Con đường hạnh phúc (mình sến quá :">)

Con lừa hay bị lừa? :-/

Bị lừa nhưng vẫn thik >> hạnh phúc hoàn toàn :)

COn đường lừa là sao hả Hiếu??:D

Ơ , có sao đâu hả chị

Ý em là cuộc đời có nhiều cạm bẫy , cám dỗ

Nhiều khi chúng ta vô tình mắc phải cái gọi là bẫy tình do spider boy nào đó gây ra ( ý em là chị mắc , ko phải em :)) )

Nên em mới chúc chị tìm đc con đường hạnh phúc thực sự :)>-

@ chị Lan : bị lừa mà vẫn thik :-?

Hiếu nói buồn cười thế :D

Có điều đã ai định nghĩa đc hạnh phúc là gì chưa rồi hẵng nghĩ đến tìm cho mình 1 con đường hạnh phúc :x

Đó là con đường đi tìm định nghĩa ấy mà-con đường ko có điểm dừng.:D

Con đường nào ko có điểm dừng hả em :D

@ Thảo : buồn cười chỗ nào /:)

Con đường hạnh phúc - ko hiểu làm cách nào để khai phá nhỉ , làm thế nào để ko chọn sai phương hướng , làm thế nào để biết rằng mình nên tin tưởng vào con đường phía trc có thể lắm ổ gà ổ vịt nhưng cuối của con đường ấy là 1 cái gì đấy sáng sủa đẹp đẽ đáng để ngươi ta vươn tới :x

Nó quả thật có 1 thứ đẹp đẽ mà ta vươn tới. Nhưng chỉ có thể đến gần điểm cuối con đường đó thôi (gần bao nhiêu thì tùy, bao nhiêu cũng được). Tuy vậy, quá trình tìm ra chân lý ko bao giờ ngừng lại đâu.:D

Cái đấy đc định nghĩa là đường tiệm cận :)

Đúng thế, tất cả chỉ là tương đối

ngay cả khi đã là vợ -chồng cũng ko ngừng F5 tình yêu thì mới hy vọng mọi thứ sẽ bền vững đc :)>-

Ý Hiếu là F5 như thế nào đây >

Nếu thay đổi quá nhiều thì tình yêu nào cũng khó mà chống chịu đc

Bởi vì chúng ta yêu những điều đã quá quen thuộc rồi ;)

Làm mới tình yêu của mình , báo biếc nói đầy rồi đấy ;)

Cơ bản là : khi đã có đc nhau rồi => con người có suy nghĩ là ko cần phải cố gắng nữa để chinh phục nhau , quan điểm sai lầm này khiến người tình yêu đi theo lối mòn và phải F5 cũng là 1 chuyện đương nhiên ;;)

Phạm Trí Hiếu đã viết:
Làm mới tình yêu của mình , báo biếc nói đầy rồi đấy ;)

Cơ bản là : khi đã có đc nhau rồi => con người có suy nghĩ là ko cần phải cố gắng nữa để chinh phục nhau , quan điểm sai lầm này khiến người tình yêu đi theo lối mòn và phải F5 cũng là 1 chuyện đương nhiên ;;)
Chị bon chen tí nhé :D
Em này,nếu 1 người muốn F5 nhưng 1 người chẳng chịu cố gắng thì đâu có kết quả???
Cứ nỗ lực 1 mình,1 phía như vậy mệt mỏi lém :-s Và càng lúc càng mún buông xuôi.........
Con đường hạnh phúc đâu phải ai cũng được đặt chân lên??
Mà nếu đã đặt chân lên chắc gì đã đi được đến tận cuối con đường??
Và có gì chắc chắn rằng con đường đấy chính là right way cho mình :|

Chị ạ , cũng biết rằng nếu chỉ có mỗi bản thân mình F5 thôi thì tình yêu ko thể đổi mới đc, biết là những cố gắng của mình là vô ích nhưng ko vì thế mà mình bỏ cuộc , bởi vì khi còn cố gắng níu giữ 1 cuộc tình ( hay là làm mới cuộc tình ấy :x ) , mình rõ ràng ko thể chỉ đổi mới mỗi bản thân mà cốt lõi kếo người kia cùng thay đổi :D , sẽ cố hết sức để làm đc điều đó .

Nhưng chúng ta biết là ko phải ai dù đang đi trên con đường hạnh phúc cũng đi đc đến cái bến cuối cùng, cũng có đủ kiên trì và yêu thương để theo đuổi đến bến . Cốt lõi là dù mình muốn nhưng người kia ko muốn , và tất cả những cố gắng của mình là vô ích thì cũng có thể cảm thấy hạnh phúc bời dù sao mình cũng đã cố gắng hết sức .

Tình duyên đâu chỉ có cố gắng , kiên trì , yêu thương và đổi mới , còn cần đến 2 chữ duyên , phận chị ạ ,nếu ko có duyên thì cố gắng mấy cũng chịu mà thôi :)>-

Em hâm mộ chị bấy lâu , h mới gặp thật hân hạnh :D

Em Hiếu nói rất hay :) Đúng là chị đang nghĩ hơi bị tiêu cực còn em thì lại rất tích cực :)
Đúng là trong chuyện tình cảm thì nghĩ tích cực bao h cũng đúng đắn hơn là tiêu cực :)
Từ h chị sẽ nghĩ tích cực như em xem sao :)
(thực ra trước kia chị nghĩ tích cực cũng chẳng kém em nhưng mà trải qua nhiều sóng gió tự dưng chị tiêu cực hóa mọi chuyện đi :) Thật là sai lầm :D)

À mà em bảo em hâm mộ chị bấy lâu là sao??? :-/ :D Chị thì có gì để em hâm mộ hả em?? :(

Em chẳng thấy hay gì cả 8-}

có bài còn nói chân thành hơn thế này mà bị chửi lên chửi xuống :(

Nghĩ tích cực thì tốt nhưng ko vì thế mà xem nhẹ mọi chuyện , thực ra là học nghi ngờ cũng là 1 điều tốt , chỉ là để đề phòng thôi nhưng đừng để mình quá đa nghi là đc :)>-

Em hâm mộ chị bấy lâu , chị ở trong tuyển nữ còn gì :)>- , mấy lần em tình cờ chơi cùng với chị chắc chị ko nhớ thôi :D

con đường hạnh phúc liệu chỉ mang ý nghĩa tình yêu hay còn ý nghĩa nào khác nữa ??????????????????????????

Bởi vì đâu phải ai cũng cảm thấy hạnh phúc với tình yêu của mình ?

Tất nhiên là có nhiều người có những con đường hạnh phúc khác nhau , học hành , sự nghiệp ..... Rõ ràng là ko phải ai cũng coi trọng tình yêu mà :)>- , Chỉ có điều là ko có gì phải hối tiếc khi mình coi trọng tình yêu , mình hạnh phúc đi cùng người ấy trên con đường hạnh phúc là 1 điều tốt đẹp nhất rồi :p

Phạm Trí Hiếu đã viết:
Em chẳng thấy hay gì cả 8-}

có bài còn nói chân thành hơn thế này mà bị chửi lên chửi xuống :(

Nghĩ tích cực thì tốt nhưng ko vì thế mà xem nhẹ mọi chuyện , thực ra là học nghi ngờ cũng là 1 điều tốt , chỉ là để đề phòng thôi nhưng đừng để mình quá đa nghi là đc :)>-

Em hâm mộ chị bấy lâu , chị ở trong tuyển nữ còn gì :)>- , mấy lần em tình cờ chơi cùng với chị chắc chị ko nhớ thôi :D
:)) Đối với chị thì cách nghĩ tích cự của em rất hay :D Với người khác thì chị ko bít :)

Chị ở trong tuyển nữ thật nhưng mà chơi kém mà :((
Nếu em đã chơi cùng với chị thì chắc chắn chị nhớ mặt........nhưng thông cảm cho chị nếu chị ko nhớ tên em nhé :( Căn bản bth nếu có nhớ thì chỉ nhớ tên ko thôi chứ tự dưng đọc cả họ cả tên em thì sẽ thấy lạ ơi là lạ :D Em lúc đầu chắc cũng thía hử :D
Nếu có dịp gặp mặt em chắc chị sẽ nhớ ra mà :D

H mới thấy cứ cho hạnh phúc thực ra cũng ko hẳn là hạnh phúc lắm ! Hehe cứ nghĩ ko đụng đến chuyện tình cảm thì thoải mái nhưng thực ra cũng nhàm chán nếu ko có ! Dù nghĩ thoát khỏi đống hỗn độn kia là tốt rùi nhưng thế là thoát luôn khỏi đống đẹp đẽ hồi trước ! Chán thế nhỉ !

Thì cũng là 1 hệ quả thôi mà chị , rũ bỏ tất cả thì sẽ mất hết cả điều xấu lẫn điều tốt , nhưng em nghĩ nhiều khi mình cũng cần phải như thế khi bắt đầu lại từ đầu ... Chán nhỉ chị nhỉ , chết,lại suy nghĩ tiêu cực rồi , nhưng ko thoát đc lưới tình đâu :(

@ chị Yến : giá mà em lúc nào cũng nghĩ đc như những câu em khuyên người khác chị ạ , nói nhiều rồi đến lúc mình vướng vào cái mạng nhện thì giỏi giang đến đâu cũng mắc kẹt trong nó .Nếu nhìn mặt em thì còn nói làm gì hả chị :)) em chơi với ai cũng nhớ đc ngay giống chị thôi :)>-

Phạm Trí Hiếu đã viết:
@ chị Yến : giá mà em lúc nào cũng nghĩ đc như những câu em khuyên người khác chị ạ , nói nhiều rồi đến lúc mình vướng vào cái mạng nhện thì giỏi giang đến đâu cũng mắc kẹt trong nó .Nếu nhìn mặt em thì còn nói làm gì hả chị :)) em chơi với ai cũng nhớ đc ngay giống chị thôi :)>-
:)) :)) Thì đằng nào lúc chơi trên sân em cũng đâu có nói với chị "em tên là Phạm Trí Hiếu" ==>nếu ko nhìn mặt em thì làm sao mà chị bít được em là Hiếu nào trong mấy cu Hiếu chị quen???
Mà tính chị nó cũng cứ phởn phởn nên đôi khi chơi với 1 đứa cả năm trời mà chẳng bít tên nhưng mà vẫn vui :D

@Ốc :chẹp,cuộc sống của "thiếu nữ" đang tuổi mộng mơ (ặc,nghe mà mún :-&) mà ko dính dáng gì đến chuyện tình cảm thì sẽ cực kì nhàm chán ;)
Cho dù là đơn phương,cho dù là song phương hay là 1 mối quan hệ tan vỡ thì tình cảm cũng khiến cuộc sống mình trở nên đẹp hơn,tuyệt vời hơn và phong phú hơn mà :D
Nhưng cô thấy thoát khỏi đống hỗn độn thì tốt chứ nếu thoát luôn ra khỏi đống đẹp đẽ thì lại ko hay!
Từ bỏ nhưng mà dù sao cũng nên giữ lại kỉ niệm đẹp chứ đừng nên thoát khỏi nó hoàn toàn :D :)

Back
Bên trên