Cuộc đời có công bằng ko vậy ta?Hay nghe xem họ nói j...:|

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
May mắn và tình cờ là hệ quả của ngẫu nhiên thì có [-x

Anh thấy khái niệm công bằng vốn đã ko tồn tại rồi.... ai thử định nghĩa thế nào là công bằng xem nào? :)

Em thấy ko công bằng nên em cũng chả định nghĩa được thế nào là công bằng cả:))

ặc ặc, sao mỗi việc tớ ko yêu ai hay ai ko yêu tớ mà nhiều đứa mắt tròn mắt dẹt thế b-) Tớ bắt đầu thấy các bạn ý spam wa' đà nhg lại có nhiều bài hay nên cũng tạm tha, wa' nữa là ko xong đâu b-)

Cuối cùng thì mình vẫn chả hỉu gì cả ^^", theo siêu nhân bít thì :p cuộc đời đôi lúc công bằng và đôi lúc ko công bằng, có thể xem dẫn chứng trong phim HQ :p

Trung: ko biết công bằng là gì làm sao mà biết nó ko công bằng? [-x

............... Sự công bằng không được cảm nhận bằng giác quan, điều đấy là điều đc chắc chắn đầu tiên [-x

Đấy là bởi vì từ bé cái thế giới xung quanh với những quyển truyện cổ tích đã thấm vào đầu em một khía niệm về "sự công bằng", rằng "ở hiền gặp lành, ở ác gặp ác", thế nên em mới thấy nhiều việc là bất công. [-x

Khi em định nghĩa đc thế nào là công bằng thì tự khắc sẽ biết thế nào là bất công :)

Thì anh đang bảo em định nghĩa xem... anh dã bảo từ đầu là anh ko có khái niệm về cái gọi là công bằng rồi mà [-x

Nguyễn Trang Thư đã viết:
ặc ặc, sao mỗi việc tớ ko yêu ai hay ai ko yêu tớ mà nhiều đứa mắt tròn mắt dẹt thế b-) Tớ bắt đầu thấy các bạn ý spam wa' đà nhg lại có nhiều bài hay nên cũng tạm tha, wa' nữa là ko xong đâu b-)
tại vì chị.......... Nói chung là phải có lí do mọi người mới nói thế chứ
A Đức ơi, spam vừa thôi. Ko thì em ko đọc kịp hết bài. Theo em, công bằng là tỉ lệ may/ rủi = nhau, vui vẻ/ hạnh phúc là bằng nhau,.... gì nữa em chưa nghĩ ra :D. Để nghĩ xong thì em sẽ định nghĩa tiếp.:p

Hình như đấy ko phải công bằng theo nghĩa mọi người hay nghĩ thì phải?
Hương: thì tại em nói trước nên anh theo chứ anh có biết gì đâu? Anh (như trong các topic khác đã nói) coi mấy cái này là đồ giẻ rách do còn người thêu dệt ra mà :)

:)
Anh spam liên quan gì đến em mệt? :)
Chắc tự em có chuyện buồn à? :)

Cuộc đời ko công bằng vì mod đã để topic này cho các spammer đua tài[-( mặc dù chính khổ chủ bảo lock đi[-(
Cuộc đời ko công bằng vì các topic bị lock toàn do bọn spammer câu mà ng lập topic chả có tội tình j[-(
Cuộc đời ko công bằng vì ko chỉ topic này đâu,bao topic khác cũng bị spammer câu mà mod ko làm j[-(
Cuộc đời ko công bằng vì tớ biết,có những ng phải è cổ ra trả tiền cho forum này chỉ để cho các spammer câu[-(
Cuộc đời ko công bằng vì HAO ko phải là chỗ để chat(sao bọn cậu ko add nick của nhau rồi chat đi,thế thì hay hơn đấy;) )mà phần lớn các topic ở đây toàn những ng chỉ muốn chuyện[-(
Cuộc đời ko công bằng vì số ng thấy câu chả để làm j <<< số ng bị nói là câu vẫn cứ câu...
Rõ ràng ko công bằng ngay ở trong HAO này thì lấy đâu ra công bằng ở ngoài đời???[-(
Đồng ý công bằng hay ko là tùy thuộc vào từng ng nhưng...
Nếu cuộc đời công bằng,thì chúng ta chả có động lực để vươn lên cái xa hơn,cái tốt hơn.[-(
Nếu cuộc đời công bằng,thì ai cũng an phận,sau mỗi lần thất bại,ng ta lại nghĩ:"Có j đâu,mình thất bại lần này thì lại thành công lần khác ấy mà"[-x Ko đc có suy nghĩ ấy dù chỉ là 1 ph.[-( Phải nghĩ là:"Cuộc đời thật ko công bằng,đã thế,mình sẽ cố gắng để thành công suốt cho mà coi":)>-
Hum,thấy mình post bài này cũng chất ra phết,ko bít có đc mod cộng điểm ko?:D

lol........... thế nói cái gì thì ko đc tính là chat? Chú thử nói 1 cái anh nghe xem nào? Bàn chuyện quốc gia đại sự à? Nếu thế thì 1 năm may ra mới có 1 bài post [-x Câu bài và ko câu cũng giống như công bằng... tùy vào cách nghĩ của mỗi người.

Phan Anh Quân nói hay lắm! Anh Đức muốn chat thì ra ngoài chat, muốn câu thì ra box tán gẫu mà câu. Còn nếu ko thì anh sẽ nhận thức được công bằng là thế nào.

Hehe PAQ muốn được cộng point thì viết bài có tính xây dựng vào, hay thôi chưa đủ phải có ích nữa :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên