Du học

Ê Đ ANh, mày làm cái kiểu gì mà 200 bảng một tháng thế. Đấy là chỉ ăn tiêu thôi hay là cả học nữa. Nếu mà cả học thì trường mày rẻ thật , còn nếu không thì mày ăn tiêu kinh quá đấy.

To Tùng: không đi CCI là quyết đinh sáng suôt đấy. Mừng cho mày.

MOi nguoi dung co lo ve chuyen Ielts neu di NAh hoc vi ben nay thuc su tieng anh ko quan trogn bang diem cac bai thi kien thuc dau . Neu di anh thi dugn co lo ve tieng anh , chi can chu y vao hoc nhugn mon ma minh thich hoc thoi . Ko nhu o Mi toefl va SAt quan trong de apply vao dai hoc .

Chỉnh sửa lần cuối:
" Noi chung vao dai hoc cua Anh can kien thuc hon la ngon ngu ,con Mi thi nguoc lai . Neu ai ko gioi tieng lam ma lai kha ve kien thuc thi nen di anh , con ai gioi ngon ngu hon thi nen di Mi"
:confused: :confused: :confused:
Dương Nguyễn ơi em phát biểu tùy tiện thế ? Định xui dại các bạn à?

Em ko hieu sao chi lai noi la di Anh ko can lam ve ngon ngu. Em thay dan My noi ba lang nhang the nao cung xong chu sang Anh ma ko gioi TA thi lam duoc tro trong gi..????

Hơ hơ, em thấy mọi người lại bắt đầu bàn bạc loạn xì ngầu lên rồi đấy. Em Dương Nguyễn gì đó khuyên kiểu gì mà lạ thế, thứ nhất là tiếng Anh cũng là chỉ là một phần nhỏ của kiến thức, thứ 2 là trong hai cái đấy: những người có 1 trong 2, có cả 2, hay là chẳng có cái quái nào thì cũng đều xuất hiện ở cả Anh và Mĩ tuốt. Bàn bạc về cái trò này đúng là vớ vẩn. Đi đâu mà chả cần cả hai cái tiếng Anh và kiến thức hả em, nếu em có khuyên thì khuyên là tiền nhiều thì nên đi Anh, tiền ít thì nên sang Mĩ ấy em ạ.

Hưởng ứng lời kêu gọi của bác Bich Phan chúng ta thảo luận đi Du học Úc cái nhẩy. Bác Bich Phan, người thật việc thật kể cho chúng em nghe chuyện học hành ở bên AU cái, mặc dù em ko tìm hiểu nhiều về AU nhưng những thông tin mà em biết được cũng như nghe kể lại thì ko được lấy gì làm hay ho cho lắm. Đơn cử như việc có người bảo rằng bằng dh ở bên ÚC ko được bọn US và một số nước khác công nhận , thế nên mới có chuyện là dân mình học xong bên AU mà apply xin học cao học ở các nước khác cứ gọi là trượt thẳng cẳng. Với lại em nghe nói là sinh viên quốc tế bên AU đông nhất là Vietnamese, chuyện này đúng ko vậy, nói thật là ở đâu càng đông Vietnamese thì càng dở, dân mình có nhiều đức tính ko được 'đáng quý' cho lắm, thế nên cứ tụ tập nhau lại là chỉ sinh thói hư tật xấu,em thì chỉ thích nơi nào it ít Vietnamese thôi để mình còn có thời gian chơi với International Student ,gọi là giao lưu văn hóa mà :)
Bác cho ý kiến cái !

To DA : Làm culi bên UK được mấy tháng rồi mà mày vẫn ăn nói phong độ như xưa, hehe, hảo lớ hảo lớ ! Hôm 20-11 đi thăm các thầy cô bọn tao khoe mày học toán giỏi nhất lớp bên đấy, HA đại vuơng nghe xong khoái chí lắm. Tao vẫn đang tích cực chơi xổ số điện toán (chứ ko lô đề như chúng mày đâu ) , hy vọng trúng quả có tiền sang Mỹ. Mà có sang bên đầy với Toàn béo thì chắc chỉ lập ra được ams song xương thôi, hehe, chú Toàn béo đi làm đi học như một con trâu ý, chắc giảm được chục kí rồi. Mà tao cũng thắc mắc, mày ăn tiêu 1 tháng hết 200 bảng là gồm những khoản gì vậy ?

To Viet Dung : Tin buồn với em là học bổng trường Taft chỉ dành cho học sinh lớp 11 thôi, mà đến bây giờ em vẫn ko biết về cái suất này à, thế thì anh nghĩ nó vẫn chỉ dành cho Toan1 và Anh1 thôi, chứ như hồi bọn anh học lớp 11 , thầy Khôi lên tận lớp phổ biến cái suât này, bảo ai có nguyện vọng thì regis với thầy. Suất này được cái là do ta quyết định ,nghĩa là bọn Taft năm nào cũng cho 1 suất , còn cử người nào đi là việc của trường. Hình khóa em có thằng Sơn lớp 12toán đi suât này thì phải
Mã:

Ui..chị Trâm cũng phải đổi vùng à..Mà sao bọn Mỹ khắt khe thế á, thôi cũng chúc mừng chị quá,ở Hostfamily như thế thì... :(
2 anh Tùng:Em xem qua mấy cái trường ở Nott ý,accomondation welfare của nó suggest là mình nên có khoảng 550GBP perweek mà.Ui còn thực sự thế nào thì em cũng chả bít được.Trời,mà em nghĩ tiền học ở AUS cũng phải tương đương với US chứ,làm gì mà rẻ hơn được nhỉ.. :( Mà dân AMS mình có nhiều người học ở AUS không,cho em ý kiến với.
MÀ mọi người bảo nên thi TOEFL hay IELTS ở đây hay sang bên kia mới thi??

Chao moi nguoi... em cung dang co 1 ong anh dang hoc o UK! Noi chung ve chi fi thi no dat hon han US(mac du chi khac nhau moi chu K va chu S) nhung dc cai bang cap dc khap moi noi cong nhan va co the coi la chuan nhat(ong anh dang hoc nganh Finance and Accouting, bac Cao Hoc) nhung hoc fi wa chat!
Ma anh VDA tieu kieu gi ma mat co 200 bang/ thang nhi? Boi vi chi fi o KTX cua truong(Leeds) da la 57 bang/ tuan roi(chua ke dien nuoc va an uong! Nhung moi truong thi rat tuyet voi! Day la nhu loi ong y ke lai!

Em Tha`nh oi
Hi`hi` chị đang học ở UK nên khi nghe em nói bằng cấp ở đây là chuẩn nhất thì chị rất lấy làm sung sướng nhưng em căn cứ vào đầu để define thế nào là chuẩn nhất à em?

Nguyen Lam Tung đã viết:
Hưởng ứng lời kêu gọi của bác Bich Phan chúng ta thảo luận đi Du học Úc cái nhẩy. Bác Bich Phan, người thật việc thật kể cho chúng em nghe chuyện học hành ở bên AU cái, mặc dù em ko tìm hiểu nhiều về AU nhưng những thông tin mà em biết được cũng như nghe kể lại thì ko được lấy gì làm hay ho cho lắm. Đơn cử như việc có người bảo rằng bằng dh ở bên ÚC ko được bọn US và một số nước khác công nhận , thế nên mới có chuyện là dân mình học xong bên AU mà apply xin học cao học ở các nước khác cứ gọi là trượt thẳng cẳng. Với lại em nghe nói là sinh viên quốc tế bên AU đông nhất là Vietnamese, chuyện này đúng ko vậy, nói thật là ở đâu càng đông Vietnamese thì càng dở, dân mình có nhiều đức tính ko được 'đáng quý' cho lắm, thế nên cứ tụ tập nhau lại là chỉ sinh thói hư tật xấu,em thì chỉ thích nơi nào it ít Vietnamese thôi để mình còn có thời gian chơi với International Student ,gọi là giao lưu văn hóa mà :)
Bác cho ý kiến cái !
Mã:
 [/quote] 

he` he`, anh chú tên Bình Phan nhé, nhầm nhọt thế hử ? :cool: 
Tình hình là Úc có nhiều loại trường, cũng nhiều loại bằng cấp, có trường xin, nhiều xiền, điều kiện tốt , thằng nào bảo là ko nhận bằng đấy ? 
E.g.  Syney : UNSW, Sydney Uni, UTS
Melbourne : Monash, Mel Uni
Canberra :ANU
Pert: Curtin
(còn 1 số khác nhưng tạm thời chưa nhớ ra...)
đấy là loại top, còn nhàng nhàng thì nhiều lắm 
Ở đây thì dân Tàu đông nhất (chắc thằng Tàu nó định invade luôn úc quá... dân Vn thì quả có nhiều, nhưng tùy nơi, tùy chỗ , đâu phải lúc nào cũng có đâu, mà có khi nhờ đông dân Việt, nên mới có chỗ ăn đồ Việt, cho anh em xa nhà đỡ nhớ...(chú tưởng chơi với dân International thì toàn tốt chắc ?)hehe
Thôi sơ vài dòng, có gì cứ hỏi anh sau

hoi do anh em cung dinh di UK nhung sau do thi bon do hoi do ko cho lam Visa nen chuyen di Anh boi moi nguoi noi bang ca o do la chuan nhat! Dat nhung ma sat ra mieng!

Eu Hung oi
Anh day co phai la Quynh Trang ko day?
Lan be'o

Ặc , đúng là ảnh nghê thuật , nhìn ảnh với nhìn ngoài đời chẳng giống nhau tẹo nào,.
Xin lỗi mọi người vì đã off topic :razz:

Lan hả, lâu lắm rồi không nghe thấy tin tức gì, không hiểu người đẹp bây giờ đang học trường gì thế? Học hành thế nào rồi? Mà sao lại fải dùng account của sếp thế? Làm tớ cứ thắc mắc mãi không hiểu Vân sang UK từ lúc nào ??? :shock:

:D Chị Thảo ơi, ý của anh Tùng là cái chị trong ảnh ở ngoài đời còn xinh hơn trong ảnh ý . Phải không ông anh????? Chính vì thế nên em mới changed cái avart của em chớ :mrgreen:

Em Tra^m nha'y ma('t truoc vo*'i anh Tu`ng ma^'y la^`n ro^`i the^'! Chi. mie^~n bi`nh lua^.n chuye^.n do' nha! Co' die^`u la` se~ co' nguoi kho' xu*? da^y.
Ma` Tra^m o*i, em online nhie^`u the^' ko bi. host no'i gi` a`? Cool. Hi`nh nhu* ca'i Trinh thi` ko duoc le^n ma.ng ha? Kho^? tha^n con be'

Lại trò ghen ăn tức ở đấy mà. Tùng ơi, tao hiểu mày mà, không ai dám tranh với em Quế của mày đâu :mrgreen: , Tùng nhỉ.

Bà con quay lại topic hộ cái, có thế thôi mà cũng phải tranh cãi :)
Tớ chẳng có ý gì cả, chỉ bảo ko giống thôi mà, may mà bạn Lan nói tớ mới biết đấy là Trang chứ bình thường thì chịu ko nhận ra được đấy là ai
------>ok !

:) Em sở hữu cái comp của host mà chị Thảo :D Đùa thế thôi chứ em học toàn phải online nên em ngồi comp suôt ngày ý mà. Khi nào nghỉ giải lao lại chui vào đây chơi .Mà sao chị Thảo biết con bé trinh nhà em nhỉ:rolleyes:
To anh Hưng: Đừng có mà trêu Tùng béo của em, anh ý mà mách em là em xử lý ông anh đấy:mrgreen:

Back
Bên trên