[CLOSE] Bầu chọn vòng I cuộc thi Mr.HAO 2006

Bầu chọn vòng I cuộc thi Mr.HAO 2006

• SBD 01. Hoàng Lê Vĩnh Hưng

Số phiếu: 48 6.1%
  • SBD 02. Trần Vũ Toàn

Số phiếu: 41 5.2%
  • SBD 03. Nguyễn Thái Dương

Số phiếu: 81 10.3%
  • SBD 04. Phan Việt Anh

Số phiếu: 80 10.1%
  • SBD 05. Nguyễn Minh Nhật

Số phiếu: 84 10.6%
  • SBD 06. Nguyễn Hòa Bình

Số phiếu: 26 3.3%
  • SBD 07. Vũ Ngọc Phượng

Số phiếu: 22 2.8%
  • SBD 08. Vương Hoàng Thắng

Số phiếu: 33 4.2%
  • SBD 09. Đặng Hoàng Hiếu

Số phiếu: 33 4.2%
  • SBD 10. Trần Minh Quân

Số phiếu: 12 1.5%
  • SBD 11. Nguyễn Quang Anh

Số phiếu: 3 0.4%
  • SBD 12. Trần Hữu Quang

Số phiếu: 14 1.8%
  • SBD 13. Nguyễn Hoài Anh

Số phiếu: 92 11.7%
  • SBD 14. Hà Anh Tú

Số phiếu: 11 1.4%
  • SBD 15. Nguyễn Thành Trung

Số phiếu: 27 3.4%
  • SBD 16. Phạm Quốc Anh

Số phiếu: 28 3.5%
  • SBD 17. Đào Huy Toàn

Số phiếu: 128 16.2%
  • SBD 18. Hồ Lê Việt Hưng

• SBD 19. Đinh Ngọc Lâm

Số phiếu: 44 5.6%
  • SBD 20. Phùng Văn Hưng

Số phiếu: 65 8.2%
  • SBD 21. Đinh Trọng Tiến Dũng

• SBD 22. Nguyễn Hoàng Linh

Số phiếu: 29 3.7%
  • SBD 24. Thái Minh Hoàng Hà

Số phiếu: 139 17.6%
  • SBD 25. Nguyễn Thành Việt

Số phiếu: 22 2.8%
  • SBD 26. Vũ Duy An

• SBD 27. Vương Việt Anh

Số phiếu: 76 9.6%
  • SBD 28. Tô Như Dũng

Số phiếu: 32 4.1%
  • SBD 29. Bùi Việt Hưng

Số phiếu: 8 1.0%
  • SBD 30. Hoàng Mạnh Khải

Số phiếu: 95 12.0%
  • SBD 31. Nguyễn Trí Hùng

Số phiếu: 5 0.6%
  • SBD 33. Vũ Xuân Quý

• SBD 34. Phạm Anh Tuấn

Số phiếu: 32 4.1%
  • SBD 35. Ngô Duy Biên

Số phiếu: 48 6.1%
  • SBD 37. Đặng Đức Giang

• SBD 38. Nguyễn Thọ Toản

Số phiếu: 15 1.9%
  • SBD 39. Đinh Việt Anh

• SBD 40. Lê Đức Phương

Số phiếu: 47 6.0%
  • SBD 41. Lê Trọng Tú

Số phiếu: 11 1.4%
  • SBD 42. Nguyễn Đăng Linh

• SBD 43. Lê Tuấn

Số phiếu: 18 2.3%
  • SBD 44. Nguyễn Tiến Đức

Số phiếu: 9 1.1%
  • SBD 45. Nguyễn Tiến Đạt

• SBD 23. Nguyễn Hoàng Vũ

Số phiếu: 78 9.9%

• Số lượng người bầu chọn
    789
Re: [OPEN] Bầu chọn vòng I cuộc thi Mr.HAO 2006

* Anh Hoàng Linh! tất cả những gì tâm huyết của Anh thật ra em cũng nghĩ được đến đấy. Anh em mình bận rộn công việc, con mưu sinh... mà vì quá yêu HAO, mến "..." nên liều mình như chẳng có để xông vào tham gia chứ anh em mình đều biết nó như thế nào rồi.

* Còn Mr.HAO? mà anh hỏi hay nhỉ em cũng chưa đọc hay nghe thấy ai dịch? chắc nên để nguyên như vậy và cứ đọc như vậy thì hay hơn nhưng đến khi mở rộng cuộc thi Bộ văn hóa thông tin buộc phải dịch ra tiếng Việt thì lúc đó sẽ có thể dịch: Ngài HAO!

* Đúng anh Linh ạ, là Trâu Quỳ trong sự tích Trâu Quỳ Hồ Tây!?

Chúc anh sức khoẻ!

Nguyen Hoai Nghia đã viết:
* Anh Hoàng Linh! tất cả những gì tâm huyết của Anh thật ra em cũng nghĩ được đến đấy. Anh em mình bận rộn công việc, con mưu sinh... mà vì quá yêu HAO, mến "..." nên liều mình như chẳng có để xông vào tham gia chứ anh em mình đều biết nó như thế nào rồi.

Chỗ 3 chấm [...] này đáng ngờ quá :)

* Còn Mr.HAO? mà anh hỏi hay nhỉ em cũng chưa đọc hay nghe thấy ai dịch? chắc nên để nguyên như vậy và cứ đọc như vậy thì hay hơn nhưng đến khi mở rộng cuộc thi Bộ văn hóa thông tin buộc phải dịch ra tiếng Việt thì lúc đó sẽ có thể dịch: Ngài HAO!

Nghe hơi kỳ nhỉ? Nhưng cũng phải nghĩ dần di là vừa. Nhỡ sau này các quan chức văn hóa ta bắt buộc ko được có yếu tố ngoại trong vụ này, thì còn biết đường mà lần :)

* Đúng anh Linh ạ, là Trâu Quỳ trong sự tích Trâu Quỳ Hồ Tây!?
Chúc anh sức khoẻ!

Vụ Hồ Tây, mình tưởng là Trâu Vàng chứ nhỉ? Nhà nào có bao nhiêu người con trai thì vớt được con Trâu Vàng đó, phải ko???

L.

Chỉnh sửa lần cuối:

Vụ Hồ Tây, mình tưởng là Trâu Vàng chứ nhỉ? Nhà nào có bao nhiêu người con trai thì vớt được con Trâu vàng đó, phải ko???
Em nghĩ là vụ trâu con lạc mẹ, chạy tứ tung, chỗ nó giẫm phải thành hồ Tây, chỗ nó gục ngã vì quá mệt là Trâu Quỳ

Anh Hoàng Linh: Chỗ 3 chấm "..." này đáng ngờ.

* Nghe có vẻ đáng ngờ quá hả Anh Linh. Chính vì 1 phần cái 3 chấm này mà em đã quyết định tham gia làm thành viên HAO! khi nào tiện em sẽ nói bởi em bị chinh phục sự thông minh, hy sinh cho tập thể vì 1 mục đích cao cả và phi lợi nhuận của 3 chấm này.

Nghe hơi kỳ nhỉ? Nhưng cũng phải nghĩ dần di là vừa. Nhỡ sau này các quan chức văn hóa ta bắt buộc ko được có yếu tố ngoại trong vụ này, thì còn biết đường mà lần

* Ở Việt Nam, bọn em cũng bắt đầu gọi đùa nhau là Ngài rồi. chứ "hai chữ đồng chí nhiều khi nghe ớn lạnh".

Có 3 phiếu, chọn khó quá, bây giờ mà ban tổ chức cho mọi người tự xếp các thí sinh từ 1 tới 45 (No.1 là người thấy xứng đáng nhất ...) rồi cộng lại thì ai cũng muốn có số điểm thấp nhất :))
Dù sao thì mình cũng đã vote cho số 1, 7 và 15 :D
À, có 1 câu hỏi về thể lệ cuộc thi, không biết post chỗ nào, thấy ở đông giám khảo, hỏi luôn

"Quy chế chấm điểm

- 8 thí sinh có số vote nhiều nhất từ bạn đọc. Thời gian mở poll: từ ngày 20 đến 27 tháng 6.
- 12 thí sinh còn lại do BGK chấm. Tiêu chí chấm điểm: tài năng trong phần tài năng của thí sinh (thành tích + file gửi kèm) và ảnh do thí sinh gửi."

Vậy nếu 12 thí sinh BGK chấm trùng với một số thí sinh trong 8 người được vote nhiều nhất, thì có lấy thêm cho đủ 20 vào 2nd round không, nếu có thì như thế nào b-)

* Ở Việt Nam, bọn em cũng bắt đầu gọi đùa nhau là Ngài rồi. chứ "hai chữ đồng chí nhiều khi nghe ớn lạnh".

Ôi chết! Anh nói thế! Ở đâu thì đừng chứ trên HAO này thì được anh ạ

@ anh Linh: Sau khi đọc xong cái file anh gửi chính thức quyết định cắp tráp theo anh tầm sư học đạo với hi vọng: "Biết đâu sau này lại thuận tay trái!" Nhân tiện ngày báo chí Việt Nam, chúc anh và bạn hiền sắp thành nhà báo của em dồi dào sức khỏe để tiếp tục chinh chiến trên "con đường gian khổ" này :)

Phạm Bảo Yên đã viết:
À, có 1 câu hỏi về thể lệ cuộc thi, không biết post chỗ nào, thấy ở đông giám khảo, hỏi luôn

"Quy chế chấm điểm

- 8 thí sinh có số vote nhiều nhất từ bạn đọc. Thời gian mở poll: từ ngày 20 đến 27 tháng 6.
- 12 thí sinh còn lại do BGK chấm. Tiêu chí chấm điểm: tài năng trong phần tài năng của thí sinh (thành tích + file gửi kèm) và ảnh do thí sinh gửi."

Vậy nếu 12 thí sinh BGK chấm trùng với một số thí sinh trong 8 người được vote nhiều nhất, thì có lấy thêm cho đủ 20 vào 2nd round không, nếu có thì như thế nào b-)

Câu trả lời này lẽ ra là toàn quyền của BGK, nhưng dạo này các giám khảo nhà em cũng hơi bận chút xíu, em sợ chậm trễ thông tin cho khán giả, nên mạn phép vào ba hoa tí thông tin nghe lỏm được thôi nhé :D em mà sai BGK ko được mắng em nhé :((

Tức là trong 1 tuần từ 20-26/6 khán giả vote, BGK cũng sẽ vote cùng (ko nhất thiết cũng trong 6 ngày - nhưng để tránh chờ đợi mất thời gian), đại loại sẽ vote ra 1 số 12-15(?) phiếu mỗi người rồi xếp từ trên xuống. Khi so sánh 2 bên kết quả nếu trùng thì cứ thế đẩy xuống theo thứ tự tiến xuống ạ. Ngày 27 KQ của cả 2 sẽ được hoàn toàn tập trung và công bố. :x

Cho phép em nói thêm là: quy chế chấm của BGK cũng là 1 điều khán giả có quyền được biết, vì liên quan đến sự công bằng của cuộc thi. Nhưng ngay từ đầu BGK và BTC đã quyết định không lấy ý kiến bên ngoài về điều này mà quyết định luôn, vì vậy bây giờ mọi câu trả lời chỉ mang tính chất thông báo mà ko mong đợi sự góp ý đâu ạ :D

Em lanh chanh tí thôi vì đang sẵn online :">

Post xong mới nhìn thấy dòng "ở đây đông giám khảo" :|

Chỉnh sửa lần cuối:

hì hì
xúc động quá, được cả 2 lão làng vote cho :D tks 2 anh
VIP Giao là bầu sô có quyền lực nhất, nhưng hình như cũng là bầu sô ... nhất :p
có 2 anh em bơ vơ ở đây cả năm chả thấy mặt bầu sô đâu :( :D

Có 3 phiếu, chọn khó quá, bây giờ mà ban tổ chức cho mọi người tự xếp các thí sinh từ 1 tới 45 (No.1 là người thấy xứng đáng nhất ...) rồi cộng lại thì ai cũng muốn có số điểm thấp nhất
Dù sao thì mình cũng đã vote cho số 1, 7 và 15
Em xin mạn phép hỏi chị Yên 1 câu, vì lí do gì chị vote cho số 15 ạ. Phải chăng vì tình đồng hương chuyên Sinh, hay còn vì 1 lí do nào khác? :x

Anh Khải đúng là đáng để mãn nguyện rồi ^^ Có 2 votes của anh Linh và anh Nghĩa, thật là hai votes vô cùng đáng tự hào ^^ Cảm ơn anh Linh và anh Nghĩa đã rất nhiệt tình trong việc đóng góp xây dựng HAO ^^ Em thật sự xúc động vì những gì hai anh thể hiện...

bao h có kết quả vòng 1 ý nhờ.. có thi năng khiếu ko ;)) :D

Nguyễn Hoài Anh, Vương Việt Anh, Đào Huy Toàn. Xong.... ôi vote mệt quá

cảm ơn anh Trung :x , anh em mình đi chơi với nhau mà chưa nói chuyện được nhiều nhỉ ;)

em vote cho anh vva và bạn nhật, hehe, thế là đủ thần tượng rồi, định vote cho anh khải mà tìm mãi không ra

uầy sao lại tìm ko ra =(( sbd 30 =(( các bạn ghi nhớ SBD của anh Khải để tránh trường hợp đáng tiếc như bạn VN nhé =((

Nguyễn Vĩnh Nam đã viết:
em vote cho anh vva và bạn nhật, hehe, thế là đủ thần tượng rồi, định vote cho anh khải mà tìm mãi không ra

.. anh Nam chắc sẽ đc giải lý do hay nhất trong thời gian vote vòng 1 .. =)) =)) :)) :)) ... lý do thật là siêu sao 8-}

hì hì
xúc động quá, được cả 2 lão làng vote cho tks 2 anh
VIP Giao là bầu sô có quyền lực nhất, nhưng hình như cũng là bầu sô ... nhất
có 2 anh em bơ vơ ở đây cả năm chả thấy mặt bầu sô đâu
anh Khải thông cảm, bầu sô của anh vừa mới tung tăng ở Las Vegas về. Tình hình có thể là thua bạc nặng nên cần 1 số ngày nghỉ ngơi trước khi có dịp thể hiện, lăng xê anh ;))

@ Các thí sinh: Khải, Linh: Đi thi, vấn đề quan trọng nhất là sự tự tin, biết mình, biết ta. Bà bầu để cho thí sinh tự mình chống chọi với mafia, là để mọi người có dịp thưởng thức khả năng thực của thí sinh, như vậy mới có ý nghĩa chứ. Nếu chưa gì đã nhảy bổ vào lăng xê, người ta lại nghĩ là thí sinh đoạt giải chỉ vì có bà bầu quyền lực, vừa mất giá trị của bà bầu, vừa làm lu mờ thí sinh. :p

@ bác Nghĩa - bác cứ nói thế, làm em xấu hổ quá. Em là em nói thật, dù nhớn rồi, già rồi, con đàn cháu đống rồi, nhưng mà lòng trân trọng và ngưỡng mộ giới mày râu của em vẫn còn nồng nhiệt lắm đấy ạ. Tuy cũng biết là chẳng đến lượt mình, nhưng mà cũng thấy hứng khởi khi thí sinh của mình lại được nhiều em gái trẻ đẹp ngoan hiền khác ngưỡng mộ. :x

Bầu cho thằng Dương + 03 vì Nhun béo :X

Bầu cho NHA với PVH nữa :D vì Nhun béo nốt :X

1 phiếu cho anh Nhật Zest, ngưỡng mộ tài năng + sự năng động của đại ca lâu rồi
1 phiếu cho Việt Anh
--> 2 vị trên là người nhà của tiểu thư Chanh. Nó là con gái em, chúc hai vị đạt được thứ hạng cao.
phiếu cuối cùng cho Biên vì là người nhà 0407, có manager là chị Benny và bạn Biên có cùng ngày sinh nhật với mình.

Back
Bên trên