Class of '08 - prepare for your college education

:O các bạn thật là giỏi:D phải cố gắng phấn đấu đi đc như các bạn :)) trình còi ko dám mong đc fin aid như thế :-j

mong được accepted chứ không phải mong được fin aid.
accepted thì đc fin aid như thế nào người ta dựa vào kinh tế gia đình chứ không dựa vào khả năng của ấy.
Ấy nói mong đc fin aid như thế có nghĩa là ấy mong kinh tế gia đình ấy kém :D

@ Dô: :p, nặng lời thế :D, cái Dô nói chỉ cho các trường need-blind thôi, còn mấy trường need-based thì contribute cũng có tác dụng ít nhiều vào việc chọn lựa mà. ;)

wow! chúc mừng các bạn A1 nhá :x !

ơ hay :| nặng j đâu, tớ chỉ phân tích cho bạn ấy hiểu mà.
tại bạn ấy so sánh "trình còi" và "fin aid" nên tớ thấy không hợp lí thôi :D.
đây để tớ phân tích nhé :D
bạn ấy bảo
trình còi không mong được fin aid như thế
=> fin aid chỉ dành cho những người giỏi
mà bạn ấy trình còi (bạn ấy bảo thế), suy ra để vào được trường như những người giỏi bạn ấy phải có fin aid ít hơn
=> bạn ấy sẽ đóng nhiều hơn

Nhưng mà sự thật không phải là như thế. Trình còi thì dù có fin aid đằng giời cũng không vào được :D
đấy là tớ chỉ phân tích dựa vào những j bạn ấy nói, chứ tớ ko có bảo bạn ấy trình còi hay cái j đâu nhé. :D

need-based financial aid thì là fin aid chứ nhỉ. non need-blind admission hình như mới là khái niệm em Hiếu định nói :|

cái Trang hô câu nào chuẩn câu đấy mà sao mấy đứa cứ quây nó thế nhỉ :|

à mà cái đứa ED2 Colgate còn được Lehigh nhận contribute 8k nữa>__< A1 năm nay cứ gọi là ầm ầm kinh quá=.=

^lớp t chi? co' mot. ban. lehigh 5.5k per yr tho^i ay' noi' j dey'?

@ Hà Khanh: chưa gặp trực tiếp chưa chúc mừng được ;)) chúc mừng bạn nhé:D lớp SAT của mình vãi quá :))

^lớp t chi? co' mot. ban. lehigh 5.5k per yr tho^i ay' noi' j dey'?

:-? hôm qua lúc chat với t m bảo thế còn gì :eek:
mong được accepted chứ không phải mong được fin aid.
accepted thì đc fin aid như thế nào người ta dựa vào kinh tế gia đình chứ không dựa vào khả năng của ấy.
Ấy nói mong đc fin aid như thế có nghĩa là ấy mong kinh tế gia đình ấy kém :D

ấy ạ. Tớ nói thế tưởng không ai để ý nên ko nói rõ. Điểm tớ bình thường lắm, nên tớ chỉ đăng ký những trường bình thường thôi. Khả năng được accept chắc cũng ko thấp lắm. Nhưng fin aid lại là vẫn đề khác. Vì ko phải quá nổi tiếng hay ranking cao như trường của mấy bạn A1 nên thực ra fin aid của nó ko nhiều, chủ yếu dựa trên scholarships :)) mà scholarships lại dựa trên việc xét điểm & essays ( mấy trường tớ apply nó thế, còn trường khác thế nào tớ ko biết). Chứ ko phải là need-based như bạn nói. Nói một cách rõ ràng hơn , tớ đc accept không đồng nghĩa với việc tớ nhận đc fin aid. Mà ko có fin aid thì bố mẹ tớ ko có tiền đóng toàn bộ tiền cho tớ đi đâu cả.
Xin phép cả nhà cho e/ tớ hỏi , có ai biết Collegeboard tính thời gian bắt đầu gửi điểm từ bao giờ không ạ. Từ ngày nó thông báo kết quả ol cho mình ạ. CÒn bọn ets mất bao lâu để gửi điểm ạ.Tình hình là e/ tớ gửi cách đây 1 tháng rồi mà bây giờ trường bảo nhận đc trường bảo chưa nhận đc. Đa số là chưa nhận đc

scholarship là scholarship mà fin aid là fin aid chứ :|

nếu CB hay ETS mà gửi thì là đã gửi rồi em ạ. còn chưa nhận được thì em phải gửi lại. tại trường làm thất lạc đấy thôi.

dạ cảm ơn chị, đã có 2 trường thông báo đã nhận đc điểm của em rồi ạ #:-S
hú hồn.
Hic thế đã có ai bị trường làm thất lạc chưa chị. Bây giờ mà gửi lại thì ko biết đến bao giờ điểm mới đến nơi nữa :((

dạ cảm ơn chị, đã có 2 trường thông báo đã nhận đc điểm của em rồi ạ #:-S
hú hồn.
Hic thế đã có ai bị trường làm thất lạc chưa chị. Bây giờ mà gửi lại thì ko biết đến bao giờ điểm mới đến nơi nữa :((

Các trg bây h nó chìm ngập trong thư nên có thể nó chưa mở cái score report của e nên đừng lo quá. Kiểu j cũng nhận đc hết thôi. ;)

Còn mấy dịch vụ gửi điểm thì chắc chắn là phải gửi. :)) Ko gửi có mà lừa đảo àh? :-& Đã nộp $$ rồi mà.

A cũng gửi điểm từ giữa tháng 12 đến sát Tết có trg mới báo đã nhận. [-( Thậm chí có lúc gửi điểm SAT cái ô process date cứ:request still pending thì cũng đừng lo. :)) a request từ ngày 9 đến tận ngày 22 nó mới bắt đầu gửi :))

Bây h e muốn chắc chắn thì email hỏi cả ets cả cb cả trg nữa. Nhiều khi có trg nó nhận đc mà nó chậm update app status. :)

@Nga đã đc báo app complete hết chưa? :-/

Chỉnh sửa lần cuối:
anh quốc có phải được OWC hay depauw nhận rồi ko nhỉ:-?
@ Khanh: con vân bảo tao mày được lehigh nhận mà 0_0 mà lit chỉ phải contribute 5.5k cho Lehigh thôi á? Tưởng trường này keo lắm cơ :))

Ngân ơi hình như hwa t chat với con Khanh mắt t bị lé hay sao ý :-ss hn vừa bị nó chửi cho 1 trận :"> Lehigh hình như là đứa khác ko phải nó
:( có phải e ko hỏi đâu, email suốt mà tình hình như kiểu cái email của e bị trôi dạt đi đâu ý :)) ko ai thèm đọc. Bạn e còn gọi điện cho bọn CB :)) ko hiểu con bé gọi thế nào mà mấy lần liền người ta thông báo là nhầm số rồi 8-} mà nó thề sống thề chết là gọi đúng số có trên website của CB. Vì thế e đành ngồi chờ thôi :( khi nào trường nhận đc người ta sẽ tự email cho mình vậy

Back
Bên trên