Cuộc cách mạng cải tổ nhân sự Vườn Cười, anh em nhào dzo!!

Bùi Nguyên Chương
(Nguyen Chuong)

chủ tịch [ CT ] : --> chị NguyễnThảo

phó chủ tịch 1 [ PCT1] --> anh Bùi Ngọc Zung :)>-
thư ký của PCT 1 [ tk PCT1 ] ---> em Thùy Vy=D> :)>- :-$

phó chủ tịch 2 [ PCT 2 ] -->Vukasim ... ;;) vũ kave
thư ký của PCT 2 [ tk PCT2 ] ---> em Hồ Thu Trang....;) ...

Giám đốc điều hành (GDDH) ---> em Trần Bích Thủy :p
Thư ký GDDH ----> em Nguyễn Hoàng Hà

Ban Quản Lý :
---> em Nguyễn Trang Thư
---> chị Vũ Xuân Hương

trưởng phòng thiết kế ---> ku Vũ Mạnh... B-)
phó phòng TPTK ( tk TPTK ) : --> em Đặng Liên Hương

trưởng phòng sản xuất [TPSX ] )--->ku Phong ( tác phẩm kiệt tác : "này thì kén rể" )
phó phòng TPSX [ tk TPSX ] :--> em Trần Thu Trang

trưởng phòng thị trường [ TPTT ] --> ku Toàn ... :D ..
Phó phòng thị trường [ tk TPTT ] : ---> em Nguyễn ĐĂNG LINH;)

trưởng phòng tiêu dùng ( TPTD ) -->..:ku PHÙNG TUẤN ĐỨC
phó phòng TPTD [ tk TPTD ] .. :D .. B-) --> em Quyên

trưởng phòng nhân sự (TPNS ):---> NGUYÊN CHƯƠNG
Phó phòng nhân sự (tk TPNS ):---> em BẢO THƯ ;;) :x :*
thư ký phòng nhân sự: ---> em NGỌC MAI :-$

trưởng phòng đầu tư (TPDT ):---> ku Hòa
Phó phòng đầu tư(tk TPDT ):---> em Vân Khanh
thư ký của phòng đầu tư : ---> em Mai Đức Việt

trưởng phòng kế hoạch (TPKH ) : Hiếu Minh
phó phòng kế hoạch(tk TPKH) em Mai Trang :)>-

Trưởng phòng an ninh: Quách Trung Dũng :))
Phó phòng an ninh: Đinh Trọng Tiến Dũng ;)

Trưởng phòng kế toán : Hà Anh Tú .. :)>- =D>
Phó phòng kế toán: Đặng Hoàng Hiếu ;)

Đã thông qua GDDH, kí tên đóng dấu ;;) TP Nhân sự Nguyên Chương
Hehe anh chị em bình tĩnh khi đọc lít này ;) sẽ có bản tường trình lý do vì sao sắp xếp nhân sự như vậy, anh em chờ đón đọc nhé :D

Hoan hô anh Chương có tinh thần làm việc hăng hái (mấy ngày qua anh lặn ko xủi tăm, chắc là ngồi chùm chăn trăn trở lập list cho tập đoàn :)) =D>). Thế là em lại rời phòng Đầu tư...

Giải thích về cuộc cách mạng :D

Chức vụ của chị Thảo, anh Dũng, ku Vũ kave, GDDH là bậc bề trên nên hehe đương nhiên chức vụ ko thay đổi :D Và sau đây bản tường trình ;;)

Vì sao bố trí em Vy vào làm thư kí anh Dung? Hoho ;;) anh Dung là người đàn ông tối cao, đáng kính và xét sự ưu ái của anh Dung dành cho em Vy. Em chuyển thư kí của em cho anh thể hiện lòng tôn kính dành cho đại ca đấy :D

Vũ kave: hic, vì nghĩa diệt thân ku ah :( Nhưng hãy vì Dũng đại ca 1 lần ku nhé :D để em Vy làm mối tình đầu thứ cuối cùng cho anh Dung :)>-

Em Vy: ko muốn xa em đâu nhưng thời thế tạo anh hùng :)) Khi nào anh Dung về hưu em sẽ trở về mái nhà xưa thôi :-?

GDDH: theo lời anh Dung nói thì GDDH nhà mình chân bị cong, xét khả năng di chuyển khó khăn, anh cử em Hoàng Hà mới gia nhập làm thư kí giúp đỡ GDDH về khoản đi lại :D Em Hà in tâm đi, ở cạnh chị Thủy giống ở cạnh Võ Tắc Thiên vậy, ko khéo vài hôm nữa chân em Hà cũng cong nhưng sẽ thăng chức nhanh đấy ;;)

em Trang Thư: em xinh quá (ảnh off) chưa biết cử em về đâu :p

ku Mạnh: chú là TPTK, nhiệm vụ phải thiết kế những hoạt động cụ thể nhé ;;) làm sao thiết kế cho anh em thêm nhiều nhiều thư kí xinh xinh phát, để anh em cấu xé nhau anh cũng khổ tâm lắm :))

ku Phong: chú là TPSX, hehe chú biên tập mấy quả gây chú ý tạo tên tuổi VC phát :D Con gái iu bằng lỗ tai, chú ráng mà phát huy cho anh em VC hưởng ké ;;)

ku Toàn: chú là TPTT, trách nhiệm của chú là thám thính, nghiên cứu có em thư kí nào hay hay lôi về cho tập đoàn, nhân rộng tiếng tăm :)>- ;)

ku Đức: chú là TPTD, tiêu dùng làm sao đừng để khách hàng kiện đấy ;;) Dưới 18 là 20 cuốn lịch :))

ku Hòa, chiến hữu: anh kéo BT sang phòng anh chắc chú đau lòng lắm phải hông :D Nhưng chú ráng huấn luyện em Khanh thời gian, khả năng Trang Thư sẽ về với chú ;;)

ku Minh: TPKH, chú có nhiệm vụ lập kế hoạch ăn chơi đập phá cho anh em và nhớ ko được bạc đãi con gái anh đấy :))

ku Quách: hehe cho chú lên phòng an ninh cho nó oách :D cử thêm chú Dũng làm phó phòng an ninh để 2 chú bảo kê cho anh em :)) chú nào cũng tên Dũng cho giang hồ nó nghe nó sợ :)>- 2 chú có nhiệm vụ thống kê số răng thu hoạch được của kẻ thù VC, và thống kê cả số răng mấy chú hi sinh khi thi hành công vụ để anh em quyên góp phục hồi :D

ku Tú: tay hòm chia khóa, lên chức trưỡng phòng ko được béo thêm nghe chưa :D ko khéo người ta nói chú tham nhũng đấy ;;)

Hehe đây là bản tường trình, anh em có ý kiến gì thì bĩnh tình góp ý, sẽ được thay đổi sau ;;) Quan niệm của anh em mình ở đây là dzui chơi, thân thiết, cùng nhau đánh đuổi tư tưởng cực đoan, bảo thủ :D Zai ko dê ko phải zai vườn cười :)) Gái ko xinh ko phải gái vườn cười ;;)

Anh em bình tĩnh, chúng ta làm việc theo những nguyên tắc, định luật :)) Định luật bảo toàn thư kí, phó phòng: " các em gái phó phòng thư kí VC ko tự xinh ra cũng ko tự mất đi, chỉ chuyển từ phòng này sang phòng khác ". Các em sẽ được huấn luyện chu đáo nghiệp vụ VC của các sếp để ra ngoài ko ai bắt nạt nhẩy ;;)
Tạm thời là vậy, phòng nào các sếp và thư kí "hạnh phúc" thì tiến hành nhậm chức, post nick và thông tin cá nhân lên đây để mọi người làm quen, còn ai chưa đồng ý thì khiếu nại đê :D

Riêng phòng ns có tiêu chí gia nhập là các em gái phải độc thân, chưa có ng iu :D BT và NM đạt được cái tiêu chí này :))
Thế nhé TPNS phải đi làm kiếm tiền nuôi nhân viên phòng mình ăn học :D Anh em có ý kiến post lên ha, và đây cũng là topic cho new mem mún gia nhập vô đây giới thiệu :D
Ze ze mọi người cụng ly lào :beerchug: ;;) :D :x :*

.. oack .. :smoking: .. cán bộ Huân Chương này gấu nhỉ .. :smoking: .. b-) .. mình chưa duyệt mà cán bộ ghi 1 câu xanh rờn tí thì rụng răng : " GDDH đã duyệt và đóng dấu .. " :nono: .. :nono: ..

.. cái bản kia có lỗi sai rất nghiêm trọng là em Trịnh Thanh Hà không có tên trong dánh sách .. :smoking: .. :smoking: .. vd như cán bộ ghi đủ thì không sao , biểu dương nhiệt liệt ..:x .. >:-D< ..:smoking: ..:nono: .. đằng này em Hà nhân vật siêu quan trọng không kém mà cán bộ nỡ vùi dập tên em ý .. :nono: .. :smoking: .. :nono: .. cán bộ mau làm lại không em ý tủi thân bây h .. :(( ..:(( .. em Hà là thư ký cho anh Phong bit , TPSX , còn em Thu Trang sẽ chuyển làm thư ký phòng kế toán ..:x .. Trang chịu không em ..:p ..:x .. >:-D< ..
.. em Hoàng Hiếu .. Phòng nhân sự cho quay lại làm nhân viên phòng kế hoạch ..:x .. được không nhỉ ..:x .. :x .. em Hiếu thấy sao em >:-D<

.. :nono: .. vụ thư ký GDDH là thể loại giề thế bác Huân CHương .. :nono:. :smoking: . bác có thích răng bảy sắc cầu vồng đầu nghẹo 1 bên như HMYSH không nào .. :)) ..:smoking: .. em Hoàng Hà chuyển xuống làm cho phòng Thị Trường cùng với em Linh và anh Toàn .. :x .. ( mà sao phòng này toan con zai thế .. :)) .. phòng tụ tập của nhóm Gay đấy à .. :)) . :D:D ..:p .. ^:)^ . ôi .. chị xin lỗi em Linh trước ..:(( .. em Linh đọc xong đừng đau đớn quá mà khóc rồi căm thù chị ..:(( .. :( .. ) .. có thể cho em Hoàng Hà chuyển sang cho phòng SX cũng được vì TPSX phong bit đi công tác 7 tháng ..:p ..:D:D .. ;) .. :x .. PNS xem lại cho em nhé ..:x >:-D< ...
.. thiếu cả chị Nguyễn NGuyên Phương nữa PNS nhé ... b-)
.. mà anh DTTD vào làm phó bảo kê từ lúc nào thế .. :)) ..:)) cung hỉ ..:)) ..

anyway .. >:-D< .. :x ... phòng nhận sự có cán bộ trường phòng cực kỳ nhiệt tình thế này .. :x . thật là hiếm có . :x .. >:-D<

Híc, lại thế rồi, tự các anh chị xếp em làm thư ký xong rồi nói em bị G... đấy nhé :((

:(( Ko, em phản đối, em mún làm TK của sếp Đức, sếp Đức với em đã thống nhất roai` mà :(( Ko được đâu :((

Nguyên Chương đã viết:

Vì sao bố trí em Vy vào làm thư kí anh Dung? Hoho ;;) anh Dung là người đàn ông tối cao, đáng kính và xét sự ưu ái của anh Dung dành cho em Vy. Em chuyển thư kí của em cho anh thể hiện lòng tôn kính dành cho đại ca đấy :D

Vũ kave: hic, vì nghĩa diệt thân ku ah :( Nhưng hãy vì Dũng đại ca 1 lần ku nhé :D để em Vy làm mối tình đầu thứ cuối cùng cho anh Dung :)>-

Em Vy: ko muốn xa em đâu nhưng thời thế tạo anh hùng :)) Khi nào anh Dung về hưu em sẽ trở về mái nhà xưa thôi :-?
Ghét sếp quá đi ...ghét sếp quá đi,sao tự dưng sếp lại cho thư kí chuyển phòng vậy cà...thư kí tưởng bác dũng có bồ nhí rùi cơ mà cần thêm mối tình đầu thứ cuối cùng làm giề nữa cơ chứ..mà bác dũng bao giờ mới về hưu hả sếp...dễ đến gần 40 năm nữa chứ chẳng chơi ..thế thì lúc ấy sếp mới cho em trở về mái nhà xưa thì ...già lắm rùi
huhuhuhuhuhuhhuhuhuhuuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuh :(( :(( :(( :(( :(( ghét sếp ghê [-(

bro Chương đáng ghét đã viết:
em Trang Thư: em xinh quá (ảnh off) chưa biết cử em về đâu :p

Chưa đọc được cái này :(( Em làm BQL roai`, nhg nhất quyết ko được chuyển em đi, em mún làm TK cho sếp em cơ :(( :(( :(( :((

trưởng phòng sản xuất [TPSX ] )--->ku Phong ( tác phẩm kiệt tác : "này thì kén rể" )
Mặc dù phận em chỉ là thư ký của cái lão Phong :( nhưng ít nhứt cũn phải được ghi tên vào bảng vàng của VC chứ, hóa ra thư kí bị hatred à :((

Tình hình là các em gái VC rất chung thủy (không biết có phải chung thủy không hay là do các sếp bỏ bùa mê thuốc lú gì mà cứ dứt khoát đòi quay về với sếp cũ), các em không chịu sang làm việc với sếp mới, làm sếp mới tủi thân quá. Nhưng thôi, trai VC cũng rất ga lăng, tất cả vì các em gái, em nào muốn quay về với sếp cũ thì làm đơn gửi các cơ quan có thẩm quyền, các lãnh đạo sẽ xem xét :))

Nguyên Chương đã viết:

Sao em Vy lại không thích anh nhỉ, đúng là anh có nhiều bồ nhí nhưng mà bây giờ anh cho em làm bồ nhí cả (tương đương vợ cả), còn trên cả chị Thủy chân cong, em có đồng ý không :))

ku Hòa, chiến hữu: anh kéo BT sang phòng anh chắc chú đau lòng lắm phải hông :D Nhưng chú ráng huấn luyện em Khanh thời gian, khả năng Trang Thư sẽ về với chú ;;)
Cái này thì lợi dụng chức vụ để làm lợi cho cá nhân rồi, đáng nhẽ từ ngày xưa em BT đã là của anh nhưng do anh bận công việc nên bị thằng Vũ kave nó tranh mất. Hòa phò sau bao nhiêu trận chiến đấu mới giành được BT thì lại bị ku Chương chiếm đoạt. Anh nghĩ việc này phải dàn xếp nếu không thì sẽ ảnh hưởng đến hòa khí của VC đấy :))

@Em Thủy: anh xin lỗi vì thời gian qua anh gọi em là Thủy chân cong, nhưng do em phản đối nhiều quá và anh cũng thấy mình hơi quá, anh xin thành thật xin lỗi em, mong em bỏ qua, từ bây giờ anh sẽ không gọi em là Thủy chân cong nữa. Nhưng mà xét điều kiện thực tế, cũng có lần bạn Mai Trang phát hiện, từ bây giờ anh chỉ gọi em là Thủy chân không thẳng thôi, em có đồng ý không (nếu thấy dài dòng thì anh gọi bằng tên cũ là Thủy chân cong cũng được) :))

P/s: vì lý do khách quan nên bản danh sách nhân sự vẫn còn thiếu tên một số khai quốc công thần, đề nghị ban nhân sự xem xét lại

--------------------------------------------------------------------------------

Tình hình là các em gái VC rất chung thủy (không biết có phải chung thủy không hay là do các sếp bỏ bùa mê thuốc lú gì mà cứ dứt khoát đòi quay về với sếp cũ), các em không chịu sang làm việc với sếp mới, làm sếp mới tủi thân quá. Nhưng thôi, trai VC cũng rất ga lăng, tất cả vì các em gái, em nào muốn quay về với sếp cũ thì làm đơn gửi các cơ quan có thẩm quyền, các lãnh đạo sẽ xem xét

Em bắt đầu regret rồi đấy, sếp Phong toàn bỏ rơi thư kí thui, bùn lắm anh Dũng ạ :(

úi úi, ko thế nảo hỉu được, mà tại sao anh Mai Đức Việt lại làm thư kí cho phòng em????
em muốn chị bảo thư cơ

Trịnh Thanh Hà đã viết:
--------------------------------------------------------------------------------
Em bắt đầu regret rồi đấy, sếp Phong toàn bỏ rơi thư kí thui, bùn lắm anh Dũng ạ :(
Cái này gọi là trời quả báo đấy em Hà ạ, ai bảo em chê anh dừ, em dứt áo ra đi đến với chàng trai trẻ đẹp Phong bit. Nhưng thôi, zai VC rất cao thượng, anh sẽ bố trí cho em sang phòng khác, nhưng thỉnh thoảng cho anh lượn lờ sang phòng em lúc sếp em đi vắng nhé :))
Nói thế thôi, đây mới chỉ là danh sách tạm thời, sẽ còn bổ xung thêm, anh đã đề nghị ở trên rồi
P/s: vì lý do khách quan nên bản danh sách nhân sự vẫn còn thiếu tên một số khai quốc công thần, đề nghị ban nhân sự xem xét lại

Chỉnh sửa lần cuối:
Hèm,có vẻ phản đối nhiều quá.Quả nài phòng bảo kê có việc dzồi:D
Việc đầu tiên là nhặt răng Mr.Chương để lại:))

Tình hình phức tạp quá anh Chương ui, anh vào xem thế nào kìa 8-}

HIk, em làm gì thì làm, nhưng ko làm thư kí mí lại chức danh dự đâu:(((làm phòng kế toán cũng được, cho lên phó phòng đi GDDH, chứ làm thư kí mãi,. chán quá:(()

Thế hóa ra ko phải chỉ có mỗi mình em bất bình à...hóa ra còn nhìu đồng bào cũng bị chia rẽ lắm hả??..những đứa yên vị như con mai và con khanh cứ ngồi im nhá,đừng có mà bon chen lắm mồm..để cho chị em bị thuyên chuyển bày tỏ ý kín thui

hoho giờ mới thấy phức tạp à nha :p em Vy hay mấy em j có nguyện vọng ? Chấp nhận số phận đi em :smoking: trong nhà đóng cửa bảo nhau :D j mừ phải khiếu nại :nono: :D
Thế các em muốn như cũ ah ? Thôi chán thì cố làm hết 1 năm đã :mrgreen: xin nghỉ việc sau :smoking:
Đồng ý nghen :x

Back
Bên trên