Con đường hạnh phúc (mình sến quá :">)

lắng nghe + thấu hiểu
như vậy là đủ ..
nhiều lúc ko nên nói gì
:D

Thà như thế còn hơn mấy câu lãng xẹt >:p

Con đường hạnh phúc phải là con đường của bản thân em, không nhờ ai dựng nên, không nhờ ai dẫn đi. Dù là lò dò, dù là mù mịt, dù khi mệt mỏi, dù khi một mình hay bên ai...

Bây giờ em lại thấy con đường ấy đáng đi, em chỉ không biết rồi sẽ thế nào, mà dù sao.. Que sera sera. What ever will be will be :) :x

Thấy còn xa we' nhỉ ! Cứ mỗi lần thấy có vẻ là lại ko phải thế , bit đến bao h:((

Cứ mỗi lần tưởng không phải thế, rốt lại ... :p Bít đến bao giờ..

con đường hạnh phúc của em đã từng có anh cùng đi:x
nhưng giờ đó sẽ là con đường em tự vẽ ra:> , em sẽ không lao như con thiêu thân về con đường cũ nữa đâu0:)

Con đường hạnh phúc của em , hoặc là dẫn đến bóng tối sâu thẳm của địa ngục , hoặc là 1 con đường nối lại với nhau , mãi mãi ko dẫn đến đâu .

Chúng ta có nên ko khi chấp nhận 1 con đường ko đẹp đẽ như thế ?

Oi, cac em 8X, 9X. Lo lang lam chi. Cu di theo con duong ma trai tim mach bao em thoi, nham mat hay mo mat cung chang khac duoc khi con tim bao em di huong do. Tim thi dau can co mat.

Nhưng mà chị ơi

Nếu cứ nhắm mắt bước đi như thế

Rồi đến 1 lúc nào đó xảy chân ngã

Liệu ai sẽ là người đỡ mình dậy

và khi đứng dậy rồi liệu mình có còn tin tưởng mà cứ đi theo con đường mà trái tim mình mách bảo ko ?

Không! Chị đang không tin

Có lần đã nói với người khác: chỉ khi người sau đến, thì mình mới biết được thật sự mình đối với người trước như thế nào. Lần bắt đầu nào cũng đầy cảm hứng, nhưng có khi còn lại chẳng là gì, hay là cảm giác ngọt ngào, đó mới là quyết định.

Chưa bao giờ chị từng tưởng tượng rằng bây giờ nghĩ lại những chuyện đã qua, không thấy ngọt ngào, cũng chẳng thấy đau lòng, chỉ là cảm giác sợ hãi ám ảnh đến như thế :-<

1 hay nhiều tình yêu mà khiến cho chị ám ảnh đến thế , ắt hẳn nó phải có nguyên nhân của nó đúng ko chị
Có điều em thấy chị giống em , mỗi khi em nhìn lại , em chỉ thấy những tình yêu ấy như bụi cây , bụi cỏ thấp thoáng trong sương , ko sung sướng , ko hạnh phúc nhưng cũng ko đau khổ , dằn vặt , tất cả chỉ như 1 hồi ức nào đó đã mãi xa vời .

nếu mình đang bước chân trên con đường hạnh phúc.. có lẽ thế... đầy chông gai với hành trang là biết bao lo lắng, hoảng sợ... người đồng hành thì luôn mờ ảo như sương khói, thế có gọi là hạnh phúc không? Mình có nên tiếp tục bước trên con đường hạnh phúc như thế không?

oài
mệt quá
con đường hạnh phúc của mỗi người khác nhau mà
nhưng dù nó có đầy chông gai thì cũng do chính mình tự chọn, chỉ biết cố gắng hết sức thôi
giờ em sẽ tự đi con đường của riêng em
không bước lại về con đường chỉ toàn dành nước mắt cho em
em đã mệt mỏi rồi
mệt vì những giọt nước mắt rơi vì anh...vì em..vì chúng ta...

đúng đấy

Phải chảy máu nhiều mới đến đích đc

Phần lớn chúng ta đều như thế đúng ko ?>

Cũng đang thất tình giống em mà

Chẳng hiểu sao cứ vào mấy box này là tự nhiên ăn nói cứ văn vẻ hẳn , bình thường cũng chẳng nghĩ ra đc như thế .

Chữ kí nó chẳng nói lên đc điều gì em ạ

Ngay cả khi ước như thế kia nhưng cũng chỉ là ước vô vọng , ước ko kết quả

Có lẽ tớ chỉ ước những điều ko thể xảy ra thôi

Những gì có thể thì phải do tự tay mình thực hiện chứ ko thế nhờ vả vào may mắn đc

và con đường hạnh phúc của bản thân mỗi người cũng thế thôi ...

Chỉ 1 lần tin, 1 lần yêu, đặt không đúng chỗ, tìm không đúng người. Đã từng nghĩ anh là người đầu tiên em yêu và là người cuối cùng em tin. Nhưng rồi đã qua. Cảm giác ngọt ngào cũng xếp lại, đắng chát cũng phải qua. Không nói gì về hạnh phúc - bất hạnh được nhưng không để cho nó làm đau mình nữa :)

Em thấy là có nhiều người bi quan có

Rồi tự mình sẽ tìm ra con đường hạnh phúc cho riêng mình

Dù sớm hay muộn thì cũng sẽ như thế mà thôi

Cứ như em chẳng yêu đương gì có tốt hơn bao nhiêu ko :p

Back
Bên trên