Con trai thích gì???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Re: Con trai thik gì???

Thế kia ko gọi là ngoan hiền đc đâu.:-j
Nếu đã hướng ngoại thì tất nhiên là phải có cá tính.:-?
Mà nói chung như thế thì làm sao mà khó sống đc.[-x

Em bảo em nào như thế đến gặp anh đi b-) Đảm bảo ko khó sống nữa :p :)

Em này, nhưng mà ko đến gặp anh được.:D

Thế kia ko gọi là ngoan hiền đc đâu.:-j
Nếu đã hướng ngoại thì tất nhiên là phải có cá tính.:-?
Mà nói chung như thế thì làm sao mà khó sống đc.[-x

Chắc gì anh. Em thấy em ko có cá tính. Bọn bạn em thì bảo, "ấy là một người rất chính thống". Nói chung em thấy là hơi khó sống^^

Chú thích: những gì em viết bên trên là mọi người nhận xét thế^_^

Chỉnh sửa lần cuối:

:) Lộc nói nghe rất là chụp mũ :).
Có những người rất hướng ngoại, cười nói rất nhiều :) mà vẫn chỉ "hiền hiền, dễ thương thôi"
Hoặc có loại nữa :)) Tất cả những thứ hướng ngoại đều là giả dối :D

@ EM Hoa sao lại ko đc :))

Chỉnh sửa lần cuối:

ngoan hiền thế kỉ 19 , 20 là mắt chớp chớp, gọi dạ bảo vâng, chăm chỉ việc nhà, làm lụng giúp cha mẹ, nấu được 1 bữa tiệc, giặt được đống quần áo ... nói chung là đảm việc nhà ... nói 1 nghe 2 ...
Ngoan hiền thế kỉ 21 là ^^ ngoan ( không bao hàm nói giè nghe đấy ), học giỏi ^^, nấu được mấy thứ ăn linh tinhh ( cái mẹ không bít làm ế , như bánh ga-tô chẳng hạn :))), không quá bướng bỉnh ^^!!,hòa đồng, ăn nói lễ phép nhưng không mất đi cá tính , được lòng người lớn ( từ ăn mặc đến ăn nói ) ....

Em bảo em nào như thế đến gặp anh đi b-) Đảm bảo ko khó sống nữa :p :)
Bạn Hoa rất ngoan hiên.Theo nhận xét của em thì thế :p :)

Với em ngoan hiền hay cá tính không quan trọng chỉ cần 1 người biết quan tâm, dù là quan tâm trong lặng lẽ :)

ngoan hiền thế kỉ 19 , 20 là mắt chớp chớp, gọi dạ bảo vâng, chăm chỉ việc nhà, làm lụng giúp cha mẹ, nấu được 1 bữa tiệc, giặt được đống quần áo ... nói chung là đảm việc nhà ... nói 1 nghe 2 ...
Ngoan hiền thế kỉ 21 là ^^ ngoan ( không bao hàm nói giè nghe đấy ), học giỏi ^^, nấu được mấy thứ ăn linh tinhh ( cái mẹ không bít làm ế , như bánh ga-tô chẳng hạn :))), không quá bướng bỉnh ^^!!,hòa đồng, ăn nói lễ phép nhưng không mất đi cá tính , được lòng người lớn ( từ ăn mặc đến ăn nói ) ....

Nghe hay quá 8-> <:p

Được thế này đã tốt :))

Tớ học ko giỏi, ngoan thì mọi người ai cũng khen ngoan, nấu được mấy thứ ăn linh tinh+cơm ngày 1 bữa, bướng bỉnh thì hoàn toàn ko, có hòa đồng(chính xác là luôn cố gắng như thế), ăn nói cực lễ phép, khá được lòng người lớn nhưng mà hình như cho đến bây giờ tớ vẫn ko biết được cái cá tính của tớ là gì (chắc là ko có).

@ EM Hoa sao lại ko đc :))
Em học chiều, với lại ko biết đến gặp anh dễ sống hơn được ra sao nên ko dám đến.:D

Bạn Hoa rất ngoan hiên.Theo nhận xét của em thì thế :p :)

Với em ngoan hiền hay cá tính không quan trọng chỉ cần 1 người biết quan tâm, dù là quan tâm trong lặng lẽ :)
Đấy là với ấy Hưng ạ, tại ấy cũng biết quan tâm tới mọi người. Nhưng nhiều người ko nghĩ thế.

Mình có nên cố thay đổi ko nhỉ???

Theo lời em Hoa kể thì anh thấy em Hoa chả có lý do gì để khó sống đâu, trừ khi em quá hướng nội.:-?

Chán anh Lộc quá, đã bảo là hướng ngoại rồi mà, làm sao vừa hướng ngoại lại vừa hướng nội được cơ chứ!

hé hé, tình hình là sẽ phải nhờ chú Lộc nhiều rồi :"> Mình vừa gặp một em, hiền hiền thôi :"> mà chả khó sống gì cả :">

Anh đâu có bảo em Hoa hướng nội mà.:D
Thôi, mấy cái chuyện nội ngoại này, chưa tiếp xúc anh ko dám nói thêm.:p
@a.Bình: Mau mau báo cáo bộ chỉ huy quân sự nào.;;)

:-" á, hình như anh nhầm khoá :)) Ko phải cùng lớp với chú rồi :"> Hé hé :">
Nhắc Hưng em :) Nhiều lúc, con trai ko nên quá quan tâm và nhạy cảm quá :p

Anh Bình dạy chí phở.:))
<Lớp Pháp hả? Đừng bảo khoá dưới.;))>

Ô, lớp Pháp khóa dưới em quen nhiều lắm đấy, có gì bảo em em giúp cho ^_^ Ưu tiên anh Bình, em giúp ko công (bình thường toàn lấy công quy đổi ra chè kem đấy) :D
Tình hình là, cái vấn đề khó sống của em, mọi người nói thế này đây:
"Em hiền quá dễ bị bắt nạt" - 1 anh lớn=anh Bình nói.
"Ấy ngây thơ quá sẽ dễ bị người ta lợi dụng" - bạn em nói.
"Mày lúc nào cũng nghĩ tốt về người khác, cẩn thận gặp người xấu mà cứ nghĩ là người tốt thì chết" - bạn tiếp.
Đấy, mọi người toàn nói với em những câu na ná như thế. Thế ko phải ngoan hiền khó sống thì là gì?

Chỉnh sửa lần cuối:

Thế thì đúng là ngoan hiền rồi.:D
Mà kiểu như thế là đáng quý lắm chứ, hơi khó kiếm đấy.:-j
Chỉ cần em cảnh giác, để ko bị bắt nạt, ko bị lợi dụng (tỉnh ra một tí trong nhiều truờng hợp nhạy cảm) là quá tốt rồi.
Thật khó để tìm đc người luôn nghĩ tốt về người khác.:-<

hix...
ước j mình ngoan hiền đc như bạn Hoa... 8-}
tớ là 1 đứa liều mạng và điên rồ8-}... lại hay cả tin:(... thế mới khó sống 8-}

Ô, lớp Pháp khóa dưới em quen nhiều lắm đấy, có gì bảo em em giúp cho ^_^ Ưu tiên anh Bình, em giúp ko công (bình thường toàn lấy công quy đổi ra chè kem đấy) :D
Tình hình là, cái vấn đề khó sống của em, mọi người nói thế này đây:
"Em hiền quá dễ bị bắt nạt" - 1 anh lớn=anh Bình nói.
"Ấy ngây thơ quá sẽ dễ bị người ta lợi dụng" - bạn em nói.
"Mày lúc nào cũng nghĩ tốt về người khác, cẩn thận gặp người xấu mà cứ nghĩ là người tốt thì chết" - bạn tiếp.
Đấy, mọi người toàn nói với em những câu na ná như thế. Thế ko phải ngoan hiền khó sống thì là gì?

Vậy thì đánh giá người tốt người xấu làm gì cho mệt hả bạn Hoa.
Với tớ chả có ai xấu cả, chả có ai ác kể cả khi người đấy nhận là "ác" :)...
Thực sự là như thế vì nhiều khi chính tớ cũng ác với người khác.Vậy thì phải quan tâm xấu tốt, làm gì :)

Thật ra, nhiều lúc, cả tin một tí, hiền một tí, ngây thơ một tí là tốt đấy em ạ.
Chứ để đến lúc mất sạch lòng tin thì...

À, ;;) Người này ko học khoá dưới các em đâu mà anh nhờ đc :"> :)) Với lại :)) Chả biết người này thế này :)) Anh đã gặp mặt đâu :)) :p =))

Thế mà anh bảo "Mình vừa gặp một em, hiền hiền thôi".
Ah, em quen chị gì cùng lớp anh ý nhỉ, ah chị Mai...

Ơ mà anh Bình chưa nói em là anh chấm em nào lớp Pháp mà.>:)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên