Class of '08 - prepare for your college education

Ai cũng nghĩ SMU là Southern Methodist University nhỉ, tội trường đấy :|
Chị Huyền Anh new avatar, new haircut :D

haha, Sơn cứ trêu chị, quẩy là quẩy thía nào, thôi để ảnh tóc dài lừa tình vậy.
Oài, Laf à, năm nào cũng 1 lố hs VN sướng thế, chả bù với chị bên này được 4 mống 3 người kia ở chỗ khác, một mình mình ở chẳng nhớ lần cuối cùng nói tiếng việt bao giờ :))
hehe, cu Hiển thế nào rồi, có upgrade được thêm ko em :x

Khi nào có đủ kết quả có lẽ topic mình cũng nên làm 1 cái list xem ai vào trường nào còn biết đường mà contact khi cần thiết :p

Trả lời hộ bạn Nhung nhé :D chưa xin được đâu, vì I-20 khoảng cuối tháng 4 mới được gửi đến cơ.

Gần như chắc chắn rồi em ạ ^^ Bố mẹ chị cũng bảo học trường này ko yêu đương cho nó tập trung :))

Beo ơi em xin visa chưa?
em tưởng visa sau khi hết 4 năm nó chỉ cho mình ở lại thêm 1 năm sau ngày hết hạn, làm sớm hết sớm về sớm chứ lợi lộc gì nhỉ :-?
Tại sao em cũng lấy cái lý do tập trung học hành k0 yêu đươg để vào Wabash mà mẹ em lại không cho, thế mới đau T.T thế mới thấy đời giai yêu đương phải đặt hàng đầu :))

Visa em chỉ được apply trước khi em nhập học khoảng 120 ngày (hay ít hơn, kô nhớ lắm) thành ra kể cả có I20 rồi cũng chưa apply được đâu
em tưởng visa sau khi hết 4 năm nó chỉ cho mình ở lại thêm 1 năm sau ngày hết hạn, làm sớm hết sớm về sớm chứ lợi lộc gì nhỉ
chả ảnh hưởng gì cả.

Các em nên f/vấn visa tầm tháng 7-8 là hợp lý. Xin quá sớm thì có thể visa sẽ hết hạn trước khi năm học kết thúc, việc về nước có thể bị trục trặc. Tầm thời gian đó, có khi các em quay lại Mỹ visa vẫn còn deadline cũng nên :).

Tháng 7-8 chỗ xin visa rất đông, mà nhỡ ko xin đc thì...lại phải xin lại, mà 1 năm chỉ đc xin 2 lần thôi thì phải.

@ Hoài Anh: ai bảo cậu là vào Moho thì ko yêu đương, yêu mạnh là đằng khác ý chứ ;)) hỏi chị Thơ đi, zai Williams rồi MIT bên cạnh sang đầy hé hé, cứ chờ đấy mà xem :D

Mới cả tớ thấy năm ngoái ai chả xin được visa :D lo gì chứ :x

@ Sơn: vào đâu rồi cưng, hè này chị về có đèo chị Mio nữa ko (Mio đúng ko nhỉ, cái xe màu vàng chóe ý :)) )

Sorry vì bon chen :x

@ Hoài Anh: ai bảo cậu là vào Moho thì ko yêu đương, yêu mạnh là đằng khác ý chứ hỏi chị Thơ đi, zai Williams rồi MIT bên cạnh sang đầy hé hé, cứ chờ đấy mà xem

Suỵt, khe khẽ thôi :))

vào Moho yêu gái Moho chứ làm sao?

mà mẹ mình cũng bảo giữa Bryn Mawr với Haverford thì vào Haverford cho nó "BÌNH THƯỜNG"

bó tay *_*

bạn Nhung vào trường nào thế?

visa: 1 ngày xin 3 lần liên tục cũng được ấy chứ lị b-)

Chỉnh sửa lần cuối:
vào Moho yêu gái Moho chứ làm sao?
Bó tay *__*
mà mẹ mình cũng bảo giữa Bryn Mawr với Haverford thì vào Haverford cho nó "BÌNH THƯỜNG"

Congratsssss :x Bryn Mawr is the most selective and elite among the Seven sisters:x and Haverford has such a great ranking...
bạn Nhung vào trường nào thế?
She was an ED applicant to Conncoll...and was accepted.
visa: 1 ngày xin 3 lần liên tục cũng được ấy chứ lị
What the heck! And though it were true, asking for a visa costs an arm and a leg -_-

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên