Con đường hạnh phúc (mình sến quá :">)

Chị Yến nói đúng quá , dù có phê phán thế nào đi nữa thì rõ ràng cuộc sống của mình mà ko có tình yêu sẽ thật nhàm chán , vô vị , cái cảm giác được yêu thương , quan tâm và được quan tâm, thậm chí là mất mát và đau khổ cũng đáng để thử ít nhất 1 lần . Tình yêu ko thể chỉ có thành công , học thất bại cũng là điều cần thiết :-/ . Quên những điều ko hay ho thôi chứ chị nhỉ , những điều tốt đẹp mà vứt bỏ thì cũng ko thật sự là hay .

Phạm Trí Hiếu đã viết:
Chị Yến nói đúng quá , dù có phê phán thế nào đi nữa thì rõ ràng cuộc sống của mình mà ko có tình yêu sẽ thật nhàm chán , vô vị , cái cảm giác được yêu thương , quan tâm và được quan tâm, thậm chí là mất mát và đau khổ cũng đáng để thử ít nhất 1 lần . Tình yêu ko thể chỉ có thành công , học thất bại cũng là điều cần thiết :-/ . Quên những điều ko hay ho thôi chứ chị nhỉ , những điều tốt đẹp mà vứt bỏ thì cũng ko thật sự là hay .
Hehe,em Hiếu có vẻ cực kỳ am hiểu mấy chiện tình cảm nhỉ ;;)
Ko hỉu đã từng có bao nhiu bạn gái or từng thik bao nhiu người rùi nữa B-) :D
Nhưng những cái em nói ở trên là rất chuẩn đấy :)
Cái cảm giác quan tâm và được quan tâm ko có gì tuyệt bằng.........Còn cái đau khổ và mất mát tuy khiến con người ta đau nhưng mà lại khiến người ta nhớ mãi..........và khiến con người ta lớn lên sau những vấp ngã đấy :)
Đấy cũng là 1 kiểu hạnh phúc mà :)

Em chẳng am hiểu gì đâu chị ạ , chỉ là những cái em tổng kết lại đc . Em yêu ko hẳn là nhiều , ko hiểu có đc gọi là yêu ko nữa , cũng chỉ tầm chục người 8-} , toàn là yêu cái thứ tình yêu gọi là yêu đơn phương , mặc dù biết trước kết quả của nó nhưng vẫn ko dừng lại được chị ạ :D Nếu mà tính vấp ngã là 1 lần lớn lên ( hay già đi :)) ) thì chắc em già lắm rồi chị nhỉ :-/
Chị Yến lên 6K rồi cơ à ;)

Phạm Trí Hiếu đã viết:
Em chẳng am hiểu gì đâu chị ạ , chỉ là những cái em tổng kết lại đc . Em yêu ko hẳn là nhiều , ko hiểu có đc gọi là yêu ko nữa , cũng chỉ tầm chục người 8-} , toàn là yêu cái thứ tình yêu gọi là yêu đơn phương , mặc dù biết trước kết quả của nó nhưng vẫn ko dừng lại được chị ạ :D Nếu mà tính vấp ngã là 1 lần lớn lên ( hay già đi :)) ) thì chắc em già lắm rồi chị nhỉ :-/
Chị Yến lên 6K rồi cơ à ;)
Ặc,tầm chục người mà bảo ko hẳn nhiều :((
Chị trước giờ để ý lung tung thì vô khối nhưng mà thik chỉ mới có 1,trong hơn 5 năm :D 2 năm trở lại đây mới iu thêm 1 đứa nữa==>hết :D
Thế nhưng mà chiện tình cảm thì chị am hiểu rất nhìu :D
Còn như em thì chị cũng ko bít nên gọi là lớn dần lên hay già dần đi nữa :)
Nếu đã từng trải qua nhiều lần như vậy trong chiện tình cảm thì nên đúc rút kinh nghiệm cho mình và nên xem lại xem tại sao cứ ngã suốt thía thì hơn là vội vàng tìm kiếm 1 tình cảm khác :* :D

Em cũng có vội lắm đâu chị , chẳng qua là ko dừng lại đc , chẳng hạn như vẫn đang thik người này lại bị thu hút bởi người khác và chọn phương án sẽ thik cả 2 8-}

Đúng là kinh nghiệm đúc rút ra thì nhiều nhưng dường như để cho người khác,còn em thì ko chị ạ . Dù sao em cũng thấy là mình nên dừng lại 1 thời gian để tự điều chỉnh , vội vã quá thật sự là ko tốt .Nỗi đau với em đến và đi cũng nhanh lắm , chẳng khiến cho mình dằn vặt , đau khổ gì nhiều , giống như lời hát trong bài " hát với dòng sông vậy .
Phải dừng lại thôi, chẳng nên thế này mãi , dày qua dày lại vết xe đổ bao nhiêu lần rồi :D
Theo chị thì già với lớn lên có khác nhau nhiều ko :-/ , và đâu là dấu hiệu cho mình biết đấy ko phải là yêu :-/

Phạm Trí Hiếu đã viết:
Em cũng có vội lắm đâu chị , chẳng qua là ko dừng lại đc , chẳng hạn như vẫn đang thik người này lại bị thu hút bởi người khác và chọn phương án sẽ thik cả 2 8-}

Đúng là kinh nghiệm đúc rút ra thì nhiều nhưng dường như để cho người khác,còn em thì ko chị ạ . Dù sao em cũng thấy là mình nên dừng lại 1 thời gian để tự điều chỉnh , vội vã quá thật sự là ko tốt .Nỗi đau với em đến và đi cũng nhanh lắm , chẳng khiến cho mình dằn vặt , đau khổ gì nhiều , giống như lời hát trong bài " hát với dòng sông vậy .
Phải dừng lại thôi, chẳng nên thế này mãi , dày qua dày lại vết xe đổ bao nhiêu lần rồi :D
Theo chị thì già với lớn lên có khác nhau nhiều ko :-/ , và đâu là dấu hiệu cho mình biết đấy ko phải là yêu :-/
Chà,đang thik người này lại bị thu hút bởi người khác và em chọn giải pháp thik cả 2 thì chứng tỏ đấy chỉ là thik theo kiểu rất trẻ con (và thành thật là hơi bị lăng nhăng đấy )................Những tình cảm đấy theo chị ko phải là tình yêu! ;)

Khi yêu người ta có thể sẽ gặp những lúc say nắng bởi 1 người khá nhưng hoặc là người ta sẽ nhận ra sai lầm và trở về bên người yêu của mình hoặc là sẽ phải chia tay để đến với người kia nếu tình cảm giành cho họ sâu sắc hơn so với người yêu hiện tại chứ ko chọn cách bắt cá 2 tay ;)
Vì như vậy là gây ra đau khổ cho cả 2 người còn lại.......Mà 1 khi đã yêu thì người ta ko muốn người mình yêu phải chịu đau khổ,đúng ko?? ;)

Đặc biệt là khi em nói nỗi đau với em đến nhanh,đi cũng nhanh,ko dằn vặt đau khổ thì đấy lại càng ko phải là yêu :)
Như em chỉ là thik.........chỉ là để ý nhiều hơn bth 1 chút thôi :D
Chị nghĩ em chưa thật sự nghiêm túc với 1 ai 1 cách thật sự nên khi ko thành em mới ko bị dằn vặt nhiều :-s
Và 1 khi em chưa thật sự nghiêm túc trong chuyện tình cảm với 1 người thì đấy chẳng thể nào gọi là tình yêu ;)

Già và lớn lên khác nhau lém :D Có nhiều đứa chưa kịp lớn đã già rồi :-s Đấy là già trong tâm hồn trong suy nghĩ,già trong cảm nhận,già đời trong chuyện tình cảm!Còn lớn lên là 1 sự trưởng thành và lột xác ý mà :) Khi em trưởng thành hơn thì em sẽ suy nghĩ và hành động chính chắn hơn ;)

Còn khi em già hơn thì em sẽ rất cẩn trọng trong mọi việc :)
Và những đứa già đời thường là những đứa e sợ chuyện tình cảm vì với sự hiểu biết của mình nó biết rằng nếu ko thận trọng chắc chắn mình sẽ đau khổ!
Còn những đứa lớn lên sau chuyện tình cảm thì sẽ biét cách nhìn nhận để chọn cho mình con đường đúng đắn hơn và sẽ biết cách giữ gìn tình cảm hơn :)
Nhưng em cứ ngã rồi lại đứng dậy,lại lớn lên,chẳng mấy chốc em sẽ già đi đấy :D

Ko hẳn là thik cả 2 đâu chị ạ . chắc là tại em ko tìm đc từ nào thik hợp để nói .Đúng là sau 1 thời gian em tìm đc cái gì là thực sự với mình bởi vì em cũng ko phải là loại người bắt cá 2 tay . Em chắc hẳn là người rất vô tâm , thờ ơ , abc , xyz..... Em nhiều khi cũng nhận thấy tình yêu của mình là cái tình yêu trẻ con vớ vẩn 8-} , có nhiều lúc em suy nghĩ chứ chị , em cũng hiểu ra rằng em đã sai lầm quá nhiều và em cũng chẳng lấy gì làm chắc chắn cho việc ko tái phạm những sai lầm đấy . Nhưng mà nếu nói rằng em chưa từng yêu - thực sự thì cũng ko hẳn chị ạ , em nghĩ rằng em hiểu ranh giới của 2 thứ tình cảm đấy .Có điều là em vẫn chưa thực sự tìm cho mình câu trả lời đúng nhất đc .
Cũng phải nói thêm là những lời của em ở trên kia ko thực sự 100% là những gì em nghĩ ở trong lòng chị ạ , ko phải điều gì cũng có thể nói ra đc , thậm chí là những người bạn - em cho là tốt nhất của em , em cũng ko thể chia sẻ đc những suy nghĩ ấy , vì thế chị thứ lỗi cho em khi em đã nói ko thật sự đúng với lòng mình . Em cho rằng ko hẳn là em bị day dứt đâu chị ạ . Nếu đúng như thế thật thì có lẽ chị nói đúng , đấy ko phải là tình yêu 8-} , nhưng em tin vào cảm nhận của mình , có những lần suy nghĩ ko thể ngủ đc bởi mọi thứ cứ quấn lấy nhau như 1 mớ bòng bong hỗn độn , em ko hiểu làm cách nào có thể thoát ra đc. Em ko thể nói hết đc những điều em đã nghĩ đc , nhưng em biết chắc rằng em ko vô tâm đâu chị ạ .
Nhưng em cũng cảm ơn chị , chị nói đc những điều mà em đã tự hỏi mình rất nhiều lần , đấy có phải là tình yêu hay do mình quá ích kỉ và ngộ nhận :) . Già hay lớn lên ko chỉ là trưởng thành về thể xác mà còn phải là sự trưởng thành trong suy nghĩ , trong tâm hồn :) . Và chắc chắc em ko muốn là 1 đứa trẻ trong lốt người lớn đâu chị ạ :) . Chị nói đúng , em sẽ suy nghĩ chín chắn hơn , rồi sẽ có ngày em sẽ định nghĩa đc thế nào là tình yêu đích thực , rằng mình đã đi được trên con đường hạnh phúc- ko chỉ có 1 mình :)>-

Bước chân lên con đường hạnh phúc với tất cả sự sung sướng cũng như ngỡ ngàng :) Sau 1 tháng lờ mờ nhận ra đây sẽ là 1 con đường bị cắt ngang bởi 1 bức tường định kiến cũng như gia đình........Sẽ ko thể đi được đến tận cuối con đường dài êm đẹp......
Đúng là đang đi trên 1 con đường (mà đã từng tưởng rằng nó là con đường hạnh phúc đúng đắn) nhưng mà là 1 con đường gập ghềnh và lắm chông gai!!!!
Chống chọi được mọi điều ngăn cản thì lại gục ngã vì ko thể nào còn tin tưởng được sau 1 lần bị phản bội.............Cố gắng mãi,cuối cùng quyết định bước sang con đường của cuộc đời,rời bỏ con đường hạnh phúc............Đấy ko phải con đường mình nên đi,vốn đã là sai lầm ngay từ lần đầu tiên đặt chân lên nó mà :)

Gục ngã rồi...................Tạm biệt con đường hạnh phúc ;)

P/S: đây là bài thứ 6200..........bài viết đánh dấu 1 sự kiện buồn :|

Chỉnh sửa lần cuối:
em chia buồn với chị :) .

Làm lại đi chị ạ , nếu ko muốn tiếp tục :)

Cảm ơn em :D
Chị ổn mà ;) :D
Cũng ko bùn lắm :) (Lúc post bài đấy thì bùn thật :( :) )
Bi h cũng vui vẻ lắm :D Chính ra thía này thoải mái hơn nhiều :)

cả 1 trang toàn thấy bài 2 chị em , vừa rồi bạn thân nhất của mình đã đi xa ..........

Thiết nghĩ con đường hạnh phúc liệu có khi nào có cả bạn và người yêu ko , chẳng lẽ đó chỉ là con đường cho duy nhất 2 người ..................

Mỗi người có con đg` hạnh phúc của riêng mình: có những con đg` cùng đoạn đầu, có cái lại cùng đoạn cuối, có cái cắt nhau ở 1 điểm rồi thôi, có cái trùng nhau (thg` thì chẳng bao h), và có những cái chả bao h gặp nhau...:| :-?

Nếu đi trên con đường mà từ đầu đã bít là wrong way roài nhưng cứ cố đi tiếp cho đến khi ko thể đi được nữa....Đến khi bắt buộc phải dừng lại cuộc hành trình nhưng mà lại quyến luyến (mặc dù nó vẫn là wrong way thui) thì sao nhỉ :-s
Cứ dùng dằng tan rồi hợp,hợp rồi tan....Để rồi đến lúc phải đối mặt với việc xa nhau thật sự mới bắt đầu biết níu giữ lại cho mình những điều tốt đẹp.......Có phải là quá muộn ko?Nhưng liệu đấy có phải là điểm dừng hạnh phúc nhất có thể trên cái wrong way đấy ko??? :-s :)

Đi tiếp con đường hạnh phúc.. :)

Dù là một mình cũng cần phải được hạnh phúc!

"Dù là 1 mình cũng phải được hạnh phúc" 8-|
Uhm......nếu có thể vậy thì tốt quá :x

Bay ra khỏi con đường hạnh phúc khi biết 1 người từng abc abc mình đã ko còn như trước , rồi lại đặt chân trở lại khi biết đc vẫn còn có những người khác . Mình thật là chán .Chán nhỉ chị Yến nhỉ :(

:-s
Lẽ ra nếu đã bay ra khỏi đấy thì nên tìm con đường hạnh phúc khác đi chứ đừng đặt chân trở lại 1 con đường cũ,sẽ rơi vào lối mòn thôi bé Hiếu ạ ;) :)

Tất nhiên chị ạ . lối mòn , thật là chán . phải thay đổi chứ :)

Chị Yến ơi ,sao chị ko đăng kí làm mod box nào đấy , em thấy những ai có số bài cao, ĐCL cao , chưa warn lần nào đều có khả năng trở thành mod hết :-/ .

Đã có đường thì phải có người đi, vì mỗi người đều có con đường hạnh phúc riêng => nếu con đường mình nghĩ là con đường hạnh phúc của mình mà mình lại không đi thì còn ai đi hộ :p

Công nhận là không phải lúc nào mình cũng chọn đúng đường để đi, nhưng đã đặt chân vào thì cứ thẳng tiến đến khi nào thấy cụt đường rồi thì sẽ "1 túp lều tranh 2 trái tim vàng" hoặc là "mong ước kỉ niệm xưa" :D

Dù sao đi nữa không có đường thì đành chịu chứ đã thấy đường là phải đi, khổ mấy thì khổ cũng đi ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhưng anh Tuấn ơi , biết chắc 1 con đường quá gian khổ , ko đáng để cho mình dấn chân vào , vì có thể nó chỉ mới xuất hiện từ 1 cảm xúc nhất thời nào đó thôi , và hơn nữa , còn có nhiều con đường khác để chọn lựa , chẳng lẽ lại chọn con đường gian khổ nhất ,dù thế nào cũng cần hướng đến tương lai , hướng đến cái gì đó bền vững , cứ làm sai rồi sửa , rồi lại chọn 1 con đường khác thì đến bao h mình mới đi đc trên con đường hạnh phúc thật sự :-/

Back
Bên trên