dân tổng hợp thách đấu trường ams(gửi toan1)

hôm nay tao mới lên mạng để xem vậy mà lại đọc được lời giải rùi tiếc nhỉ còn gì nữa không đố đi

nè tiện thể làm bài này thử nhé.Đố vui thôi:
cho 12 túi tiền trong đó có một túi tiền giả (các đồng trong túi đó đều là giả ).bằng số lần cân ít nhất hãy phát hiện ra túi tiền giả biết chênh lệch giữa hai đồng tiền là 1g.
đây là cân bình thường đấy nhé.
còn bài 54 nghiệm mình nói nhầm rùi mà sorry nha
à mỗi túi có 144 đồng tiền nhé

Chỉnh sửa lần cuối:
chị ko nghĩ là chị nhầm đâu , cả 2 nhóc đều học giỏi,ok? Cố gắng lên, được thầy Khải rèn giũa để năm sau còn thi quốc tế chứ
Rất tiếc khi phải nói rằng chị nhầm thực sự rồi, tin đi chị ạ

lưu bách trọng đã viết:
nè tiện thể làm bài này thử nhé.Đố vui thôi:
cho 12 túi tiền trong đó có một túi tiền giả (các đồng trong túi đó đều là giả ).bằng số lần cân ít nhất hãy phát hiện ra túi tiền giả biết chênh lệch giữa hai đồng tiền là 1g.
đây là cân bình thường đấy nhé.
à mỗi túi có 144 đồng tiền nhé
Đánh số 12 túi tiền từ 1-12. Lấy túi thứ nhất 1 viên, túi thứ hai 2 viên, cứ thế đến túi 12 lấy 12 viên. Đem cân 78 viên đó. Nếu cả 78 viên đều là thật thì phải nặng 78*a(g) (a là cân nặng mỗi đồng tiền). Vì thế, nếu kết quả cân 78 viên bị hụt x gam thì túi có số thứ tự là x chính là túi cần tìm --> Chỉ cần 1 lần cân thôi.
Bạn Trọng xem tớ giải đúng không nhé! Mà đều là dân toán cả, tớ không biết các bạn TH giỏi giang đến đâu nhưng nói năng đừng có quá khích, đừng coi thường người khác như thế!

có ai trong lớp mình thik cái trò này k nhỉ?
k thì còn vào đây post làm j mệt xác các chú
vô nghĩa!!!

Nguyễn Thùy Linh đã viết:
Vì thế, nếu kết quả cân 78 viên bị hụt x gam thì túi có số thứ tự là x chính là túi cần tìm --> Chỉ cần 1 lần cân thôi.
Này Trọng, các đồng tiền giả có nặng bằng nhau không đấy? Có khi nào có đồng nặng hơn đồng thật 1g, có đồng giả lại ít hơn 1 g không?

thông minh quá .
cho mình xin lỗi nha
tại chả thấy ai trả lời cả.
à làm thử bài này nhé :
giải phương trình:
4cos15xcos5xcos3xcosx+cos15xcos5x+cos3xcosx=0
(đây là đề thi chuyển hệ của bọn mình mới thi hôm nay đấy)

bó tay...đọc mấy cái hệ phu*n này quả là nhức đầu..tự nhiên đâm đầu vào giải mà chẳng được đền bù cái rì cả...lao động trí óc là phải có phần thưởng...các bác Toán cứ việc ném phương trình lên cho máy chạy 1 lúc...ít ra cũng tìm được 1/2 số nghiệm..học tin nó cũng có lợi thế..
Mà Ams hơi bị bắt nạt TH đấy..bạn Trọng tuy hơi tinh tướng ăn khoai nướng nhưng mà
HDTT là ko được...
Mấy cái bài toán này tớ mù tịt...thik thì bảo dân tin TH mang lên đây mà đố...tin Ams cũng muốn thử sức..oài oài...tại sao phải học toán nhẩy...đi ngủ đây..cos với chả kít..
sin với chẳng xích...mệt cả người ...:)|
Thèng nào ném thằng quái vật T1 lên cho dân TH sợ...cho bọn nó hết gáy đi...:)|

Thèng nào ném thằng quái vật T1 lên cho dân TH sợ...cho bọn nó hết gáy đi...
là em nào vậy
Học đỉnh nhất T1 chắc là ku Tiến rồi, hôm trứơc cũng thấy lên Văn Miếu nhận giải, có mái tóc giống Vic phết nhỉ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Học đỉnh nhất T1 chắc là ku Tiến rồi, hôm trứơc cũng thấy lên Văn Miếu nhận giải, có mái tóc giống Vic phết nhỉ
Đ/S?

Hơ hơ, chào pà kon Ams, toán hay rì cũng rứa. tớ đây Hóa tổng hợp. Nói trc là ko muốn thách đấu thách đố rì cảe. Vào đây làm wen thui. MÀ có lẽ đọc mấy bài toán này toi sớm. Thui, chào cả nhà, em đi "úp sọt" đây. Hehe

óe
lại cả Hóa nữa à
ah cậu Lan Anh gì đó có biết Linh cẩu ở lớp Hóa ko
hình như nó ở lớp 2
thông cảm chả nhớ các lớp bên TH phân kiểu gì nữa:(

lưu bách trọng đã viết:
Học đỉnh nhất T1 chắc là ku Tiến rồi, hôm trứơc cũng thấy lên Văn Miếu nhận giải, có mái tóc giống Vic phết nhỉ
Đ/S?
hehe, chính xác đấy bạn Trọng ạ. ĐẤy chính là Mr.Longhair mà bọn tớ từng nhắc đến. Nhưng thật đáng tiếc là chú tớ chẳng bao giờ lên mạng cả.

Back
Bên trên