e.Guitar

Vo Duc Anh
(anhNup)

Cho các anh em khóa mình thích oánh guitar, trong đấy có mấy bác lớp mình và chú Phú, he he, đặc biệt cho thằng bạn cứt MInh Phiên, vào đây nghe thử bản draft Fade 2 black anh record trên con laptop của thằng bạn anh, nghe sounds cũng dữ dằn phết, he he.
http://www.svuk.org.uk/forums/index.php?showtopic=9864

Nghe được lắm cu Mỹ!

Dạo này thằng minh phiên đánh blues nghe hay phết

thế à, he he, đệ em khá quá, em đang lêu hêu chuẩn bị đi ngủ sáng mai thi, tình hình là trình toán càng ngày càng củ chuối anh ạ, toàn học đối phó, thi xong là quên sạch :D

He he, chú HA đang ở Ru à ? nhớ dạo anh em đi thi tốt nghiệp mặc quần đùi bị bé Mão quát, hài vãi lúa

Ờ ờ ... Thi tốt nghiệp thì thi nhau ngủ hahaha ....

He he, em thi văn, ngủ mẹ 1h15 phút, gối mẹt vào giấy thi, lúc sau ngủ dậy thấy giấy ướt, lol, xin tờ mới, cả phòng nhìn mình nghĩ : " mẹ, thằng ĐA thi văn xin tờ 2, wtf ? "

hehe, anh Mĩ đĩ, bai nay nghe duoc lắm, co dieu thu bang laptop, nghe cu tam ta tam tịt, các bác phải kiếm thằng bass đi.
Em cũng đang máu, để em tập mấy bài dễ dễ Rô măng ro miec thu lại, anh em nghe cho vui, bác Huy Anh đừng cạnh tranh với em bai nay nha',

Viết có dấu đi son of a bitch. Em thu bài này em phải thu 2 layers bằng laptop. Trước tiên em bật bass với drum bằng guitar pro rồi đánh bè james thu vào. Rồi bật cái file đã thu ra loa, rồi đánh bè kirk thu tiếp, theo định luật 13 newton, cứ bè nào thu sau thì to, bè trước bé, lol, máy tính đang hỏng, ko dùng được audio edition, nên chơi kiểu nông thôn thôi, he he.
25 em thi xong, em record bài patience tử tế cho anh nghe, mỗi tội kô có acc steel, nhưng em đánh được cả 3 bè, slash, izzy, duff, nghe cũng mượt phết.

Nó cứ bè phái gì nghe ghê thế lại còn đánh hội đồng nữa chứ . Nghe cũng thuột nuột phết nhỉ, tao đang ngồi làm, vừa thử bật lên thì bị thằng chủ nó chửi làm gì mà cứ toe toe lên thế, sun of a beach, tao bảo thằng bạn cháu nó thổi kèn, thằng kia nó mới bảo kèn đeo gì mà cứ éo éo thế lol.

hehe, mày nói làm tao không dám bật loa lên luôn, kẻo thằng chủ nó sẽ réo tên một số người thân của mình lên mất.

Anh Đức Mĩ, xem cách thu thiếc cụ thể thế nào, em thử phát, dưng mà em cũng đếch có phơ, có mỗi đitotion tren amp thôi, có đánh vào nghe cũng như thổi kèn. hè hè, mà rô măng mà óanh bằng đàn điện thì ra gì nữa nhỉ.
Mà thằng Dũng nghị, tao thấy thằng nào ở đây cũng chỉ co 10 điểm chất lượng, tưởng thế là nhiều, chả lả từ trước đến giờ em chỉ quen 1 với 2, giờ mới biết đấy là điểm khởi đầu cho mọi người. Thằng Dũng nghị đi bốc phét ở đâu mà được 12 thế???

à kiếm điểm à khó lắm đấy, khó lắm, rất khó hơhow. Tao phải đi thuyết trình mấy bài phan tích kinh tế bên chỗ CLB kinh tế mới có được :D. Bọn trẻ nó phục quá nên mới có điểm ^_^

LOL chú Dũng lại đái bắn đi, he he. Nhớ ngày nào vẫn ngồi hàng điện tử nghĩa tân đá nhật, thua ra đập vào, chép bài tập về nhà học thêm cô Đan, he he, vãi hàng, giờ đã ở NƯỚC NGOÀI lol, cant fucking believe.
@ Minh phiên : he he bộ gear tao ngon phết, đàn vẫn là con phò ở vn thôi, nhưng mà pedals nhiều phết 1 con EG7- equaliser, 1 con OS2 - Overdrive distortion, 1 con Dunlop manual Wah Wah, 1 con RR3 - Digital Delay, amp fender frontman 15W, khoái phết.
Còn record tao dùng creative recorder hoặc các chương trình khác nữa, lên internet mà search audio recorder, rồi chọn source là mic, óanh rồi thu vào thôi, kiểu nông thôn, đáng ra phải có cái driver riêng có line in thì mới ngon, nhưng thôi, thế là dc rồi. Anh dùng distortion on amp cũng được, cứ thế mà ghi thôi. em có mấy cái demo, nghe ngu ngu trên http://members.lycos.co.uk/farseerabuser rỗi thì dl nghe cho vui, nhưng mà ghi nông thôn nên chất lượng có tí kém, ^_^. Sẽ đầu tư hoặc mượn bộ ghi làm vài phát cho sướng

Minh liên ơi tao với mày cộng điểm cho nhau đê. mày cộng cho tao rồi tao cộng cho mày cho Dũng nghị hết tinh vi đê.
Đức Mỹ : bắn halflife với tao ko ^_^

Ấy các anh đừng làm em sợ , lại lên nghìn điểm với mấy bài câu kéo thì ra đuờng trẻ con nó khinh cho T_T

Vãi lúa thật, bác nào cũng guitar em thì chắc cũng mỗi rồ man thôi hehe,em ở bên này cũng đua đời sắm con guitar nhưng chắc dở ra đánh được 2 lần, dm mình chắc dek có năng khiếu nghê thuật.
Minh liên chơi cả blue cơ à , vãi lúa thế nhỉ, hè tớii về nhà biều diễn cho tao cái

hehe thằng Toàn cứ nói quá, blue bliec d** gì. Hè này thằng ĐA có về không, mấy thằng đàn đóm tí nhỉ. Rock riếc gì chơi khó chứ đệm mấy gam đô trương son truong thì em làm dễ ợt.

tình hình là bạn phải ở lại rồi, hẹn lúc khác vậy. T.T >.< hic hic

Bạn cũng không về nữa rồi, nhiều chuyện xảy ra quá, không thể về được, hẹn nửa năm nữa vậy, buồn quá, trên cái đất này được trọn 2 năm đến nơi rồi.
bàih hôm no là Bright eyes, thằng Simon hát, bạn dùng mic đểu thu, hehe, hè này có tiền sẽ sắm đồ tử tế, thu lại.

Back
Bên trên