CLB nhạc Hàn

toàn các anh có vẻ đẹp cute hoặc girly :)) kiểu Jaejong Heechul taemin nhể... :)) cho mình chọn đẹp trai của DBSK thì phải là Yunho :)) cái mặt đàn ông nhất nhóm, thể hình thì khỏi bàn :)). Nhưng thôi JaeJae cũng được

Shinee thì cho MinHoo hay JongHyun thì nam tính hơn :))

Ko có Seungri với Top ah :(

Kim Jae Wook là cái anh đóng vai anh ng nhật sang tìm ng yêu ở Hàn trong Coffee Prince Shop ý ah :x

Nhiều ng mình ko biết ghê cơ :))

Seung Ri đâu có đẹp trai :)) face shape gồ ghề, mặt nhỏ, mắt bị "chảy", tức là bị hướng xuống dưới nhiều, lại còn panda eyes 8-}. Nếu bảng xếp hạng này còn kéo dài thì sẽ có GDragon và TOP chứ ko có Seung Ri đâu -_-". TOP có mắt đẹp nhưng gò má cao, miệng mỏng.
Yunho mặt nhỏ, mắt cũng nhỏ, side profile thì đẹp nhưng nói về độ nam tính thì còn kém nam tính hơn Chang Min. Hồi Xman 2006 cũng bị chê là mặt nhỏ quá so với nam giới bt đó thôi :))
Thông thường ng` ta nhìn ở mặt đàn ông thì phải xét 3 tiêu chuẩn đầu tiên:
1-Sống mũi phải cao
2-Mắt phải charismatic 8->
3-Khuôn mặt ko nhỏ (thường cái cằm liên quan lớn đến size khuôn mặt)

Jae Joong do tóc để nên có cảm giác con gái nhưng mà xương mặt khá nam tính (nhìn nghiêng sẽ thấy rõ), Tae Min chẳng có j là girly cả (trừ kiểu tóc mushroom) - trông nhìn giống Lee Dong Gun (Bạn trai tôi có nhóm máu B).

Bảng xếp hạng trên là bao gồm cả những ng` trông nam tính và những ng` xinh hơn cả con gái (như Hee Chul, Lee Jun Ki) :)), nhưng là đại diện tiêu biểu nhất thì tớ hoàn toàn đồng ý. Nhiều khi do họ để tóc dài nên mình nhìn cảm thấy có vẻ girly nhưng mà xét riêng về khuôn mặt thì rất chuẩn. Mọi ng` xem phim Hàn thì biết, có nhiều ng` đẹp hơn ca sĩ lắm :)) TOP MUST HAVE MALES năm nào cũng chẳng số diễn viên gấp 2 ca sĩ + ng` mẫu ý chứ 8-}

Còn bảng xếp hạng top 10 bodies và top 10 manly nữa cơ, nhưng nhìn chung những cái này toàn thuộc về các diễn viên thôi, có ca sĩ thì chỉ đc Rain vs hình như cả Se7en (ko nhớ có Se7en ko).

Plus, ở trong Showbiz (ko tính model) thì độ "chuẩn" bao giờ Diễn viên rồi cũng mới đến ca sĩ. Nếu nói về nghệ sĩ đc tôn trọng cao nhất thì cũng là Diễn viên -> Ca sĩ -> MC -> Diễn viên hài. Chủ yếu là do các diễn viên là ng` có công đầu trong cái "Làn sóng Hàn Quốc", mà thường diễn viên thì họ cũng giàu gấp mấy lần ca sĩ ý :)) Ng` Hàn, khi nhắc đến khuôn mặt đẹp + hình mẫu lý tưởng bao giờ họ cũng đề cao diễn viên hơn.

Tứ vương của HQ (Ngôi sao của các ngôi sao)
Jang Dong Gun (ng` ta nói Jang Dong Gun có hào quang quanh ng`, khiến cho bản thân các nghệ sĩ khác cũng cảm thấy bé nhỏ :)) )
Bae Young Jun
Jo In Sung
Kwon Sang Woo

Nữ:
Kim Tae Hee (best eyes) -> gương mặt, đầu óc đều perfect
Lee Young Ae -> goddess
Song Hye Kyo (best lips) -> Phải đến 1 nửa tá Su Ju mở mồm ra là kêu thích chị này 8->
Han Ga In (best nose) -> Chang Min mê chị này gần chết :))
Jun Ji Hyun (best body) -> ideal woman của Yunho B-)
Son Ye Jin (collar bones) -> tình yêu muôn thuở của Hee Chul

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) nữ thì đồng ý hoàn toàn. nam thì ko biết Jo In Sung nên chịu :">

nói về cái jaw line trong DBSK ý, tớ thik Junsu hơn :)) nhìn cái mặt thế mới chuẩn, có điều môi mỏng và mắt một mí nên trông cute hơn là đẹp trai :))

uh cũng nghe nhiều ng bảo mặt Yunho nhỏ nhưng mà ko hiểu lắm :-?? cũng có thấy nhỏ lắm đâu... hình như có hơi hẹp chứ ko nhỏ ngắn :-s

AS Music core :x outfit lần nào cũng đẹp thế hở trời :x nhận ra là SoYoung hát hơi yếu. Giọng Jung Ah là giọng khàn và trầm đúng ko nhỉ :-/ GaHee lên cao nghe đỡ hơn JungAh

mà từ bấy đến h hình như camera man nào cũng thik GaHee nhất :)):))

Mà ko thấy cheer j cả như music bank debut hay inkigayo là sao :(. JuYeon nhiều fan nhất :x... và càng ngày mình càng thik Bekha :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Music core hôm nay AS bị ép là Ga Hee ko đc "high kick" nữa :|
Phải nói là bọn Hàn rất bất công 8-}

Jo In Sung ấy ko biết à? Anh này đóng nhiều phim lắm mà, đẹp trai kinhhhhhhh:x

Introducing Stars' friends đã đc upload rồi :X Phải đi xem chị của Soo Young vì mình vẫn chưa hết shock chị của Teuk số hôm 17/1 =)) =)) Cái chtri`nh này dạo nì nhiều ng` thân gia đình hơn rồi, nhớ anh Junho của Junsu (anh Junho đẹp trai hơn Junsu và cao hơn Junsu...chút đỉnh :">)

Chỉnh sửa lần cuối:
mấy lần bị bắt ko được lift leg nữa mà :| nói chung là vô lý đùng đùng :|

đang xem cái Star friend cut, Sooyoung's sister lùn hơn em :)) nhưng mà đẹp :D mà có cả Daesung, GD với Seungri ah :))
mà chị của SooYoung hát hay quá :(( tiếng anh được, hát hay hơn cả em ý :(( :x chỉ thiếu cái dáng người mẫu với tài nhảy như em gái thôi :x

Chỉnh sửa lần cuối:
mấy lần bị bắt ko được lift leg nữa mà :| nói chung là vô lý đùng đùng :|

đang xem cái Star friend cut, Sooyoung's sister lùn hơn em :)) nhưng mà đẹp :D mà có cả Daesung, GD với Seungri ah :))
mà chị của SooYoung hát hay quá :(( tiếng anh được, hát hay hơn cả em ý :(( :x chỉ thiếu cái dáng người mẫu với tài nhảy như em gái thôi :x

Thì đã nói từ hôm trc là có S4 có Seung Ri vs Dae Sung mà
ko có GD
chị Soo Young xinh :x Chân chưa đủ dài bằng Soo Young =))
chị Teuk hồi trc tuy ko xinh nhưng mà giỏi lắm, Anh - Nhật - Trung biết hết, hơn 10 năm 2 chị em ko gặp nhau ngoài đời mấy 8-}

chị SooYoung hơi mũm mĩm :))

đoạn gần cuối cuối có GD :)) chứ từ đầu thì chỉ có Daesung và Seungri thôi :))

chị SooYoung hơi mũm mĩm :))

đoạn gần cuối cuối có GD :)) chứ từ đầu thì chỉ có Daesung và Seungri thôi :))

uh có, nhưng spoil sớm thế, tớ đang xem dở, làm mình mất cả bất ngờ vì GD gần cuối mới đến :">
Vừa xem lại Idol show ep 10 =)) part 4 và 5 =)) lăn ra gần chết lần nữa

ờ xin lỗi :"> tại tớ xem đoạn cut chị SooYoung thôi chứ chưa xem toàn thể :">

rất xin lỗi >_<

Dạo này thấy GaHee toàn buộc tóc cao nhỉ :-/ thấy có vẻ nếu thả tóc xuống thì trông trẻ và sexy hơn :x

Hôm nay thả tóc
Để tóc cao trông mạnh mẽ, thả tóc thì dịu dàng hơn
Hôm nay fans hét to dã man, cái đoạn AH như kiểu cả đám bị chọc tiết :))

Aizz AS màk k hét hú thì mìh cũng k biết phải làm zì khác nữa luôn :((
Dạo này thấy AS tập hợp đc cả đống fan to lớn. Thành công nhanh quá =.=

Dạo này em cũng phê AS. Hồi đàu thích Yeon vì chị ý cute nhất nhóm =) NHưng bh thì quay sang thích Ga Hee rồi :D

Lần nào cũng thấy inkigayo là fan ủng hộ kinh nhất :)):))

màu chủ đạo của AS hôm nay là tím nhạt + đen :x:x thik Bekha thả tóc dài hơn :( nhưng mà dù sao ko xoăn xoăn kinh hoàng là được :-j:-j

ôi đoạn Ah của fan =))=))
mà có mỗi inkigayo là cho lift legs nhể =)) yêu cái stage này =)) :x

mà mấy lần gần đây biểu diễn sao mỗi SoYoung với Jung Ah đi high heels nhỉ :-j sao ko cho cả nhóm cho đồng bộ :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Lần nào cũng thấy inkigayo là fan ủng hộ kinh nhất :)):))

màu chủ đạo của AS hôm nay là tím nhạt + đen :x:x thik Bekha thả tóc dài hơn :( nhưng mà dù sao ko xoăn xoăn kinh hoàng là được :-j:-j

ôi đoạn Ah của fan =))=))
mà có mỗi inkigayo là cho lift legs nhể =)) yêu cái stage này =)) :x

mà mấy lần gần đây biểu diễn sao mỗi SoYoung với Jung Ah đi high heels nhỉ :-j sao ko cho cả nhóm cho đồng bộ :x

cao sẵn rồi, mà nhảy như thế sợ ngã chăng?
quần áo sporty cũng ko hợp lắm :|
Nhóm của Hyun Ah chưa biết thế nào nhỉ, tháng tới đấy 8->

http://www.youtube.com/watch?v=3dFAD41Ft64
AS ở WGM này :x với Son Dam Bi
CUTEEEEEEEEEEE

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhà mìh mà có SBS World có phải tốt không :)) Lúc nào cũng thích SBS hơn KBS =.= Kiểu SBS làm ăn lúc nào cũng đc lòng người còn bọn KBS nhỏ nhen xấu xa >:p

Cứ cái đà AS lên rầm rầm thế này, sợ HyunAh đỡ không nổi mất. Aiz =.=
Nhưng thôi chấp hết =)) Yêu cả hai mờ.
Năm nay khoản Best newcomer sẽ hoành tráng lắm đây, hì hì.

Ức chế. Thời zan trôi như rùa =.=

Chỉnh sửa lần cuối:

Ko thích bài Honey lắm, trong album kia của Kara vẫn còn bài hay hơn mà :|
Nhưng cái concept mới thì rất lung linh :X Kara có khuôn mặt nhìn chung là xinh nhất trong các female groups :x

ah bạn Shin chỉ tên từng mem của Kara trong cái ảnh kia hộ cái, đang muốn biết em best dancer của Kara là em nào.

(3 mem cũ thì biết tên rồi nhé :p)

mà AS :)) sợ ngã j :)) high heels chuyện nhỏ, dancer chuyên nghiệp mà :)):))
cái WGM thì hơi ít AS, tập trung chính vào Dam Bi . Nhưng mà GaHee cười yêu thế :x:x

Chỉnh sửa lần cuối:
Gu Hara là cái em đứng cạnh Seung Yeon ý, hôm nay vừa xem Kiss the radio của Suju có khách mời là Seung Ri vs Kara, kể chuyện tình bạn của 2 ng` làm mình tự nhiên thấy thích couple này hơn cả RiMI >:) Hồi đầu tớ ko thích vì em ý có vẻ hơi cầu toàn, nhưng mà xem cái hồi trained từ JYPE thấy em này có ý chí lắm, mà khá là chân thật.

Cạnh Nicole là em Ji Young, sn 94, maknae. Mọi ng` gọi em ý là doll -> nhìn thì biết. Em này nhảy cũng đc, hát còn yếu nhưng mà cuteeeeeeee, hehe nhìn chỉ muốn cắn thôi :x Ulzzang từ khi mới vào cấp 2 8->

dạo này xem nhiều SGB, thích bạn Nicole thế :x Naturally cute là phải thế chứ, dám cá là ko có Nicole dễ Tiffany làm MC cái phần game Level with me đấy lắm :-w, mà đảm bảo sẽ ko hay bằng đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:
Em thấy bài Honey hay màk. Dù sao đang rất trông chờ lần này của kara, cả Rock U mí Pretty Girl đều hay màk hình như chả No.1 đc tầun nào =.= Buồn như vịt ý.

Kara thì thích cả nhóm, nhưgn thích Seung Yeon nhất cơ. Từ hồi còn SungHee đã thế rồi. Nhưgn kiểu ngày xưa Seong Yeon mặt cute hơn, trông zống trẻ con, bh để tóc dài ra có khi lại già nhất nhóm mất =)). GyuRi để như ngày xưa cũng xinh hơn. Ji Young xinh, yêu khủng khiếp. Hồi đầu thấy Hara làm quả đầu gì nhìn rất ngu học, lại còn outfit đen ngòm trông già khú luôn =.= Nhưgn bh nhìn lại thấy Hara mắt to, trông mặt rất baby. NHìn chung thì về nhan sắc thấy Nicole là chán nhất :)), nhưng ss ý cute k đỡ lổi :x ôi các unnie lovely 8->

Hôm nọ em xem SGB, ôi mẹ ơi Seong Yeon xinh thế không biết nữa :((

Hơ hơ, hôm qua ngồi nghe lại Break It. Lại vẫn nhớ Kara ngày xưa. Nói chung cũng thích Hara mí cả Ji Young nhưng màk phong cách ngày xưa sôi động hơn vẫn cứ thích hơn.

Em thấy RiMi bình thường, hì hì, nói couple thì WonderBang thấy mỗi Dae Eun là có vẻ đúng thôi, chứ RiMi.. lần trước vớ đc một cái pics Ri nhà mìh dắt tay So Hee trốn khỏi ánh đèn sân khấu bỏ kệ Mimi đứng vắt vẻo một mình đã thếy Ri vs Mi không hợp rồi >.< (hay k nên hợp -> Tinh thần Wonderful, k thì để Mimi điên nó bị điên tình nữa thì thế giới này đào đâu ra người bảo vệ trái đất nữa :)) )

Àk màk em vừa xem cái SM Town LIve Bangkok, fancam, đau hết cả mắt. Chộp đc mỗi phát bạn Chul jà yêu dấu kiss Si Won =.= Aish... thật k nể mặt Han gì cả =))

Chul thì chị biết ông ý vốn ko bt, nhưng mà kiss đến 3 thằng con zai lộ liễu thế này thì ghê quá, nạn nhân sắp tới đc dự đoán là: Geng, Hae và Ho (DBSK).

Mà hôm nọ đọc đc comment của 1 bạn nào đó nhớ ra Siwon sùng đạo như thế mà bị Chul kiss thế này chắc về sám hối cả 1 năm luôn :)). Cầu mong lão ý đừng kiss Hae :|, mà cái Super Show 1 đã có ý định kiss rồi đấy chứ nhưng mà Hae tránh kịp (nhìn cái ảnh hú hồn 8-})

Lúc đấy Chul đã "xong việc" với Won và Hae rồi mà =)). Em còn thấy cái ảnh Chul đang "tiếp cận mục tiêu" Han Kyung định làm luôn thì bị Shin Dong đưa ngón tay ra ngăn lại nên không kịp :)). Tiếc thế :">~

Còn có 1 cái fancam off stage, Su với Ho trông như hôn nhau thật :-b... Su ôm eo kéo kéo Ho lại, Ho đưa tay ôm lên vai Su, mà góc nghiêng đầu của 2 ng` chuẩn quá làm em tí nữa tưởng hôn thật =)). Tiếc quá :">~

Lúc đấy Chul đã "xong việc" với Won và Hae rồi mà =)). Em còn thấy cái ảnh Chul đang "tiếp cận mục tiêu" Han Kyung định làm luôn thì bị Shin Dong đưa ngón tay ra ngăn lại nên không kịp :)). Tiếc thế :">~

Còn có 1 cái fancam off stage, Su với Ho trông như hôn nhau thật :-b... Su ôm eo kéo kéo Ho lại, Ho đưa tay ôm lên vai Su, mà góc nghiêng đầu của 2 ng` chuẩn quá làm em tí nữa tưởng hôn thật =)). Tiếc quá :">~

Nhưng mà cái ảnh chụp Chul-Hae thì chị thấy chưa "môi kề môi" mà chỉ thấy Hae bị ngoẹo cổ thôi :))
:-< Nhìn chung là sợ Heenim rồi

Back
Bên trên