Danh sách Anh 1

Nguyễn Hoài Thu
(N.H.Thu)

Lấy cảm hứng từ bạn Chi (lớp Toán), tớ cũng xin vắt óc xem có nhớ hết tên các bạn lớp Anh không. Danh sách này không theo 1 thể thống nào cả, hìhì

1. Nguyễn Ngọc Lan Anh - Nice, France
2. Đoàn Thu Hương - Leeds, UK
3. Trần Thu Trang - Hano, VN
4. Chu Diễm Hằng - Hanoi, VN
5. Phương Thị Bích Ngọc - Hanoi, VN
6. Nguyễn Vân Chi - Hanoi, VN
7. Hà Hải Ngọc - Hanoi, VN
8. Phạm Lê Thu Nga - Hanoi, VN
9. Đinh Thu Hương - Hanoi, VN
10. Phan Hồng Nhung - Hanoi, VN
11. Phạm Thu Trà - Connecticut, US
12. Nguyễn Hoài Thu - Singapore
13. Nguyễn Trọng Hiếu - Aarhus, Denmark
14. Hoàng Trọng Hiếu
15. Vũ Trung Sơn - Hanoi, VN
16. Nguyễn Quang Anh
17. Đoàn Hồng Nhung - Mannheim, Germany
18. Bùi Tuyết Bình - Hanoi, VN
19. Dương Lan Hương - Hanoi, VN
20. Bùi Minh Hà - Hanoi, VN
21. Nguyễn Hồng Mai - UK
22. Nguyễn Minh Khuê - UK
23. Đoàn Phương Minh - Chicago, US
24. Nguyễn Anh Phượng
25. Vũ Thanh Tâm - Hanoi, VN
26. Lê Thu Thủy - Hanoi, VN
27. Bùi Thu Hương
28. Nguyễn Thu Phương - Hanoi, VN
29. Lê Hồng Liên
30. Nguyễn Vũ Hồng Giang - Texas, US
31. Nguyễn Minh Thi
32. Vi Thùy Dương - Hanoi, VN
33. Lê Thúy Mai - Hanoi, VN
34. Hà Thu Nga - Hanoi, VN
35. Nguyễn Diệu Trinh
36. Vũ Thùy Linh - Tokyo, Japan
37. Hoàng Thanh Liên
38. Nguyễn Thanh Hà
39. Bùi Ngọc Lê - Hanoi, VN
40. Nguyễn Ngọc Lan
41. Nguyễn Hải Yến

Hình như đủ rồi đấy chúng mày ơi, còn thiếu đứa nào thì bổ xung nốt đi nhé.

Btw, mấy thành viên hồi lớp 10 mà tao nhớ được:
1. Om Chang Ok - North Korea
2. Đỗ Anh Tuấn - Canada
3. Nguyễn Hoàng Hải

Chỉnh sửa lần cuối:
Ban Thu oi, post anh + ten kem theo di. Chu viet danh sach nay doc vua chan ma chang biet ai ra ai ca. Them duoc ban nao da di lay chong, ban nao chua thi tot. Ma chi can danh sach nu thoi nhe, may thang con trai thi cho vao chu de khac cung duoc :-D

Bạn Phương rảnh rỗi quá nhỉ? Hay tớ copy gửi lên xphay nhé! :D

Thí sinh số 30 có phải là người đàn ông đeo kính đen ngồi đầu không ạ?

Hé, đúng rồi đấy, anh dzai ạ, chị í tên là Hồng Giang. :-X

Long time no see, my A1!

Thu ơi, tao rất xúc động vì tên tao đứng thứ 2 trong đầu mày khi mày hồi tưởng lại A1 (mặc dù tao biết mày tưởng tượng lại theo vị trí bàn học)... Tao tự hỏi không biết còn ai ở A1 cũng nhớ đến tao như mày không :confused: I MISS U ALL!!! :mrgreen:

Con Hương hâm kia, mày biệt tăm biệt tích lâu thế hả? Không biết mặt mũi mày bây giờ ra thế nào nữa. Nhớ chúng mày phết đấy, chắc phải 4 năm rồi tao chưa gặp bọn mày... Có gì hay ho thì update tao nhé, mày chắc biết cái Đ.Nhung đang ở Đức chứ?

Thu à,

Tao biết Nhung đang ở Đức, Lanh đang ở Pháp... Nhưng tao không biết mày đang ở đâu??? Sài Gòn à? Mày về lúc nào sao không báo cho tao? Giá như gặp nhau bây giờ nhỉ? Tao upload ảnh của tao trong mục ảnh của lớp mình ấy, nếu mày muốn xem...

Hương.

PS: Danh sách của mày hình như thiếu Trần Thu Trang, và cả mấy người mà MP bổ sung. Mày có định viết lại cho đầy đủ không?

Thu hâm, tao vừa chit chat với con Chi một lúc nên cũng update được một số thông tin về lớp mình, chỉ có điều tao vẫn chỉ có ngần đấy thông tin về mày thôi, con khỉ a. Bao giờ mày sang với tao, hic hic.
D.Hương đang ở GB a, thế mà chị em chẳng ai đuợc biêt nhể?Xem ảnh tao không nhận ra mày đâu, tưởng là mấy em 00-03 :))
Anyway, hình nhu danh sách lớp cỏn thiếu ban Linh. Liên, và ..Sa nữa các ban ạ.

Trà ơi, có người bảo tao là mày làm việc ở Anh, còn cái Bích Ngọc lại bảo mày định học tiếp Thạc Sỹ ở Mỹ. Không biết phải tin ai. Thu ơi, nếu mày biết nhiều về thông tin mọi người, mày có thể thống kê lại xem ngoài lớp mình có những ai thì hiện giờ mọi người đang ở đâu, và làm gì. Không biết lớp mình mọi người có hứng thú liên lạc với nhau không nhỉ. Thử đi!

Tao thống kê lại tình hình mọi người mà tao biết nhé:

Đoàn Hương: Master ở Leeds (đúng không mày?)
Thu Trà: Master ở U of Connecticut
Đoàn Nhung: Master ở Đức (quên mất trường nào rồi)
Lan Anh: Master ở Pháp (trường nào thế hả mày?)
Tao: Slaving ở Sing
Phan Nhung: Ngắc ngoải ở VCB, Hanoi
Vân Chi: NXB gì ý nhỉ? Hanoi
Hải Ngọc: Làm ở Ngân hàng phát triển (tên dài lắm, quên rồi), Hanoi
Thu Nga: Giáo sư ở ĐH Tổng hợp
Đinh Hương: Làm ở Ngân hàng Nông nghiệp, Hanoi

Thế thôi, tao biết ít nhỉ? chúng nó chả chịu update tao gì cả. À quên, Minh Hà đã có baby girl, Tuyết Bình cũng đang chạy đua nước rút với Hà, 1 loạt các bạn sắp cưới, tao chán chả thèm ghen tị với chúng nó nữa

(Hình như lớp mình chỉ có tao với mày lên cái mạng này???)

Tao tiếp tục nỗ lực của mày nhé, nhưng có lẽ thông tin của tao còn mù tịt hơn cả mày:

Chu Diễm Hằng: Bộ NN và PTNN - Hà Nội
Lê Thúy Mai: SFone - Tên công ty là gì quên rồi - Hà Nội
Phương Bích Ngọc: Trợ lý giám đốc HANAMOTO - Hà Nội
Hà Thu Nga: Vietnam Airlines - Hà Nội
Trần Thu Trang: FPT (sắp lên xe hoa vào tháng tới) - Hà Nội
Nguyễn Diệu Trinh: Ban điều phối dự án - Hà Nội (cũng sắp lên xe hoa nốt)
Nguyễn Vũ Hồng Giang: Texas - USA
Nguyễn Ngọc Lan Anh: MBA - Nice - FR
Vi Thùy Dương: SOS - Hà Nội
Lê Thu Thủy: - Hà Nội
Lê Thanh Tâm: ĐSQ Hàn Quốc - Hà Nội
Vũ Trung Sơn: Thông tấn xã VN
...

Bọn mình thử kiếm email của mọi ngưòi rồi forward dần dần sẽ liên lạc lại được, mày thấy được không?

Đây là những email tao biết, mày thêm những địa chỉ mày biết rồi mở group được không? Bây giờ lớn rồi, fai tìm lại nhau mà nhờ vả chứ, rite? :cool:

"Chu Diem Hang" <[email protected]>
"Giang Nguyen" <[email protected]>
"Vi Thuy Duong" <[email protected]>
"Le Thuy Mai" <[email protected]>
[email protected]
Lanh <[email protected]>
[email protected]
Tran Thi Thu Trang <[email protected]>
Đoàn Thu Hương: [email protected]
[email protected]

Thêm tay thêm chân đây

Hi all,

Hehe, Bây giờ member mới thêm tao nữa, sau một hồi tốn tiền điện thoại và internet để voicechat với cái Hương tận ở Leeds để thiết lập cái member account.

Chả là hồi xưa, lúc mình cũng bơ vơ ở hải ngọai, rỗi hơi, buồn tình như mấy đứa hay chăm chỉ lên mạng nhu chúng mày bây giờ cũng có thử vào đinh làm thành viên tham gia chơi, nhưng chẳng hiểu sao chẳng kích hoạt được. Bây giờ đăng kí lại bị trùng email account nên măi mới được.

Thu sau một hồi nghe thông tin phản hồi nhớ update thêm danh sách đi nhé.

Thêm vài nhân vật tao nhớ ra:

Mĩ Hanh (tròn trĩnh- tổ 2): Chả là chủ nhật tuần trước đi đám cưới Kim Thu lớp Pháp có tình cờ gặp lại. Đang làm phòng điều hành tại sân bay Nội Bài. Thông báo để các bạn có liên quan đến nước ngoài nước trong biết để trong trường hợp có cần nhờ vả cân kẹo, thủ tục gì thì đến nhận bạn cũ.

Nhắc đến tổ 2 chắc phải nhắc đến mấy bạn nữa như Thanh Hà, Hồng Mai, Hồng Liên, Thu Phuong. không hiểu đã có chưa.

Xin đính chính hai bạn Thu và Hương bọn mày có nhầm họ một số bạn đôi chút: Bùi Tuyết Bình (không phải Nguyễn) và Vũ Thanh Tâm (chứ không phải Lê). Nhắn hai bạn Bình và Tâm có đọc được tin này thì cảm ơn tạo đã cải họ trả tên cho bọn mày.

Bùi Tuyết Bình: đang làm cho ngân hàng Tokyo Mitsubishi. (Bây giờ đang chạy đua với Minh Hà thì tao không biết còn tiếp tục nữa hay không)
Bùi Ngọc Lê[/u]: vừa đi Sing về đang làm ở Bộ Tài Chính (theo thông tin của bạn Trinh).
Nguyễn Thu Phương: Vietcombank (cùng cơ quan cũ của bạn Mai)
Nguyễn Trọng Hiếu : đang ở Thụy Điển (nghe thông tin đồn thổi phong phanh thế.

Trà biến đâu rồi ý nhỉ? Bây giờ chuyển sang Connecticut rồi hả mày. Sao chẳng thông tin cho nhau gì cả. Tao đã bảo nó vẫn lên cao học ở Mĩ là không trật đi đâu được mà, Hương ạ.

Nhớ thêm ai tao sẽ bổ sung sau nhé.

[size=18[/size]]Mọi người ơi, post ảnh gần đây lên nhé.

PBNgoc

Chỉnh sửa lần cuối:
Hinh nhu lop minh con ban Lan hoc lop Nhat truong NT, co fai Le Ngoc Lan, hay cai gi de tao dang viet lai danh sach lop. Cheers.

Hương ơi tao mới update danh sách trên kia, có gì mày phối hợp với bọn ở nhà bổ xung nốt nhé.

Ngọc ơi những đứa tao không nhớ họ tao cho thành Nguyễn hết đấy, may cái họ mày tao nhớ vì mày đã từng rất tự hào khoe là đấy là duyên số của mày với bạn gì lớp Tin, hehehe

Thu oi, họ của tao thì đứa nào đã từng một lần quen thì không thể nào không nhớ. Họ tên cũng unique như người mà ;) ;) Cứ gì cứ phải liên quan đến bạn nào.
Mày add lại cho tao địa chỉ email khác vào yahoo group của mailing list của lớp mình nhé. Hotmail account của tao dường nhu không vào được invitation hom trước mày gửi. Thấy mọi người bảo nhận được reply tới tấp rồi tao vẫn bị đứng ngoài cuộc.
Mày add [email protected] nhé.
Thanks.

bạn Hương thân mến, đã nhất trí cho bạn Hằng thuê địa điểm nhà tao để chủ nhật đến chat rồi đấy. Còn nợ nần gì chưa thanh toán hết với nhau thì liệt kê dần ra đi cho kịp.
Bọn mày hẹn nhau mấy giờ đấy?
Trưa này tao với nó vừa ngủ trưa thân mật tại nhà nó. Nó ngủ say như chết. Trong lúc ngủ tay chân cứ cùa quạng ôm bừa bãi. Gọi mãi mới chịu dậy đi làm. Không hiểu thói quen này phát sinh từ bao giờ. Hôm tới mày thử thẩm tra nó xem. ( Tiện tay vài dòng cho mày thế thôi, talk to you later)

PBN

:D :D Hôm nay thư thả đọc lại mới thấy có mấy thành viên ngoại đạo nhảy vào trong này góp vui. Sao bạn Lê Minh Phương lại biết thiếu bạn Thanh Hà và Hải Yến nhỉ. Hình như Lê Minh Phương học cùng bọn mình cấp 2 Trưng Vương Hương ạ, đúng không nhỉ. Nhìn ảnnh là nhận ra ngay.

PBN

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên