Danh sách Anh 1

ặc ặc, mọi người đừng hỏi tớ tại sao lại về ăn tết sớm thế nữa đi, hoàn cảnh bắt buộc mà, tớ mới đi làm không xin nghỉ nhiều vào dịp tết được (tại các sếp và colleagues đã đăng kí nghỉ từ trước khi tớ joined rồi), thế nên tớ tranh thủ về sớm thôi, mời tất cả các bạn đang ở VN đến chơi với tớ nhé, nhà tớ vẫn ở chỗ cũ (tel 8571137)

Nhung hâm có biết contact của Lan không cho chị với, có việc cần nhờ vả giám đốc tí

Bạn Trung về từ vacation đến Tết à? hay chỉ về dịp Tết thôi? mà ấy book vé của bọn Vietlink bao nhiêu vậy? ở đây có bọn Deksair chuyên bán rẻ vé VNair cho SV, 1 anh bạn học SDE (NUS) cũng vừa về bằng VNair bay thẳng HN có $460

Oái, có 460 thôi hả Thu, hic, tớ book vé cho SV của Vietlink là 495 đấy, cứ tưởng là rẻ nhất rùi. Hihihi, đúng là bạn Thu ở đây lâu rồi có khác. Ấy cho tớ số ĐT của bọn Deksair gì gì này nhé, ko biết có còn vé cho SV nữa ko. Tớ về ăn Tết có 10 ngày thôi, bọn tớ có 21 ngày phép 1 năm thôi mà, còn phải để dành cho hè nữa. 16-1 tớ mới về, chắc lúc ấy bạn Thu đã return to Eden rùi.
Thx bạn Thu trước nhé.

kể ra tớ cũng không chắc lắm là $460 hay $490 nữa, giá Vietlink thế cũng được rồi đấy, nhớ hỏi vé bay thẳng ý vì mới có tuyến SIN-HAN non-stop này ít lâu thôi

Deksair (S) Pte Ltd.
15 Beach Road, #03-01 Beach Centre, Singapore 189677
Ph : 6338 8180; Fax : 6334 6335 Email : [email protected]

Hic, Thu ơi, tớ vừa gọi điện hỏi dzồi, cũng 495 Thu ạ :p Thx ấy anyway nhé. Thế bạn Thu về đến khi nào thì return?

Ừ chắc thế, nhưng mà dưới $500 là sướng rồi, tớ phải mua đắt gần gấp đôi đây này (SQ), hic...Tớ về từ 12 đến 31 là quay lại đi làm tiếp rồi

Trác ơi, mới xem mấy cái ảnh Boston của mày, đẹp lắm, kế hoạch East Coast thế nào rồi?

Hic, may oi, ke hoach East coast tien trien cham lam, moi chi dam ho he den Bo ston, MA thoi hehhe. Tinh hinh nay can phai duoc motivated chu khong thi dang lo ngai lam ;) Thay Ngoc ke sinh nhat Nhung o nha vui lam, moi nguoi den dong du.
To Ngoc: may co cai cam chan cua cai Huong ma khong cam chan duoc no ha? Chac pha san ke hoach day qua, dao nay cac ban nguoi nhon het ca roi ai cung ban ca.

Thu oi, dia chi cua Lan em ko co dau. Nhung ma chac chan la Chi co day, viet thu hoi Chi di, no se tra loi ngay. sang nao no cung check mail day ma. Hom nay moi vao mang nen ko biet duoc la Thu hoi tu hom truoc. Mail cua Chi van co chu? [email protected]
To Huong: May nho cho tao gui loi hoi tham Lan va em be nhe. Nho sang thi nhan voi Lan the va hoi no email de tao viet cho Lan nhe.
Khue cung ve nha dot nay day, hinh nhu ve 1 thang co ma. Khong thay len day chac la no ban, chuan bi ve roi
To all: ko biet ban nao co kinh nghiem mua va dat ve bay tu Duc ve VN ko thi chi cho to voi? Thanks nhieu,
Nhung

Chào mọi người,

To Ngọc (hâm hơn cả Linh - cái này ngầm hiểu nhé): Dịp cuối năm này bận quá, lắm người đi du lịch nên suốt ngày suốt tuần chạy tướt bơ. Hồi ở bên này mày có làm cho ryoko-kaisha nào không? Bán mạnh cho Vietnam Airlines ở bên này thì vẫn là những đại lý lớn như JTB/HIS vậy mà.

Mà thôi, không muốn nói chuyện công việc. Tao vừa đi xem The Last Samurai về. Kinh điển! Lần đầu tiên mới chứng kiến tận mắt cảnh 9/10 rạp ngồi yên từ đầu đến tận khi màn hình đứng lại và đèn bật sáng (1/10 kia thì phải đứng lên chạy vội ra toire vì đã hold up suốt 3 tiếng đồng hồ). Xem xong thấy hiểu thêm được về Bushido, lại được nhìn cảnh hoa anh đào nở & cái ngôi đền gì nổi tiếng ở Kyoto (quên tên rùi) đã lắm (kimochi lắ...m). hihi, vừa xem xong phim xong nên nhiều tâm trạng, nói nhiều quá các bạn thông cảm nhé!

Thôi, chạy vào blah blah một tị, tớ out đây. Sayonara! Auf Wiedersehn to Nhung! Good night to all! :sleeping:

Chao ca nha,

Oi dao nay hoc ban qua nen chang co thoi gian dua le gi ca. Sap giang sinh roi, khong khi co ve cung nao nuc hon moi khi. Moi nguoi co ke hoach gi thi post len de tham khao nhe. O day nam nay hinh nhu khong co tuyet, nen Giang sinh chi di mua sam la vui thoi. Ngoai ra thi lien hoan voi ban be trong lop, va di Christmas Ball cua truong, chac se rat vui vi lop tao ai ai cung no nuc chuan bi quan ao de di du tiec!!!

To Linh, lop tao co 3-4 dua nguoi Nhat, chung no rat dang yeu, rat tot, ngoai ra nau cac mon Nhat rat ngon nen tao quy lam. Chac may o ben day suong lam nhi, vi nguoi Nhat phan lon deu lich su va tu te. Nhan tien noi chuyen phim anh, may xem Kill Bill chua, phim do nguoi Nhat xem thi cung thu vi lam day....

To Nhung, may muon viet email cho Lan thi viet vao dia chi nay nhe: [email protected], viet xong nho bao tao de tao bao no chẹck mail...............

To Huong: hic hic, tao vốn tò mò về anh Quentin Tarantino (vì anh này xí trai kinh điển cơ mà có cô gf đẹp như thiên thần, hình như tên là Mira Sorvino thì phải - chắc sai spelling rùi, chỉ nhớ là cô này có 1 cái Oscar cho supporting actress & tốt nghiệp Harvard). Trong Kill Bill lại có cả Uma nữa nên lại càng tò mò muốn xem. Cơ mà hôm trước xem movie preview trên vô tuyến thấy quả đầu rơi máu chảy super bloody, hyper violent quá nên thôi quyết định không xem phim này nữa. Hồi trước tao xem Hannibal xong mất ngủ cả tháng luôn, hihi, yếu bóng vía nên chỉ xem mấy thể loại nhẹ nhàng được thôi.

Giáng Sinh này chắc chẳng đi đâu nhiều, vì cái tụi bịt mặt nó đang dọa là sẽ tấn công Tokyo. Dù gì tao cũng phải survive cái Giáng Sinh để tháng 1 còn về ăn Tết với mẹ! hihi... sắp được ăn thịt gà kho gừng với cả rau muống xào tỏi rồ...iiiii! Nhân tiện hỏi luôn các bạn đi xa nhớ nhất món gì ở nhà? Nếu mà món ăn ở ngoài tiệm thì ghi luôn địa chỉ nhé (để Tết này tớ dẫn "hắn" đi luôn). ARIGATO mọi người trước! ;) Tặng hoa nữa này @};-

TO HUONG: hom nay tao moi vao day nen moi biet dia chi cua Lan, vua viet cho Lan vai dong. May nho bao Lan check thu nhe, dung la chan chuyen qua.
TO LINH: Linh noi mon thit ga kho gung va rau muong xao tu dung cung thay nho qua. Mua dong nay o nha thi N lai thich an mon rau cai xoong nau carot, nho Pho HN nua, nho may mon ngao so oc hen nua.... Do an ben nay an cung duoc nhung nhac den mon an VN sao ma lai thay tuyet voi qua. Cam thay am thuc nha minh qua la mot nghe thuat. Ve nha co ma an that nhieu vao nhe!!!! The lan nay "han" cua Linh ve VN lan dau tien hay sao the?
Anyway, mot lan nua chuc tat ca cac ban mot Giang Sinh va Nam moi that vui, tre khoe, xinh dep va hanh phuc,
hen nam moi nhe,
Nhung :x =;

Hic hic Toi nghiep bon long bong xa que cha dat to nhu bon may qua. Nghe Nhung va Linh than van ma mui ca long. Rang ma enjoy cuoc song moi me o nuoc ngoai. Cung co nhieu dieu thu va vui tuoi day chu. Nhu cai Huong co thay keu ca gi dau. No dang di choi tit mit Holiday o dau y. Online chao hoi cung chang thay dong tinh gi ca.Bon nao di choi ve la phai mang qua ve day du day. Nho post anh len mang nhe.

O nha sap sua lai di an cuoi mot ban nua trong nhom to 1 hoi xua day. Thang sau to 1 lai bai bai them 2 ban nua ra khoi hoi binh chung phong khong. Ngoai ra cung khong co gi moi. Linh chan ve viet nam thi nhan goi tao di choi nhe. Xem may bi Nhat hoa den do nao roi. Hay co muon ke xau gi bon Nhat, muon trut bao nhieu cam hon gi ma khong trut duoc len dau Aki thi goi tao.

Nay, trong forum nay kheo tao bi lac loai giua dong cac ban xa xu qua. Sao chang thay ban nao o Vit nam them vao day ngo ngang nhi.

Ngoc

Chỉnh sửa lần cuối:
To Nhung: Lan nhan duoc thu cua may roi, nhung dang ban bu dau voi viec trong em be nen se tra loi may sau. The sao may khong viet thu cho tao ha?????
Ngoc oi: Hom nao len chat gap tao di, may bien di dau the ha?
Thu, Linh ve VN choi co vui khong?

Về nhà chơi vui lắm Hương ạ, tao post lên mấy cái ảnh bọn tao đi chơi rồi đấy. Ngọc ơi, mày post ảnh bọn mình với cả ảnh cưới mấy đứa kia đi, cho bọn ở xa chiêm ngưỡng ;)

Thế cuối cùng hôm Ngày về lớp mình có mống nào đi xem không? nếu có ảnh thì bọn mày cũng post lên luôn nhé.

Chúc cả nhà ăn Tết vui vẻ nhé, wherever you are! :*

Back
Bên trên