Cuộc đời có công bằng ko vậy ta?Hay nghe xem họ nói j...:|

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Chả có gì để nói cả, nếu bạn không thích vào topic thì thôi, để mắt làm gì xong rồi vào viết thì lại kêu là bị chiếm dụng hết:(, topic này có viết là cấm các viết bài không, tớ chả thấy cái gì sai cả, nếu bạn không thích thì tớ cũng chẳng có gì để nói cả, càng ngày càng thấy chả có gì công bằng cả, chán ghét tất cả

NA đừng vơ đũa cả nắm thế chứ... xem lại thì cũng chỉ có vài người thôi mà... :D
Đây là bài đầu tiên và chắc là cuối cùng trong cái topic này nên chắc ko bị coi là câu chứ... :p

Cuộc đời có công bằng hay không thì làm sao mà biết được...
Nói một cách máy móc thì đã ai ở đây bye bye cuộc đời ở tuổi 16-17 để trả lời câu hỏi của topic này chưa... :-/
Riêng tớ thì thấy câu của Trang có phần đúng... mà bản thân cũng thấy thế...
Cuộc đời công bằng bởi nó chẳng công bằng với ai hết... b-)

Chỉnh sửa lần cuối:
Khưu Trí Trung đã viết:
Cái này hoàn toàn không đồng ý, có phải cái nào cũng dùng định luật bảo toàn được đâu:|
Đúng như bạn An nói là khi nào tức thì nó là câu cửa miệng nhưng thực tế cuộc đời nó vốn dĩ đã không công bằng rùi mà:|, ì ko công bằng thì nó mới phát triển được:D
hơ hơ, đúng là kiểu của anh Trung mà.:))

Chung Thùy Trang đã viết:
Công bằng hay không cũng chỉ là khái niệm mà mình cho rằng thôi.. mình thấy nó là công bằng thì công bằng... thấy không công bằng thì cũng phải chịu thôi... cái chính là do bản thân.. nhưng mà nhiều lúc.. cố gắng nhiều nhưng kết quả không được như ý muốn... vậy có phải là không công bằng không..?? cũng ko thể lấy thế để mà xét đoán được tính công bằng trong cuộc sống. nhiều khi.. vận đã vậy.. muốn tránh cũng không tránh được.. chỉ làm giảm bởt mà thôi.. lúc đấy có bảo là ko công bằng thì cũng có khác được đâu...:|
Đồng ý, bạn viết hay quá=D>

chẳng ai lấy của ai cái gì cả. Đấy chỉ là may rủi thôi. Lúc mình cố gắng hết sức mà kết quả ko như ý muốn, thế còn những người chẳng hề cố gắng gì mà vẫn được KQ tốt thì sao? Ko may lần này ta vẫn còn lần khác. XH này chẳng bất công với ai cả đâu.

Nguyễn Thị Hương Thảo đã viết:
chẳng ai lấy của ai cái gì cả. Đấy chỉ là may rủi thôi. Lúc mình cố gắng hết sức mà kết quả ko như ý muốn, thế còn những người chẳng hề cố gắng gì mà vẫn được KQ tốt thì sao? Ko may lần này ta vẫn còn lần khác. XH này chẳng bất công với ai cả đâu.
Điều quan trọng là không phải người khác chẳng hề cố gắng gì mà vẫn được KQ tốt.[-x Cái chính là mình có như thế không kìa.[-x Người ta được như thế thì mình phải cố gắng hết mình để có được kết quả xứng đáng và cho họ thấy rằng chỉ có tài năng và sự cố gắng đích thực mới được công nhận và tồn tại vững chắc.:)>- Chứ cứ ngồi so đo thì nói thực là ai mà chẳng có lần trong đời được hưởng cái kết quả tốt vượt mức cố gắng(dù chỉ là vô tình)?:smoking: :cool:

Sự thông minh, năng khiếu ở mỗi con người là khác nhau. Có người nhìn sự công bằng ở 1 góc độ riêng, nhưng cũng có người nhìn sự công bằng ở góc độ chung chung. Nói chung thì....................... chẳng biết đường nào mà lần :D :D

haizzz, nói đi nói lại thì đời có công bằng hay ko cũng chẳng làm j đc. muốn thay đổi là do chính mình thui :)

Đấy, túm gọn lại như Sói cũng ổn. Có lẽ vơ đũa hơi nhiều, mấy bạn lớp toán bỏ wa cho, nhưng thực sự dạo này lên bất kì một trang nào cũng thấy mọi người buôn dưa, chán wa nên chả còn biết nói gì hơn, tâm trạng cũng hơi bất ổn nên ...:( cả nhà bỏ wa cho em.
Thực sự nói đên sự công bằng thì có khi cãi nhau cả ngày, cả tháng hay cả năm cũng chả hết đâu. Nên bạn có suy nghĩ và quan điểm của riêng bạn, ko ai nên trách cứ ai hết. Ko có gì là tuyệt đối dù sai hay đúng, dù công bằng hay ko công bằng, chả có gì là hoàn thiện cả.

Đấy, túm gọn lại như Sói cũng ổn. Có lẽ vơ đũa hơi nhiều, mấy bạn lớp toán bỏ wa cho, nhưng thực sự dạo này lên bất kì một trang nào cũng thấy mọi người buôn dưa, chán wa nên chả còn biết nói gì hơn, tâm trạng cũng hơi bất ổn nên ...:( cả nhà bỏ wa cho em.
Thực sự nói đên sự công bằng thì có khi cãi nhau cả ngày, cả tháng hay cả năm cũng chả hết đâu. Nên bạn có suy nghĩ và quan điểm của riêng bạn, ko ai nên trách cứ ai hết. Ko có gì là tuyệt đối dù sai hay đúng, dù công bằng hay ko công bằng, chả có gì là hoàn thiện cả.

Bùi Phương Thanh đã viết:
haizzz, nói đi nói lại thì đời có công bằng hay ko cũng chẳng làm j đc. muốn thay đổi là do chính mình thui :)

Đúng,nhưng đời ko công bằng
Có chết cũng phải nói đời ko công bằng

cũng biết ko công bằng cũng chẳng làm được gì
kệ đi, nhưng chẳng có cái gì công bằng thật, học hành, thi cử, rồi yêu đương, chắc là tại số :D

Cái này ngày xưa mình cũng tranh cãi với thằng Cảnh :))...Số phận ư?Tài là số phận,may cũng là số phận,rủi cũng là số phận...Thế cái j ko phải là số phận? :))---->chả cái j là số phận hết :(...do mình quyết định thui...:((

HTHL lại tưh mâu thuẫn rồi kìa:))
Tóm lại theo ý tớ thì cuộc đời rất công bằng:)>-

Đã bảo tóm lại là không công bằng cơ mà:)), sao lại thành công bằng:))
Mà mâu thuẫn chỗ nào vậy ta:D

Trích dẫn:
Trích dẫn bài viết của Vũ Quốc Tùng
Đúng,nhưng đời ko công bằng
Có chết cũng phải nói đời ko công bằng

Yeah, I agree with you
me too.
cuộc đời chẳng công bằng chút nào.
ai cũng nói thế. vậy cuộc đời công bằng với ai?:-/

Đúng, cuộc đời này công bằng với tất cả mọi người!

Chả công bằng với ai hết cả:(, mà VA hồi trước bỏ mình xa lắm mà bi giờ chỉ còn cách chưa tới 200 bài nữa thui anh sẽ vượt qua chú:))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên