Class of '08 - prepare for your college education

@ Nga: ^^ k, Thảo đi UPenn mà, có đi CT đâu :D

Ngày trước học trường cái đồi ở Pottstown, PA là 1 cái thị trấn nhỏ, có khoảng 35,000 dân thôi. Cách trường tầm 10ph đi bộ sang phải có 1 cái pharmacy nhỏ, n0 cũng đủ mua shampoo và các nhu yếu phẩm khác khi cần thiết. Đi 15ph sang trái có hàng loạt McDonald, Diary Queen, 7-11, Taco Bells, etc etc Còn nếu có ôtô thì within 15 mins có mấy cái Walmart, Walgreen, etc etc. Cuối tuần trg luôn có shuttle đi 40ph lên King of Prussia mua đồ :D Thảo nghĩ thế cũng đã đủ.

Chắc tại mỗi nơi mỗi khác. Hồi ở Pottstown nhu cầu shopping k cao. Khi nào cao đã có dorm parents và faculty đưa đi, hoặc chờ đến cuối tuần đi shuttle lên mall ^^ Thảo enjoy cái không khí yên tĩnh và trong lành của town hơn là ồn ào đô thị. Hồi lên NYC thấy bức bối chật chội muốn chết lên được. Chẳng hiểu sao lên phim nó lại đẹp và thoáng thế.

Với lại campus ở city thì security thông thường k cao lắm. Như ở Yale với UPenn là below average. Có mỗi Dartmouth của anh Bờm lúc lắc :)x) là excellent thôi.

second em Thảo :) gọi là suburban/rural chứ rất nhiều trường (tỉ dụ như Conn) commute to malls/restaurants rất dễ, chỉ tầm 10-15' lái xe. Cuộc sống campus như thế thú vị hơn là ở các thành fố lớn. Thêm một minus nữa là ở thành fố như rứa đông VN quá mức.

Chỉnh sửa lần cuối:
bãi đá nào thế hả bạn Nhung? mà ấy nhìn thấy tớ hôm nào :-ss

tớ không ham cây cỏ lắm. làm nền cho gái thì chăn đệm trông êm ái dễ chịu hơn nhiều.

nghe đồn là năm sau PA parties ác liệt đấy ;;) Thảo ơi mà có khi bọn mình học chung lớp, nếu tớ không quá lười :"> không thì sẽ lôi kéo Tri-Co (BM-Hav-Sw) sang UP party ;))

về chuyện urban/rural, tớ go for small town như kiểu Wellesley. đi lại W-Cambridge rất tiện, không khí tại chỗ thì yên tĩnh, mà shop cực nhiều. có các coffee shop dễ thương lắm nhé, rồi fashion shop, kể cả những cái kiểu như walgreen (I don't remember what it was though) cũng có nốt. đẹp đẹp! Bryn mawr cũng khá giống thế, walking distance to train station, và cũng chỉ cách Philly 30 phút thôi. tuy nhiên mình chưa khám phá coffee shop với shopping nói chung ở BM thì thế nào ^^

Bạn Nga ơi thế Moho và Colby thì chỗ nào ở thích hơn? Tớ chắc ko hy vọng j Vassar nữa nên phải lựa chọn sớm thôi.

Colby tớ chưa đi bao giờ nên không biết. còn Moho nằm ở 1 trong những cái town chán nhất quả đất (ấy check mấy cái satisfactory ranking thì biết). thầy giáo dạy Toán của tớ (8-> anh dạy Toán yêu quý) tốt nghiệp Colby. anh ý học từ UWC Norway ra và ED vào Colby, rất là khen trường này. math và econ department của Colby cũng rất excellent. học ở Maine được ăn tôm hùm suốt ngày nữa 8-> rẻ ơi là rẻ.

Moho ăn ngon, như hồi chị Diệu học sophomore ở cái dorm có nhà ăn ngay trong dorm, thì tớ thấy Dining Hall khá nhỏ nhưng sạch sẽ xinh xắn. tuy nhiên tớ cực lực không thích các phòng học ở Moho, cực kỳ có cảm giác nặng nề, bị catch trong 1 không gian nhỏ, cổ cổ, và rất-rất buồn ngủ. room ở Moho khá to (ấy là so sánh với Smith, ConnColl, Wellesley, Bryn Mawr, Haverford, Bates và trường tớ) và đẹp (common room ở Wellesley đẹp hơn nhiều btw :D).

con gái Moho nhìn chung xinh xắn, sexy. for personal reason thì tớ sẽ chọn Moho :)

@ Chị Phương: ^^ Đấy, em cũng prefer small town như thế ^^ N0 mà h em k có options rồi ^^

Hihi năm sau PA có party lớn rồi ^^

Còn mỗi Wabash :(( Anh ý vip vl :-l

Quả này lên WI chơi với chị Nguyệt thôi =))

@ chị Nga: PhD không thể tìm thấy chị trên friendlist ở facebook, mà hình như chị Nga post vào wall của em có nói gì về boston party j đó=.= tối mở ra đọc nhưng em không tìm thấy :(

Party ở PA :(

ts đứa nào report profile picture của chị, làm FB đang disable account của chị x( chị gửi mail cho chúng nó rồi nhưng chưa thấy response gì. bực quá!

the party is at where I'm at :"> hehe, năm ngoái ở Boston có back to school party vào cuối tháng 9 (tuần thi SAT), thi xong thì chị bò lên luôn. các anh chị ở PA, NY cũng đến nữa.

mà em vào DePauw là chốn nào hả em 8-} IN xa lắm, hay ít nhất mình cũng không biết nó ở đâu :(( học ở đâu gần gần đi em, còn tiện bề hò hẹn :(

mà em vào DePauw là chốn nào hả em 8-} IN xa lắm, hay ít nhất mình cũng không biết nó ở đâu :(( học ở đâu gần gần đi em, còn tiện bề hò hẹn :(

:-w bạn Nga nói thế ko được [-x Ấy đừng dụ dỗ đàn em sắp vào trường tớ đi chỗ khác thế chứ[-x IN và DePauw tuy ko gần New England với Mid-Atlantic nhưng gần Chicago.
Em Sơn ạ, không sang PA với chị Nga được thì lên Chicago với chị Đùi, sướng hơn, he he;)) 2-3 tuần trước có bọn Lake Forest chỗ chị Đùi sang đây chơi suốt spring break :D Anh còn gặp và drink với husband của chị Đùi, he he. Nghe bao nhiêu chuyện hay ho về Nikki :))

Chỉnh sửa lần cuối:
you guys make Chicago even sexier. I guess I'll be a frequent passenger on the NYC-Chicago train ;))

Bucknell waitlist mà :)) Gửi mail về cho mẹ em =)), mail hẳn hoi chứ ko phải email nhé 8-}

Tớ đang bị waitlist Trinity Coll mọi người ạh. :(

Sớm nhất là cuối tháng 4 mới có kq. :(

Bấn loạn quá. Đành phải nộp deposit vào 1 trg khác vậy. Nhưng phân vân giữa OWU với Drexel. Tớ thik Engineering với coop program của Drexel nhưng vấn đề là scholarship của Drexel ít quá. :(

@anh Quốc: em cũng waitlist Trinity College, nhưng em ko đợi đâu. Theo em thì anh cứ nộp deposit trường khác :D

à. tớ để ý thấy có mấy bạn cá tớ enroll Hamilton b-) chắc là đúng đấy 8-|

@ Minh: Vui thế anh, btw nhắc đến chuyện drink hôm qua em có join chat session của trường, có mấy bạn hỏi loạn lên về việc có bị forced to drink ở DPU không :)) Staff chối, có tin được không anh? :p:p Em vẫn đang đợi package, mãi vẫn chưa thấy =.=

@ HongKong: tớ cá đấy ;)) mà thấy bảo nếu cá thắng thì HongKong mất tiền cá :-"

@ Chị Nga: "I'll be a frequent passenger on the NYC-Chicago train " => really? :x:x

Hình như Trinity ai cũng waitlist hay sao ý:-? Đứa bạn tớ cũng waitlist Trinity:-?

Quốc, ấy thử negotiate aid với Drexel xem sao. nói với nó ấy thích engineer với coop program của nó thế nào. I'll be really happy to welcome you in PA :)

PhD, yes yes I'll go to Chicago at least once per year. I've heard there is this very cool guy at Northwestern who holds the same life philosophy as me :)) jkd

Đúng rồi,anh cũng thế :D

p.s.:trả lời cho cái bài ở trên nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:
Trinity waitlisted tất cả RD thì phải ^^ Mình cũng vừa bị waitlist xong. Trong lớp còn 2 đứa nữa cũng waitlist...

Back
Bên trên