Danh sách Anh 1

Thanh niên Phương học cùng bọn mày lớp mấy thì tao không biết nhưng chỉ biết đồng chí ấy là người hâm mộ LAnh nhà ta, Phương đừng thẹn thùng nhé, lớp tớ chả giấu nhau cái gì, hehe...

Btw, chắc Phương đã tìm ra câu trả lời cho câu hỏi hồi trước từ post của Đoàn Hương trong thread này: Lanh đang học MBA ở Nice.

Ê bọn mày, tao vừa xem ảnh con Hương và Trác trong album xong, đứa nào cũng xinh tởm, mấy đứa kia cũng post lên đi...Trác dở hơi hôm nào chat với tao để trao đổi tình hình và củng cố tư tưởng chính trị tí nhở, hay phởn tí nữa thì gọi điện cho tao hehe

Lanhfanclub: Ô đúng rồi, thảo nào nhìn thấy tên bạn Ngọc quen quá, hóa ra là sát thủ đã có thời ngồi cạnh dùng kéo cắt mồm mình---> con gái lớp A1 khiếp quá.
To HThu: T đừng tiết lộ điều thầm kín này cho bạn Lanh nhé, kẻo bạn lại dang dở việc học hành quay về VN xem mặt thì ngượng lắm.
To DHuong: H và C đã vào học chưa thế, làm ơn nhắn hộ C thỉnh thỏang liên lạc với anh em đang lưu vong ở nhà cho đỡ nhớ, kẻo cuối năm bọn tớ cưới vọ -khó lắm.

Thu à, sao mày cứ đem chuyện riêng tư của mọi người nói hết ở trên này thế.... mang tiếng cả Anh 1. (Thế mày còn biết chuyện bí mật của đứa nào nữa không... hehe :mrgreen: ?). Nhắc đến bạn Phương lớp Tin, không biết bạn ấy đã lấy vợ chưa nhỉ, tiếc là lớp mình lại để xổng một bạn quá được như vậy. Chỉ tại con Ngọc bản lĩnh kém mà cứ lanh chanh... chứ phải tay tao thì...hehe. Mà còn đứa nào vẫn giữ quan hệ với các bạn Pen Friend hồi cấp 3 không? Tao với bạn Thế Anh T2 vẫn thân thiết vô cùng (đề nghị Minh Phương không bép xép).

Mà tớ cũng thắc mắc sao bạn Phương lại quan tâm đến thông tin lớp Anh nhỉ. Tại sao ấy không tán cái Lanh ngay từ hồi cấp 2, lúc nó còn xấu xí, ngờ nghệch ấy. Bây giờ mới bắt đầu thì e là có hơi muộn, nhưng dù sao cũng goodluck ấy. (Cái Lanh có gì mà "đào hoa" thế không biết??? :confused: ). Nhắn luôn các bạn chưa có đối tượng đào mỏ (à, tìm hiểu), bạn Minh Phương học cùng cấp 2 với tớ, Ngọc, Lanh, Giang, Hà, Yến, Thủy... ôi sao nhiều thế, hơi bị được, nhất là cách nói chuyện cực bậy (sorry, cực hóm hỉnh). Ai có nhu cầu phải tấn công nhanh, kẻo bạn ấy vào Sài Gòn công tác là lại hư hỏng mất.

Chỉnh sửa lần cuối:
ban Doan hong Nhung bay gio dang hoc truong nao o Duc vay nhi, ko biet dia chi cua ban the nao de con lien lac??
Nho ban cu qua'. Ban nao biet bao minh voi nhe'. Thank

To Minh Phuong: Ai cắt miệng MP? Đừng có mà gắp lửa bỏ tay người, xem ảnh thì cũng băn khoản là miệng hơi đặc biệt hơn người một chút. Không hiểu nó đã làm gì nên tình nên tội mà đã bị trừng trị như thế. Chứ mọi người làm chứng là không có tang chứng vật chứng. Bạn Ngọc cam đoan là trong quá khứ chưa từng có tiền sử tuơng tự như Minh Phương buộc tội.
Hay chính vì cái miệng cứ hay đi nói sai lêch về người khác như thế nên bị trời quả báo.

To A 1 member: ai có khả năng nhiệt tình và tâm huyết làm website lớp mình không nhỉ.

To bạn VT Thắng. (Không biết bạn hay em vì thấy đề khóa 96-99, nhưng thấy bảo bạn của Đoàn Nhung nên theo phép lịch sự không thông thường thì cứ tạm gọi là bạn vậy) Email của Đoàn Nhung vẫn như ngày xưa, không thay đổi. Có gì cứ viết email cho Nhung.

PBN

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðoàn Thu Huong đã viết:
Thu à, sao mày c? dem chuy?n riêng tu c?a m?i ngu?i nói h?t ? trên này th?.... mang ti?ng c? Anh 1. (Th? mày còn bi?t chuy?n bí m?t c?a d?a nào n?a không... hehe :mrgreen: ?).

Cái này anh Chiến đọc mát lòng mát dạ phải biết:D Mày với Chiến đã vào học chưa. Tao tưởng mày với Chiến sang Mẽo cơ. Mày bảo Chiến vào đây, chứ chẳng biết tin tức gì của đồng chí Milo cả.

Có bạn nào biết bạn Dương Lan Hương sư tử lấy chồng chưa nhỉ :-/

E hèm, ai muốn nói chuyện "anh Chiến" thi sang trang của lớp A3 nhá. Đây là A1 "original", ông đúng là cái loại nửa A1 nửa A3, chả có quan điểm gì cả!

Mà Tuấn này, ở bên mày trời đã lạnh chưa? Dạo này mày vẫn ổn chứ?Lâu lắm rồi không gặp mày nhỉ, may mà có cái mạng này mà bạn bè mới gặp lại được nhau!!!

To Ngọc: Mày muốn tìm lại bạn Phương không, bọn mình thông báo trao giải thưởng trên này, chắc ối người biết đấy. Mày cho qua dễ dàng thế à... hà hà!!??

To M Phương: Tớ đã nói điều thầm kín của ấy cho Lanh nghe rồi, nó xúc động mất những 2 giây cơ đấy. Btw, chúc bạn Phương nam tiến vui ve, happy digging / drilling :mrgreen:

To Tuấn: Dương Hương hình như chưa cưới đâu, bây giờ nàng là giảng viên khoa kinh tế của ĐH Bách Khoa Hanoi đấy, không biết mày biết chưa?

To Hương: tao cũng ủng hộ ý kiến trao giải thưởng của mày, con cá này to quá, khó bỏ qua, đã bảo Ngọc lượng sức mình rồi, nếu không câu được thì để chị em tóm cổ giúp cho mà không nghe, hehe

To Ngọc: Tao thấy chuyện làm website có lẽ nên chờ 1 thời gian vì bọn lớp mình có vẻ vẫn chưa thực sự có nhu cầu nối lại tình xưa nghĩa cũ lắm, đến thông tin mà còn khó thu thập đủ. Hay là bọn mày có cao kiến gì thì đưa ra để bàn tiếp?

Btw, tao da upload 1 so anh len yahoogroups, folder Photos, con Ngọc kêu gào thế mà cuối cùng cũng đã cho bọn tao xem mày dạo này lùn và xấu đi ra sao đâu, nhớ upload ảnh gần đây của bọn mày lên nhé.

2 giây thì ít quá nhỉ, thôi thì có còn hơn không.
To BNgoc: thế thì chứng tỏ hồi cấp 2 lớp mình có 2 bạn Ngọc , vì P nhớ rõ là lúc bạn í giơ kéo lên còn hét "Ta là Ngọc đây".
To Thu: theo P thì nếu để thoát con cá to của bạn Ngọc đã có con cá bé này làm hình nhân thế mạng, gì thì gì tuy khác chất nhưng cũng là cùng tên .

Huong oi, choi voi nhau bao nhieu nam ma may lai dam che tao xấu xí ha???

Nghi ke cung tiec that day, hoi xua tao cung co y cho ban LMP tán tao, the ma cha thay, nen danh fai yeu tam vay. Nay thi xa xoi cach tro (i quen, ko hieu ban Phuong dang o dau nhi?)- ve ca khong gian va thoi gian, buon qua,.... :(

To bạn LMP: Hien tai P van o cai nha Hang Gai lai Hang Hom a?

to Ngọc :hình như cấp 2 mình chỉ có một Ngọc thì fai, ma nghe điệu bộ đầu gấu hét lên, giống mày lắm.

Huong oi, Tet am lich nay Đạt dang dinh qua Phap. Ban đầu bọn tao định qua Anh chơi với chị họ tao, bây giờ thì lại không chắc chắn lắm vì thủ tục khó khăn. HIện tại đang fai làm visa vào Pháp. Chị họ tao o London, từ chỗ mày đến London bao xa? Bọn mày có định đi Pháp chơi không? Nice đẹp lắm.

Hallo from Germany!!!!!!!!!!!!!!

đúng là bận quá nên dù vẫn nhận được thư của mọi người trong mailinglist của Thu nhưng mới chỉ trả lời được một lần thôi. Hôm trước gọi PBN trên YIM được một lúc thì lại phải đi luôn, sorry Ngọc nhé. N hiện giờ đang ở Đức, nhưng hết thời gian ở Mannheim rồi Thu a, đang học MA tại Constance Uni. Nhung update thêm thông tin của một số bạn mà N biết nhé:
1. Hoàng Hải Yến: đang làm ở VDC/Hà Nội
2. Vũ Thanh Tâm: ĐSQ Hàn Quốc/ HN
3. Bùi Minh Hà: VASC/HN
4. Phạm Lê Thu Nga: GV Khoa QTKD ĐHNN HN (chứ ko còn ĐHTH nữa đâu Thu ơi!!!!!)
5. Đinh Thu Hương: Ngân hàng NN&PTNT
6. Nguyễn Quang Anh: Ngân hàng Ngoại Thương VCB
7. Hoàng Trọng Hiếu: Unilever hay P&G VN/HN (oh mann, lai ko nhớ rõ là bên đối thủ nào nữa!!!!!!!!!)
8. Nguyễn Vân Chi: NXB Thế Giới/HN
9. Phan Hồng Nhung: VCB
10. Nguyễn Thu Phương: VCB
11. Hà Hải Ngọc: Ngân hàng Đầu tư và Phát triển
12. Nguyễn Diệu Trinh: Vụ HTQT/ Bộ KH&ĐT
13. Lê Thúy Mai: SFone
14. Nguyễn Minh Khuê: GB/đang vừa học vừa làm cho KPMG London
16. Bùi Thu Hương: ko biết đã sang Germany chưa?
17. Nguyen Thanh Liên: GV khoa QTKD DHNN giống Nga?
18. Nguyen Anh Phượng: VTV1/2 ĐTHVN
Con mot so ban nua ma N ko sure lam la dang lam gi:Ta Hong Lien, Le Thanh Ha, Lê Thu Thủy (trước khi đi N có gặp Thủy, hình như Thủy đang làm cho một công ty Telecom gì đó của TQ ở HN?)

thế nhé, N hẹn mọi người sau nhé. giờ mới là 10h sáng ở GER nên N chúc các bạn ở nhà và ở đâu đó ngày CN cũng như một tuần mới thật vui nhé,- Đoàn Nhung

TO Vũ Tất Thắng: địa chỉ email của N vẫn thế, nhưng N ko có email của Thắng ở đây. Nếu vào forum thì nhớ cho N lại email nhé. Thắng khoẻ không? Đã chuẩn bị "cưới vợ" chưa thế?- Nhung

From H­­­uong

Chao moi nguoi,

Khong khi lop minh dao nay bat dau soi dong hon, dung la dieu dang mung. Hom truoc tao co nghe Ngoc ke chuyen lop minh den Sinh nhat Le, cac ban gai Anh 1 hinh nhu deu xinh len thi fai.... 8-} Nhung hinh nhu ai cung rat ban ron...

Lanh oi, ban Dat nho may khong chiu noi nua roi a? Ban ay ma sang thi may hoc hanh the nao duoc??? Oi, tao cung thay nho ban ay qua.... hehe. Tao o Leeds, cach London 5 tieng "by train". Tao cung dang dinh di len London, neu bon may sang thi tao se len day choi cung, sau do bon may ve Leeds cung bon tao, ok? Con chuyen sang Phap thi chac chan la tao se sang, nhung khong biet la sang thang 3 hay la de he. Giang sinh nay thi tao di Ba lan, nen neu ban Dat ma sang thi tao khong gap duoc roi, hic....hic.

To Nhung, may van ban ron nhu hoi o nha nhi. Co le hom nao tao phai lien lac voi ban Khue de hoi xem xin lam internship co kho khong, vi hinh nhu Khue dang lam cho KPMG dung khong nhi. Chac la no cung ban nhu may vay. Bon tao thi moi bat dau hoc, nen cung chua den noi ban lam. Mai ca khoa tao di bien 2 ngay, chang hieu tai sao lai phai ra tan bien de hoc.... :-/ Noi chung tu hom sang den gio tao di choi suot, het voi ban lai voi lop. Toi nay o Leeds co to chuc Bornfire (firework) nen tao chuan bi di xem. Chuc ca nha vui ve! Love!

Con mot dieu nua, 11/11 nay la ban Trinh lop minh cuoi chong. Khong ngo nhi nhanh nhu Trinh ma lai voi vang the.... Tiec la khong o nha de den chuc mung, chan qua!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Chào mọi người, tớ là Minh lớp Pháp, thỉnh thỏang cũng chat với Trọng Hiếu lớp Anh 1 đấy, YM ID của Hiếu là [email protected], hi hi, bạn Nhung sang Đức rồi à, lâu lắm không gặp, chúc mạnh khoẻ nhé...

chao ban Minh lop Phap, to thay ay chao lau lam roi nen chac cung moi mom roi nhi hehhe. Anyway, nha minh dao nay the nao, hoc hanh, lam an va yeu duong ra sao cac ban xinh dep oi (cac ban trai cung duoc thom lay nhe :) Co ai co ke hoach du dinh di choi gi do khong cho di ke voi. "tu rkey day" sap den roi!!!! Ngoc oi, ke hoach cua tao va may bi pha san roi sao, sao som the? Anyway, cac ban o dau thi cung nhuc nhich dong day cho chi em biet ti' tinh hinh voi nha'!
Happy Thanksgiving to y'all!!!!
Btw, co ai biet ai dang o East Coast U.S khong chi gium voi!

Ừ, tớ cũng chào bạn Minh, thực ra là tớ cũng có yahoo nick của Hiếu trong list, nhưng mà hình như nó chẳng bao giờ online cả nên ít liên lạc. Bạn Minh thì không biết có nhớ tớ không chứ kể ra học cùng trường 7 năm thì cũng là của hiếm ;)

Trác dở hơi, mày có kế hoạch gì với cái Ngọc vậy? Tao chả biết đứa nào ở US cả trừ mày, à thực ra là có keep in touch với 1 anh ở UT nữa, hay là mày thay đổi kế hoạch, xuống Austin đi tao giới thiệu cho, hehe

Tình hình của tao thì cũng có chút thay đổi, đang định tháng 12 này về ăn tết sớm, chắc là khỏang 12 tới 31 tháng 12 tao sẽ ở VN, thèm không Trác? Các bạn ở nhà chuẩn bị đi xe bus 2000VND ra sân bay đón tớ nhé

Thanksgiving rồi cơ à? ở đây chả nhớ gì mấy ngày như thế này cả mày ạ, dù sao cũng Happy Thanksgiving to all...

a''', Thu ham suong nhi, lai sap duoc ve lam nu~ng me roi! Ma sao may ve som the thi an Tet...non mat, nhu the co phai cang the`m hon khong? Tao co nhin het 2 nam nua roi ve an mot the cho no ngon. May co ve khoai chi vu xe buyt 2000 dong nhi, khong biet chung 5 dua chung no lai doi duoc cua may 20000 day, dung voi mung.
Ah, ma cam on "loi de nghi khiem nha" cua may ve anh o UT nhe. Neu tien thi may nhan anh y ho tao mot cau la tao dang Đông tiến, neu anh y muon buoc chung duong thi cang vui, hehhe. Ma con khi Thu kia, nguoi ta hoi co ai dang hoc o E.Coast ko de con tu tap dan dum thi may lai cu hieu chech ra van de te nhi khac the , may chi duoc cai hieu tao lai gioi. :d
Ah ma dao nay Doan Huong, Doan Nhung, Ngoc, Linh...the nao ma khong thay ho he gi the nhi. Con nua, co ban nao o nha di du dam cuoi cua may ban Yen, Trinh...ma ranh roi thi tuong thuat lai cho anh chi em hai ngoai voi nhe. Ah, ma chuc cac ban da, dang va sap cuoi hanh phuc, con cai doi dao ;), song ben nhau tron doi (cho den khi dau bac, rang..gia long) nhe!!!!!!

Oài, bạn Thu về tháng 12 à, tớ cũng vừa book vé bọn Vietlink về Tết này, ăn Tết ở nhà sướng hơn, nhỉ?

hi all,
ke hoach choi Noel cua moi nguoi the nao? Lanh dang lien he voi N, chi nang sap di Thuy Sy va co ke hoach sang Duc. N thi lai dang co ke hoach di Paris Newyear nay nen 2 dua chua thong nhat duoc voi nhau. Nhung ma Lanh suong lam, anh cua Lanh nam sau se sang (chu ko phai Noel hay tet nay dau Huong a), hai dua duoc di choi Chau Au voi nhau, con gi bang nhi? Lanh bao la sau do chung no phai lo viec "dai su" - nghe so qua.
N cung chi biet la o nha dot roi co Yen, Thu Phuong, Ngoc Lan, Trinh cuoi roi thoi. Me N co di cuoi Yen va ke la co dau chu re trong tre mang, Yen hua gui anh ma van chang thay gui gi ca. A, Ngoc Lan gio mo cong ty rieng chuyen XNK hang Thu cong my nghe sang Nhat, giam doc, cong ty ten la Lan Viet thi phai. Moi nguoi thay the nao? Ko biet minh hoc hanh kho so xong roi ve bao gio duoc nhu the nhi????
To Minh: Minh dang hoc gi o Phap the? Dang hoc o dau the? Sang lau chua? Lau lam roi ko co lien lac gi? N van chat voi Hieu. Cung chuc Minh khoe nhe!
To Doan Huong: Bao gio thi may sang Balan, ca chi Oanh, Lan, Hien, Hieu van o do chu hay la chi Oanh da ve roi? May cho tao gui loi hoi tham moi nguoi nhe, dac biet la Lan. May cho tao lai dia chi email cua Lan di.
To Thu: Sao Thu ve VN lo co the va it the? The o Sing ko an tet Chinese Newyear giong nhu o VN va TQ a? Ma ve xe buyt di Noi bai la 2500 VND chu nhi, em di 2 lan roi ma cung ko nho, nhung ma cung tien va re lam roi nhi. Chuc Thu ve vui ve nhe.
vay nhe, chuc ca nha mot cuoi tuan that vui,
Nhung

Tớ bổ sung thêm danh sách chống lầy của lớp mình tháng 11 vừa rùi: Hoàng Thanh Liên. Mẹ tớ kể là cô dâu trông xinh lắm, còn chú rể nom rất hiền lành. Chắc tụi just-married lớp mình đều đang đi tuần trăng (đến vỡ) mật rùi nên chẳng thấy ai post ảnh lên cả. Về đến nơi thì nhớ cho bạn bè nghía ảnh với nhé các bạn! Chúc các bạn hạnh phúc và thành đạt :)>- :love1:

Chỉnh sửa lần cuối:
[ =; Chao moi nguoi,
Ban Ngoc tai xuat giang ho day. Mot thoi gian khong vao quen luon pass, hi huc mai moi chui duoc vao reply day.

Noi den tin wedding thi cho den cuoi nam chac rom ra lam. Cac ban lop minh dang dua nuoc rut ve dich cho den cuoi nam Am lich ma ( Sang nam khong duoc tuoi, ma den nam sau nua thi chac dung ngoi khong yen, khong cho duoc. Thong bao To 1 cho den cuoi nam cung co 2 nguoi ra di day.Co the con mot dua nua chua thong bao chinh thuc thoi.

To Thu: sao may ve an Tet truoc chuong the ha. Sao khong o them may ngay nua du hoi Ngay ve H-A-O vao ngay 4 thang 1. Tao thay tren danh sach co Khue dang ki tham du. Khong hieu Khue co ve khong ma chang thay ho he gi thong bao cho moi nguoi nhe. Ma mang noi bo Ánh dao nay lai chang thay ai ho he the nhi.

Tra oi, ke hoach cua minh chang ai huong ung ca,bon nay chim nghim lam. Cai D. Huong co cho tao so Cam chan cua no nhung tao cung chua lien he. May dang dong tien di choi o dau day.

May ban o Chau Au vi vu qua nhi.Di xong nho cap nhat post anh moi len cho cac ban tham khao. Nhat la Lanh nho post anh trai len cho cac ban cung chiem nguong voi nhe, cho ban Le Minh Phuong xem co con kip canh tranh duoc so mui gi khong.

Linh ham, dao nay Vietnam Airlines co ban duoc nhieu ve khong? Khach du lich co di Vn nhieu khong? Bon Ryoko- kaisha nao mua ve cua bon may nhieu nhat. Dao nay van con tiep tuc kimochi chu? sao khong thay thong bao gi tinh hinh cho ban be nhey.

tam thoi the da.
Chuc moi nguoi vui
A, tran bong da vua roi Vietnam- Thailand khong khi co dong soi dong chang kem gi bong da Chau Au nhi, co ai vua xem khoooooooooong?

Phuong Ngoc

Back
Bên trên