Class of '08 - prepare for your college education

ôi gần giống tôi, vừa đăng ký tối hôm trước sáng hôm sau có đứa bảo đã hết chỗ ^^

chán quá chắc phải gap year mất :(( :((, khéo năm sau một tuần thi một lần như TOEFL iBT nhỉ ?
theo mình thì ai đăng ký tháng 10 đều đăng ký tháng 11 hết, nếu hôm qua hết chỗ ở tháng 10 rôi thì chắc ngày mai hết chỗ tháng 11 là cái chắc :(( :((
một tuần sau thì có lẽ hết cả tháng 12 rồi :((
mà bọn Collegeboard này chán thật, tháng nào cũng thi vào đầu tháng, đến tháng 1 lại thi vào giữa tháng, nghỉ Tết gì mà lắm thế :D, nên điểm tháng 1 chả kịp nữa

Chỉnh sửa lần cuối:
thế còn đăng ký standby thì sao ạ ?
Em tìm trên forum có người bảo là "chưa thấy ai đăng ký standby phải về cả", điều này có thật không ? Nghe quá vô lý.
tỉ lệ đăng ký standby mà được thi là bao nhiêu phần trăm ạ ? Em nghĩ là 0.0 vì đã mất $68 thì ai bỏ thi chứ !
nếu đăng ký standby mà không được thì có được trả lại tiền không ? phần $30 ? hay phần $68 ?
và cho em còn thắc mắc thế nào là "order of arrival", không lẽ là thứ tự đến trước đến sau à ? Nếu đã đến standby thì phải đi thật sớm, chắc là đến đồng thời hết ??? :D

Chỉnh sửa lần cuối:
năm ngoái bạn chị đi standby vô tư em ah. nói là hết chỗ nhưng đợt đấy đến nó phải trống tới 5,6 chỗ. 2 chỗ 2 bên chị ngồi chả có ai cả ^^
nhưng em cứ phải tìm hiểu xem. theo chị thấy thì năm nay đông người thi lắm, khéo lại nhiều standby quá có người đứng ngoài T_T

Em nên thường xuyên check collegeboard, từ nay đến tháng 9 se có nhiều người đổi này đổi kia, thỉnh thoảng update lại dư chỗ ở HN.
Hôm nọ chị vừa rình được 1 quả, đổi ngay ra HN >:)

ôi hí hơn :)) chị Trang đăng ký được Hà Nội rồi ah ^^bravo!! đúng rồi hôm trước nó extend chỗ hay sao ý, bạn em may mắn cũng đăng ký được rồi^^

Chỉnh sửa lần cuối:
hic, rinh` vao nh~ luc nao thi duoc the'? bao chi voi' :((

chị rình may' ngay hom nay ma co duoc dau, huhu :((

Chị đăng kí 1 cái nick giả trên CB, rồi rình liên tục ngày cũng như đêm. Đang đêm mà có cảm giác lạ thì bật dậy kiểm tra ngay lập tức. :D Là thành công !

coi bộ tháng 11 cũng hết chỗ rồi sao í :( thế là tớ hết đường thi lại lần 2

Nếu đăng kí đc địa điểm thi mà chưa nộp tiền và set chế độ incomplete thì có bị mất chỗ ko nhỉ?

Tớ nghĩ là có chứ nhỉ, chỉ khi nào mình đã trả tiền thì cái chỗ đấy mới được confirmed^^ còn không ai người ta giữ chỗ cho mình

standby có phải là set incomplete registration ko ?
bây h tớ chưa nộp $ đc. :(

Cho tớ/em(nhiều 05-07 quá :D) hỏi về cái transcript của trường mình cái :D
1.Trong mục school year thì ghi cái gì vào :-? Ghi là 2006-2007 hay là 2005-2008
2.Phần Address ghi mỗi Hanoi vào hay là đầy đủ địa chỉ nhà mình
3.Mục ACADEMIC AWARDS ghi thế nào,ví dụ là giải 3 toán hồi lớp 10(cái Olympic của trường mình ý,chẳng biết đấy có gọi là giải tphố không - trong học bạ thì ghi là giải tphố :-?) thì tiếng Anh dịch ra thế nào :-/

Thanks in advance :x

Tớ nghĩ Standby là cậu chẳng đăng kí gì hết trơn. Cứ thế mà đến phòng thi. Nếu hôm đấy có ai bỏ thi thì cậu vào thế chỗ luôn, nộp tiền luôn tại đấy.
Đó là những điều tớ thấy được khi thi SATII hồi tháng 12.

Em Thắng này: trong transcript của mình thì anh ghi:
Academic year: 03-07 tại nó yêu cầu cả điểm lớp 9
Address: đầy đủ, coi như là trường làm mà :))
Giải 3 Olympic Toán thành phố: Third Prize in Hanoi's Mathematics Olympiad.

Cảm ơn anh Nam ạh :x Như vậy nếu em làm bảng điểm cho lớp 9-10-11 trong cùng 1 cái transcript thì ghi school-year là 2004-2008 ạh :-/ nhưng năm sau em đi exchange,có học lớp 12 nữa đâu màh ghi 2008 ạh :-?
Bây giờ lại lòi ra thêm vấn đề nữa, đó là Class ghi là gì ạh :-?? 11T2 hay là T2 ạh :-?

Hồi trước em cũng làm cái transcipt bị mấy bà ở trường hành cho như gì,điền lằng nhằng lắm cơ :| thế màh bây giờ lại bị save đè nó mất,bực mình quá :((

Cho em hỏi là khi mà SAT báo điểm online thì lúc đấy nó send scores to colleges luôn cho mình ạ? Hay là đến lúc send paper scores nó mới send to colleges ạ? Tiện thể em hỏi luôn, scores mình tự send thì là paper hay là online ạ?

Nếu muốn standby thì hình như trước khi thi đến IIE (Giảng Võ) để xin cái form dành cho thi standby và mang theo hôm thi. Còn payment thì hình như trả qua credit card or bank draft đều OK, chứ ko được trả tiền mặt cho proctors. Năm trước mấy người thi standby đều làm như vậy & được vào thi hết (nhưng vẫn phụ thuộc vào số lượng materials thừa, nên tốt nhất là đến sớm :D)

BTW, có em nào muốn mua sách SAT & tài liệu US History ko ? :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Cho em hỏi là khi mà SAT báo điểm online thì lúc đấy nó send scores to colleges luôn cho mình ạ?
đúng rồi em ạ. Khi nào nó có điểm thì nó sẽ tự động send cho các college em đăng kí để gửi score cho..Do make use of the 4 free score reports you have to send to 4 different schools
Tiện thể em hỏi luôn, scores mình tự send thì là paper hay là online ạ?
cái này em chỉ cần go online vào collegeboard chọn phần view, send score rồi sau đấy chọn tên các trường em muốn gửi rồi nó sẽ tự động send. Sẽ đến nơi sau khoảng 3 tuần..Còn nếu em chọn rush report thì vài ngày nhưng sẽ đắt hơn..

:)) Em Thắng chỉn chu quá. Class anh ghi là 9A, 10T1, 11T1, 12T1 đấy :D
Lo gì, cùng lắm trường sẽ gửi thư sang hỏi lại thôi. Chả vấn đề gì mấy. Quan trọng là điểm của em :)

lâu lắm ko vào HAO :D hôm nọ chị thấy 1 em vẫn đăng kí được SAT tháng 10 qua collegeboard website cơ mà, tất nhiên là cần CC

Back
Bên trên