Cuộc đời có công bằng ko vậy ta?Hay nghe xem họ nói j...:|

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Yêu để làm gì để rồi ngồi đấy mà than công bằng với ko công bằng:(
Đã yêu thì phải biết chấp nhận mà thôi. Tớ cũng công bằng với bản thân tớ lắm, có tình cảm với ai dù có thể tiến tới hay ko, ko việc gì phải dấu giếm, che dấu gì sất:D. Đơn giản thôi, nếu mình có tình cảm với ai mà cứ phải giấu kín trong lòng, ấm ách khó chịu lắm, tốt nhất là cứ nói ra, rồi đến đâu sẽ đến đó:D.

Thà có 1 người bạn thật thật thân còn hơn có ng` iu. Cuộc đời chẳng công bằng gì cả :(

Đời không công bằng... Tình yêu trong cuộc sống -> tình yêu không công bằng... nhưng đã yêu thì ko so sánh thiệt hơn... -> đã yêu thì rất công bằng -> có thiệt mình một chút nhưng để người mình yêu hạnh phúc thì cũng chẳng sao... loạn quá... /:)

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Yêu để làm gì để rồi ngồi đấy mà than công bằng với ko công bằng:(
Đã yêu thì phải biết chấp nhận mà thôi. Tớ cũng công bằng với bản thân tớ lắm, có tình cảm với ai dù có thể tiến tới hay ko, ko việc gì phải dấu giếm, che dấu gì sất:D. Đơn giản thôi, nếu mình có tình cảm với ai mà cứ phải giấu kín trong lòng, ấm ách khó chịu lắm, tốt nhất là cứ nói ra, rồi đến đâu sẽ đến đó:D.
Tớ ủng hộ bạn, phải biết sống thật với chính mình thì mới sống được=>cuộc đời mới công bằng:D

Có thời gian tiền bạc để ngồi đây tranh luận đã đủ thấy đời công bằng rồi :)), nhiều người cuộc sống bất công với họ lắm :|, nhưng có những đứa sinh ra đã sướng đến chết cũng chả biết khổ đau là gì :| Chẹp, nói chung tất cả chỉ là tương đối :))

có lẽ vậy, thật tình thì chẳng có gì bất biến, chẳng có niềm tin nào là tuyệt đối, cố gắng hết mình vì một sự công bằng ấm áp tình người như một thế giới xã hội chủ nghĩa trong mơ của nhân loại đi nào:))

Hôm nay quả thật là một ngày ko công bằng:(, gặp bao nhiêu chuỵen xui xẻo bực hết cả mình:((

Sao ai cũng NX theo kiểu ngày qua ngày nhỉ. Phải nhìn tổng thể chứ

Cuộc đời quá công bằng... Mất cái nọ thì sẽ được cái kia... Đừng đòi hỏi quá nhiều... Sẽ phải trả 1 cái giá quá đắt...
Hôm nay, cuộc đời rất công bằng!

Cuộc đời luôn công bằng.... ngẫu nhiên 1 cách công bằng :)

Bây h thì ko công bằng,100 năm nữa may ra mới công bằng đượcT_T
Trên đời có quá nhiều người sướng mà cũng quá nhiều người khổT_T.
Mình cả 2.
Nhưng như thế lại càng thấy bất côngT_T

Chẳng có gì là công bằng cả. Ai dám chắc những người sướng mãi rồi cũng sẽ khổ, những người khổ mãi rồi sẽ sướng. Chẳng lẽ ko ai dựa vào cái may mắn của bản thân sao?

Nguyễn Hoài Anh đã viết:
có lẽ vậy, thật tình thì chẳng có gì bất biến, chẳng có niềm tin nào là tuyệt đối, cố gắng hết mình vì một sự công bằng ấm áp tình người như một thế giới xã hội chủ nghĩa trong mơ của nhân loại đi nào:))
Bài viết hay thế mà ko ai cho ý kiến gì cả là sao? Thành viên 04-07 học GDCD là đang đến XHCN mà;;) phải có n` điều để nói chứ nhỉ?;;)

:))Uh, bài viết hay thật:))
Công bằng mà nói thì <lại bắt đầu:)) >
Theo người xưa nói thì con người có luân hồi chuyển kiếp nên nếu ko sướng trong kiếp này thì sẽ sướng trong kiếp sau:(
Nhưng theo như nhà thơ XD- nhà thơ mới nhứt trong các nhà thơ mới thì vũ trụ là vô hạn còn cuộc đời con người chỉ là hữu hạn:D
nói làm chi rằng xuân vẫn tuần hoàn:))
nếu tuổi trẻ chẳng hai lần thắm lại:D
Do vậy cuộc đời vẫn ko công bằng với nhiều người
Nhưng mà mọi thứ nói thật là cũng chỉ có tính tương đối, vì con người chưa nhắm mắt xuôi tay thì chưa thể nói trước được là cuộc đời có công bằng với mình ko, còn khi đã nắm xuống đất rồi thì muốn nói cũng ko được:))
Tum slại là cứ ngồi bàn thì có mà tới tết công go:)), mà tết công gô là tết gì mình cũng chả biết:)), chúng ta chỉ có thể sống và làm việc hét mình, :))
Đúng là :""Lòng tôi rộng, những lượng đời cứ chật":D0000000000

A Trung chuyên Toán mà văn hay chữ tốt nhỉ. Đôi khi thấy mình may mắn hơn người ta, nhưng đôi khi cuộc đời thật bất công và vô nghĩa với mình. Với em chỉ có 1 người là có ý nghĩa với em thôi

Khưu Trí Trung đã viết:
:))Uh, bài viết hay thật:))
Công bằng mà nói thì <lại bắt đầu:)) >
Theo người xưa nói thì con người có luân hồi chuyển kiếp nên nếu ko sướng trong kiếp này thì sẽ sướng trong kiếp sau:(
Nhưng theo như nhà thơ XD- nhà thơ mới nhứt trong các nhà thơ mới thì vũ trụ là vô hạn còn cuộc đời con người chỉ là hữu hạn:D
nói làm chi rằng xuân vẫn tuần hoàn:))
nếu tuổi trẻ chẳng hai lần thắm lại:D
Do vậy cuộc đời vẫn ko công bằng với nhiều người
Nhưng mà mọi thứ nói thật là cũng chỉ có tính tương đối, vì con người chưa nhắm mắt xuôi tay thì chưa thể nói trước được là cuộc đời có công bằng với mình ko, còn khi đã nắm xuống đất rồi thì muốn nói cũng ko được:))
Tum slại là cứ ngồi bàn thì có mà tới tết công go:)), mà tết công gô là tết gì mình cũng chả biết:)), chúng ta chỉ có thể sống và làm việc hét mình, :))
Đúng là :""Lòng tôi rộng, những lượng đời cứ chật":D0000000000

Bài này của Xuân Diệu ý là ở đời phải biết tận hưởng những jì mình có được , đừng mơ tưởng về nhưng thứ vô thực .... :D đời thì ngắn , sống hết mình để ko bao giờ phải hối tiếc
triết lý của bài này hay hay :D

Thế nên mới nói đời là công bằng , chỉ là cách bạn nhìn nhận cuộc đời mình thui. đầy người mong được như người khác nhưng chắc jì cái người khác đó đã được hạnh phúc 100%
Dời không cho không ai jì cả , chẳng ai được tất , chẳng ai mất tất ( Trích loiừ cô Oanh dạy văn :D ) chú thik thêm : tất ở đây là tất cả chứ ko phải tất chân :D

Anh đơn giản là ko bao giờ nghĩ về vấn đề cuộc đời có công bằng hay ko.
Như đã nói, nó ngẫu nhiên 1 cách công bằng :)

Trên đời thường ko có gì là ngẫu nhiên cả anh ạ:)), theo em ngẫu nhiên là kết hợp giữa may mắn và tình cờ:D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên