Du học Anh

ku bảo là ku hết tiền mà :D
mọi người cứ dụ dỗ thế này khéo phải mang anh Hà nam tuớc ra làm con tin hehehehe :p
thế cuối cùng là có đông ko ạ, em thấy sao cứ mình anh Tuấn đứng ra chiến đấu thế này :D tội quá đi

tại ngày mai lại có một vụ ăn uống bê bối ở Brighton, hình như có đến 40 nhân mạng , hoành tráng cực, ăn buffet ở Thai res lại có cả bánh chưng :x...hi`h`i...nên lại đi tiếp nữa thì em thấy oải quá...1 tháng sang tuần nào cũng đi 8-}

Hôm qua vừa gặp Hà Nam Tước ở Tết party của Nott, như thường lệ anh lại làm vài tiết mục kinh điển :)). Thư 7 tới Hà đi được đấy, anh không phải một mình rồi. Ai đi thì liệ lạc với anh cái nhé, mobile 07833714725:D.
Giang số điện thoại là bao nhiêu? Khoa xuống thì ở đâu? Yên ơi cố gắng đi đi anh còn có quà Valentine :p :)).

hi`hi`, đọc bài anh Tuấn lại liên tuởng đến mẹ gà đang ơi ới gọi con như sợ lạc ấy :D hehehehehe
thế này là 12 gặp nhau rồi 13 mọi người về ạ?
em thì mai đi đú ở Brighton này, half term xong lại Kiểm tra một đống 8-} ...hic...nhưng mọi người nhiệt tình quá..chắc là đi thôi :D ..thế tổng cộng là có bao nhiêu rồi hả anh?
(em đi là vì có cái thông báo quà Val kia đấy nhé ;) :D )

Chắc là có độ mười mấy người thôi:D. Hôm đấy đến nơi rồi xem mọi người muốn đi đâu:p. Thế là mình sắp có quà rồi:D

Xong vụ Nott thì chủ nhật anh Tuấn + Kều lên London nhá ;) , lâu lắm ko gặp nhỉ ;;):D

London thi anh chịu rồi :(. Thế thống nhất là độ 12h thứ 7 tới nhé, mọi người ai đi thi confirm hộ cái:D

Đính chính là chỗ em 5 người nhé.
Bạn Hiền kô đi ah?
To Iến : 12-2 la bắt đầu half term mà, lo gì em, còn 1 tuần tha hồ ôm sách đi ngủ.

giùi ui đuợc rồi mà :D hic, đây gọi là bắt đi :D

Được nghỉ half-term rồi :)>- ......Mai đi Amser vui đây!!!!Có khi xuống đấy lại được anh Tuấn mừng tuổi !!!! ;;)

Ku Yến nhớ đi đấy!Đi họp amser phải nhiệt tình chứ :>

mai đi rồi ah...
Mày ơi...lấy tiền mừng tuổi cho phần tao nữa :p

Hôm 12 vừa rồi hình như hơn vắng thì phải.Nhưng mà vẫn vui phết !!! :) nhất là lúc chơi trò chơi hóc búa ko tên do bạn Yến khởi xướng!!! :D
Chỉ phê bình bác Tuấn đang giữa chừng thì lại bỏ đi tập bóng đá,mang tiếng trưởng ban tổ chức!!! Điện thoại còn hết pin nữa b-) !!!Đúng là ... /:)

To Vân đú: bọn tao gọi điện về cho mày nhưng mà điện thoại bận b-) ...Tao cũng được mừng tuổi nhưng mà là của ku Yến :x chứ ko phải của bác Tuấn đâu :>

Hehe, sozzy cả nhà, hôm đấy phải về nếu không thì 10 vòng quanh sân anh chết toi:p. Nhung mà hôm đấy mọi người đi ice skating cũng vui đúng không:p. Tối về chơi nghêu sò ốc hến vui vật vã, cười méo cả mồm:)). Hôm nào rỗi hội Lough lại lên Nott chơi đê:p

Phạm Anh Tuấn đã viết:
Hehe, sozzy cả nhà, hôm đấy phải về nếu không thì 10 vòng quanh sân anh chết toi:p. Nhung mà hôm đấy mọi người đi ice skating cũng vui đúng không:p. Tối về chơi nghêu sò ốc hến vui vật vã, cười méo cả mồm:)). Hôm nào rỗi hội Lough lại lên Nott chơi đê:p
Nói chung hôm đấy rất vui nhung tiếc cái hơi ngắn tý thôi... nếu mọi người ở với nhau lâu hơn thì thích hơn...
Ủa thế ảnh chụp hôm đấy đâu hết rồi ấy nhỉ?? Mọi người chơi xấu nhé...
Lúc về được chú Quốc anh dạy mấy chiêu đi tàu vui phết... Rất hữu dụng... hehe...

B-) bao h có ảnh cho em cái link nhé B-) xem ké hưởng cái vui
@ Hà đen: mày gọi về giờ nào mà bận...bậy nhé B-)...tao chờ điện thoại ko dám gọi cho ai B-)....bạn Yến mừng mày ah...thế phần tao mày cũng cầm luôn rồi chứ gì B-) cảm ơn bạn Yến cho tao...còn bác Tuấn thì sao mày ko nhắc...bác ý hay quên lắm B-)

Cả nhà đi chơi về có vẻ vui vẻ nhầy B-) mặc dù tết qua rùi nhưng em cũng chúc cả nhà năm mới vui vẻ, hạnh phúc vô biên, trong túi nhiều tiền, tình yêu liên miên, xung xướng như tiên :>

=)) kike làm gì có phần mà đòi :D
công nhận vui thật :p
tao đang ngồi hì hục up ảnh để gửi con Hà đây 8-}

:)) may anh ko chơi nhé , anh Quốc anh bây giờ đã bị em gọi là chip ỉu =))
nott đuợc đấy anh ạ ;)

mọi ngừoi tuờng thuật lại cái...ai làm reporter đi...chẳng ai chịu kể chuyện cả :|

Tường thuật gián tiếp buổi hú hí của nhóm hôm 12-2 :>

1pm : gặp nhau tại Starbucks Coffee ( lí do vài người đến muộn hơn dự đoán : ga tàu ở Beeston bị đào bới lên =>phải đi train vòng vèo).

- Sau vài phút bàng hoàng, tay bắt mặt mừng, mừng mừng tủi tủi, anh em cùng khoác vai sóng đôi đi trên con đường dài và hẹp ( con đường này em đã đi lại nhiều lần nhưng lần này bỗng nhiên thấy lạ :embarasse), cả lũ đến thẳng Number One- Buffet Res.

- Ăn uống tưng bừng, đói gần chết. Trong bữa ăn, anh Khoa vì quá khát mà Coca lại phải mất tiền trả nên đã nẩy ý xấu uống trôm của anh Tuấn. Anh Tuấn thì để thừa đồ ăn, rất bất lịch sự :biggrin:. Tại nơi này, anh Khoa cùng các em gái say sưa ôn lại những trận bóng rổ năm xưa, những quả vào bóng để đời. Ở đầu kia của bàn, anh Hà namtuoc và chú Quốc nhỏ to những chuyện chẳng ai biết >:)

- 3h: Chơi Sega : Ngân Hà đua xe rất máu, làm 3 phát liền. Quốc chơi nhảy break. Nói chúng ai cũng chơi trò đua oto và bắn địch.

- 4h: Anh Tuấn+ anh Hà té ( vô duyên). Cả lũ còn lại tiếp tục kéo nhau đi chơi bowling, trên đường đi thấy trò ice skating khá thú, phần lớn hội đều là dân tỉnh lên thành phố, chưa chơi trò này bao giờ, lại thu nạp thêm được em Linh A2 02-05 vừa ngủ dậy chạy ra join cùng. Trò Ice skating này tốn khá nhiều năng lượng của chị em. Trong khi các em gái chân đập tay run bám sát bờ tường đi như leo núi thi anh Khoa + Quốc lượn lờ xung quanh trêu ngươi :| .

- Iceskating xong, đi Mc Donald :beerchug:. Lúc trước đòi ăn Pizza Hut thì Quốc kô cho, lúc sau thấy 1 lũ ăn pizza Hut được tặng bóng bay, chị em nuối tiếc nhìn nhau " bóng chúng nó đẹp thế kô biết"

- 7pm: Xem film, Son of the Mask. Anh Tuấn mặc dù đã có nhiệt huyết muốn xem film cùng mọi người xong trời đất kô dung cho những gì anh làm lúc 4h chiều, đã khiến anh kô bắt kịp bus để đến đúng giờ chiếu film==> anh phải đi lang thang trong lúc cả lũ xem film sung sướng. Son of the mask=> film cho thiếu nhi :eek:) , ặc ặc, nhưng mà có đoạn con chó mặt gian xảo, mồm khe` khe` trông rõ đểu, ai cũng thích thú.

- 9pm: xem xong, đinh vào pub làm vài chén cho đáng mặt amsers, ai dè chúng nó đòi phải có passport mới bán rượu cho, anh em thất thểu ra về. Thứ 7 nên đông dã man.

- Về nhà Phúc: Mua 1 đóng chip va kebah về nhậu. Anh Tuấn bắt đầu tiếp tục cái sự khổ của mình bằng việc mobile hết pin, kô sao liên lạc được. 5 đứa con gái phải đi đón anh, thấy anh đang đứng co ro trong tiết trời mùa đông, kô người thân thích :biggrin: , đến là thương.

- Dắt được anh Tuấn về, hội amsers kéo lên phòng nghỉ ngơi. Do quĩ của hội có hạn, lại toàn anh em con nhà nghèo vượt khó, 1 bộ tú cũng kô có nên đành ngồi tự vẽ 1 bộ bài dùng tạm trong cơn túng bần. Chơi tiến lên chán chuyển sang Nghêu sò ốc hến, mỗi người phải chọn cho mình 1 cái tên quái đản.

Ví dụ : Anh Khoa: cà cuống,chuột vàng; Yến: cô Thòng, muống sào; Hà : rau luộc, dừa chín, Giang: thờn bơn, dưa ủng; Quốc: chíp ỉu... ( quên mất rồi), Phúc: ngẩu pín, ốc bươu; Linh: cuốn nóng, dứa chín
Do tính chất tương đương và khó nhớ của các cái tên, cả hội trẹo cả hàm, nhầm tên nhau loạn xa, đứa nào cũng cười kô thấy tổ quốc đâu nữa

- Khoảng 1,2h đêm: lục tục kéo nhau về. Hôm đấy hãng taxi choáng vì 1 địa chỉ order tới 3 chuyến taxi liên tục. Anh Tuấn còn chạy sô 1 đám khác đêm đấy nên cáo lui về trước. Anh Khoa thì lúc về còn bị mưa bão đánh xuống thế là phải quay lại nghỉ 1 lúc rồi mới quyến luyến chia tay chị em, mong ngày hội ngộ :biggrin:.

Tóm lại ( 1 bài văn bao giờ cũng phải có câu kết thúc), hôm đây rất vui và anh em biết thêm về nhau nhiều. Đây có thể coi là nền tảng vững chắc cho những cuộc hội ngộ amsers nói riêng hằng năm và 1 amsers' society in Uk nói chung. Xin hết.

Bài tường thuật đỉnh cao:p. Thôi cứ từ cuốc ăn chới này anh em ta tiếp tục phát huy, khi nào có thời gian lại tụ tập đú tiếp nhỉ:D. Lần này anh Tuấn sẽ cố gắng không sang ngang giữa chừng:p. Quyết tâm để em Giang sau này không cần tắ đèn vẫn nhận ra anh Tuấn:))

Back
Bên trên