Class of '08 - prepare for your college education

Ôi congrats chị Nga, bi h mới nói được trường nào:p

@ Hoài Anh: ai bảo cậu là vào Moho thì ko yêu đương, yêu mạnh là đằng khác ý chứ ;)) hỏi chị Thơ đi, zai Williams rồi MIT bên cạnh sang đầy hé hé, cứ chờ đấy mà xem :D

Mới cả tớ thấy năm ngoái ai chả xin được visa :D lo gì chứ :x

@ Sơn: vào đâu rồi cưng, hè này chị về có đèo chị Mio nữa ko (Mio đúng ko nhỉ, cái xe màu vàng chóe ý :)) )

Sorry vì bon chen :x

Mio Vàng :)) đèo đi kara và phở vuông nhờ:)) Hè này nữa nhé ^^

Ôi chị Nga cả 2 trường à:X Vãi :))

Thế rốt cục visa 1 ngày xin 3 lần hay 3 ngày xin 1 lần :))

chị Nga tình yêu còn nữa cơ ;)), giấu đấy :))
Nếu mà giữa moho, Bryn Mawr và Haverford thì em nghĩ là Haverford cho nó lành chị ạ :D.

Hiếu điên, chị nói thiếu trường nào? chị còn chả biết chị vào trường nào 8-} tý mới đi check mail được.

@Hoài Anh: do you forget Wellesley ?? :eek: did you forget to mention Wellesley???

Haverford chưa có kết quả đâu :)) đấy là chị kể chị với mẹ chị nói trong trường hợp Hav nhận ý. còn Moho, chị không vào Moho đâu. mình không chết vì gái, mình không chết vì gái... :(( không vào Moho đâu!!!!

Nhung vào Conncoll với bạn KR à?

visa 1 ngày 3 lần :D tạch là tạch luôn, hehe.

tình hình là nếu 6 trường nhận thì rất là, rất là khó nghĩ :-s :(( từ chối đi! từ chối bớt đi! từ chối hết đi! I'm happy with Bryn Mawr! I need no more!

Chỉnh sửa lần cuối:
Nga vào Bryn với bạn Giang lớp tớ :D
Bạn Nga làm tớ khủng hoảng trầm trọng, cảm giác mình sắp chết vì gái đến nơi í nhở =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Congrats mọi người nhé :D
@chị Huyền Anh: Người ta bảo đến round tiếp mới upgrade, em định viết thêm cái thư mà chả biết bao giờ nên send. Cứ từ từ tính thi tốt nghiệp đã.
Bực mình quá,mấy hôm mạng sluggish ko lên đc, mãi hôm nay bật đc đang vui mừng thì nhận tin những môn thi tốt nghiệp, lởm quá hãm quá.
Sry for off-topic, juz very annoyed and blowing up with anger

waitlisted by Haverford (9.5% acceptance rate 8-}), and accepted by Wellesley :D dilemma :D:D

@Huyền Anh: không chết vì gái mà lại!!!! :((

Trời ơi, Wellesley. Chị Nga vãi quá ^^ Congrats chị ^^ nhưng tình hình hơi buồn vì toàn single sex nhỉ ;)) Giỏi quá giỏi quá.....

yeah, only women's colleges love me... I'm utterly bisexual, you see... even THEY can see I love women through my application...

Mình đã post thông tin này bên VA rồi nhưng mà do nhiều bạn hỏi quá, nên mình muốn post lại 1 lần nữa :D

Hì, mình vừa hỏi lại bên admission, họ bảo là năm nay Bates sẽ release decision hơi chậm hơn bình thường 1 đến 2 ngày, mọi người sẽ nhận được kết quả chậm lắm là ngày 28-29/3.

Năm ngoái Bates CÓ email decision cho mọi applicant, và nếu các bạn được nhận, rất có khả năng là Bates enrollment offer package sẽ được gửi tới nhà các bạn vào khoảng 4-5 ngày ( nếu ở VN ) còn ở US có thể chỉ là 1-2 ngày sau đó. Chưa có học sinh Việt Nam nào trong lịch sự được Bates nhận và không được offer full-ride financial aid package. Therefore, when you get admitted, no worries, you're all set, I don't think they'll make a less-than-desirable exception this year.

Feel free to email me at [email protected] for more information regarding Bates and other stuff. I'll try my best yo get to you guys as soon as I can.

Until then, take it easy.

All the best

Congratz to all the boyz and galz who will get in and please contact me if you guys have trouble deciding whether or not to go to Bates (if u didn't make up ur mind) or if you guys have any problem about the enrollment process (if you decided to be a Batesie and to go party with me next year :)) )

Again, best of luck ;)

Mới hôm qua không lên mà đã thấy mọi người thi nhau trả lời hộ mình hết rồi :">

@ Nga: Conncoll đâu phải có mỗi bạn KR :)) còn chị quin yêu :X Mà năm sau thì bạn KR cũng đi Pháp rồi ấy ạ :p

aaa, Nga ơi chết Nga rồi, ko vào Brymar với Giang thì cũng Moho với chị Diệu, ko vào Moho thì cũng wellesley với Huệ Linh, đằng nào cũng gái gú cả thôi, mà dạo này vẫn xinh thế à :p

váy hồng, thích váy hồng của Nga :x

sorry offtopic: em cu Hiển ngốc thế, gửi thêm essay và các thứ để prove là mình yêu trường điên cuồng đi, chứ đợt này vài đứa apply, nó mà được tất thì em upgrade được kiểu gì.

Quân làm công tác dân vận tốt nhỉ, chẳng biết có em gái nào chui vào cái rọ Lào Cai Bates chưa (nghe Hiếu Nam Thành kêu lạnh lạnh lắm ;)))

Huyền Anh nhầm rồi, chỉ có vào Moho mới là vì nàng nào đấy thôi :)

Bryn Mawr thì có chị Lucie, chị Thảo Linh ở Haverford, anh Dũng ở Swarthmore, anh Phúc anh Nam Drexel. có bạn Hamlet ở NYC :D

Wellesley thì có anh Đức chị Trang anh Huy chị Phương Anh MIT, anh Vinh Harvard, và chị Ngân (weekend) ở Cambridge, potentially là cả matie của tớ ở Boston nữa :( bỏ Wellesley tiếc nhất là các vụ đàn đúm ở Cambridge và Providence :(( tiếc thứ 2, thực sự là cái tên Wellesley rất khó để từ chối!!! :((

nhưng chắc tớ sẽ học Bryn Mawr. tớ SẼ học Bryn Mawr. Bryn Mawr. Bryn Mawr!!!

p.s: mà váy hồng nào thế? :p

Hic chị Nga khủng quá 0_0 chị truyền đạt kinh nghiệm cho bọn em đi:(( người thi cầu cho trường reject :)) mình thì đang cầu cho được admit:))hay chị ko vào Wellesley thì đề nghị trường chỗ đấy dành cho đàn em đi chị;;)

Back
Bên trên