Dạ hội khối Pháp

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Nguyễn Ngọc Hương
(nemo16hb)

Để kỉ niệm ngày quốc tế Pháp Ngữ 20/3, khối các lớp chuyên pháp gồm có 10P1, 10P2, 12P1 cùng trường quốc tế Pháp Alexandre Yersin sẽ cùng nhau tổ chức một dạ hội tiếng pháp, dự định sẽ diễn ra vào cuối tháng 2/2005. Topic này được lập ra với mục đích trao đổi ý kiến đóng góp, thông báo thông tin của dạ hội, rất mong bà con gần xa ủng hộ

1 dạ hội tiếng Pháp, thế em ko bít tiếng pháp thì seo hả chị ?!

Thì em nghỉ ở nhà chứ seo :D, hoặc đến đấy xài tiếng anh cho mọi người lác mắt :))

dạ hội tiếng Pháp cốt yếu ở đấy là để giới thiệu về văn hóa Pháp nên mọi người đến xem là việc rất hay

Ê sao lại nói thế em ? Phải dụ dỗ các bạn đến để mình còn bán được vé chứ ;) :D :))Thế 2 lớp P1p2 chuẩn bị đến đâu rùi ?
Với cả đính chính lời em Hương một cái là ko có sự tham gia của tr Yersin đâu.Mình sẽ chỉ sang đó bán vé cho họ thôi :( :( tin buồn..
Đến giờ còn chưa bít làm ở espace hay thuê rạp nữa đây..:-/

Nguyễn Ngọc Hương đã viết:
dạ hội tiếng Pháp cốt yếu ở đấy là để giới thiệu về văn hóa Pháp nên mọi người đến xem là việc rất hay
.........chị e cái này ko ổn lắm Hương ui....Thực ra năm nay ko có đoàn P sang nên việc giới thiệu VH P là rất khó.Mình chỉ hát những bài hát Fr và kịch, rồi thời trang( lớp em có cái này ko )....thôi.Nó chỉ là một buổi dạ hội - điều đặc biệt là làm ở rạp và bằng tiếng P.Thế thui :)
Hi vọng bà con xa gần nhiệt tình ủng hộ :* :p :D

Hồng Phương nói mà không suy nghĩ, thất vọng thật /:)

ấy, sao anh lại nói thế, mà em ko hiểu câu nói của anh nữa :-/

Dạ hội tất nhiên sẽ có ca nhạc ,có kịch ,còn các tiết mục khác đang chờ xét duyệt ,hy vọng mọi ng` ủng hộ cho khối P bán được nhìu nhìu vé:D
Hồng Phương nói mà không suy nghĩ, thất vọng thật
Em k hỉu câu này của anh Việt ???:-/

Hì, anh có nói nặng lời quá không ? :)

Anh nói thế bởi vì: Theo anh, văn hóa không chỉ được thể hiện bằng cách phổ biến, tuyên truyền về lịch sử, văn minh.. của một đất nước. Để giới thiệu về văn hóa, có thể bằng âm nhạc, tác phẩm văn học, v.v...
Nghĩa là cho dù không có màn "giới thiệu lịch sử và văn minh Pháp", dạ hội Pháp ngữ vẫn là công cụ giới thiệu văn hóa Pháp qua nhạc và kịch.
Chẹp, chẳng qua cũng chỉ vì Hồng Phương hiểu không kĩ về bản chất của văn hóa thôi, chứ cũng không có gì lớn lao đâu mà :p Anh nói cái câu ở trên như thế là hơi quá lời :)

Về dạ hội Pháp ngữ: Bất cứ ai muốn đi thì.. cứ đi (chỉ cần mua vé :)>-). Trong dạ hội, ca nhạc sẽ chiếm phần lớn trong chương trình, còn lại thì có một số kịch. Nếu các em nào không hiểu tiếng Pháp thì vẫn có thể nghe hát + xem cách diễn kịch (chứ đâu nhất thiết phải nghe hiểu). Tóm lại, nó sẽ là một buổi biểu diễn như biết bao buổi biểu diễn khác. Được cái nó là "cây nhà lá vườn", chứ không phải thuê ca sĩ, nghệ sĩ bên ngoài vào hát và đóng kịch. Vui là ở chỗ đấy ;)

Chính xác,đến dạ hội tPhap sẽ được thưởng thức nhìu bài hát hay = tPhap,lại có diễn viên ca sĩ là các bạn khối Pháp xinh xắn đẹp trai nữa,mọi ng` dăng lí nhanh kẻo hết vé:D

Đã chuẩn bị tốt chưa, đã in vé chưa mà đã quảng cáo hả Mai ?

Hì, chắc chắn ctrinh nay fai hay anh Việt ạ,vì nhìu ng` bít roài,k hay k được :D
Mà sao lại k có trường A.Y nhỉ?Em thấy họ vẫn tập mà

Đấy, thấy không ? đấy là một sự thiếu thận trọng của em đấy :)
Nên rút kinh nghiệm: khi chưa chuẩn bị xong tất cả thì đừng rêu rao vội.
Chuyện làm hay hay không thì các em phải tự lo liệu, làm hết sức có thể thôi.
Bên Yersin thế nào thì các em phải confirmer lại chắc chắn đi chứ, sao lại người biết người không biết thế này ? phải cử người sang gặp họ mà hỏi cho kĩ chứ ?
Lớp 12 Pháp 1 đã có kinh nghiệm tổ chức dạ hội, các em nên hỏi ý kiến để tham khảo.
Chúc thành công :)

mai ui, mầy thấy chưa cứ cầm đèn chạy trước ô tô. Dạ hội hay thế này, anh Việt có về VN xem không nhẩy?

thế chính xác là cái này lập ra để làm gì ? câu bài à ?

Hôm qua tao có nói chuyện với bọn pháp 2 rồi...thực sự cũng phải xin lỗi mọi ngừoi vì dạo này bận thi học kì rồi chia điểm này nọ mà bỏ bê vụ dạ hội..nói chung là lịch diễn và danh sách các tiết mục tham gia giờ vẫn chưa thống nhất đượp.Vấn đề thời gian cũng rất khó khăn vì khi bọn mình rảnh thì bên y lại bạn còn khi bọn nó bận thì mình rảnh..cũng khó sắp xếp lịch cho ổn thỏa nhưng mọi người cứ tin tuởng là lớp pháp sẽ cố gắng hết mình vì DẠ HỘI năm nay..để không làm mất truyền thống của lớp pháp tù bao đời nay và cũng không để anh vịt phải thất vọng vì bọn đan em nè

Chỉnh sửa lần cuối:
con vy nói chí phải, lớp Pháp sẽ một lòng một dạ tổ chức dạ hội cho thật tốt
nhưng mà bên Yersin vẫn tham gia chứ , đúng không?,

Thế chỉ có tiếng Pháp thôi à , mà thôi có được chỗ để đi chơi là được rồi, thế khi nào tổ chức vậy mà vé có đắt không đấy

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên