Cuộc thi Giọng hát vàng H-A-O

Nguyễn Thọ Toản
(bani_usaigi)

các bạn !
trường ams chúng ta từ lâu nổi tiếng nhiều người hát hay và chơi nhạc giỏi
Vì vậy tôi thiết nghĩ tại sao trong các trương trình của trường ams lại thiếu mặt dân ams một cách trầm trọng. có lẽ tại chúng ta chữa biết đến những nhân tài giấu mặt.
Làm sao để cho nhân tài của trường ams thể hiện được khả năng âm nhạc của mình ?
Tôi thiết nghi cách tốt nhất là chúng ta được lắng nghe họ thể hiện trên sân khấu. Vì lý do này tôi xin đề nghị tổ chức cuộc thi : Giọng hát vàng hao
là nơi để cho tất cả những ai yêu âm nhạc của hao thể hiện khả năng của mình. Kế hoạch cụ thể xin được viết dưới đây :

Đơn vị tổ chức : HAO
Địa điểm : nhà văn hóa hồ Thiền Quang hoặc Phòng tập trường Hà Nội ams
Thời gian tổ chức : trước kỷ niệm 20 năm trường ams ít nhất 20 ngày ( do ban tổ chức quyết định sau )
Thể lệ tham gia : Mọi thành viên trong HAO
Hình thứ cuộc thi : Gửi bài hát mà bạn hát vào box hppt://www.hn-ams/music.org
Các thành viên ban giám khảo sẽ lựa chaojn các thí sinh dựa qua vote của chính các thành viên HAO
chọn các bài hát được vote nhiều nhất tham gia buổi tổng duyệt : chọn ra khoảng 15 đến 20 tiết mục cho vào buổi thi chung kết
Kế hoạch tổ chức buổi tổng duyệt và buổi thi em sẽ viết tối mai xin mọi người chờ theo dõi tiếp

Re: cuộc thi giohng hất vàng hao

Ý tưởng rất hay, có ai vào ban tổ chức và đưa ra kế hoạch cụ thể hơn không nhỉ?

Các buổi dạ hội của ams bây h mang nặng tính chất kinh doanh hoặc chỉ là vui vẻ trong 1 tập thể...
Chương trình hay đấy

Ý tưởng quá hay, em ủng hộ hai tay, em đăng ký một chân:D, bao h bắt đầu hả các anh:p

Em xin góp ý là nên chia ra làm 2 phần đơn ca và song ca, giống như giải đồng đội và cá nhân ở mấy cuộc thi ấy:D

Chỉnh sửa lần cuối:

Hình thức cuộc thi là như vậy nhưng mà nhiều người ko biết cách thu âm rồi gửi lên HAo thì làm thế nào đây ạ :(( :((

vấn đề sẽ còn nhiều nhưng trước tiên :
Nếu ai muốn thu âm thì gạp anh Toản nhé. Anh sẽ giới thiệu chỗ cho các bạn địa chỉ thu âm. Ở phố trấn Vũ có phòng thu đấy
địa chỉ cụ thể chiều tạnh mưa anh sẽ post lên sau.
Còn thành phần ban tổ chức theo em nên lấy nòng cốt là 1 phần của cuộc thi miss hao
vì đều là những người có năng lực trách nhiệm và rất nhiệt tình.
Còn về hình thức tổ chức thì xin mọi người đóng góp thêm ý kiến vào đây
tối em sẽ gửi bản kế hoạch cụ thể

hu hu
ai cho toi 2 diem chat lung the nay
toi khong thich
cho thi cho han 20 30 diem
cho 2 diem xau ca con so 0 dang dep

Kiểu này em thấy có vẻ giống VTV bài hát tôi yêu:)):p chỉ khác là ko có video clip mà chỉ có giọng hát hay thôi:)):)), vậy cứ record rồi pst lên đúng ko ạ, rồi lại có 1 lễ trao giải như là VTV thật ấy :)) hay đấy :p

kế hoạch cụ thể như sau :
Vấn đè 1: Thành phần ban tổ chức
- 1 phần lớn lấy từ cuộc thi miss HAO cụ thể đề nghị những bạn sau : Tuệ Minh, Anh chi , Em Mai Hương, Em Biên, Em Trang , Em Vũ và 1 số em chữa biết tên mọi người có thể đề nghị thêm vào.
- Bổ sung những bạn sau vào ban tổ chức : Toản, Vương Việt Anh, Thai Minh Hoàng Hà, Ban Quỳnh ( khóa 00 - 03 ) nếu mọi người thấy ai có khả năng nữa xin post thêm vao để mọi người xét duyệt.

Vấn đề 2:
- Địa điểm tổ chức : Theo em thì em chọn phòng tập trường ams vì ở đó rộng và mọi người đều biết đi lại thuận tiện. Và nếu xin trường cũng sẽ không khó tiết kiệm được tìên thuê địa điểm tổ chức.
Trong trường hợp không chọn phòng tập trường ams thì ta có thể chọn nhà văn hóa hồ thiền quang, hoặc rạp khăn quàng đỏ. ( kinh phí thuê em sẽ có cụ thể và trình lên sau)
Vấn đề 2 : Kinh phí tổ chức :
- Vấn đề xin tài chợ : sau khi quyết định thành viên trong ban tổ chức sẽ hẹn họp buổi đầu tiên tại cổng trường ams.
chọn ra 5 người phụ trách vấn đề tài chính và xin tài trợ
mọi vấn đề liên quan đến tài chính phải luôn có 2 người theo dõi va nếu cần giải trình phải luôn giải trình được với các thành viên.
- xin tài trợ là một công việc nhậy cảm và không phải ai cũng có thể làm được nhưng tôi tin với khả năng của chúng ta có thể làm được. Vì vậy những người trong ban tổ chức luôn tìm kiếm những ai có quan hệ tốt có thể xin tài trợ được thì đề nghị lên BTC cử người đi làm.
- Kinh phí tổ chức chính sẽ là các vấn đề sau :
+ Tiền thuê địa điểm tổ chức từ 1.000.000 đến 1.500.000 vnd
+ Tiền thuê âm thanh ánh sáng từ 800.000 đến 1.200.000 vnd
+ Tiền đóng sân khấu : từ 500.000 đến 1.000.000 vnd
+ tiền giải thưởng cho những người tham gia thi : Do ban tổ chức họp và quyết định
+ tiền dành cho ban tổ chức: Do ban tổ chức họp và quyết định
+ Tiền trang tri : 500.000 vnd
+ các phụ phí có thể phát sinh tối đa : 1.000.000
Vậy tổng số tiền để tổ chức chương trình khoảng :6.000.000
chương trình tổng duyệt sẽ diễn ra trước chương trình chính thức 5 ngày bao gồm chi phí:
+ tiền thuê âm thanh : 400.000 vnd
phụ phí 200.000 vnd
- đây là số tiền chúng ta phải chi trả để tổ chức thành công chương trình này
vì quy mô chương trình không nhỏ
số người tối đa có thể đến là : 500 đến 600 người
vì vậy : nẩy sinh vấn đề là những ai có thể đến xem chương trình. có thể bán vé hay sử dụng hình thức vé mời.
Mong mọi người vào bàn tiếp
- Vấn đề 3 : Hình thức tham gia và kêu gọi mọi người tham gia :
+ Mọi thành viên HAO đều có thể tham gia
+ Mọi người trong ban tổ chức viết bài gửi vào các box thông báo về chương trình. Hình thức sẽ như miss HAO nhưng theo em nhiều người vào HAO va không vao xem các thông báo vi vậy ta nên gửi tin nhắn vào cho mọi thành viên.
+Các bạn tham gia thi cũng như miss HAO có thể đăng ky gửi bài hát lên HAO theo đường link : hppt://www.hn-ams/music.org
sau đó sẽ dùng hình thức vote để lựa chọn.
nếu mọi người không up lên được thì có thể gửi băng đĩa trực tiếp cho ban tổ chức sẽ có tránh nhiệm post lên cho các bạn.
+ Cuộc thi diễn ra trong thời gian ngắn vì vậy BTC sẽ phải lỗ lực tham gia động viên cho mọi người đều biết đến cuộc thi và tham gia tích cực
Đầu tiên chỉ có thế mọi người vào post thêm bài đóng góp y kiến. Sau đó em đè nghị họp ban tổ chức lần 1 luôn để thực hiện các công việc cụ thể
Nếu mọi người cần có thêm kế hoạch các công việc cho từng người em se post thêm bài sau

Thực ra cũng ko cần đến phòng thu đâu anh Toản ơi, theo em chỉ cần dùng ctr thu là được rồi, em toàn thu như vậy , âm thanh tốt ko thua gì phòng thu, vấn đề là software phải xịn:p

ok
em nam vao ban tổ chức luôn đi
em và thằng biên cùng anh Hà bi phụ trách vấn đề up nhạc lên và giúp đỡ các thí sinh
ok
làm thế nào cành nhiều người gui nhạc ddc len cành tốt

:)

hay quá :D

nếu giúp đc j` em sẽ giúp mọi ng` một tay

p/s ^_^ nam ơi, thế những ng` ko có software xịn của em thì sao :)

cái j` cũng phải đề phòng chứ :)

Cần gì software xịn. Thu bằng Adobe Audition nhan nhản trên mạng. Có cái mic nào hát nghe được là được. :)) Cái này có vẻ vui đấy. :D

Cái này thú vị đấy, nhưng mà đang thắc mắc là sao bạn Toản lại lập cuộc thi trong phần tổ chức kỷ niệm 20 năm nhỉ ? Nếu chỉ là 1 cuộc thi giọng ca vàng trên HAO thì lẽ ra phải post trong CLB Âm nhạc chứ ?

Trần Lê Nhiệm đã viết:
Cần gì software xịn. Thu bằng Adobe Audition nhan nhản trên mạng. Có cái mic nào hát nghe được là được. :)) Cái này có vẻ vui đấy. :D

Thì đấy , thì anh cũng phải chọn software nào để khi thu có chất lượng âm thanh tốt chứ:D Em cũng thường thu bằng Adobe Audition (trước là Cool Edit Pro ). Nếu cần thì mọi người dùng ctr này cũng được, khỏi cần phòng thu gì cho mất công:D

@ chị Hoa: em nghĩ cái đấy chắc ai cũng biết thôi:p mà đằng nào khi cuộc thi bắt đầu thể nào chả có 1 phần hướng dẫn riêng:D.

@ anh Toản: hay quá, vậy anh cho em 1 chân trong ban tổ chức nhé:p mà anh ơi, theo em thì nếu có thể mời anh Đỗ Việt tham gia, anh ấy là bậc thầy về khoản này:D

Chỉnh sửa lần cuối:

ok em Nam ! anh dề nghị mọi người gui link :http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?p=657287&mode=linear#post657287
để mọi người vào đọc và tham gia
theo anh để có chất lượng tốt nhất ta vẫn nên đến phòng thu âm chuyên nghiệp vi thu 1 bài hát cũng không đắt nhưng chất lượng lại cao.
theo kinh nghiệm của anh thì thu 1 bài hết đúng 50.000 vnd
bổ sung :
Anh viết bài này vì sau khi chọn ra 3 tiết mục hay nhất thì se lấy 1 số tạc phẩm hay để sử dụng trong ngày ky niệm 20 năm

Theo em thì nên khuyến khích mọi người tự thu ở nhà, vì khi thu ở studio sẽ bị chỉnh âm thanh rất nhiều, giọng ko được thật lắm so với mình tự thu,tuy nhiên vẫn có thể thu ở studio :D

Đúng rồi anh toản ơi, bởi vì chọn cho buổi hội trường nên phải làm sao cho giọng càng giống thật càng tốt, nên hạn chế effects :D

bàn về kế hoạch nghe có vẻ rất hào hứng và hay ho ạ, nhưng mà đã thông qua BTC chưa ạ? hơn nữa cần co kế hoạch cụ thể và ít ra cần có tiếng nói của admin diễn đàn ^^
Nếu vụ này có thể tổ chức được hoành tráng và thât sự ý nghĩa thì mọi người chắc chắn là sẽ tham gia hết mình ;)

he he ! admin ah ! chuyen nhỏ ...
chắc em này không học ams nên chỉ nhìn điểm chất lượng thành viên của anh mà đánh giá roài. he he
chỉ cần mọi người tham gia thật nhiệt tình thôi mọi chuyện khác lo được hết.
mấy chú Hà Bi và Tuệ MInh và bà chị Giao còn chưa thấy viết bài nhỉ. tức thật đấy

Back
Bên trên