du hoc

Nguyễn Thanh Hoa
(milkyway_chocolat)

chao ah chi, em la linh moi. Em chi moi len lop 8 thui nhung lai uoc mo di du hoc, bay cach cho em di! Merciiiiiii

hihi, chào em
thích quá, được dùng từ 'em" nghe vui tai thật
em thích đi du học à, chị cũng thích lắm nhưng mà bi h chắc chị thích học ở VN hơn vì có rất nhiều thứ khiến chị phải làm như thế:D

Chị Khanh thì thích đi lúc nào chả được hả em? Chị ý giỏi lắm!!!!!:D:D:D:D:D Chỉ có anh đây mới lo thôi này! hic, không biết đời iem sẽ ra sao? :(( :(( :(( :((

Em nghi chac phai chiu kho tim kiem tren mang thui. A, cho em hoi 1 cau ngoai le nhe, chi Van Khanh gioi lam a, vay chi nhan em lam de tu nha!

Đi du học mà học ĐH thì phải thi TCF ở Sứ Quán chứ nhỉ? Vì học bổng học ĐH ở Pháp làm gì có mà tìm trên mạng nhỉ? Mà thật ra hồi lớp 9 lop 10 mình cũng thích đi du học, đến lúc sắp "được" đi thì ko mún đi tẹo nèo.Chẹp chẹp, nếu lại còn "thích học ở VN hơn vì rất nhiều thứ" :D như em Khanh nói thì thôi.......... ở nhà cũng được ;). Đấy là nói vui thế.Đi du học cũng hay,trưởng thành lên nhiều nhưng bây giờ nghĩ lại thì còn nhiều con đường đâu cần cứ phải ra nước ngoài mới là tốt đâu. Bonne chance ! :p

Em Khanh chưa muốn đi vì còn vương vấn ai đó :)) ;)
Dung ơi ấy có đi du học đợt này ko? Lớp ấy đi đông nhỉ 18 đứa! :p

:)):)):))Chị nè, nói thế em chẳng hiều gì cả:)):)) À ý chị là vấn vương bố mẹ anh chị phải ko>??Chị nói đúng đấy
Em à, chị chẳng giỏi lắm đấu, em bảo chị Phương ý:DChi ý siêu hơn nhiều:D

Em nhận chị Dung kia kìa, chị í đi thi quốc gia đấy, tuyển quốc gia đấy chứ chị có gì đâu, học dốt nhất lớp :))
To em Khanh : bố mẹ, anh chị em, bạn bè con ai nữa í nhỉ? ;)

thôi thôi đi bà chị thân yêu, chị mà học dốt nhất thế thì ai học giỏi
em biet ko???Có lần chị bảo đi học toán thê là chị Phương kêu thà đến đây chị Phương dạy cho còn hơn:)):))

Bảo là bảo thế thôi chứ dạy dỗ gì :)) Em Khanh mà đi học thêm toán đã có người khác tranh dạy mất rồi :)) :p

Phải phải! Chị Phương chí phải! Em Hoa ơi, chị Khanh đỉnh lắm! Chị Dung thi quốc gia chưa là cái gì (sorry chị Dung)! Chị Khanh còn thi quốc tế cơ em! Mà lớp 9 nhá! Không biết lớp 12 chị ý thi cái gì (chắc là Liên hành tinh trong Hệ Mặt Trời!) :)):)):)):)):)):))

Tiện thể hỏi luôn cả nhà: Thường thì sau khi tốt nghiệp cấp 3, người ta sang Pháp thì học cái gì? Licence hay cái gì gì? Em cũng chả hiểu nữa! :(:(:( DEA, DESS, IUT là cái quái gì? Rắc rối quá, kiểu này chắc không du học được!

DEA với DESS bây giờ chỉ còn lại như 1 kỷ niệm buồn :D Thay vào đó là Master (de recherche hoặc professionnel)

Khi mới có BAC sang đây thì sẽ học Licence ở Université hoặc học classe prépa ở Ecole. Ngoài ra cũng có thể học IUT hay BTS, thực ra thì cái đấy chính là bằng chuyên nghiệp để ra đi làm (2 năm thôi), nhưng về VN nó chỉ dịch ra là cao đẳng hay trung cấp nghề thôi!

:)):))Em chỉ muốn học Toán của chị Phương thôi, muốn ép em học ng khác em chẳng học đâu:)):))
mà em Hoa đừng tin lời anh Huy, chị cũng thường thôi
hay em nhận anh Hoàng deeeeeeeeeeeee:D

:)) Bé Khanh mà thường thôi thì chị đâm đầu vào cột luôn đây này ... ai đời lại thủ khoa 40/40 <đấy là Hằng béo nhà chị nói thế> :(( 8-} :p ... khiêm tốn vừa vừa phai phải thui heng ;) :D

Hằng nào hả chị?????
mà hay là em nhận chị Mai Hồng nè,cứ gọi là siêu:D
mà thôi, tùy em, ai cũng đuợc, trừ chị, chị là dốt nhất chỗ này đấy!

Chị Hồng update thông tin kinh vãi! 3 môn thi đều 10 chị nhớ! KINH CHƯA!!!!!!!!!
To anh Hoàng: Em vẫn chả hiểu gì cả! Thế học bên Pháp như thế nào thì về VN mới được coi là học ĐH? BTS là gì? Học bilingue rồi thì chắc không phải học classe prépa. nữa chứ?

Em Huy đừng sốt sắng (?). Lúc nào rảnh đi uống nước roa`i chị kể cho mà nghe ... cũng lằng nhằng ra trò ;;)... còn vụ update thông tin thì ... em cứ nhìn cái dòng chữ dưới tên chị thì khắc rõ :)) :x ... ngày xưa thi chị đc có 34 mới nhục chứ :)) 8-}

Back
Bên trên