Class of '08 - prepare for your college education

From Ms.Nga Lý
bây giờ phải chuẩn bị luôn chứ. lên plan xem bao giờ take test, rồi tham gia các hoạt động, giữ điểm GPA cao cao một tẹo, bắt đầu nghĩ đề tài essay và tập viết đi là vừa
==> chí lí! Mọi người nên lôi ra viết cái này trước. It will not be easy to have an ideal essay as I think. ;) .

Ms. Nga Lý là ai thế hả em ? *_* ;;)

về essay, practice makes perfect ;) đọc và viết nhiều nhé. rồi nhờ sửa :)

Thực sự thì bao giờ họ cũng thích học sinh từ Việt Nam sang hơn. Cùng là một người nộp hồ sơ nhưng nếu học high school ở VN thì kiểu gì cũng được quan tâm hơn là mình học trường công bên US. Tất nhiên đi ex nó cũng có rất nhiều cái hay. Con đường nào là do mình thôi. Nga nhờ ;;) (Bạn Nga sướng học private ^_^)

Cho em network với xD :D.
Em định thi TOEFL vào tháng 7 hoặc 8, SAT I + SAT II vào tháng 9 hoặc 10. Tại h dốt tiếng anh nên chắc không kịp mà thi sớm +___+ -> ôn kỹ, thi SAT I 1 lần thôi. Thế có ổn không ạ? :D
Cho em hỏi: mấy cái hiệu sách nào trên Bà Triệu có sách SAT với SAT II thế ạ :D.

ASSIST: dạng dạng như exchange, nhưng học bổng 100% và học ở các trường tư.

HIỆU SÁCH: tên quên rồi (Trang chăng?), nhưng ở đầu phố Bà Triệu, bên tay phải, khúc ngã tư trước đoạn sang khúc NXB Kim Đồng :D

Ở 80 Bà Triệu có hiệu sách tên Thuận, trên nó thì có tên là Trang thì phải. Sách ở đây cũng chỉ có mấy quyển mà ai cũng có :D ( hầu toàn mua từ đấy ra ) như là Barron, College Board SATI( mình chưa hỏi hết ), hình như cả Maths của SAT II nữa.

Muốn có thêm nhiều sách thì chủ yếu là qua quan hệ em a.

Thế Phương Nam chỉ cho các em xem quan hệ thế nào cái để các em còn học tập chứ. Hay Nam mở rộng quan hệ cho các em cái nhỉ;)) .

@Ly: avatar thế kia chấm điểm 10. Trường anh nhận ngay ED=)) =))

anh làm em ý xóa bài luôn rồi đấy [-x

còn networking thì cứ làm quả 2360 như anh Nam là nổi tiếng ngay, ai cũng muốn networking với ;;) =))

***, thế thì cả VN có mỗi 1 người networking được à=)) . Nói đùa thôi, Nam đừng nghĩ anh có ý gì nhé, thích trêu các em một tẹo

Bác Nam cho em thiết lập quan hệ với :)). Thằng em hơi ít sách nên học xong rồi chả biết làm gì nữa, lại dốt + lười nên không chịu ôn word list :D.
Bạn Cường học D1 à, thế thì cách lớp tớ có mỗi cái cầu thang với cả bác Mori râu ria hay bắt chẹt học sinh à :)).
À, hôm nay thấy bài này trên VA, tình hình là đọc xong ngất ngây con gà tây vì shock :-s
http://www.boston.com/news/education/higher/articles/2006/11/26/victim_of_success/?page=1

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Nam Anh ơi , kết quả thế nào rồi ?

ôi bạn Huy *_* vâng, tớ đang nghĩ, năm sau mà tớ có bị reject thẳng cổ, thì tớ sẽ làm 1 nhát hoành tráng hơn: strong academic, fine personality, high achievements, thế mà lại bị reject vì là Asian =)) hehe :D

Cái bài đó nói về Asian-Americans cơ mà nhỉ? Bạn Nga nhập tịch rồi à! :))
Mà bạn này sinh năm 88 à? :D
Hiệu sách Thuật, 80c Bà Triệu, TRang and Thuật are the same. :D (thằng này nó không tin mình!)

huhu, Asian thì còn thảm hơn ấy ơi! :((

tớ 89. học lui 1 năm về 08, chứ 88 cái nỗi gì.

Ừhm, em phân vân quá !
Em định thi MAths IC, Maths IIC vào tháng 1 này (27.01). Theo các anh chị (0306, "0407") liệu có đủ thời gian để ôn cả 2 không (hiện giờ em còn chưa có sách)?
Physics và Chems nên thi cái nào ? Và thường mất bao nh lâu để ôn ạ?
Câu cuối: các anh chị apply EA thì thường sắp lịch thi SAT I, SATII (3 môn) như thế nào cho hợp lí ạ? Em định thi SAT tháng 6, nhưng mấy đồng chí lớp em can ngăn, sợ trùng thời gian thi ĐH và tốt nghiệp (em chưa bắt đầu học SAT).
Có những trường nào chỉ yêu cầu SATII mà ko cần SATI ạ?

Bạn Minh Trang ơi, nếu chỉ cần SAT II thì có MIT đấy ^_^.

SAT Math I và II tớ nghĩ học hơn 1 tháng là được rồi, học lấy 1 quyển/môn thôi, tối đa là 2 quyển. Cứ Barron mà xài cho nó trâu. Hồi đi thi tháng 12 vừa rồi, tớ còn ko ôn Math I một tý nào cơ, điểm chác thế này thì chắc sẽ chẳng ra gì.

ặc sao chúng nó lại kỳ thị người asian thế nhỉ :(( :((
nhg hằng năm em vẫn thấy có hs VN vào đc mấy top school cơ mà

hic em chưa học SAT, ko biết bây h bắt đầu liệu có kịp chọn + học + thi ko :p:D

học SAT đau khổ lắm hic hic , suốt ngày ngồi thiền với cả đống từ >>die luôn . but nghĩ kĩ học cũng o thừa đâu ;))

Mọi người chăm quá, hix!!! Chắc phải tròn 2 tháng rồi kể từ lần cuối cùng mình động đến 1 cái word list của sat :)) ~x( .
Cũng may biết phận apply Ngoại Thương 8-} .

Back
Bên trên