Cuộc đời có công bằng ko vậy ta?Hay nghe xem họ nói j...:|

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Lại thêm 1 topic mới của Chú Chổi. Để xem nó tồn tại được bao lâu...

Cuộc đời này vốn rất công bằng. Có vay thì có trả.
Nhưng phần lớn mọi người đều nghĩ cuộc đời rất bất công với mình.
Đó là 1 sai lầm.
Mất cái nọ thì sẽ được cái kia.
Thế thôi.
Cuộc đời rất công bằng!

đời công bằng , ai làm thì người đấy hưởng nhưng có ng tốt thì phải chịu khổ, ng xấu thì nhởn nhơ , có ng giúp đỡ người nghèo đến phá sản , có người giàu mà xấu xa , đời chỉ công bằng với tùy người thôi :)) , mỗi người 1 cách nghĩ :D

Đời ko công bằng...nếu công bằng thì ai cũng như ai ah???Thế thì chán lắm...
Mình công nhận mình hơi may mắn so với ng khác:)

Uhm . Đời công bằng lắm khi bay giờ mới được trở về nhà vì tội oánh nhau trong khi đó nó oánh mình nhưng bố nóm làm công an quận đấy ạ . Như lời Quân nói : Công bằng vãi :D

Có lẽ lúc này bạn thấy cuộc đời là bất công với bạn nhưng rồi sẽ có một ngày bạn thấy nó lại quay lưng bất công với người ta còn ngoảnh mặt lại mỉm cười với bạn:). Đơn giản thế thôi! Khi ta đang lâm vào hoàn cảnh khó khăn, đau khổ hay đen tối, ta thường cho rằng cuộc đời là bất công và quay lưng lại với nó, ko còn muốn chờ đợi một cái gì đó trong tương lai đang chờ đợi mình và đánh mất đi biết bao cơ hội cũng như may mắn ở phía trước.
Như có nhiều người, đau khổ vì thất tình, đi tự tử để rồi chết là hết. Trong khi nếu sống tiếp có lẽ họ sẽ gặp được một tình yêu mới, có khi còn đẹp hơn tình yêu cũ thì sao?:-/. Tại sao mọi người ko biết tự đặt cho mình câu hỏi tại sao? và cái gì đang chờ ở phía trước để có thêm động lực sống, thêm những năm tháng tươi đẹp của cuộc đời:D.
Có thể lúc này vì tớ đang yêu nên tớ thấy mọi thứ đều lạc quan nhưng tớ tin cuộc đời sẽ đối xử công bằng với những ai biết trân trọng nó cũng như biết cách đối xử công bằng với nó:p.

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Có lẽ lúc này bạn thấy cuộc đời là bất công với bạn nhưng rồi sẽ có một ngày bạn thấy nó lại quay lưng bất công với người ta còn ngoảnh mặt lại mỉm cười với bạn:). Đơn giản thế thôi! Khi ta đang lâm vào hoàn cảnh khó khăn, đau khổ hay đen tối, ta thường cho rằng cuộc đời là bất công và quay lưng lại với nó, ko còn muốn chờ đợi một cái gì đó trong tương lai đang chờ đợi mình và đánh mất đi biết bao cơ hội cũng như may mắn ở phía trước.
Như có nhiều người, đau khổ vì thất tình, đi tự tử để rồi chết là hết. Trong khi nếu sống tiếp có lẽ họ sẽ gặp được một tình yêu mới, có khi còn đẹp hơn tình yêu cũ thì sao?:-/. Tại sao mọi người ko biết tự đặt cho mình câu hỏi tại sao? và cái gì đang chờ ở phía trước để có thêm động lực sống, thêm những năm tháng tươi đẹp của cuộc đời:D.
Có thể lúc này vì tớ đang yêu nên tớ thấy mọi thứ đều lạc quan nhưng tớ tin cuộc đời sẽ đối xử công bằng với những ai biết trân trọng nó cũng như biết cách đối xử công bằng với nó:p.
=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Lâu lắm mới gặp được người cùng quan điểm với mình:D:D
Cuộc đời vốn rất công bằng. Chỉ có con người là quá tham lam, bao giờ cũng muốn mình có được những điều tốt đẹp nhất => tham thì thâm.
Cuộc đời này vốn như 1 tấm gương, nó có màu gì phụ thuộc vào chính bản thân chúng ta mà thôi => Nó rất công bằng:D
Những lúc cảm thấy cuộc đời đối xử ko công bằng với mình, hãy luôn nhớ rằng, cuộc đời này và cả thế giới này sẽ ko bao giờ thay đổi vì chúng ta đâu, chính vì thế, chính chúng ta sẽ phải thay đổi vì cuộc đời.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chẳng hiểu thấy ở đâu 1 câu nói : Cuộc đời công bằng vì nó không công bằng với tất cả mọi người |-)

Đời ah
Nực cười lắm
Có lúc vui, vui ghê gớm, hạnh phúc ghê gớm
Quay lưng đi
Vẫn là 1 chuyện sao nó làm khổ mình thế, buồn nhiều thế, khóc nhiều thế, tức tối nhiều thế
Uhm
Có ng nói với mình " Vui nhiều thì khổ nhiều thôi "
Chưa dám tin nó sự thật
Đời nực cười lắm
Toàn đặt ng ta vào tình cảnh tréo nghoe
Chẳng bao h có câu trả lời
Công bằng ah
Chẳng thấy công bằng khỉ j
Nhưng mà vẫn sống
Tất nhiên

Xem nó có công bằng hay ko để làm gì hãy cứ nhìn những người đau khổ ngoài kia kìa, tại sao lại thế???họ có giây phút nào sung sướng ko, mọi người ở đây thì thấy mình hạnh phúc và công bằng nhưng có ai nghĩ cho họ ko, có ai sẵn sàng đổi cuộc sống hiện tại của mình cho họ không, đừng nghĩ cuộc đời công bằng với tất cả mọi người:|

Vốn dĩ chả có cái j gọi là công bằng cả ...
Ngay thuở ban đầu , có ai tự hỏi tại sao có mỗi vượn người tiến hóa để thành con người ko , thế có công bằng ko ...
Đi ngoài đường , 2 ông vượt đèn đỏ thì 1 ông bị bắt thôi , thế có công bằng ko ...
Còn người giàu thì cứ giàu hơn , người nghèo thì cứ nghèo hơn ...
Tất cả đều ko công bằng nhưng đời là thế , lẽ thường tình ...

Bill Gates' 1st rule: Life is unfair, get used to it.
Phong's 1st rule: Life is fair, try to realize it.

Chỉnh sửa lần cuối:
thik' bai` cua ban Minh ^^
doi` co cai j goi la cogn bang dau ^^
hoac it ra cho den nay van chua thay troi cho minh cai j goi la cogn bang ca..
tuy nhien chugn ta nen co' song, nam lay co hoi, doi lai nhugn j ogn troi lay di cua minh, chu ko phoi ngoi mot cho cho` doi mot ngay nao do ogn troi tra lai cong bang cho minh...
^^

Phải cuộc đời chả có gì là công bằng cả, bây giờ thì mình đã thấm câu cho rất nhiều nhưng nhận chẳng bao nhiêu rồi:(
Cuộc đời đúng thật ko công bằng vì vốn dĩ đã ko công bằng rồi, có những người chả làm gì cũng được hưởng còn những người làm nhiêu thứ nhưng đến phút cuối chẳng có gì cả

Mọi người nghĩ như vậy có hơi thiển cận và đen tối quá hay ko?:-/
NA ko hoàn toàn phủ nhận việc các bạn nói: "Trên đời này chẳng có gì là công bằng cả." Không phủ nhận nhưng cũng ko đồng tình. Cuộc đời có công bằng hay ko là ở chính chúng ta mà thôi, chứ ko phải ở cái gì hiển hiện trước mắt mà chúng ta luôn xét đoán nó ở góc cạnh ko tốt.
Đúng như M nói, nếu cuộc đời công bằng thì tại sao lại có những người đi ăn xin làm gì? Tại sao có mỗi vượn được tiến hóa thành người? Câu hỏi này hay thật đấy:D. Đặt được câu hỏi tại sao có những thứ bất công thì sao mọi người lại ko đặt ra được câu hỏi tại sao có những thứ hạnh phúc và tốt đẹp? Chẳng nhẽ cứ những điều bất công là do trời còn những thứ hạnh phúc và tốt đẹp kia là do mình sao????
Vậy tớ hỏi bạn M nhé! Sao bạn ko hỏi những người ăn xin kia tại sao họ lại phải đi ăn xin? Có phải cuộc đời bất công với họ hay họ đã làm gì sai đến mức giờ phải đi tha phương cầu thực như thế? Ko phải tất cả những người nghèo khổ đều do cuộc đời bất công mà cũng ko phải tất cả đều do chính họ. Nếu cuộc đời họ đã sung sướng nhiều rồi, chà đạp lên cuộc sống của người khác nhiều rồi thì họ phải nếm mùi đấy cũng đúng thôi:) Tối post tiếp.

dung hoi cuoc doi co cong bang voi minh khong ma hay hoi xem ban da lam duoc gi trong cuoc doi va cho cuoc minh boi so phan do minh tu chon lua, tat ca deu do ban tay ban lam nen thoi:-?
cung dung keu ca rang doi bat cong khi khong vua y ma hay dung thang de tu minh sang tao nen cai gi ma minh thay dang goi la cong bangb-)
hehe doi con dai va con hay lam[-x :)>-

Cuộc đời có công bằng hay không phụ thuộc vào chính cái nhìn của chúng ta mà thôi.
Như bạn Minh Toa nói Ngay thuở ban đầu , có ai tự hỏi tại sao có mỗi vượn người tiến hóa để thành con người ko , thế có công bằng ko ...
Thực ra, câu này không chính xác ở chỗ: Topic này có tên là Cuộc đời có công bằng hay không. Khái niệm "Cuộc đời" chỉ có thể có khi con người đã xuất hiện. Mà chỉ có vượn tiến hóa được thành người cũng có lý do của nó. Trong điều kiện thiên nhiên khắc nghiệt đến thế, tất cả các loài động vật phải tìm cách thích nghi, tìm cách thích ứng với cuộc đời. Nhưng, chỉ có vượn là có được sự lao động miệt mài nhất, để từ 4 chân => 2 chân, từ 1 cái đuôi => 0 cái đuôi:D:D. Thế nên, nó đã được đền đáp.:D
Trung đã viết:
Phải cuộc đời chả có gì là công bằng cả, bây giờ thì mình đã thấm câu cho rất nhiều nhưng nhận chẳng bao nhiêu rồi
Cái câu "Cho rất nhiều nhưng nhận chẳng bao nhiêu" là để áp dụng trong tình yêu, chứ ko thể áp dụng cho cuộc đời được. Để áp dụng cho cuộc đời, có lẽ câu "Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình" có lý hơn.
Đúng như NA nói, những người phải đi ăn xin đều có lý do. Không phải 100% họ đều phải đi ăn xin là do cuộc đời. Không phải 100% họ đều tự tạo ra cảnh ấy. Nếu thực sự họ phải đi ăn xin là do một sự bất công nào đấy, thì chắc chắn sau này họ đã được đền đáp. "Không ai giàu 3 họ, không ai khó 3 đời" cả. Chẳng có 1 ai khổ suốt cả cuộc đời, và cũng chẳng ai sung sướng cả cuộc đời cả. Và mặc dù, ở ngoài kia vẫn còn rất nhiều người đau khổ, nhưng cũng rất nhiều người đã tìm được niềm vui, hạnh phúc từ chính những đau khổ ấy. Còn những người sống trong sự giàu có, không phải cứ giàu là sung sướng. Đầy những người nhà giàu luôn cảm thấy dằn vặt, đau khổ vì nhiều lý do. Ví dụ con cái ăn chơi, cha mẹ cãi nhau... Đó chính là sự đau khổ nảy sinh trong hạnh phúc.
Tóm lại, cuộc đời này có công bằng hay không phụ thuộc vào cái nhìn của chính chúng ta mà thôi. Nếu lúc chúng ta thất bại 1 điều gì đó, và rút ra kết luận cuộc đời ko công bằng, hãy nhìn lại xem, chúng ta đã "được" những gì sau thất bại ấy. Và khi chúng ta thành công, cảm thấy ông trời rất công bằng với mình, thì hãy nhìn lại xem, chúng ta đã phải trả 1 cái giá như thế nào cho thành công đó. Thế thôi!

@ Chổi: Topic này xem ra sẽ là 1 trong những topic đầu tiên của mày sẽ ko bị mod khóa:D:D Toàn bài dài chất lượng thế kia cơ mà. Không hiểu post bài chất lượng ở đây có được cộng điểm chất lượng ko nhỉ?

Cuộc đời là gì, có người nói cuộc đời là một chuỗi đầy rẫy những bất công, lại có người nói cuộc đời là thiên đường của muôn vật, đó là do con mắt nhìn đời của mỗi người khác nhau mà thui, thử hỏi các bạn nếu bạn sinh ra là trẻ mồ côi, không được học hành, lớn lên ko có tình thương đến khí chết cũng như thế thì chắc các bạn ko thể ngồi 1 chỗ mà nói cuộc đời công bằng được:(
hay thậm chí là khi bạn và đứa ngồi bên cạnh cùng kiểm tra bài nhưng thằng chép bài mình hơn điểm mình rùi lại than thật ko công bằng thì thật là vô lý đúng ko:)), và lúc đó bạn chỉ có thể tự trách mình là :"Ai bảo để bạn chép bài còn kêu ca cái gì??"
Thế nhưng liệu những người bất hạnh có thể chỉ nói đơn giản một câu là tại số mình khổ không??
Nếu mọi chyện chỉ đơn giản như thế thì đúng là ko còn gì để nói:))
Và khi mình nhìn thấy 1 người thông minh hơn mình thì lại nói :"Ông trời thật ko công bằng", vậy thì bạn có thấy cuộc đời công bằng ko:))
Như trong quan niệm muốn xã hội phát triển thì phải có mâu thuẫn mà muốn có mâu thuẫn thì làm sao có thể có công bằng được kia chứ????

Nguyễn Minh Phương đã viết:
Cuộc đời có công bằng hay không phụ thuộc vào chính cái nhìn của chúng ta mà thôi.
Như bạn Minh Toa nói Ngay thuở ban đầu , có ai tự hỏi tại sao có mỗi vượn người tiến hóa để thành con người ko , thế có công bằng ko ...
Thực ra, câu này không chính xác ở chỗ: Topic này có tên là Cuộc đời có công bằng hay không. Khái niệm "Cuộc đời" chỉ có thể có khi con người đã xuất hiện. Mà chỉ có vượn tiến hóa được thành người cũng có lý do của nó. Trong điều kiện thiên nhiên khắc nghiệt đến thế, tất cả các loài động vật phải tìm cách thích nghi, tìm cách thích ứng với cuộc đời. Nhưng, chỉ có vượn là có được sự lao động miệt mài nhất, để từ 4 chân => 2 chân, từ 1 cái đuôi => 0 cái đuôi:D:D. Thế nên, nó đã được đền đáp.:D

Cái câu "Cho rất nhiều nhưng nhận chẳng bao nhiêu" là để áp dụng trong tình yêu, chứ ko thể áp dụng cho cuộc đời được. Để áp dụng cho cuộc đời, có lẽ câu "Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình" có lý hơn.
Đúng như NA nói, những người phải đi ăn xin đều có lý do. Không phải 100% họ đều phải đi ăn xin là do cuộc đời. Không phải 100% họ đều tự tạo ra cảnh ấy. Nếu thực sự họ phải đi ăn xin là do một sự bất công nào đấy, thì chắc chắn sau này họ đã được đền đáp. "Không ai giàu 3 họ, không ai khó 3 đời" cả. Chẳng có 1 ai khổ suốt cả cuộc đời, và cũng chẳng ai sung sướng cả cuộc đời cả. Và mặc dù, ở ngoài kia vẫn còn rất nhiều người đau khổ, nhưng cũng rất nhiều người đã tìm được niềm vui, hạnh phúc từ chính những đau khổ ấy. Còn những người sống trong sự giàu có, không phải cứ giàu là sung sướng. Đầy những người nhà giàu luôn cảm thấy dằn vặt, đau khổ vì nhiều lý do. Ví dụ con cái ăn chơi, cha mẹ cãi nhau... Đó chính là sự đau khổ nảy sinh trong hạnh phúc.
Tóm lại, cuộc đời này có công bằng hay không phụ thuộc vào cái nhìn của chính chúng ta mà thôi. Nếu lúc chúng ta thất bại 1 điều gì đó, và rút ra kết luận cuộc đời ko công bằng, hãy nhìn lại xem, chúng ta đã "được" những gì sau thất bại ấy. Và khi chúng ta thành công, cảm thấy ông trời rất công bằng với mình, thì hãy nhìn lại xem, chúng ta đã phải trả 1 cái giá như thế nào cho thành công đó. Thế thôi!

@ Chổi: Topic này xem ra sẽ là 1 trong những topic đầu tiên của mày sẽ ko bị mod khóa:D:D Toàn bài dài chất lượng thế kia cơ mà. Không hiểu post bài chất lượng ở đây có được cộng điểm chất lượng ko nhỉ?
ban viet hay day song "Không ai giàu 3 họ, không ai khó 3 đời" la quan niem cu roi con bay gio moi thu deu do con nguoi ma thui, hoan canh ko chi la 1%, vay nen cai quan niem "ko ngau nhien" nay dung nen ap dung nua

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên