Dạy mèo thế nào ???

Nguyễn Thúy Hà đã viết:
Chị cũng hay chơi với 1 con mèo hoang...

Thế hả bé? Anh cũng đang là một con mèo hoang to tướng này!

Hoàng Nhật Minh đã viết:
Nguyễn Thúy Hà đã viết:
Chị cũng hay chơi với 1 con mèo hoang...

Thế hả bé? Anh cũng đang là một con mèo hoang to tướng này!
Em An Bình đâu rồi, ra bắt mèo về nuôi này:) . Mèo hoang là phải tắm cho kỹ đã em nhá rồi mới cho chơi với mèo con nhà em:D

Hehe, mèo nhà em là mèo lai, lông hơi xù xù, văn minh lắm, biết xem cả TV, hehe, ngồi dán mắt vào TV, hễ chuyển kênh là nó lại gật gật rồi ......xem tiếp. Mà chăm mèo rắc rối phết, tình hình này phải sớm bắt con Mèo To về giúp mình chăm con Mèo Con.:D
Hehe, mèo hoang cũng được chị ạ, nhưng mèo phải xinh xắn mà khôn kia, chứ mèo xấu xấu bẩn bẩn, lại kém khôn thì em chả chơi, hehe.

Hehe, thế mèo nhà em vẫn kém văn minh hơn mèo nhà chị. Tối nằm ngủ trên giường, lúc nào muốn ra ngoài thăm chậu cát nó không thèm kêu tiếng nào mà nhảy thẳng lên mặt chị ngồi:(. Vậy là phải biết điều dậy mở cửa cho mèo đi:cry:
Em An Bình biết chọn mèo mà chơi thế là rất tốt. Chị có lời khen em:)

Ối giời :D, nghe chuyện mèo nhà mọi người mà cười đứt ruột. Thế con mèo nhà anh Bình có phải mèo xiêm không thế? Em thấy mèo Xiêm xấu vật, một mắt xanh, một mắt vàng mà đuôi nó dài lắm chứ làm gì có đuôi cờ nhỉ :D. Con mèo nhà anh mới về được mấy hôm đã gật gù xem thời sự rồi cơ à :mrgreen:, bạo nhỉ.
Thằng mèo nhà em thì nhát, cứ thấy người lạ là chạy bán sống bán chết, nhưng bình thường thì lại tinh tướng :mrgreen: . Em gọi mèo ơi nó ko ra đâu nhé, phải gọi anh ơi nó mới ra cơ :cool: .
Dù sao em cũng đồng ý với chị Hà, bọn mèo hoang giống đàn ông hơn chứ, từ trước đến nay cứ so sánh mèo với phụ nữ là sai bét.

Lê Diệu Linh đã viết:
...bọn mèo hoang giống đàn ông hơn chứ, từ trước đến nay cứ so sánh mèo với phụ nữ là sai bét.

Giống ở chỗ nào hả em?

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Thúy Hà đã viết:
Hehe, thế mới biết mèo hoang nó giống ...đàn ông:D, chỉ được cái giỏi khêu gợi tình yêu thương của người khác rồi tút đi chơi:mad:

Đó, chị Hà đã nói rồi còn gì.

bác An Bình cứ như thần tượng mèo của mình ý nhỉ, buồn cười vật:D

Mèo nhà anh ko phải mèo xiêm đâu, bon mèo xiêm vừa ngu vừa lười, mèo nhà anh lai mèo tây thì phải, nghịch lắm, mà đuôi nó hay dựng đứng lên, lại xù ra nữa trông như bông lau ý.
Muốn biết mèo giống đàn bà thế nào, cứ gãi gãi nó là biết liền

hehe, lúc thì bạn, lúc thì bác, thế rốt cục là thế nào đây?

Lê Diệu Linh đã viết:
Nguyễn Thúy Hà đã viết:
Hehe, thế mới biết mèo hoang nó giống ...đàn ông:D, chỉ được cái giỏi khêu gợi tình yêu thương của người khác rồi tút đi chơi:mad:

Đó, chị Hà đã nói rồi còn gì.

Nếu đúng như bé Thúy Hà nói thì cũng chỉ là trường hợp cá biệt thôi. Chứ cái con mèo hoang là anh nó không có bao giờ làm như thế :D

Mèo cũng như gái, quan tâm lắm thì nó lại đỏng đảnh, cứ bỏ đói nó một bữa xem, dạy gì chả được. Chú An Bình không nhớ truyện Trạng Quỳnh à? Gái cũng thế, mình mà tỏ ra không thèm để ý đến nó, đối xử với nó không ra gì thì nó lại bám mình như... cún ngay. Kể cũng lạ :mrgreen:

Mình cứ tưởng mọi người bàn chuyện làm thịt mèo :D

Anh Hoàng Nhật Minh, bạn Lưu Công Thành, em Nguyễn Minh Châu vào thảo luận nghiêm túc mà chơi, đừng có phá thối cái topic này. Em Châu đừng có mà tinh vi, thời nay mèo bị bỏ đói là nó đi kiếm chủ khác ngay.
Bé Diệu Linh ơi, chị thích ai yêu mèo lắm, em thích làm chị dâu của chị không:D :)

Thế thì nói về mèo vậy. Nói nghiêm túc anh cực khó ưa mèo. Mèo là một trong những loài vật nuôi trong nhà ngu xuẩn nhất từng thấy, khó có thể dạy được nó làm cái gì ra hồn. Phân thì chua loét, bẩn thỉu. Hay ăn vụng. Hở ra là cào cả chủ nhà. Đến tuổi động dục thì kêu oe oe cả đêm khiến không ai ngủ được. Bắt chuột thì không phải con nào cũng bắt được, mà băt chuột cũng không thể giỏi bằng chó. Nói chung mèo là một con vật nuôi bần tiện nhất.
Đã không ưa mèo thành thử ra thấy người nựng nịu mèo cũng cảm thấy phát buồn nôn. Bọn em chuyển sang nuôi chó đi, sẽ thấy hay ho hơn nhiều.

Hoàng Nhật Minh đã viết:
Thế thì nói về mèo vậy. Nói nghiêm túc anh cực khó ưa mèo. Mèo là một trong những loài vật nuôi trong nhà ngu xuẩn nhất từng thấy, khó có thể dạy được nó làm cái gì ra hồn. Phân thì chua loét, bẩn thỉu. Hay ăn vụng. Hở ra là cào cả chủ nhà. Đến tuổi động dục thì kêu oe oe cả đêm khiến không ai ngủ được. Bắt chuột thì không phải con nào cũng bắt được, mà băt chuột cũng không thể giỏi bằng chó. Nói chung mèo là một con vật nuôi bần tiện nhất.
Đã không ưa mèo thành thử ra thấy người nựng nịu mèo cũng cảm thấy phát buồn nôn. Bọn em chuyển sang nuôi chó đi, sẽ thấy hay ho hơn nhiều.
Anh Minh cực đoan nhỉ?
Mà anh dựa vào đâu lại nghĩ là những người nuôi mèo thì không nuôi chó? Hiện tại em đang có 4 con cún và 6 con mèo, hehe. Chó thì công nhận là tốt tính, nhiều lúc dễ dạy hơn mèo nhưng lại không cute bằng. Cái điểm này quan trọng phết đấy chứ, giống kiểu anh em vẫn thích yêu cô xinh mặc dù cô ấy không tốt tính bằng cô xấu. Anh không thể cho chó ăn chung bát với mình, đi ngủ mà ôm nó thì cũng hơi bốc mùi (anh chê phân mèo thế theo anh phân chó thì đỡ hơn ạ):D. Anh ghét mèo thì bị nó cào cho là đáng đời, làm như chó không có lúc cắn chủ ấy:mad:
Mèo đáng yêu, chó cũng đáng yêu, bần tiện hay không là tại đầu óc người suy nghĩ thôi:(

Nguyễn Minh Châu đã viết:
Mèo cũng như gái, quan tâm lắm thì nó lại đỏng đảnh, cứ bỏ đói nó một bữa xem, dạy gì chả được. Chú An Bình không nhớ truyện Trạng Quỳnh à? Gái cũng thế, mình mà tỏ ra không thèm để ý đến nó, đối xử với nó không ra gì thì nó lại bám mình như... cún ngay. Kể cũng lạ :mrgreen:

Hóa ra bấy lâu nay anh Châu lưu manh hóa để đi cưa gái :mrgreen:.
Nhưng mà khác nhau cơ bản là mèo dù có chủ rồi anh khinh bạc nó vẫn chạy theo, còn gái thì chưa chắc :D
Chị Hà ơi, anh chị là mèo hoang hay mèo nhà ạ :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Hoàng Nhật Minh đã viết:

Trời ơi, bác này nghĩ giống tớ thế ko biết. Mà mèo lại còn ko theo chủ nữa chứ. Dù sao chó cũng hay hơn.

Con mèo nhà em cả tuần ngoan thế, hôm nay tự nhiên lên giường em gái em "bậy" một phát, không biết xử trí sao đây, đánh nó rồi nhốt lại ah?

Chỉnh sửa lần cuối:
Hic, dí mũi nó vào chỗ tè bậy rồi đét cho mấy phát (đừng mạnh tay quá em nhé):(

Back
Bên trên