Dạy mèo thế nào ???

:(, xấu đâu mà xấu, con mèo nhà em vừa béo vừa xinh. Đúng là nó hay chui vào toilet thật, hehe :D

:p Chu không nuôi được mèo thì để đấy cháu nuôi cho ,đảm bảo béo tốt ngoan ngoãn....
Nhưng mèo xinh thì mới nuôi cơ...

Mèo này siêu xinh, hehe, cùng là mèo con mà con này xinh hơn hẳn

Phan Huy Anh đã viết:
Iem cứ tưởng nuôi mèo dêc ai ngờ cũng khổ thật....
Chỉ nhớ hồi bé ở bên nước ngoài có con mèo hoang thế là bắt về cho ăn ...xong rồi thả đi thế mà nó cứ di theo mình..không chịu dời ...con đây chắc la không hehehe
Chị cũng hay chơi với 1 con mèo hoang. Lần nào đi chợ cũng phải mua đồ ăn cho mèo. Cứ buổi sáng là nàng lại ngồi chờ dưới chân cầu thang rồi đi theo chị tới tận school. Đợt trước lạnh ơi là lạnh, mấy ngày tuyết rơi, khong thấy mèo đâu cứ ngồi khóc, lo nó bị làm sao. Ai dè mấy hôm sau bắt gặp nó lại đang lẽo đẽo đi theo người khác. Hehe, thế mới biết mèo hoang nó giống ...đàn ông:D, chỉ được cái giỏi khêu gợi tình yêu thương của người khác rồi tút đi chơi:mad:
Em An Bình có mỗi con mèo con cũng không nuôi được, định đem cho người khác thì làm sao sau này chăm "mèo" đây hở em;)

Ho*, sao chị bảo em không nuôi được, mèo em bây giờ hơi bị khoẻ, nghịch ơi la nghịch, mà con này thông minh lắm, chỉ đi bậy một lần, từ sau đi đúng chỗ rồi, vừa tắm xong, thơm tho sạch sẽ lắm, hehe, nếu như chị nói sau này em chăm "mèo" hơi bị giỏi, "mèo" nào về nhà em hơi bị sướng.
Mà em thấy mèo giống đàn bà chứ, hehe, chị thử nghĩ lại xem.

Chị nghĩ kỹ lắm rồi em ạ, vẫn thấy đàn ông giống mèo hoang:D
Khiếp, em tắm cho mèo in ít thôi. Mùa đông thì tha cho nó, sưng phổi bây giờ.
Em ui, em mà vác "mèo" về tận nhà để chăm thì chị ngưỡng mộ em quá rồi:shock:

Con mèo nhà em nó cứ đi tìm cái gì rồi kêu ngeo ngeo, ko hiểu nó đòi cái gì nhỉ.

Sao tự dưng anh Bình lại dỏ chứng nuôi mèo? Người yêu tặng à?

Chị Hà ơi sao nói thế :( ... mèo mà đòi giống á..còn lâu mới được như đàn ông :))

Chị không thấy đàn ông khá hơn tí teo nào em ạ (hehe, sorry papa):D

hehe, đêm nào nằm ngủ cũng nghe mấy chú mèo đực kêu gào thảm thiết mà thấy sợ, như trẻ con gào. Thế là mất ngủ, lại lục đục lên mạng:D

Thế này nhé bạn Bình, bạn muốn mèo ko kêu nữa thì tốt nhất vác một con mèo nữa về. Tớ gợi ý bạn bắt con Mèo Con ý. Đem cột nó vào phòng bạn với con mèo kia, đảm bảo sau 1 ngày ko con mèo kia ko kêu gào mà chỉ có con Mèo Con là nhõng nhẽo thôi:D:D:D

Mèo nhà giống đàn bà chị nhỉ, bị mèo hoang khêu gợi còn khóc lo cho nó nữa chứ.

hừ! Điên thật, con mèo nhà ngu nhỉ? Tự dưng lại đi lo cho con mèo hoang. Nhưng biết thế nào được. Nhỡ đâu con mèo nhà lại phải lòng con mèo hoang.:D:D:D

em Ngân ngây thơ quá nhỉ, thế này thì giống Mèo Con nhõng nhẽo rồi.
Em bé An Bình ăn nói cẩn thận nhá, chị bảo mèo nhà khóc bao giờ:mad:

Con mèo nhà em đêm nó không chịu ngủ, cứ nhảy rồi vồ lung tung làm mình không ngủ được, đến ngày thì nó lại nằm ngủ

An Bình đã viết:
Con mèo nhà em đêm nó không chịu ngủ, cứ nhảy rồi vồ lung tung làm mình không ngủ được, đến ngày thì nó lại nằm ngủ
Cái này thì chịu, vô phương cứu chữa em ạ. Em đừng ngủ chung với mèo nữa, hoặc em chịu khó uống thuốc ngủ đi:D

An Bình đã viết:
Oái, sao mà giống mình thế, đêm toàn lọ mọ. hehe
An Bình đã viết:
nếu như chị nói sau này em chăm "mèo" hơi bị giỏi, "mèo" nào về nhà em hơi bị sướng.
Tại sao con mèo nó ko thích vuốt ve nhiều thì phải, thỉnh thoảng âu yếm nó còn chịu chứ âu yếm nhiều nó còn cào cả vào mặt mình nữa. Kể ra giống đàn bà thật. Mà mèo ở trong nhà nhiều thì chán chết. Phải tập cho nó bắt chuột chứ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bé Linh Ngân đêm toàn lọ mọ dạy mèo bắt chuột, kinh thật, yêu mèo hơn cả chị:D

he, chị Hà online 100% đấy à? vừa nói một câu đã thấy chị reply ngay được???
Mà tiếc rằng nhà em ko có chuột, chỉ có gián thôi, có lẽ đêm phải đi xịt thuốc gián để sáng ra còn quét:D
Mà ava của chị là ảnh hồi bé hả? Kinh nhỉ, bé tí đã play boy với cả play girl. hehe, chị Hà kinh nghiệm nhỉ? Trong đấy có dạy cách bắt và thuần hóa "mèo cái" ko hả chị???

Vụ playboy thì chị đã có nhời với mấy bác bên kỷ lục HAO rồi bé nhá :)
Chị chỉ truyền đạt kinh nghiệm nuôi mèo thôi chứ bắt và thuần hóa mèo chắc phải hỏi mấy tay thợ săn thời tiền sử em bé ạ :D. Lại phải đúng là mèo cái hả em, cẩn thận nó đẻ ra 1 lũ mèo con nhõng nhẽo là Linh Ngân phải lọ mọ cả đời trông coi lũ đấy mất :mrgreen:

Back
Bên trên