trường đó Licence nó khó lắm =,=!
Em có thể học Licence ở các trường bt thôi rồi lấy kết quả tốt mà Master hẵng xin lên trên đó học vì người ta thường chỉ cần cái bằng cuối cùng của em thôi :-j Cố lên. Lo xa xa xa xa quá... á... á...

Cố lên \:d/ T bh cũng đi tìm hiểu mấy vụ đấy :-j
Tìm hiểu sớm là chuẩn nhưng mà bh chơi cho sướng đi :)) Năm nay nhẹ nhàng thì di thi DELF, TCF các kiểu. Xong lớp 11 thì oánh nhiệt tình 8-}

Anh thấy ở Pháp muốn học kinh tế thì phải có thật nhiều tiền. Nhưng, nếu đã có thật nhiều tiền thì sang Mỹ học cho rồi. Kết luận là học kinh tế thì không nên học ở Pháp.

nhiều là bn hả anh? :-?

Tìm hiểu sớm là chuẩn nhưng mà bh chơi cho sướng đi Năm nay nhẹ nhàng thì di thi DELF, TCF các kiểu. Xong lớp 11 thì oánh nhiệt tình

mấy đứa lớp anh toàn lớp 12 mới chuẩn bị tất cả các thứ :D.

Cảm ơn các anh chị nhiều mà chi phương có phải người yêu anh Thanh k :))
À mà em hỏi nốt là bây giờ học luôn tiếng Anh có tốt k ??

Em mà có vốn Tiếng Anh sang đây lợi lắm, vì dân Pháp không được giỏi tiếng Anh cho lắm.

Học TA trong cái thời đại này không bao h là thừa cả.:))

À cho em hỏi nếu em chỉ học universite thôi thì có nhất thiết là phải học trường ở Paris ko
À mà chị thủy tiên ơi em học bilingue mà hình như ko cần phai thi delf

em có chuyện ngoài lề tí:D
Em đang học Cầu đường Pháp của Giao thông, nhưng sau học kỳ 1 vừa rồi em được học bổng đi Nga, em ko biết có nên rẽ ngang tiếp ko:D

Em Nam cũng học giống thằng bạn anh à?:-?
Học cái hợp với mình là được em ạ.:D

đi Mĩ chán bỏ mẹ em ơi :-<. sang Pháp đi vui hơn =)).

Tại Mẽo to quá mà :(. Có bạn cũng chả đi thăm đc :(. Hè có về ko anh :D. Bà PhuongChau Nguyen đang về rồi đấy xxx

E đang ôm 1 đống sách SAT đây mà lười vỡ mồm ý :(

hehe chịu sang Mẽo với mình rồi à :">. ôi Gemini :x =)).
contact contact :D.

@a Lộc: bạn anh cũng học Cầu đường Pháp của GT ah?:D
Em nghĩ là em thích đi Pháp hơn, nhường các bạn có sở thích Nga vậy:D

Back
Bên trên